อ.อิสรีย์ แนะนำโดย อ.อนงค์วรรณ "คนมีญานสัมผัสกรรม" ช่วยผมไว้ครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมครองตน, 18 สิงหาคม 2009.

1. ธรรมครองตน

ธรรมครองตน สมาชิก

18 สิงหาคม 2009
    ผมมีปัญหาหนักอกหนักใจมากครับโดยเฉพาะปัญหาหนี้สินซึ่งผมได้ไปปฏิบัติธรรมก็แล้วไปทำบุญทำทานก็แล้วยังติดขัดเรื่องธุรกิจตลอดเลย

ก่อนอื่นผมต้องขอเล่าเรื่องของผมให้ฟังก่อนนะครับผมทำงานเป็นวิศวกรของบริษัทที่ภูเก็ต ผมทำงานเก็บเงินได้ประมาณสี่ปีเลยลาออกมาเปิดร้านอาหารซึ่งใช้เงินส่วนนึงจากการเก็บออมบวกกับอีกส่วนโดยการกู้แบงค์

ช่วงเดือนสองเดือนแรกขายดีมากครับแทบจะคืนทุนเลยทีเดียวนักท่องเที่ยวก็เยอะ แต่พอหวัด2009 มานี่สิครับแย่ลงๆทุกวัน บางวันมีลูกค้าแค่สามสี่โต๊ะ
    เงินจ่ายพนักงานแม่ครัว ค่าน้ำค่าไฟยังไม่ค่อยจะพอเลยครับ

ผมเครียดมากเพราะยิ่งอยู่ก็มีแต่รายจ่ายมากกว่ารายได้ คิดจะเซ้งต่อก็เสียดายเพราะใจยังอยากจะทำต่อ อีกอย่างไม่อยากไปทำงานบริษัทแล้ว คืออยากจะมีกิจการเป็นเจ้านายตัวเองน่ะครับ

ผมตัดสินใจปิดร้านให้พนักงานไปพักร้อน 1 อาทิตย์ ระหว่างที่พักนั้นผมก็คิดหาวธีที่จะทำยังไงให้ร้านเราไปต่อได้ และก็ได้มาเจอเวปพลังจิตดอทคอมนี้เข้า ก็เลยได้มาเจอโพสกระทู้ของ อ.อนงค์วรรณ ก็เลยลองโทรไปติดต่ออาจารย์ดู ติดต่ออยู่หลายวันครับกว่าจะได้ดู อาจเป็นเพราะคนโทรไปหาท่านเยอะมาก

แต่ผมก็ไม่ละความพยายามนะครับก็โทรไปจนท่านรับสายแต่ท่านก็บอกว่าให้โทรหาอาจารย์อีกท่านคือ อ.อิสรีย์ เพราะคิวท่านยาวมาก

ผมก็เลยได้คุยกับอาจารย์อิสรีย์ อ.ท่านแนะนำดีมากเกี่ยวกับหน้าที่การงานของผมและบอกให้ผมทำร้านต่อไปอย่าเพิ่งเซ้งเพราะท่านบอกว่าผมจะรวยกับร้านนี้แหล่ะอย่าเพิ่งเลิกแล้วกันท่านก็บอกวิธีแก้ไขให้ผมซึ่งก็คือว่า ที่หน้าร้านผมมีสัมภเวสี (ผีไร้ญาติ) เยอะ ผมคิดว่าน่าจะช่วงซึนามิเข้าน่ะครับมีหลายศพที่ยังหาไม่เจอแล้วไม่ได้มาทำพิธีที่ถูกต้อง

ท่านให้ผมจัดข้าวจัดน้ำไหว้ที่หน้าร้านก่อนจะเปิดร้านทุกครั้ง ซึ่งให้สัมภเวสีที่ผ่านไปมาได้กินอาหารเซ่นไหว้แล้วจงโปรดเปิดทางหน้าร้านให้ข้าพเจ้าด้วยซึ่งก็ได้ผลครับ หลังจากพักปิดร้านไปเจ็ดวัน กลับมาเปิดร้านอีกครั้งและทำตามที่อ.ท่านบอกก็ได้ผลครับ ลูกค้าเต็มร้านทุกวันแถมตอนนี้ต้องสั่งโต๊ะเพิ่มขยายที่ออกไปข้างๆร้านอีกเป็นสิบกว่าโต๊ะ ตอนนี้ผมสบายใจมากครับที่กิจการไปได้ด้วยดีเหมือนเดิม

