อ.ได้ฤกษ์พยากรณ์ดูด้วยไพ่อียิปต์,ยิปซีและจักรราศรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นิพ_พาน, 15 กรกฎาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ อาจารย์:cool:

2. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เชยเจงๆๆเลยพ่อมด2พันปี
    หมัยนี้เขาใช้เกียร์ออโต้แล้วพ่อ
    ว่าแต่รถมีเกียร์นี่ขับเป็นหรือจ๊ะ
    เห็นไปไหนกับวงพลอยซำเหมอๆๆๆมิใช่รึ...

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณนิพพาน ได้ติดต่อ อ. แล้วครับ ดีมากๆ ครับ

4. นิพ_พาน

ค่ะคุณคนกันเอง ยินดีด้วยค่ะ
    ขอให้ธรรมรักษาค่ะ

5. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

31 กรกฎาคม 2010
    อิอิ เก็บทุกรายละเอียดจริงๆพี่นิพพานนี่
    ขับเป็นครับ รถมีเกียร์เนี่ย
    เมื่อก่อนอยุ่บ้านนอกขับรถบรรทุกของบ่อยๆ
    แต่ไม่ขับรถมาเป็น 10 ปีแล้ว เหอๆ

6. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อย่าลืมขอพรพระจันทร์กันนะครับเดือนนี้ ใกล้ถึงวันขอพรพระจัทร์แล้วครับ
    ปล. วันขอพรพระจันทร์ เป็นวันดีสำหรับเป็นเคล็ดขอพระพระจันทร์เท่านั้นนะครับ
    ไม่เกี่ยวกับเป็นวันที่ฤกษ์ดีใช้ประกอบการอื่นๆ

7. นิพ_พาน

แบบนี้ไม่เกิน 4 ปี พ่อมดสอบติดเสี่ยแน่ๆๆ
    เอาป้ายแดงเกียร์ออโต้เลยนะพ่อ แล้วเลือกรุ่น
    รถให้รับกับใบหน้าเลยนะพ่อนะ แม่หมอขอทำนาย5555555555555555

เศรษฐีเรือทอง........
    เงินไหลกองทองไหลมม.........

8. ได้ฤกษ์

สาธุ สาธุ สาธุ
    เซอร์ไพรซ์เลยนะเนี่ย คำพยากรณ์นี้
    รับพรจากพี่นิพพาน เศรษฐีเรือทอง แต่เช้าเลย
    งั้นต้องทำหน้าให้ดูดีซะแล้ว 555
    จะได้หารถให้เหมาะกับหน้าแจ่มๆ
    ก่อนสอบติดเสี่ยผมต้องไปสอบขับรถเกียร์ออโต้ก่อนแล้ว
    (good)

9. pattawan

pattawan สมาชิก

23 สิงหาคม 2010
    อ.ค่ะไม่เห็นออน M เลยค่ะ

10. นิพ_พาน

ช่วงนี้อ.อ็อดมีสอนค่ะ เลยไม่ค่อยได้ออน แล้วไหนจะงานตอบตัณหา เอ๊ยปัญหาให้เว็ปทีนแพ็กอีก งานราช งานหลวงท่วมหูท่วมหาง จนมะมีเวลาไปจีบสาว
    แกกำลังทำงานตัวเป็นเกลียวหางเป็นน็อต เพื่อสอบเสี่ยให้ติดในอนาคตอันใกล้นี้ค่ะ555555555

เศรษฐีเรืองทอง.........
    เงินไหลกอง ทองไหลมา.........

11. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณค่ะ อ.อ๊อด ที่ช่วยขยายความ เกือบเข้าใจผิด คิดว่าเป็นฤกษ์ดี ใช้ได้กับงานมงคลทุกงาน 555+

12. ได้ฤกษ์

วันนี้ มีดอกาสไปทำบุญ วัดอโศการมมาอีกครั้ง
    นำบุญกุศลมาฝากทุกท่านอีกเช่นเคยครับ

"ขออานุภาพ แห่งพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ สังฆานุภาพ
    บารมีธรรมแห่งท่านพ่อลี และ พ่อแม่ครูอาจารย์สายพระกรรมฐานทุกองค์
    อำนวยอวยชัยให้ทุกท่าน อยู่เย็นเป็นสุข ทั้งกายใจ
    ขอบารมีแห่งพระอุปคุตเถระ ให้ท่านร่ำรวยทั้งทรัพย์ภายนอกและภายใน
    และขอบารมีแห่งพระเจ้าอโศกมหาราช ให้ท่านมีชัยเหนืออุปสรรคทั้งปวง
    สาธุ สาธุ สาธุ"

