อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    กราบสวัสดี อ.วรรณนรี ครับรบกวนตรวจดวงชะตาให้ด้วยครับทุกข์เหลือเกิน

เกิด 12 เมษายน 2528 เวลา 02.45 จ.ตรัง

1. อยากทราบว่าเมื่อไรจะได้ทำงาน งานอะไรครับ ตอนนี้ตกงาน

2. ได้แต่งงานเมื่ออายุเท่าไร กับใครลักษณะอย่างไร ดีไหมครับ

3. ชีวิตในวันข้างหน้าจะเป็นอย่างไร

ไม่ทราบว่าตัวผมมีองค์เทพ ไหมครับ

กราบขอบพระคุณครับ

2. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

คนไม่ประมาทก็ต้องมีสติ-สติจจะมีได้ต้องกําหนดรู้ลมหายใจเข้าออก-เมื่อมีสติก็มีสัมปชัญญะ

3. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pomkiatisuk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2379100", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

****คนไม่ประมาทก็ต้องมีสติ

สติจะมีได้ก็ต้องกําหนดรู้ลมหายใจเข้าออก-เมื่อมีสติก็มีสัมปชัญญะ-กําหนดรู้ไปทั่วถึงกรรม

ที่จะเกิดขึ้น ทาง กาย วาจา ใจ และ ต้องรู้อยู่ตลอดเวลาว่าสิ่งใด เป็น คุณ สิ่งใดเป็น โทษ

เป็นบุญ หรือเป็นบาป* ควรพูด หรือไม่ ควรพูด***ที่ตอบ ตรงนี้คงเข้าใจนะถ้าตัวของตัว

ไม่รู้ว่าต้องทํางานอะไรและเรามีความสามารถทางด้านไหน ที่เค้าจะเสียเงินจ้างเรานะก็รอ

ไปก่อน

**** และ ข้อ .2.3/ มันเกินกติกา ที่ขึ้นหัวข้อไว้เปล่า *

4. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->tassanee ganhet<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2377415", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

มีข้อสงสัยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->คำถามที่ไม่ได้รับคำตอบเนื่องจากสาเหตุอะไรค่ะ
    คำถามไม่เหมาะสมหรือว่ารายละเอียดบางอย่างไม่สมบูรณ์ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ- ให้ท่านอื่นได้อ่านด้วยจะได้เข้าใจวิธีถาม***บางคน*รายละเอียด

บางอย่างไม่สมบูรณ์ค่ะ และไม่เหมาะกับหัวข้อกระทู้ที่ตั้งไว้ เช่น 2ข้อ 1. การเงิน 2.

ความรัก *อนาคตจะรวยหรือเปล่า

เป็นต้น สิ่งเหล่านี้ไม่เข้าข่ายทุกข์ใจ

****และหลักใหญ่เลยดิฉันจะใช้จิตวัดว่าสมควร หรือไม่ บางคนเข้ามาด้วยความคนอง

แต่หารู้ไม่ว่าสร้างกรรมให้ตนเองอย่างยิ่ง ต่อไปชีวิตเค้าจะทําอะไรก็ตาม จะมีแต่เรื่องและ

อุปสัค ดังนั้นคุณจะเห็นได้ชัดว่าบางครั้ง ก็ตอบให้ก่อนทั้งที่มาที่หลัง *และคนมาก่อนจะ

ทิ้งไว้นานมากทั้งที่ว่างและมีเวลาพอ

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pomkiatisuk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2379100", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

**** ที่ ตอบก่อนหน้า นี้

5. cassiopeia

cassiopeia สมาชิกใหม่

28 สิงหาคม 2009
    กราบสวัสดี อ.วรรณนรี ค่ะ
    เกิดวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2529 เวลา 03.55
    มีคำถามร้อนใจอยากรบกวนถามอาจารย์ค่ะ