บางทีบางสิ่งบางอย่างที่เราไม่เห็นเค้าก็มีอยู่จริงนะครับ แต่คนอย่างเราๆไม่สามารถสัมผัสสิ่งเหล่านั้นได้ซึ่งการได้มารู้จัก อ.อิสรีย์ ครั้งนี้ทำให้ชีวิตผมเปลี่ยนไปมากผมมีกำลังใจกำลังกายในการทำงานขึ้นเยอะครับ

แล้วท่านก็ยังบอกด้วยว่าให้เราหมั่นทำบุญสม่ำเสมอไปวัดให้ทานหรือถ้าเป็นไปได้ก็ให้ไปนั่งวิปัสนาเจริญกรรมฐานซะบ้าง ถ้าพนักงานไปด้วยกันทั้งร้านก็จะดีมากเป็นการเสริมบารมีเอาสิ่งดีๆ เข้าร้านเราเองซึ่งผมก็กะว่าสิ้นเดือนนี้จะไปทำตามที่ท่านบอกไว้

หลังจากที่ดูดวงกับท่านผมเลยโอนเงินร่วมทำบุญกับท่านไป 999 บาท ซึ่งผมเป็นคนชอบเลข 9 อยู่แล้วแล้วก็เป็นเลขมงคลแต่จริงๆแล้ว อ.ท่านไม่ได้เรียกร้องนะครับปกติแล้วเนี่ยร่วมทำบุญกับท่านแค่ 100 บาทก็พอแล้วครับท่านบอกว่าเงินส่วนนี้จะนำไปเป็นทุนการศึกษาแก่เด็กและทำทานเพื่อเพิ่มฐานบุญต่อไป ผมก็เลยอยากทำบุญร่วมกับท่านที่ท่านชี้ทางแก้ไขให้จนผมสามารถไปต่อได้อีกครั้ง สำหรับเบอร์โทร อ.อิสรีย์เบอร์นี้นะครับ 086-402-0893 ทุกวันนี้เวลาผมมีปัญหาผมก็ยังโทรปรึกษาท่านอยู่เรื่อยๆครับ

ผมอยากจะขอขอบพระคุณเจ้าของเวปไซด์พลังจิต ขอบพระคุณ คุณรักไร้พ่ายที่เอาเรื่อง อ.อนงวรรณ มาโพสเพื่อช่วยเหลือคนที่กำลังทุกข์อย่างที่ผมเคยผ่านมาและที่สำคัญที่ขาดไม่ได้ ขอขอบคุณ อ.อิสรีย์ ที่ให้ผมลุกได้และมีทุกวันนี้ขึ้นมาอีกครั้ง ผมคิดว่าบุญที่ อ.ทั้งสองท่านกำลังทำอยู่ทุกวันนี้จะเป็นแรงบัลดาลให้คนอีกเยอะที่กำลังเจอปัญหา มีทางแก้ปัญหาที่ถูกต้องและก้าวต่อไปได้อย่างที่ผมเป็นอยู่ทุกวันนี้ สุดท้ายนี้ขออนุโมทนาบุญให้ทุกท่านที่ได้อ่านเรื่องราวของผมได้ประสบความสำเร็จทุกๆท่าน ขออนุโมทนาบุญมา ณ โอกาสนี้ครับ .................ธรรมครองตน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2009
  2. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ยินดีด้วยครับ เบอร์ของ อ.อิสรีย์ เบอร์อะไรครับ แล้วท่านสะดวกดูเวลาไหนครับ

3. ธรรมครองตน

ธรรมครองตน สมาชิก

18 สิงหาคม 2009
    สำหรับเบอร์โทร อ.อิสรีย์เบอร์นี้นะครับ 086-402-0893

ลองโทรไปดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2009
  4. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มาอ่านกระทู้นี้ เห็นว่ามีการกล่าวถึง อ. อนงค์วรรณ
    จึงมาดู เพิ่งจะรุ้ว่า มี อ. อิสรีย์ด้วย

