อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ณัฐณรงค์

ณัฐณรงค์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณในความกรุณาของอาจารย์ที่ชี้แนะแนวทาง
    แม้จะเป็นคำตอบเพียงสั้นๆ ก็ถือเป็นแนวคิดอันมีค่ายิ่ง
    สำหรับผมครับ
    ด้วยความเคารพ
    ณัฐ

2. ปุณณา

ปุณณา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    เรียนอาจารย์ค่ะ
    ดิฉันเกิดวันที่ 6 ก.พ.2523 ปีวอก เวลา 03.00
    ตอนนี้เป็นพนักงานบริษัทค่ะ แต่ไม่ค่อยจะดี
    อยากทราบว่าจะทำอาชีพอะไรถึงจะเจริญรุ่งเรืองคะ

3. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมส่งคำถามไปทาง PM แล้ว รบกวนด้วย ครับ
    ขอบคุณครับ

4. Lungsut

Lungsut เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 14 พ.ค.2511 เวลาเกิด เช้ามืด เป็นคน ตจว.เกิดที่ จ.ยโสธร
    ขอคำถามเดียว ปี 2553 จะได้บวชหรือไม่ เพราะอยากบวชปีนี้มาก

5. พิมพ์แพร

พิมพ์แพร เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยคนค่ะ
    พุธที่ 12/2/2512 เพศ หญิง
    -อยากทำธุระกิจส่วนตัว
    -ต้องการซื้อที่ดินปลูกบ้าน

6. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

***** ตอบ 1.เรื่องงานของสามียังไม่มีผลในเดือนนี้และเดือนหน้า

**และมีเรื่องเตือนเกี่ยวกับสามีอยู่ช่วงดวงไม่ดีจะมีอุบัติเหตุกระทันหันถึงขั้นผ่าตัด

เกี่ยวกับกระดูก หรืออย่างน้อยเส้นเอ็นใหญ่ **ควรทำบุญปล่อยปลาถวายสังฆทาน

อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรด่นนะคะ

***** 2. ส่วนเรื่องที่คุณถามมานับจากนี้อีก4ปีคุณและสามีอาจต้องแยกจากกันแต่ตอนนี้อยู่กับปัจจุบันดีกว่านะ**ดวงชะตาคุณมีคู่หลายครั้ง
    อยากเตือนว่าอย่าทุกข์ล่วงหน้าเลยที่เป็นเช่นนี้เพราะอดีตคุณเจ้าชู้ไว้มาก
    มาเกิดชาติใหม่ยังมีเศษของกรรมเก่าติดตามมาหมั่นทำสมาธิให้เข้าถึงอย่างแท้จริงแล้วอายุ45ปีจะตรงนี้มีคู่เป็นครั้งสุดท้ายของชีวิต**ตอบเท่าที่รู้ค่ะ

7. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. อาจไม่ฟู่ฟ่าอย่างที่เราหวังแต่ก็อยู่ได้ค่ะ

สวดคาถาเงินล้านให้มากๆก่อนนอนและควรไหว้เจ้าที่ตรงที่ขาย

ของนั้นทุกวัน **หมายเหตุเจ้าที่ไม่ใช่เอาอาหารใส่ถ้วยเล็กๆสี

แดงๆแล้วปักธูป 1ดอกวางไว้กับพื้นอย่างนี้ไม่ใช่นะแบบนี้ เขาให้ ผีที่ผ่านไปมาหน้าร้าน

8. วรรณนรี05

**** ตอบ 1. ดวงชะตาเหมาะกับการค้าขายทุกชนิดค่ะลองมองดูว่าเรามีความสามารถด้านขายอะไแต่เครื่องสำอางหรือขายตรงไม่ใช่ค่ะ
    ที่ขายแล้วดีคือเสื้อผ้าหรือของสำเร็จรูป

9. วรรณนรี05

***** อันที่จริงเรื่องบวชถ้าตั้งใจแล้วต้องฝืนทุกสิ่งนะจึงได้บวช

ตอบ จะได้บวชก่อนสิ้นปี2533นี้

10. วรรณนรี05

***** ต้องขอโทษค่ะ จะตอบทางกระทู้เท่านั้น

ตั้งคำถามมาใหม่ค่ะ

11. วรรณนรี05

***** เพิ่มเติมค่ะ*** สมถกัมมัฎฐาน**หมายถึงการปฎิบัติธรรมด้วยการบริกรรม ทำความเพียรทางจิตที่ใช้สติเป็นหลักเพื่อสงบระงับนิวรณ์โดยใช้สติกำหนดอารมณ์กัมมัฎฐานอย่างใดอย่างหนึ่งในอารมณ์40ที่เรียกกันว่ากัมมัฎฐาน40นี่เอง