13. pattawan

pattawan สมาชิก

23 สิงหาคม 2010
    อ.คะ..อยากรู้เรื่องขอพรพระจันทร์ค่ะ
    เราเขาเงินใส่กระเป๋าเงินของเราหรอคะแล้วเอาไว้ใต้หนอนพอตอนเช้าก็เอาออกหรือว่าเก็บไว้ใต้หมอนก่อนคะ

อีกเรื่องค่ะเมื่อไร อ.จะออนคะเพราะมีเรื่องไม่สบายใจจะปรึกษาค่ะ..ทุกข์อีกแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2010
  14. ได้ฤกษ์

ตอนเช้าก็เอาออกมาใช้ได้ครับ
    แต่มีทริกอยู่หน่อยหนึ่งคือ พยายามใช้เงินในทางดี
    อย่าพยายามให้ใครยืมเงินในอีกวันหนึ่ง

ปล. เวลาว่างจะออนตลอดละครับ ออนไลน์ค่ำๆซิครับ ออนเอ็มทุกวัน

15. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    สนใจเรียนไพ่ยิปซีค่ะ ต้องหาโอกาสติดต่อกับ คุณได้ฤกษ์แล้วละ

16. นิพ_พาน

พิธีขอพรพระจันทร์ ของหลวงพ่อขาว ญานณสัมปันโนเจ้าอาวาสวัดม้าใต้ นนทบุรี
    พิธี “ขอพรพระจันทร์” ในทุกวันอมาวสี (New Moon)
    โดยพระครูปลัดจำเริญ (หลวงพ่อขาว) ญาณสัมปันโน เป็นเจ้าพิธี

ดวงจันทร์นั้นไม่มีแสงในตัวเอง และโคจรหมุนรอบโลกโดยมีระยะรอบ ๒๙.๕ วัน ทำให้เกิดปรากฎการณ์ข้างขึ้น ข้างแรม หรือที่เรียกกันว่าดิถีของดวงจันทร์ (The Moons Phases) คนไทยนั้นแบ่งจันทรคติออกเป็น ๓๐ วัน และให้ถือวันขึ้น ๑๕ ค่ำ (ดวงจันทร์สว่างเต็มดวง) วันแรม ๑๕ ค่ำ (ดวงจันทร์มืดทั้งดวง) วันแรม ๘ ค่ำ และวันขึ้น ๘ ค่ำ ( ดวงจันทร์สว่างครึ่งดวง) เป็นวันพระ
    ทางโหราศาสตร์ มีการกำหนดวิถีของดวงจันทร์ เปรียบกับฤดูกาลดังนี้.
    -

วันขึ้น ๘ ค่ำ ดวงจันทร์สว่างครึ่งดวงข้างขึ้นเรียกว่า ปถมปาทะ หรือ
    First Quarter เทียบเป็น ฤดูใบไม้ผลิ
    วันขึ้น ๑๕ ค่ำ ดวงจันทร์สว่างเต็มดวง เรียกว่า ปุรณมี หรือ
    Full Moon เทียบเป็น ฤดูร้อน
    วันแรม ๘ ค่ำ ดวงจันทร์สว่างครึ่งดวงข้างแรม ซึ่งเรียกว่า ตติยะปาทะ หรือ
    Last Quarter เทียบเป็น
    ฤดู ใบไม้ร่วง
    วันแรม ๑๕ ค่ำ ดวงจันทร์ดับไม่มีแสง ซึ่งเรียกว่า
    วันอมาวสี หรือ New Moon เทียบเป็นฤดูหนาว

วันอมาวสีนี้เอง ที่เป็นคติของเศรษฐีโบราณ โดยถือกันว่าเป็น วันขอพรจากพระจันทร์ เนื่องจากเป็นวันที่ตำแหน่งองศาของพระจันทร์กับพระอาทิตย์จะทับกันสนิท เปรียบเป็นวันที่ ประตูฟ้าเปิด อิทธิพลทั้งหลายของดวงดาวจะถูกถ่ายเทลงมาสู่โลกมนุษย์ และมีฤทธิ์นาน ๑ เดือน เหตุการณ์ในวันจันทร์ดับ หรือวันอมาวสีเป็นเช่นไร เหตุการณ์ก็จะเป็นเช่นนั้นไปตลอดทั้งเดือน

