อ.อนุตตรีย์ ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อบำเพ็ญบารมีและช่วยเหลือคน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ณัชนันทน์, 5 สิงหาคม 2012.

1. กลมป๊อก

กลมป๊อก สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2013
    ชื่อ ชัญญ์ชนพร เกิด เสาร์ 8 มีนาคม 2518 ขอความเมตตาดูเรื่องงานให้ด้วยค่ะ อยากจะว่าจะตกงานหรือได้ย้ายที่ทำงานไหมคะ เกรงว่าจะไม่มีเงินเลี้ยงลูกค่ะ

2. helioliotrope

helioliotrope เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีค่ะ คุณ anuttaree อนุโมทนาบุญนะคะที่เมตตาช่วยคน โดยเฉพาะบอกวิธีช่วยเหลือตามคำสอนของพระพุทธเจ้า ให้หยุดทำบาปผิดศีล 5 ทำบุญต่างๆอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร เทวดารักษาตน ยินดีมากๆค่ะ

ขอรบกวนถามด้วยนะคะ มีเรื่องกังวลใจ อยากทราบว่าผู้ชายที่ดิฉันรัก เขารักดิฉันไหม และอนาคตระหว่างดิฉันกับเขาจะเป็นอย่างไร ขอบคุณมากค่ะ

3. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ตรีแนะนำให้พี่เริ่มต้นสวดคาถาเงินล้านของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และคาถาบูชาพระสีวลี บทละ 9 จบต่อวันนะคะ
    แล้วในขณะที่สวดพี่ควรนำเงินมาไว้ในมือ พอสวดเสร็จหยอดเงินนั้นลงในภาชนะหน้าห้ิงพระนะคะ แล้วอุทิศบุญแบบนี้ค่ะ "ขอผลบุญนี้จงถึงแก่เจ้ากรรมนายเวรทางด้านการเงินที่ส่งผลอยู่ในขณะนี้ของข้าพเจ้า ......"
    แล้วพอ 1 อาทิตย์ก็นำเงินเหล่านี้ใส่ซอง นำไปทำบุญที่วัดจะเป็นค่าน้ำค่าไฟ ชำระหนี้สงฆ์ ค่าพระภิกษอาพาธ ค่ายา ฯลฯ
    ในขณะที่จะทำบุญก็อุทิศแบบด้านบนเช่นเดียวกันนะคะ

ควรเริ่มขายหลังเดือนพฤศจิกายนไปแล้วนะคะ จึงจะดี

ลองทำตามที่ตรีแนะนำดูนะคะอาจจะใช้เวลาสักหน่อยแต่เห็นผลแน่นอนค่ะ

4. ณัชนันทน์

ควรมองหาที่ทำงานใหม่ได้แล้วนะคะ
    ถ้ายังจะอยู่ที่นี่ไม่เกินสิ้นปีนี้ มีโอกาสตกงานสูงมาก ๆ เลยค่ะ
    เชื่อตรีนะ ย้ายงานดีกว่าค่ะ มีโอกาสเจริญก้าวหน้าด้วยค่ะ
    อยู่ที่นี่มีแต่โดนกดดัน ทำอะไรทุกอย่างยังไม่ดีเลย
    ไปหาสิงใหม่ ๆ ที่ดีกว่าเถ่อะนะคะ

5. ณัชนันทน์

พี่คะ เค้ารักพี่นะคะ แต่ตรีเกรงว่าจะมีเกณฑ์รักซ้อน หรือมือที่สามเกิดขึ้น
    ถ้าสามารถอดทนให้ผ่านจนถึงเดือนมิถุนายนไปได้ ก็สามารถครองคู่กันได้นะคะ
    แต่ต้องบอกไว้ก่อนเลยค่ะ ว่าเหนื่อยมาก ๆ เลยค่ะ
    เพราะเราต้องเป็นฝ่ายปรับเข้าหาเค้าฝ่ายเดียว พี่จะไม่เหนื่อยได้ยังไง
    แต่ความดี ไม่เคยแพ้ความชั่วอยู่แล้วค่ะ
    เพียงแต่พี่จะสามารถหนักแน่นและมั่นคงในความดีแค่ไหนนะคะ

6. helioliotrope

helioliotrope เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010

ขอบคุณพี่มากนะคะ ทำให้มีสติ ใจสงบมากขึ้น ไม่คาดหวัง ไม่ตั้งความหวังว่าเค้าจะเป็นแบบที่ใจเราต้องการ แทนที่จะเพ้อเจ้อ ฟุ้งซ่าน ก็เข้มแข็งมาเร่งสร้างบุญให้มากขึ้นดีกว่า เพราะเป็นสิ่งทำให้ชีวิตดีขึ้นได้แน่นอน ทำทานน้อยใหญ่ ทำทันที ทำให้มากขึ้น ทำสม่ำเสมอ รักษาศีลให้ได้ดีที่สุด ทำสมาธิ ภาวนา

พอคิดถึงธรรมะของพระพุทธเจ้า พระองค์ทรงมีรักที่บริสุทธิ์ให้กับทุกดวงจิต สอนธรรมที่นำพาให้ชีวิตมีความสุขทุกด้าน พ้นจากทุกข์ ดิฉันก็รู้สึกเข้มแข็ง มีความสุขขึ้นมากๆๆๆเลยค่ะ