**วิปัสสนากัมมัฎฐาน กัมมัฎฐานเป็นอุบายเรืองปัญญา หมายถึงการเจริญกัมมัฎฐานที่ใช้ปัญญาพิจารณาสภาวธรรมเป็นหลัก

คือพิจารณา ขันธ์ห้า

ธาตุ18

อายตนะ12

อินทรีย์22

ให้เห็นตามความเป็นจริงด้วยปัญญาว่าสิ่งเป็นสามัญลักษณะ ไม่เที่ยง เป็นทุกข์

เป็น อนัตตา จนสามารถคลายความยึดมั่นถือมั่นในเรื่องต่างๆได้

12. ปุณณา

ปุณณา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ กำลังคิดว่าอยากจะขายอาหารเพื่อสุขภาพ และ น้ำข้าวกล้องงอกค่ะ

13. วรรณนรี05

***** ตอบ 1 ถ้าปัจจัยพร้อมก็ทำชิ เน้นว่าต้องพร้อมนะการดูดวงเป็นเพียงองค์ประกอบตัวช่วยตัดสินใจ**ทุกสิ่งต้องมีต้นทุนในชีวิตจริง

14. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อ.วรรณนรี

ผมเกิดวันศุกร์ที่ 23 กันยายน พ.ศ. 2526 ปีกุน เวลาเกิด 24:32 น. ครับ

ผมอยากจะถามอาจารย์ว่า

1.เรื่องความรักครับ คือคนที่ผมคบอยู่ปัจจุบันนี้ ใช้คู่ผมหรือไม่ครับ

2.เรื่องงานครับ งานที่ผมทำอยู่ตอนนี้น่าเื่บื่อมากๆครับ ผมเลยอยากจะหางานใหม่ จะได้ตอนใหนครับ แล้วงานที่เหมาะกับผมต้องเป็นงานทางด้านใหนครับ

ขอบคุณมากครับ

15. jingjang

jingjang สมาชิกใหม่

ครอบครัวค่ะ

เกิดวันที 30 ก.ย 2515 ค่ะ อยากถามเรื่องครอบครัวค่ะ ว่าจะได้อยู่กัน พ่อแม่ลูก เมื่อไหร่ หรือไม่มีทางเป็นไปได และ 2 สามีเป็นคู่แท้หรือเปล่าค่ะ เพราะรักเขามากค่ะ มีลูกด้วยกัน 1 คนค่ะ

16. porrawee

porrawee เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งpm ไปถามแล้วนะครับ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

17. benyathip

benyathip สมาชิกใหม่

รบกวนช่วยดูให้หนูหน่อยนะคะ หนูทุกข์ใจเรื่องงานมาก จบมา 6 เดือนแล้วยังไม่ได้งานทำ
    เกิดวันที่ 30 กรกฎาคม 2530 เวลา 00.07 น.
    1.อยากทราบว่าหนูจะได้งานดีๆๆทำไหม
    2.อยากรู้เรื่องกรรมของหนูอะค่ะ

รบกวนจิงๆๆนะไม่รู้จะคุยกะใครแล้ว

18. วรรณนรี05

***** เรื่องของคนที่อยู่ด้วยกันจะมาถามหมอดูว่าใช่คู่หรือเปล่าควรใช้ปัญญา

ในการครองเรือน**ตรงนี้หมอดูที่ดีไม่ควรทายให้เขาแตกแยกกันควรเข้าใจตามนี้ค่ะ

19. วรรณนรี05

***** ตอบคำถามในกระทู้เท่านั้นค่ะการคุยในกระทู้เพื่อเป็นวิทยาทานกับคนหมู่มาก
    **ตอบ ส่วนตัวก็เสียค่าครู

20. porrawee

porrawee เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันที่ 14 มกราคม 2535 อยากทราบเรื่อง
    1.การงาน ผมจะได้ทำงานอะไรในอนาคตครับ
    2.เนื้อคู่ เนื้อคู่ของผมมีลักษณะอย่างไร จะมาช่วงไหนของชีวิต ครับ
    ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล.ขอโทษทีครับ นึกว่าส่งPMได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้