ผมจึงลองโทรไปที่เบอร์ อ. ที่ให้มาในกระทู้นี้

ได้ความว่า อ อิสรีย์ เป็นน้องสาวของ อ อนงค์วรรณ
    และมีญาณเหมือนกัน

ผมก็แปลกใจว่าทำไม ครอบครัวนี้มีญาณกันหลายคน

อ อิสรีย์บอกผมว่า จริงๆ อ เองมีธุรกิจของตัวเองอยู่แล้ว
    ที่มาทำด้านนี้เพราะต้องการช่วยงาน อ อนงค์วรรณ
    เพราะมีคนโทรหา อ อนงค์วรรณ วันละเป็นสิบๆสาย อ ดูให้ไม่ทัน
    อ จึงให้ น้องสาวมาช่วยด้านนี้

ผมก็อยากให้ อ อิสรีย์ดูให้ผมอีก แต่ อ บอกว่า ตอนนี้คิวเยอะ และผมก็เคยดูกับ
    อ อนงค์วรรณกับน้องเบิร์ดมาแล้ว สุดท้ายผมก็เลยอดดู

อ อิสรีย์ ฝากมาบอกว่า ทั้ง อ อิสรีย์ หรือ อ อนงค์วรรณ หรือ น้องเบิร์ด
    ไม่ได้ดูดวงเพื่อเป็นอาชีพ ไม่ได้ทำเป็นธุรกิจ
    การเก็บค่าดู 100 นั้น ทั้ง 3 ท่านไม่ได้เรียกร้อง ไม่ได้ตั้งกฎบังคับว่า
    หากจะดูต้องโอนเงินก่อน หรือ ดูเสร็จแล้วต้องให้โอนเงินด้วย
    ทั้ง 3 ท่านนั้นจะไม่เอ่ยเรื่องค่าดูเลย หากคนที่ดูไม่ได้ถามขึ้นมา

บางคนดูเสร็จแล้วไมได้โอนให้ อ ไม่ได้มาตามทวงเลย

ผมอยากให้คนที่มีทุกข์ใจ วางใจได้ครับ จะได้ดูดวงได้อย่างสบายใจ

( แต่ต้องรอคิวนะ )

5. tammas

tammas สมาชิก

11 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ดิฉันก็เป็นอีกคนนึงที่ได้คุยกับอ.อิสรีย์ ได้ทราบข้อมูลเหมือนคุณรักไร้พ่าย ว่าอาจารย์มาช่วยอ.อนงวรรณ พี่สาวและหลานชาย(หนุ่มเบริด์) ซึ่งอ.ก็ไม่คิดว่าจะต้องมาช่วยเพราะอ.มีเพียงปัญญาญานเท่านั้น อ.แนะนำวิธีปฎิบัติให้ดิฉันดีมาก ปฎิบัติแบบง่าย ๆ และเป็นธรรมชาติ ไม่ยุ่งยาก ใครๆๆที่ไม่เคยปฎบัติก็ทำได้ ดิฉันอยากบอกว่าทุกท่านที่โทรไปหาอ.อย่าเพิ่งท้อนะคะ ให้พยายามโทร ท่านจะรับทุกสาย เพราะคิวของทั้ง 3 ท่านน่าจะเยอะมากนะคะ ตอนแรกดิฉันก็ไม่ทราบคิดว่าอ.อนงวรรณไม่ยอมดูกรรมให้ดิฉันแล้วส่งให้คนอื่นดูแน่นอนอะไรประมาณนั้นอ่ะนะ แต่ต้องขอบคุณอ.อนงวรรณที่ทำให้ดิฉันได้ปรึกษากับอ.อิสรีย์ และต้องขอบคุณเว็บไซต์พลังจิต และอีกท่านคือคุณรักไร้พ่ายที่แนะนำอ.ดีๆ ที่ทำให้ดิฉันที่กำลังมีความทุกข์ใจได้พบทางสว่างที่เป็นการกระทำที่ง่ายและจริงอย่างที่ทุกท่านบอกว่าองไม่เรียกร้องเลย เพราะดิฉันลืมถามเรื่องค่าทำบุญ อิอิ (ลืมจริง ๆ เพราะดีใจ ตื่นเต้นในคำอวยพรและ คำแนะนำของอ.อิสรีย์)และดิฉันต้องโทรกลับไปถามอ.อิสรีย์อีกครั้ง อ.อิสรีย์ก็บอกไม่เปนไรไม่ต้องคิดมาก ดังนั้นจึงอยากบอกคนที่กำลังทุกข์ใจ ทุกท่านไม่ต้องท้อนะคะ ยังมีอาจารย์อีก 3 ท่านตั้งใจช่วยเราและแนะนำวิธีที่ทำบุญอย่างง่ายๆได้นะคะ ดิฉันขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