วันขอพรพระจันทร์ ขอให้ท่านทั้งหลายเตรียมกาย และใจ ให้พร้อม พร้อมสำหรบรับสิ่งดี ๆ สิ่งที่เป็นมงคลเข้ามาในชีวิต และในวันนั้นทำใจให้สบาย ไม่ควรทะเลาะเบาะแว้งกับใคร ๆ จนทำให้จิตใจ และอารมณ์เศร้าหมอง ขุ่นมัว พยายามทำให้วันนั้นเป็นวันที่ดีที่สุด

เมื่อถึงเวลาที่นัดหมายให้เดินทางมาที่วัด สงบกาย วาจา ใจ ทำให้สดใส ผุดผ่องสงบ สะอาด หลวงพ่อขาวจะนำสวดมนต์ ทำวัตร ปฏิบัติธรรม ตามสมควร ด้วยการกระทำแบบนี้จะก่อให้เกิดความเป็นศิริมงคลกับตัวเองเป็นอย่างมาก เมื่อจิตใจสงบดีแล้ว ให้ทำบุญ ตักบาตรพระประจำวันเกิด ถวายสังฆทาน ให้อาหารปลา บริจาคทานทำบุญตามสมควรแก่ฐานะ หลังจากนั้นก็ให้เริ่มสวดมนต์บทต่อไปนี้

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ ๓ จบ แล้วว่า
    พุทธะ มะอะอุ นะโมพุทธายะ ๑ จบ แล้วว่า
    วิระทะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตติโย พุทธัสสะ มานี มามะ สวาโหม ๙ จบ

ครบแล้วให้นั่งสมาธิ ตามที่หลวงพ่อขาวท่านแนะนำ หลังจากนั้นให้ทุกท่านระลึกนึกถึงคุณครูบาอาจารย์ คนร่วมบ้าน เพื่อนร่วมงาน นึกถึงแต่ในส่วนดีที่เขามีอยู่ และให้อธิษฐานขอพรจากพ่อแม่ปู่ย่าตายาย คนที่เราเคารพรัก จากนั้นให้ท่านพร้อมเพื่อที่จะขอพรจากพระจันทร์กันได้แล้ว

การขอพรจากพระจันทร์นั้นให้ท่านเขียนสิ่งที่ท่านจะขอไว้ในฝ่ามือของท่านข้างใดข้างหนึ่งก็ได้ไม่เกิน ๘ ข้อ อย่าให้ใครรู้ใครเห็น เมื่อเขียนเสร็จแล้วก็เริ่มอธิษฐานตามที่ได้เขียนไว้นั้น ขอให้สัมฤทธิ์ผล สำเร็จโดยเร็วพลัน แต่ทุกสิ่งทุกอย่างที่ขอต้องขอเพื่อตัวเองเท่านั้นขอแทนกันหรือขอแทนคนอื่นไม่ได้ จากนั้นให้ท่านแบ่งเงินที่มีออกเป็นสองส่วนคือ

ส่วนแรก ให้เป็นส่วนที่ท่านต้องใช้ ต้องจ่ายในช่วงเวลา ๒๔ ชั่วโมง
    ส่วนที่สอง เป็นส่วนที่มากกว่าส่วนแรก ให้เก็บไว้ในกระเป๋าสตางค์ เป็นไปได้ให้เก็บไว้ให้มากที่สุด และพกติดตัวไว้
    ห้ามใช้จ่าย ตลอดเวลา ๒๔ ชั่วโมง
    ตามตำรากล่าวไว้ว่า วันอมาวสี นั้น ดวงอาทิตย์ดวงจันทร์จะมีอิทธิพลผสมกันอย่างมากในรอบเดือนนั้น (๒๙ วัน)
    อย่างที่กล่าวมาแล้วนั้น ที่ว่าแรงดีก็ได้ เสียก็ได้ แล้วแต่ว่าดวงอาทิตย์และดวงจันทร์ที่ในราศีอะไร เรือนอะไร องศาที่เท่าไรในดวงกำเนิดของท่าน ซึ่งไม่เหมือนกัน ดวงใครก็ดวงมัน วันอมาวสีจะเกิดทุกเดือน เดินหน้าไปเรื่อย ๆ ไม่หยุด ดังนั้นวันอมาวสีที่มีอิทธิพลแรงไปหนึ่งเดือน ก็มีอิทธิพลต่อดวงกำเนิดของคนทุกคนแต่ไม่เหมือนกัน ฉะนั้นท่านควรขอพรจากฟ้าจากพระจันทร์ในวันอมาวสีนั้น ๆ และขอให้ทุกท่านขอในเรื่องที่เหมาะกับตัวเราเอง (ดวงของเรา) จะดีที่สุด และมีโอกาสเป็นไปได้ ตามที่ขอไว้ให้มากที่สุด