1. เรียนจบมาครึ่งปีแล้วหางานไม่ได้เลยค่ะ ทำได้เดือนกว่า ก็ออกเหมือนมันทนไม่ไหว รู้สึกว่ามันไม่ใช่จะสอบ กพ. ความรู้สึกก็ไมใช่อีกก็เลยไม่อ่าน (ใจไม่อยากทำงานกินเงินเดือนด้วยอาจเป็นเพราะมักใหญ่ไผ่สูงอยากได้เงินเดือนเยอะๆ รู้สึกว่าทำงาน 5 ปีเงินในแต่ละเดือนก็คงไม่ถึง 2 หมื่นพ่อแม่ก็จะแก่เฒ่าไม่มีแรงไปเที่ยวไหนกันอยากให้ท่านอยู่อย่างสุขสบาย) ตอนนี้ฟุ้งซ่านมากค่ะคิดจะขายโน้นขายนี่ไปเรื่อยคิดว่าขายแล้วน่าจะได้กำไรเยอะ ไม่ทราบว่าเพราะชะตาชีวิตกำหนดมาหรือปล่าวคะ หรือเพราะตัวเราเอง

2. มีปัญหาทางด้านสายตาค่ะเป็นความทุกข์ใจมาตั้งแต่เด็กๆ ไปขอพรวัดไหนไม่เคยประสบผลสำเร็จเลย ตาบอดและตาเหล่ด้วย ทำให้ขาดความมั่นใจไม่กล้าสบตาใคร เดินก้มหน้าก้มตา อาภัพรักจนทำใจได้แล้ว ไปรักษาเมื่อหลายปีก่อนไม่หายค่ะรักษาอยู่ 2-3 ครั้งก็ล้มเหลวมีวิธีแก้กรรมอย่างไรบ้างคะ

รบกวนด้วยนะคะอาจารย์

6. เดียงสา

เดียงสา Active Member

รบกวน ด้วยครับ
    เกิดเสาร์ 1 มี.ค. 2523 เวลาสามทุ่มครึ่ง
    ผมไม่ได้มาลองของนะครับ

1. ผมมีอาการปวดหัว จะอาเจียนบ่อยมากเกือบทุกวัน หนักบ่า หนักคอ เป็นเพราะอะไรครับผมกำลังจะไม่สบายหรือปล่าวครับ
    2. ผมอยากทราบว่าเมื่อไรผมจะมีบุตรครับ

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบครับ

7. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณ อ.วรรณนรี
    ท่านคงเห็นหรือทราบโดยญาณ ครับผมเสียเรื่องพูดจนส่งผลให้โดนออกจากงานเมื่อเดือนนี้เองครับ

คือผมทุกข์จริงนะครับตกงานอยู่ ขอความกรุณาเรียนถาม สองคำถามนะครับโปรดเมตตาด้วย

1.เรื่องงานครับเมื่อไรจะได้งานทำ ไม่ทราบว่ารออีกนานไหมครับ

สอง ชาตินี้มีคู่ไหมครับผมไม่เคยมีแฟน หรือ ว่ามีกรรมครับ เจอเมื่อไรขอบพระคุณครับ

โปรดเมตตาด้วยครับไม่ได้ลองของ ทุกข์จริงๆครับ
    เกิด 12 เมษายน 2528 เวลา 02.45 จ.ตรัง

8. ployk

ployk Active Member

25 สิงหาคม 2009
    รบกวน อ. ครับ เกิด จันทร์ ที่ 18 ธันวาคม 2515 ปีชวด เวลาไม่ทราบ
    1.ด้านการเงินอยาก ทำธุรกิจเล็ก ๆ ของตัวเอง ไม่ก็รายได้เสริม จะเป็นอย่างไรครับ
    2.วิบากกรรม ผมต้องแก้ไขอย่างไรบ้าง

เชิญ อ.ชี้แนะได้เต็มที่ ครับ

9. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->cassiopeia<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2383400", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

กราบสวัสดี อ.วรรณนรี ค่ะ
    เกิดวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2529 เวลา 03.55
    มีคำถามร้อนใจอยากรบกวนถามอาจารย์ค่ะ