6. timemer

timemer สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนา สาธุ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปให้พบแต่สิ่งดีๆและแสงสว่างในชีวิตนะครับ

7. หนุนนำ

หนุนนำ Active Member

30 พฤษภาคม 2009
    <table id="post2370388" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175"><!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_2370388", true); </script>

อนโมทนา สาธุครับ

</td> <td class="alt1" id="td_post_2370388" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->

</td></tr></tbody></table>

8. เซียนเหินทะยานคลื่น

เซียนเหินทะยานคลื่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2008
    ผมโทรไปเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาคับ
    โทรครั้งเดียวติดเลยคับเหอๆ อาจารย์ทายได้แม่นคับ
    บอกให้ผมหยุดกินเหล้าเพราะตับเริ่มมีปัญหา ท่องคาถาชินบัญชรก่อนนอน รักษาศีล5
    วิธีแก้ก็ไม่ยุ่งยากอะ อาจารย์ท่านจะพูดตรงๆเสียงอาจจะดุดุหน่อยนะคับ

9. nana_na13

nana_na13 สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2009
    โทรไปแล้ว อาจารย์ให้คำแนะนำดีมากๆ ขอบคุณอาจารย์มากนะคะที่ช่วยเตือนสติหนูและทำให้หนูพบคำตอบดีๆในชีวิตอีกครั้ง อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

10. spamman

spamman สมาชิก

โทรไปหา อ. อนงค์วรรณ หลายๆวันก่อน อ. บอกจะจัดคิวก่อน นานจนนึกว่า อ. ลืมไปแล้ว
    พอวันก่อน อ. อิสรีย์ sms มาว่าให้คุยกับ อ. อิสรีย์ได้
    เลยได้คุยกัน อ. ใจดี๊ใจดี
    ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำต่างๆ
    ขอให้ทั้ง อ.อนงค์วรรณ และ อ.อิสรีย์ และเครือญาติ อ.เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

11. p.natty

p.natty เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปได้ช่วงไหนบางค่ะ

12. look_moo

look_moo สมาชิกใหม่

เคยโทรไปหา อ.อิสรีย์ ค่ะ ต้องขอขอบพระคุณอาจารย์เป็นอย่างสูง ที่เตือนสติ ให้เราคิดดี ทำดีค่ะ

อาจารย์บอกว่า โทรหา อ. ได้ตั้งแต่ 9:30 น.เป็นต้นไปค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

13. yingpram

yingpram สมาชิกใหม่

25 สิงหาคม 2009
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ หวังว่าคงได้คำปรึกษาดีๆจาก อ.อิสรีย์ เช่นกันค่ะ จะพยายามโทรให้ติดให้ได้ สาธุ

14. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทั้ง3ท่านครับ

แสดงให้เห็นชัดๆว่า ท่านทั้ง3 นี้ไม่ได้ทำเพื่อเงิน

สาธุๆๆpity_pig

15. nana_na13

nana_na13 สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2009
    ยินดีด้วยครับผมกับแฟนโทรไปแล้ว อ.ให้คำแนะนำดีมาก อนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

เราได้โทรหาอ. อิสรีย์ แล้วอาจารย์บอกว่าจะส่ง sms มาวันเสาร์ เราได้โอนเงินให้อาจารย์ตอนเย็นวันศุกร์ และรอ อาจารย์ sms มาบอก แต่ไม่มีเลยอะ เราเลยตัดสินใจโทรไป(วันเสาร์)แต่อาจารย์ไม่รับสาย ... ไม่รู้ว่าอาจารย์ยุ่งหรือติดอะไรอะป่าว แงๆ วันนี้วันจันทร์แล้วยังรอ sms จากอาจารย์อยู่ แต่ไม่มีวี่แววเลยอะ
    อยากทราบว่าใครเจอแบบนี้บ้างอะ? คือว่าเราควรจะโทรอีกรอบ..หรือว่ารอไปก่อน???? (ขอความคิดเห็นหน่อยจ้า)<!-- google_ad_section_end -->

