อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sombutyui

sombutyui สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2007
    25 พย. 17

การงาน

ความรักคะ
    ขอบคุณคะ

2. nicepaladin

nicepaladin สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2010
    ขอรบกวนด้วยครับ

เกิด 24 ต.ค. 2525 อยากรบกวนดังนี้ครับ
    1.ผมทำงานในรัฐวิสาหกิจแห่งหนึ่ง ไม่มีความสุขเท่าไร อยากไปรับราชการส่วนท้องถิ่นในจังหวัดใกล้บ้าน ไม่ทราบว่าจะพอมีโอกาสหรือไม่ มากน้อยเพียงไร ช่วยแนะหนทางด้วยครับ
    2.ผมเคยทำกรรมหนักอะไรไว้ มีวิธีผ่อนหนักเป็นเบาหรือไม่
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

3. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษด้วยนะครับ ผมตั้งคำถามใหม่มาแล้วครับ

สวัสดีครับ อ.วรรณนรี

ผมเกิดวันศุกร์ที่ 23 กันยายน พ.ศ. 2526 ปีกุน เวลาเกิด 24:32 น. ครับ

ผมอยากจะถามอาจารย์ว่า

1.เรื่องความรักครับ คือคนที่ผมคบอยู่ปัจจุบันนี้ ใช้คู่ผมหรือไม่ครับ

2.เรื่องงานครับ งานที่ผมทำอยู่ตอนนี้น่าเื่บื่อมากๆครับ ผมเลยอยากจะหางานใหม่ จะได้ตอนใหนครับ แล้วงานที่เหมาะกับผมต้องเป็นงานทางด้านใหนครับ

ขอบคุณมากครับ

4. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

***** ตอบ 1. การงานให้ทำในสิ่งที่ตัวเองชำนาญแล้วจะเอาตัวรอด

2. เรื่องคู่อีกนานนักอายุ35ปีค่อย ทุกอย่างควรอยู่กับปัจจุบันว่าเรามีหน้าที่เรียนต้องทำตรงนี้ให้ดีที่สุดพ่อแม่เหนื่อยมากนักกว่าลูกจะเรียนจบ
    ควรใส่ใจในหน้าที่ตรงนี้**ดีกว่าจะมานั่งถามเรื่องอีกไกลนัก

5. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. คู่คุณเป็นคนอ่อนหวานน่ารัก *คล้ายจะได้แต่งในปีหน้าและเธออาจเป็นนางพยาบาลหรือ ราชการ**มันตรงกับคนปัจจุบันหรือเปล่าเทียบเอาเอง

2. เรื่องงานคุณควรไปสอบข้าราชการทหารเรือหรือการท่าเรือจะสอบได้ในปีหน้า**หมายถึงให้นับ เดือนเกิดปี53ไปชนเดือนเกิดปี54ตอนนี้ควรมองหาไว้แล้วลงสอบนะได้แน่นอน

แต่ให้มั่นใจควรบนท้าวมหาราชทั้งสี่ได้แล้วบวชแก้บนหรือถวายสังฆทานชุดใหญ่

6. วรรณนรี05

***** ตั้งคำถาม พร้อม วันเดีอนปีเกิดมาใหม่ดูกระทู้ใกล้เคียง

7. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับบ

8. Angel19

Angel19 สมาชิก

ขอรบกวนด้วยค่ะ

หนูเกิดวันพฤหัสที่ 19 กุมพาพันธ์ 2530 เวลา 12.59 ปีเถาะ
    รบกวนถามค่ะ
    1.เนื้อคู่ เนื้อคู่ของหนูมีลักษณะอย่างไร จะมาช่วงไหนของชีวิต คนที่คบตอนนี้ใช้มั้ยค่ะ เค้าเกิด 1 มีนาคม 2529
    2. การงานหนูจะก้าวหน้ามั้ยค่ะ