1. เรียนจบมาครึ่งปีแล้วหางานไม่ได้เลยค่ะ ทำได้เดือนกว่า ก็ออกเหมือนมันทนไม่ไหว รู้สึกว่ามันไม่ใช่จะสอบ กพ. ความรู้สึกก็ไมใช่อีกก็เลยไม่อ่าน (ใจไม่อยากทำงานกินเงินเดือนด้วยอาจเป็นเพราะมักใหญ่ไผ่สูงอยากได้เงินเดือนเยอะๆ รู้สึกว่าทำงาน 5 ปีเงินในแต่ละเดือนก็คงไม่ถึง 2 หมื่นพ่อแม่ก็จะแก่เฒ่าไม่มีแรงไปเที่ยวไหนกันอยากให้ท่านอยู่อย่างสุขสบาย) ตอนนี้ฟุ้งซ่านมากค่ะคิดจะขายโน้นขายนี่ไปเรื่อยคิดว่าขายแล้วน่าจะได้กำไรเยอะ ไม่ทราบว่าเพราะชะตาชีวิตกำหนดมาหรือปล่าวคะ หรือเพราะตัวเราเอง

2. มีปัญหาทางด้านสายตาค่ะเป็นความทุกข์ใจมาตั้งแต่เด็กๆ ไปขอพรวัดไหนไม่เคยประสบผลสำเร็จเลย ตาบอดและตาเหล่ด้วย ทำให้ขาดความมั่นใจไม่กล้าสบตาใคร เดินก้มหน้าก้มตา อาภัพรักจนทำใจได้แล้ว ไปรักษาเมื่อหลายปีก่อนไม่หายค่ะรักษาอยู่ 2.3/ ครั้งก็ล้มเหลวมีวิธีแก้กรรมอย่างไรบ้างคะ

รบกวนด้วยนะคะอาจารย์

**** ตอบ ค่ะ อับดับ ที่คุณเล่ามา ทั้งหมดในเรื่องงาน นั้นเค้าเรียกว่าฟุ้งซ่าน

2 . ขอพรพระให้ตาหายเหร่หรือ *หลักของความจริง มันต้องรักษาด้วยการ

ผ่าตัด จัดแต่ง กล้ามเนื้อ ตรงส่วนที่บกพร่อง

**** วิธี แก้ กรรม ก็ ไป อบรมจิตตนเอง ให้ยอม รับในสิ่งที่เราเป็น *ที่หลวงพ่อฤาษี

ท่านสอนว่า อย่า ฝืน ธรรม อย่า ฝืนโลก นั้นแหละ ถ้าทําได้ก็แก้กรรมหลุดหมอทุก

อย่าง *** ขอให้พบทาง สว่างค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

10. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เดียงสา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2383481", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

รบกวน ด้วยครับ
    เกิดเสาร์ 1 มี.ค. 2523 เวลาสามทุ่มครึ่ง
    ผมไม่ได้มาลองของนะครับ

1. ผมมีอาการปวดหัว จะอาเจียนบ่อยมากเกือบทุกวัน หนักบ่า หนักคอ เป็นเพราะอะไรครับผมกำลังจะไม่สบายหรือปล่าวครับ
    2. ผมอยากทราบว่าเมื่อไรผมจะมีบุตรครับ

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบครับ

***** ตอบ 1 คนที่มีความคิดเที่ยวไปทดลองคนอื่น นั้นคือบุคลที่น่าสงสาร และน่า

สงเคราะห์ *แต่คงสงเคราะห์ไม่ขึ้นเพราะเข้าข่ายพวกชอบขุม8 เป็น พวกที่ไม่ได้อะไร

*เพราะเค้าโง่ ขนาดยอมเอาเวลามานั่งทดสอบคนอื่น *แทนที่มันจะไปทดสอบตัว *และ

จิตว่ามันคิดชั่วอยู่นะ*แค่ตรงนี้มันยังไม่รู้ตัวเลย**และขอบอกให้ ทราบดิฉันไม่กลัว ถูก