17. loland

loland สมาชิกใหม่

31 สิงหาคม 2009
    ผมโทรไปหาอาจารย์เหมือนกันครับแต่อาจารย์บอกว่าให้รอ sms ผมก็รออยู่สองวันครับจึงได้คุยกับอาจารย์ อาจารย์เก่งมากครับ บอกวิธีแก้ให้ผมและเตือนสติผมไม่ให้ประมาทกับชีวิต ตอนนี้ชีวิตผมก็เริ่มดีขึ้นแล้วครับ ผมเชื่อมั่นว่าถ้าปฏิบัติอย่างที่อาจารย์แนะนำ สิ่งดีๆก็จะเข้ามาในชีวิตดั่งที่อาจารย์ชี้แนะครับ คนที่ยังไม่ได้คุยกับอาจารย์ก็ขอให้รอต่อไปครับ คิดเสียว่าบางทีอาจจะยังไม่ถึงวาระของเราก็ได้ ผมเคยถามอาจารย์ว่าทำไมผมรอตั้ง 2 วัน ท่านก็บอกว่าคิวท่านเยอะมาก แต่อาจารย์ก็จะดูให้ทุกคน สุดท้ายนี้ขออนุโมทนาบุญมา ณ โอกาสนี้ครับ

18. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ คุณloland ทำให้มีกำลังใจที่จะรอต่อไปค่ะ..catt4

19. timemer

timemer สมาชิกใหม่

เมื่อวานผมเพิ่งจะได้คุยกับ อ.อิสรีย์ ท่านให้คำแนะนำดีมากครับ ก็จะลองทำตามที่ท่านบอกทุกอย่าง หวังว่าชีวิตผมคงจะดียิ่งๆขึ้นไปเหมือนกับท่านอื่นๆนะครับ อนุโมทนาบุญให้อาจารย์ด้วยครับ

20. nanasa_59

nanasa_59 สมาชิกใหม่

ผมได้มีโอกาสคุยกับอ.อิสรีย์ และกว่าจะได้คิวนานเหมือนกัน(พอผมได้รับ sms ผมก็ไม่ว่างโทรพอโทรกลับไปเป็นอีกเวลา อาจารย์ก็ติดคิวรับสายอื่นแล้ว แต่ท่านก็ยังเปิดโอกาสให้ผมได้คุยในเวลาถัดไป(รวมแล้วเกือบ 5 วันแน่ะ) พอได้คุยกับท่านก็ไม่ได้ตรงทั้งหมดคิดแล้วประมาณ 80 % เมื่อเทียบกับอาจารย์ต่าง ๆที่ผมได้โทรไป(ผมโทรไปหลายที่มาก) และท่านก็ไม่ได้บอกรายละเอียดเหมือนของคุณธรรมครองตนนะ แต่ที่ผมมาช่วยบอกบุญทุกท่านในครั้งนี้เพราะ ท่านได้ให้คำแนะนำและวิธีแก้ไขปรับเปลี่ยนให้ซึ่งเป็นวิธีที่ทำได้ง่าย ๆ คือท่านบอกว่าผมติดขัดอะไรและควรแก้ไขอย่างไร ตรงนี้แหล่ะที่แตกต่างจากอาจารย์ท่านอื่น ๆที่ผมได้เคยพูดคุย ผมเลยคิดว่าเมื่อวาระของท่านมาถึงก็จะได้รับคำแนะนำจากอาจารย์<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:smarttags" /><st1:personName w:st="on" ProductID="เองครับ อย่าท้อแท้">เองครับ อย่าท้อแท้</st1:personName> ในขณะที่ท่านกำลังมีปัญหาหรือไม่สบายใจ อยากให้ท่านรอต่อไปอีกนิดนึง แล้วจะได้รับคำแนะนำดีๆ อย่างผมครับ ขอให้ทุกท่านผ่านวิกฤติในชีวิตและแก้ปัญหาชีวิตให้ลุล่วง อนุโมทนาบุญให้ทุกท่านจงประสบความสำเร็จ และขออนุโมทนาบุญให้อาจารย์อิสรีย์ที่คอยชี้ทางแก้ปัญหาให้ท่านจงประสบแต่ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