อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Nana234

Nana234 สมาชิกใหม่

หญิง เกิด 17 ม.ค. 2524 เวลา 5.11 น. พังงา
    ถามเรื่อง
    1.ความรักเมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่คะ และมีลักษณะอย่างไร
    2.งานที่ทำอยู่ปัจจุบันโอเคมั๊ยคะ และมีโอกาสก้าวหน้าหรือปล่าว

2. krisadaa

krisadaa สมาชิกใหม่

10 มิถุนายน 2008
    ช่วยพิจารณาดวง

เกิด 21 ธ.ค 2493 ปีขาล วันพฤหัส เวลา 12.18 นาที

3. peiwhen

peiwhen สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2009
    อาจารย์ค่ะ
    ดิฉันได้ติดต่อกลับไปตามเบอร์โทรศัพท์ที่อาจารย์ให้ไว้ในหน้าแรก
    แต่ไม่มีใครรับสาย ทำอย่างไรถึงจะติดต่ออาจารย์ได้ค่ะ
    ต้องการดูดวงทางโทรศัพท์ พร้อมที่จะโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทย
    รบกวนอาจารย์ติดต่อกลับด้วยค่ะ

4. สุชาดา เลี้ยงดีศรีส

สุชาดา เลี้ยงดีศรีส สมาชิกใหม่

รบกวนอาจารย์อีกครั้งคะ คือมีปัญหากับเพื่อนบ้านนะคะ เลยอยากเรียนถามอาจารย์ว่า ถ้าขึ้นดรงขึ้นศาลจะมีโอกาศชนะไหมคะ หรือมีเกณฑ์การย้ายที่อยู่หรือเปล่า เกิดวันศุกร์ที่31 ธค 2525 ปีจอ 05.59 บ้านที่อยู่เลขที่ 49/6 ม7 ต หนองบ่อ สองพี่น้อง สุพรรณ ทะเลาะกันเรื่องเปิดโทรทัศน์สียงดังคะ รบกวนอาจารย์อีกครั้งคะ

5. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

krisadaa<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1947885", true); </SCRIPT>

<CENTER>ช่วยพิจารณาดวง

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เกิด 21 ธ.ค 2493 ปีขาล วันพฤหัส เวลา 12.18 นาที

ตอบ**ให้ตั้งคําถามเข้ามาค่ะ2ข้อ

6. วรรณนรี05

สุชาดา เลี้ยงดีศรีส<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1949189", true); </SCRIPT>
    รบกวนอาจารย์อีกครั้งคะ คือมีปัญหากับเพื่อนบ้านนะคะ เลยอยากเรียนถามอาจารย์ว่า ถ้าขึ้นดรงขึ้นศาลจะมีโอกาศชนะไหมคะ หรือมีเกณฑ์การย้ายที่อยู่หรือเปล่า เกิดวันศุกร์ที่31 ธค 2525 ปีจอ 05.59 บ้านที่อยู่เลขที่ 49/6 ม7 ต หนองบ่อ สองพี่น้อง สุพรรณ ทะเลาะกันเรื่องเปิดโทรทัศน์สียงดังคะ รบกวนอาจารย์อีกครั้งคะ

ตอบ**มีแนวโน้มว่าจะได้เปรียบ ตามที่ตรวจดูเจ้าที่คุณไม่ค่อยดูแลท่านเท่าที่ควร

และเปิดทีวีเสียงดังก็น่าจะคิดในทางที่ดีว่าเขาหูตึง**หรือเขาเมตตาเราแบ่งกันฟังไม่ต้องเปื้องค่าไฟเราด้วย**ถ้าอยู่แล้วไม่สบายใจก็เหมือนตกนรกทั้งเป็น ถ้าย้ายได้ก็ดี อย่าคิดเอาชนะกันเลย ทุกข์ทั้งนั้น ตัวคุณหมั่นเสริมบารมีมากๆ จะได้ชนะมาร หรือเรียนกรรมฐาน
    จะดีมากๆ

7. วรรณนรี05

peiwhen<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1948554", true); </SCRIPT>
    อาจารย์ค่ะ
    ดิฉันได้ติดต่อกลับไปตามเบอร์โทรศัพท์ที่อาจารย์ให้ไว้ในหน้าแรก
    แต่ไม่มีใครรับสาย ทำอย่างไรถึงจะติดต่ออาจารย์ได้ค่ะ
    ต้องการดูดวงทางโทรศัพท์ พร้อมที่จะโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทย
    รบกวนอาจารย์ติดต่อกลับด้วยค่ะ

ตอบ**ตรวจสอบการโทรว่ามีอะไรผิดพลาดหรือเปล่า**อาจารย์รับสายตลอดเวลา *ยกเว้นช่วงเช้าเพราะทําวัตเช้า จะรับสาย 0.10.00นค่ะ