เมื่อมาคิดถึงรักระหว่างเขากับดิฉัน รู้สึกไม่มั่นคง ไม่ยั่งยืน เพราะถ้ารักจริง ก็จะปรับตัวเข้าหากัน พยายามเข้าใจกัน เกื้อหนุนกัน ไม่ทำให้ทุกข์กายใจ แต่จะทำให้มีความสุขมากขึ้น ชีวิตดีขึ้น มีแต่สิ่งดีๆมากขึ้นในชีวิต

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

7. ขุนเวช

ขุนเวช เป็นที่รู้จักกันดี

ถาม 1 คำถามครับ
    จะได้งานทำวันไหนครับ
    ขอบคุณครับ

8. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

อ.ตรีค่ะ ตอนนี้ทุกข์ใจจังเลยคะ ไหนจะเรื่องเื่พื่อนร่วมงาน ไหนจะเรื่องครอบครัว T_T

น้องชายรับราชการอยู่ค่ะ เมื่อเที่ยงนี้โทรมาหาบอกว่า กำลังถูกแจ้งความ เกี่ยวกับเรื่องวินัย
    ยังจับต้นสายปลายเหตุไม่ได้ชัดเจน ตำรวจยังไม่เรียกไปคุย น้องชายเครียดมาก พี่สาวก็เครียดไปด้วย
    ตอนนี้ได้ติดต่อเพื่อนที่เป็นทนายให้สแตนบายไว้แล้ว

ไม่ทราบว่าเรื่องน้องชายจะผ่านไปด้วยดีไหมคะ

9. foresta5

foresta5 สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2013
    คนที่คบอยู่นี้เค้ารักเราไหมคะ ใช่คู่กันหรือเปล่าคะ และงานที่ทำอยู่ปัจจุบันดีไหมคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

10. ณัชนันทน์

หลังวันที่ 7 ธันวาคมค่ะ

11. ณัชนันทน์

ยากมาก ๆ เลยค่ะที่จะสามารถผ่านพ้นปัญหาทั้งหลายไปได้
    มีโอกาสจะถูกดำเนินคดีทางกฎหมายนะคะ
    ถ้ายังไงลองหาคนค้ำดวงให้สิคะ รีบทำเท่าไหร่ยิ่งจะดีนะคะ
    เพราะตอนนี้ดวงของน้องชายค่อนข้างจะมืดมนนะจ้ะ

12. ณัชนันทน์

รักนะคะ
    พยายามอยู่ด้วยกันบนความเข้าใจนะ
    บางสิ่งบางอย่างต้องหนักแน่นและทำเป็นไม่รู้บ้างนะคะ
    อย่าคิดอะไรมาก ทำวันนี้ของเราให้ดีที่สุด

งานที่ทำอยู่ในปัจจุบันต้องใช้เวลาหน่อยนะคะ
    พอเลยกลางปีหน้าแล้วทุก ๆ อย่างจะดีขึ้นนะคะ

13. maleeluckc

maleeluckc เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    รบกวนด้วยค่ะอยากถามว่า
    เมื่อไหร่ดวงการเงินเราจะดีขึ้น มีเงินเหลือเก็บบ้าง เหนื่อยกับภาระที่ต้องจ่ายตลอดเหลือเกิน

14. chaiwat88

chaiwat88 เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2011
    เคยไปดูดวงยิปซีบอกว่าอายุ40จะรวยมีเงิน10ล้าน
    ปัจจุบันอายุ35ปีมีแต่หนี้งานก็โยกย้าย รบกวนสอบถามว่าผมจะรวยไหมในอนาคต
    ขอบคุณครับ

15. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

คนค้ำดวงคืออะไรเหรอคะ แล้วต้องทำยังไงคะ

16. foresta5

foresta5 สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณมากค่ะ

17. สิรภพ

สิรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอีกข้อครับ หากผมได้มีทุนทำกิจการจริง จะมีคู่หรือมีคนมาช่วยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

18. ณัชนันทน์

มีคู่นะคะ แต่ไม่มีคนช่วยพี่นี่สิคะ
    พี่จะต้องทำเองคนเดียวค่ะ
    และจะต้องคอยแก้ไขปัญหาให้กับบริวารนะคะ

19. ณัชนันทน์

ลองสอบถามจากพระภิกษุที่เราสนิทสนม
    หรือเป็นคนที่ครอบครัวสนิทสนมด้วยนะคะ
    เป็นการใช้บุญกุศลที่คนอื่นสร้างขึ้นมา
    แล้วเอามาหนุน เอามาช่วยดวงชะตาของคนที่ดวงตก
    หรือคนที่ไม่สามารถช่วยตัวเองได้แล้วนะคะ
    ถ้าไม่ค่อยสนิทสนมกัน ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครทำให้ค่ะ

20. น้ำตาใจ

น้ำตาใจ สมาชิก

10 กรกฎาคม 2013
    ขอบคุณมากๆอีกครั้งครับ

ขอโทษด้วยที่มาแสดงความขอบคุณช้าไปหน่อย

เนื่องจากเพิ่งกลับมาจากไปปฏิบัติธรรม วิปัสสนากรรมฐาน ที่บ้านไรวามา 8 วัน 7 คืน

ยังไงก็ขอให้โมทนาบุญในกุศลนี้ด้วยนะครับ