อนุโมทนาค่ะอาจารย์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2010
  9. aepy

aepy สมาชิก

ขอรบกวนอาจารย์ค่ะ
    เกิด วันเสาร์ ที่ 9 ก.ค.2526 รบกวนถามค่ะ
    1.สามีนอกใจ ต้องทำบุญอย่างไรเพื่อให้เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้และเลิกกับชู้สักที
    2.การบนท้าวมหาราชทั้งสี่บนอย่างไรคะ รบกวนบอกวิธีบนและแก้บนค่ะ

10. วรรณนรี05

***** ตอบ 1 ที่สามีนอกใจตรงนี้เป็นผลแห่งกรรมที่คุณได้ทำไวัก็ต้องทนไปจนกว่าเศษจะหมดบางทีอาจไม่เท่าไหร่หรือบางทีอาจรอจนสามีแก่ตัว60ไปแล้ว
    ควรทำใจยอมรับให้คิดถึงในส่วนดีของเขาเราจะไม่เครียดและอยู่ได้แบบปกติ

2 .มี2วิธี ขึ้นอยู่กับเรื่องเล็กหรือใหญ่ 1. ต้องจัดเครื่องบวงสรวง มีบายศรีและบริวารหลายรายการ 2. ไหว้พระสวดมนต์และตั้งจิตน้อมระลึกบอกให้ท่านช่วยเรื่องอะไรแล้วไปถวายสังฆทานให้ท่านก่อนเลยยังไม่ต้องรอผล**หลังจากผลออกมาแล้วจะสำเร็จหรือไม่ก็ตามต้องแก้บนตามที่กล่าวเพราะกรรมบางอย่างพระก็ช่วยไม่ได้**และถ้าจะบอกว่าไม่สำเร็จไม่แก้คุณจะมีแต่เรื่องติดขัดหรืออาจป่วยรักษาไม่หาย**แต่ไม่เ้กี่ยวกับเรื่องบนให้สามีเจ้าชู้นะ**

วิธีแก้เรื่องสามีเจ้าชู้ คุณก็ละสังโยชน์3 ให้ได้ก่อนแล้วอะไรๆจะดีขึ้นนี่คือการช่วยตัวเอง

11. aepy

aepy สมาชิก

ขอบคุณอ.วรรณนารีมากค่ะ

12. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    ขอรบกวนอาจารย์ด้วยนะคะ ตอนนี้ดิฉันเปิดร้านขายของกระจุกกระจิกอยู่หน้าโลตัสที่ต่างจังหวัดบ้านเกิด แรกเปิดเืดือนเมษายนขายดีมากได้วันละ 2-3พันดีใจมาก แต่ผ่านมาไม่นานกลายเป็นเครียดมาก ทุกวันนี้ได้วันละ2-3 ร้อยค่าเช่ายังลำบากเลยทำไมถึงเป็นอย่างนี้คะ พอจะมีหนทางแก้ไขให้ดีขึ้นไหมคะที่จะให้ขายดีเหมือนเดิมได้ ขอบพระคุณมากค่ะ

13. วรรณนรี05

*****ตอบ 1. คุณไม่ได้ให้วันเกิดมา*

เรื่องตอนอรกขายดีแต่ต่อมาแย่นี่แสดงว่าเจ้าที่แรงต้องหมั่นถวายสังฆทานให้อาทิตย์ละครั้งพร้อมพระพุทธรูปหน้าตัก5นิ้ว
    หรืออีกอย่างบุญของคุณพร่องตัวลงจึงไม่มีคนกลับมาชื้ออีก**และวิธีแก้ที่ดีคือติดต่อเจ้ากรรมนายเวรอยู่ที่คุณอยากทำมั้ย