8. ต้นโมก

ต้นโมก สมาชิก

ขอบคุณอาจารย์มากนะคะ แฟนหนูเกิด วันจันทร์ เดือน 5 ปี วอกคะ ตามที่อาจารย์ได้ดูตอนที่แล้ว คือ
    1. แฟนหนูเค้าจะได้งานช่วงเดือนมิถุนายน ใช่ไหมคะ
    2. ต้องทำบุญแบบไหนคะ ถึงจะได้งานเร็วๆ
    3. เดือนเมษายน จะได้รับเงินจากพี่สาวแฟนไหมคะ
    (ขาย บ้านให้พี่สาวแฟนคะ)
    (หนูเกิด 1 มีนาคม 2515 เวลา ประมาณ 8.00 น คะ)
    ขอบคุณอาจารย์มากนะคะ

9. วรรณนรี05

<TABLE class=tborder id=post1950040 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ต้นโมก<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1950040", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 30 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1950040 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วรรณนรี05 [​IMG]
    ต้นโมก
    สวัสดีคะ รบกวนดูดวงของแฟนด้วยคะ เกิด 22 เมษายน 2511 กทม
    ตอนนี้ตกงานอยู่คะ (ตกงานเป็นครั้งที่ 2 ใน รอบปีนี้)
    1. จะได้งานตอนไหนคะ
    2. มีโอกาศได้กลับไปทำงานที่บริษัทเดิม(บ.แรกที่ให้ออกจากงาน) ไหมคะ อยากกลับไปทำอีก เพราะเงินเดือนดีมากคะ
    ขอบคุณมากคะ

ตอบ***คุณเกิดจันทร์ปีวอกหรือเปล่า***ตามดวงถ้ามีค.52ยังไม่ได้ทํา ก็จะเป็นช่วง มิย.52
    ******2งานได้ที่ไหนทําที่นั้นห้ามคิดเรื่องที่ผ่านมา
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณอาจารย์มากนะคะ แฟนหนูเกิด วันจันทร์ เดือน 5 ปี วอกคะ ตามที่อาจารย์ได้ดูตอนที่แล้ว คือ
    1. แฟนหนูเค้าจะได้งานช่วงเดือนมิถุนายน ใช่ไหมคะ
    2. ต้องทำบุญแบบไหนคะ ถึงจะได้งานเร็วๆ
    3. เดือนเมษายน จะได้รับเงินจากพี่สาวแฟนไหมคะ
    (ขาย บ้านให้พี่สาวแฟนคะ)
    (หนูเกิด 1 มีนาคม 2515 เวลา ประมาณ 8.00 น คะ)
    ขอบคุณอาจารย์มากนะคะ

**********************ตอบเงจะได้รับตามเวลาที่นัดหมาย**อะไรจะมีจะได้ต

*********************ต้องเป็นไปตามวาระค่ะ

10. chayawin

chayawin Active Member

17 สิงหาคม 2007
    อาจารย์ครับ ตาผมจะบอดมั้ย
    จะแก้กรรมอย่างไร(เจ้ากรรมนายเวร)

11. maprang2527

maprang2527 สมาชิกใหม่

รบกวนอาจารย์ดูดวงให้ด้วยค่ะ
    เกิด 21 มี.ค. 2527 วันพุธ เวลา 06.20 น.
    1. เมื่อไหร่จะมีงานทำคะ
    2. อนาคตจะเป็นอย่างไรคะ
    ขอบพระคุณค่ะ

12. kimloda

kimloda สมาชิก

11 กรกฎาคม 2007
    30 เมษายน 2535 เวลา 9.00 น. เช้าค่ะ

1. อยากไปเรียนต่อต่างประเทศมากๆเลยค่ะ อนาคตจะได้ไปไหมคะ หนูเคยสอบติด หลายโ๕รงการอยู่ค่ะ แต่ ที่บ้านไม่ให้ไปค่ะ TOT!!!
    2.การงานในอนาคตค่ะ จะได้ทำงานเกี่ยวกับอะไรคะ

13. วรรณนรี05

<TABLE class=tborder id=post1956954 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] 11-03-2009, 08:29 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #566 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>chayawin<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1956954", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    อาจารย์ครับ ตาผมจะบอดมั้ย
    จะแก้กรรมอย่างไร(เจ้ากรรมนายเวร)

ตอบ**จะดูดวงไม่ให้วันเดือนปีเกิด*ระวังจะแก้ไม่ทันการ

14. วรรณนรี05

พฤษภาคม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1962185", true); </SCRIPT>
    เกิด 14 มกราคม 2522 เวลา 05.18 น.