ใครลองของค่ะ *เพราะสิ่งที่ทําเค้าเรียกว่าธรรมทาน อยู่ที่ว่าจะมี กุศโลบาย

อย่างไรที่จะเข้าสู่การคุยหลักธรรมได้ ดิฉัน เลือกเอาการพยากรณ์ แนว ธรรมะ มาใช้

ถ้ามันไปขัดกับ *ท่าน ก็ขอ อภัย *และบุคลใดถ้ารู้ทั้งรู้ ยังคิดลองสนุก คิดว่าน่าจะเลยไป

ถึงขุมที่9 ได้ง่าย เพราะ เขาข่ายขัดขวางการสร้างบุญ กฎของกรรมมีอยู่ชัดแล้ว *หวัง

ว่าคงเข้าใจ

**** และที่เล่า อาการมา ไปหาหมอหรือยัง สตินะเอาออกมาใช้ มัน อาจเกี่ยว กับนั่ง

อยู่ หน้าจอนาน *ไม่เกี่ยว กับ เรีอง องค์เทพ ใดๆ พระพุทธองค์ ไม่มีสอนในเรื่องนี้

2 . ไม่มีคําตอบค่ะ*และขออวยพรให้ มีดวงตาเห็นธรรม ของ พระพุทธองค์ อย่างแท้

จริง

11. joom25142514

joom25142514 สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยนะค่ะ

เกิด 21 พค 2514 ปีกุน วันศุกร์
    1. จะได้เป็นข้าราชการหรือเปล่า
    2. จะทำอาชีพอะไรดีถึงจะดีกว่านี้..(ขอบคุณค่ะ)

12. วรรณนรี05

เดินไป

ผมเสวัสดีครับ(เกิดวันจันทร์ ที่ 22 มกราคม 2533 ประมาณเวลา 22.30 ขอรบกวนถามดังนี้ครับ
    1. ผมมีโอกาสได้เป็นแพทย์ไหมครับ แต่ตอนนี้ยังเรียนสาธารณสุขอยู่คับ
    2. เนื้อคู่ใช่คนนี้รึเปล่า อาทิตย์ 18 กุมภาพันธ์ 2533

**** ตอบ .1 อาจเป็นได้ เกี่ยวกับ แม่ และเด็ก ค่ะ

2. คนไหน ก็ไม่ใช่ทั้งนั้น อีกนานค่ะ <!-- google_ad_section_end -->

13. pomkiatisuk

รบกวนเรียนถามครับ

ไม่ทราบว่า ไปสัมภาษณ์งานธนาคารมาจะได้ทำไหมครับ

ชาตินี้มีคู่ครองไหมครับ

14. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pomkiatisuk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2395061", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

รบกวนเรียนถามครับ

ไม่ทราบว่า ไปสัมภาษณ์งานธนาคารมาจะได้ทำไหมครับ

ชาตินี้มีคู่ครองไหมครับ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ 1. ครั้งแรกไปแล้วค่ะ ว่ารอไปก่อน

2. คู่นะมี แต่ไม่ใช่เวลานี้ *ตอนนี้ยังเอาตัวไม่รอดเลย ตั้งหลักก่อน นะ

แล้วจะดีเอง

15. pomkiatisuk

**** ตอบ 1. ครั้งแรกไปแล้วค่ะ ว่ารอไปก่อน

รบกวน อาจารย์ วรรณนรี ช่วยให้กระจ่างด้วย ผมตีความไม่ถูกไม่แน่ใจ

ครั้งแรกไปแล้วคือ โอกาสทำงานหมดแล้วใช่ไหมครับ หากผมไม่ได้ที่นี่ ผมคงแย่แล้วครับ

รบกวนขอความกระจ่างด้วย ผมเชื่อว่าท่าน มองเห็นอะไรทราบอะไรดี เพราะท่านตอบได้ตรงครับ