14. sonfromsk

sonfromsk สมาชิก

24 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ อาจารย์วรรณนรี

ต้องขอรบกวนอาจารย์ครับ

ผมเกิดวันพุธที่ 30 กันยายน 2530 ปีเถาะ เวลา 15.44 น. ครับ

ผมขออนุญาตถามอาจารย์นะครับ
    1.เรื่องงาน ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องงานครับ เครียดเรื่องการงานนี้ละครับ งานที่ผมอยากทำคือ ตำรวจ หรือไม่ก็ทหารครับ ซึ่งจะมีเกณฐ์หรือไม่ ถ้างานตำรวจไม่ใช่ ผมจะควรทำงานไปในเกณฐ์ไหนดีครับ หรือทำงานอื่นไปก่อนแล้วต่อเวลาเปิดสอบครับ เพราะว่าจะได้เตรียมตัวถูกครับ

2.อยากจะถามเรื่องครอบครัวครับว่าจะมีปัญหาไหมครับ เจ็บป่วยอะไร จะได้หาทางรักษาบิดา มารดาให้สบายดีครับ

ขอให้อาจารย์ช่วยเหลือผมด้วยนะครับ ขอให้อาจารย์มีความสุข ปราศโรค ทุกข์ภัยต่างๆนาๆครับ ขอบคุณครับ

15. เวลา02

เวลา02 สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2010
    รบกวนอาจารย์ด้วยนะครับเกินวันที่ 16 ธันวาคม 2526 ครับ เวลา 14.14 น. ครับ

อยากทราบว่า
    1 เนื้อคู่ของผมจะมาเมื่อไหร่ครับ
    2 งานที่ทำอยู่ในปัจจุบันจะมีความก้าวหน้าบ้างมั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2010
  16. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009

ข้อมูลไม่ครบลืมวันเกิดซะได้ เกิด เสาร์16ธค 2510 ประมาณ6โมงเช้าค่ะ รบกวนอีกทีค่ะ การติดต่อเจ้ากรรมนายเวรนี่ทำยังไงคะถ้าช่วยได้ก็อยากทำค่ะ

ขอบคุณค่ะ

17. วรรณนรี05

ตอบ 1. ให้หมั่นทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้าที่ และเจ้ากรรมนายเวรมากๆตอนนี้ต้องเร่งทำเพราะวิบากกรรมตามมาจ่อติด ในเดือนหน้าจะมีเรื่องเสียเงินช้ำเติมเข้ามาอีกและจะเป็นแบบนี้เป็นระยะัเวลา2ปี การสร้างบุญไม่ได้สำเร็จในวันเดียวแต่เมื่อถึงเวลาบุญจะช่วยประครองให้ผ่านพ้นไปได้ไม่ยากนัก

18. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ทำไปก่อนถึงเวลาก็ไปสอบทุกอย่างอยู่ที่ความพยายาม

2. ถ้ามีคุณแม่ควรดูแลท่านจะมีเป็นหาอย่างร้ายแรงเร็วๆนี้ควรทำบุญต่อชะตา
    ให้ท่านด้วยการปล่อยปลา ถวายสังฆทาน

19. วรรณนรี05

***** ตอบ 1. ตอบ เรื่องคู่รอนานหน่อย6ปีนะ และดูเหมือ คู่จะมีเจ้าของอยู่ก่อนด้วย**และคล้ายคุณเองจะเป็นหญิงที่อาจชอบหญิงด้วยกันได้อีก

2.เรื่องงานยังไม่มีอะไรเด่นก็อยูกับปัจจุบันทำให้เต็มที่แล้วทุกอย่างจะดีเอง

20. วรรณนรี05

***** ตอบ การทำงานต้องมีปัญหาทุกที่ ควรแก้ที่เหตุและยอมรับมันไม่ใช่ย้ายตัวเองหนี**และดวงตอนนี้ถึงปีหน้ายังไม่มีหวังเรื่องราชการ

2. เรื่องกรรมหนักถึงล้มหมอนนอนเสื่อ กรรมปานาติบาต จะมีปัญหาเจ็บป่วยที่กระดูกหลัง เส้นประสาทใหญ่**

สร้างบุญไว้ให้มากๆตั้งแต่บัดนี้จะช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้