รบกวนอาจารย์ช่วยแนะนำ

1. หน้าที่การงาน
    2. ความรัก

ตอบ**การดูดวงให้ถามปัญหาที่ทุกข์ใจมานะคะ**อยู่ๆจะให้แนะนําไม่มีเหตุผลค่ะ

เปรียบเหมือนเอาอาหารไปป้อนคนไม่หิว**กับให้คนที่หิวจัดคุณค่าต่างกัน
    ถ้าอยากดูก็ตั้งคําถามเข้ามาในเรื่องที่ตัวเองไม่มีทางออกยินดีค่ะ

15. chayawin

chayawin Active Member

17 สิงหาคม 2007
    เกิด 7 ต.ค 2529 07.23

16. วรรณนรี05

kimloda<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1963024", true); </SCRIPT>
    30 เมษายน 2535 เวลา 9.00 น. เช้าค่ะ

1. อยากไปเรียนต่อต่างประเทศมากๆเลยค่ะ อนาคตจะได้ไปไหมคะ หนูเคยสอบติด หลายโ๕รงการอยู่ค่ะ แต่ ที่บ้านไม่ให้ไปค่ะ TOT!!!
    2.การงานในอนาคตค่ะ จะได้ทำงานเกี่ยวกับอะไรคะ

ตอบ**ถ้าทําความเข้าใจกับผู้ใหญ่สักวันคงได้ไป**รออีกระยะ

***การงานในอนาคตจะไม่ตอบเพราะจิตเปลี่ยนตลอดเวลา+อายุยังน้อยถึงเวลาคงลงตัวไม่พ้นที่เรียนมา

17. jabfi

jabfi Active Member

23 กันยายน 2007
    ขอรบกวนด้วยคนนะค่ะ เกิดวันที่ 28มิถุนายน2524 ค่ะ
    อยากทราบว่า อนาคตจะเป็นอย่างไร และเรื่องของความรักค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

18. วรรณนรี05

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วรรณนรี05 [​IMG]
    พฤษภาคม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1962185", true); </SCRIPT>
    เกิด 14 มกราคม 2522 เวลา 05.18 น.

รบกวนอาจารย์ช่วยแนะนำ

1. หน้าที่การงาน
    2. ความรัก

ตอบ**การดูดวงให้ถามปัญหาที่ทุกข์ใจมานะคะ**อยู่ๆจะให้แนะนําไม่มีเหตุผลค่ะ

เปรียบเหมือนเอาอาหารไปป้อนคนไม่หิว**กับให้คนที่หิวจัดคุณค่าต่างกัน
    ถ้าอยากดูก็ตั้งคําถามเข้ามาในเรื่องที่ตัวเองไม่มีทางออกยินดีค่ะ
    -----------------------------------------------------------------

ขอโทษค่ะ คำถามของดิฉันคือ

1. ดิฉันจะมีโอกาสทำกิจการเล็กๆของตัวเองมั๊ยคะ หรือต้องเป็นลูกจ้างตลอดไป
    2. ควรจะกลับไปคืนดีกับคนรักเก่า ที่เพิ่งเลิกรากันไปมั๊ยคะ

ขอบคุณค่ะ
    <!-- / message --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พฤษภาคม : เมื่อวานนี้ เมื่อ 09:25 PM

ตอบ***1 มีโอกาสทําเกี่ยวกับงานฝีมือจะเจริญก้าวหน้าให้เริ่มปลายปี52นี้ค่ะ ฝืกสมาธิด้วย เกิดมาจากที่สูงอย่าลืมของเดิม

****2 อยู่ที่คุณจะตัดสินใจ ถ้าเป็น อายุมากกว่าดี แต่ถ้าไม่ใช่ ควรรอคนที่ใช่ตัวจริงค่ะ

19. วรรณนรี05

spamman<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1964005", true); </SCRIPT>
    เกิด อาทิตย์ 7 พฤศจิกายน 2519 เวลาหลังประมาณ 10 โมงเช้า ปีมะโรง
    1. เรื่องงานที่รออยู่
    2. กรรม

ขอบคุณครับ

ตอบ***1 เรื่องงาน จะมีคนสนับสนุนให้ได้ทําถ้าตกงานอยู่

******2เรื่องกรรมต้องมาเรียนรู้ด้วยตัวเอง พูดกับคนที่ไม่ผ่านอะไรมาเลยจะเข้าใจได้น้อยมาก ยกตัวอย่าง ขณะที่ตกงานก็ทุกข์ใจ นี่คือเศษของกรรม เพราะบุญเก่าพรอ่งลง

จึงมีเหตุ อยากรู้ ก็ติดต่อเขามาเป็นหมู่คณะฟังฟรี และสอนเบื้องต้น ที่ชมรมปฎิบัตธรรม

โลกทิพย์ รัชดา ชอย 3 ห้วยขวางค่ะ

20. วรรณนรี05

jabfi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1964117", true); </SCRIPT>
    ขอรบกวนด้วยคนนะค่ะ เกิดวันที่ 28มิถุนายน2524 ค่ะ
    อยากทราบว่า อนาคตจะเป็นอย่างไร และเรื่องของความรักค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ตอบ อนาคตจะเป็นอย่างไรขื้นอยู่ที่ตัวคุณ อยากสบาย ต้องทํากรรมดี รับรองอยากได้อะไรสมหวังทุกอย่าง

**** ความรัก คุณเป้น อะไรคะ ถ้ามีคู่ อยู่ไม่ได้ดั่งใจคิด ต้องผิดหวังมากกว่า2ครั้งค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้