ขอคำตอบชัดๆครับ ว่าได้ไม่ได้ ครับ

คือ ท่าน yakuzaa12 ผู้มีญาณทิพย์ ได้บอกผมว่าผมจะได้ทำงาน ไม่เกิน ตุลาคมมนี้ครับ

ตรงไหมครับแต่ส่วนตัวท่านบอกสิ่งที่ผมทึ่ง ว่าท่านทราบได้อย่างไร ตอนนี้ผมขอภาวนาให้ท่านได้เจริญสมาธิ ที่เชียงใหม่ ก่อนจะลงมาช่วยผู้คน อีก

กราบขอบพระคุณครับ

16. pomkiatisuk

สิ่งที่มองไม่เห็น สิ่งที่เรียกว่า ญาณ มีจริงหรือไม่ ท่านต้องสัมผัสเอง

ส่วนตัวผมเชื่อ จากประสบการณ์ ที่ได้รับคำแนะนำจาก ท่าน ยากูซ่า
    ซึ่งถือว่าท่านเป็นผู้เจริญภาวนา ด้วยเมตตาจิต มีใจอารีย์

ขอให้ทุกคนจงทำแต่ความดี เวรกรรม มีจริงแท้แน่นอน นรก สวรรค์ผมไม่เคยเห็นแต่เชื่อว่ามี

17. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ployk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2385549", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    รบกวน อ. ครับ เกิด จันทร์ ที่ 18 ธันวาคม 2515 ปีชวด เวลาไม่ทราบ
    1.ด้านการเงินอยาก ทำธุรกิจเล็ก ๆ ของตัวเอง ไม่ก็รายได้เสริม จะเป็นอย่างไรครับ
    2.วิบากกรรม ผมต้องแก้ไขอย่างไรบ้าง

เชิญ อ.ชี้แนะได้เต็มที่ ครับ

**** ตอบ 1. กิจการถ้าพร้อม ก็เริ่มได้เลย

2. วิบากกรรม *แก้ไขได้ด้วยการสร้างบุญบารมี อยู่เนืองๆ ไม่ใช่มาคิดทํา

ตอน ทุกข์ มาถึงตัว * ขอให้สําเร็จในสื่งที่หวังค่ะ

18. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ployk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2385549", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

**** เพิ่มเติมค่ะ ควร ฝึกจิตใจให้สงบมากๆนะ เรื่อง จําไม่ลืม นะภาษาธรรมะเค้าเรียก

ว่าพยาบาท หัดลืมมันบ้างนะ

19. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pomkiatisuk<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2395514", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

รบกวน อาจารย์ วรรณนรี ช่วยให้กระจ่างด้วย ผมตีความไม่ถูกไม่แน่ใจ

ครั้งแรกไปแล้วคือ โอกาสทำงานหมดแล้วใช่ไหมครับ หากผมไม่ได้ที่นี่ ผมคงแย่แล้วครับ

รบกวนขอความกระจ่างด้วย ผมเชื่อว่าท่าน มองเห็นอะไรทราบอะไรดี เพราะท่านตอบได้ตรงครับ

ขอคำตอบชัดๆครับ ว่าได้ไม่ได้ ครับ

**** ตอบ *** ตอบครั้งแรกไปแล้วค่ะ ว่ารอไปก่อน ** ตอนนี้เดือน ก ย.ใช่ไหมคะ

อีกกี่วันจะถึง ต ค. แล้วที่บอกว่ารอไปก่อนจริงค่ะ *อย่าหวังจนหมดใจถึงได้แต่

อาจอยู่แล้วไม่ผ่านโปร นะ เสริมสร้างบารมีบุญ กับที่ทํางานตรงนั้น

ควรหารายละเอียดดูนะคะ

20. joom25142514

joom25142514 สมาชิกใหม่

อยากทราบอนาคต

เกิดวันศุกร์ที่ 21 พค 2514 ปีกุน เวลา 6โมงเย็น (โดยประมาณ)
    1.ไม่ทราบว่าจะได้เป็นข้าราชการหรือเปล่าค่ะ
    2.จะทำอาชีพอะไรดีค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้