ขอเชิญร่วมพิธี ขอพรพระจันทร์ ในทุกวันอมาวสี (New Moon)
    โดยพระครูปลัดจำเริญ (หลวงพ่อขาว) ญาณสัมปันโน เป็นเจ้าพิธี
    กำหนดการทำพิธี ขอพรพระจันทร์ วันอมาวสี ในปี พ.ศ. ๒๕๕๓

ครั้งที่ ๑ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๑ มกราคม เวลา ๐๒.๑๔ น. (กลางคืนของวันที่ ๓๑ ธันวาคม ๕๒)

ครั้งที่ ๒ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๑๕ มกราคม เวลา ๑๔.๑๒ น.
    ครั้งที่ ๓ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๓๐ มกราคม เวลา ๑๓.๑๙ น.

ครั้งที่ ๔ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๑๔ กุมภาพันธ์ เวลา ๐๙.๕๒ น.
    ครั้งที่ ๕ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ เวลา ๒๓.๓๙ น.

ครั้งที่ ๖ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๑๖ มีนาคม เวลา ๐๔.๐๒ น.
    ครั้งที่ ๗ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๓๐ มีนาคม เวลา ๐๙.๒๗ น.

ครั้งที่ ๘ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๑๔ เมษายน เวลา ๑๙.๓๑ น.
    ครั้งที่ ๙ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๒๘ เมษายน เวลา ๑๙.๒๐ น.
    ครั้งที่ ๑๐ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๑๔ พฤษภาคม เวลา ๐๘.๐๕ น.
    ครั้งที่ ๑๑ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๒๘ พฤษภาคม เวลา ๐๖.๐๙ น.
    ครั้งที่ ๑๒ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๑๒ มิถุนายน เวลา ๑๘.๑๕ น.
    ครั้งที่ ๑๓ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๒๖ มิถุนายน เวลา ๑๘.๓๒ น.
    ครั้งที่ ๑๔ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๑๒ กรกฎาคม เวลา ๐๒.๔๒ น.(กลางคืนของวันที่ ๑๑ ก.ค. ๕๓)
    ครั้งที่ ๑๕ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๒๖ กรกฎาคม เวลา ๐๘.๓๗ น.
    ครั้งที่ ๑๖ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๑๐ สิงหาคม เวลา ๑๐.๑๐ น.
    ครั้งที่ ๑๗ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๒๕ สิงหาคม เวลา ๐๐.๐๕ น. (กลางคืนของวันที่ ๒๔ ส.ค.๕๓)
    ครั้งที่ ๑๘ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๘ กันยายน เวลา ๑๗.๓๑ น.
    ครั้งที่ ๑๙ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๒๓ กันยายน เวลา ๑๖.๑๙ น.
    ครั้งที่ ๒๐ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๘ ตุลาคม เวลา ๐๑.๔๕ ( กลางคืนของวันที่ ๗ ต.ค.๕๓)
    ครั้งที่ ๒๑ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๒๓ ตุลาคม เวลา ๐๘.๓๘ น.
    ครั้งที่ ๒๒ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๖ พฤศจิกายน เวลา ๑๑.๕๒ น.
    ครั้งที่ ๒๓ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๒๒ พฤศจิกายน เวลา ๐๐.๒๙ น. (กลางคืนของวันที่ ๒๑ พ.ย.๕๓)
    ครั้งที่ ๒๔ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๖ ธันวาคม เวลา ๐๐.๓๗ น. (กลางคืนของวันที่ ๕ ธ.ค.๕๓)

ครั้งที่ ๒๕ ขอพรพระจันทร์ในวันที่ ๒๑ ธันวาคม เวลา ๑๕.๑๔ น.
    (สามารถขอได้ช่วงก่อน และหลังเวลาเกิดอมาวสี ๘ ชั่วโมง)

หากเริ่มต้นดี คิดทำอะไรก็จะดีไปตลอดทั้งเดือนซึ่งถ้าท่านคิดดีและทำในสิ่งที่ดี ๆ ได้ ทุกช่วงวันอมาวสีก็จะเป็นเรื่องดี ที่ดีที่สุดส่วนการทำบุญทำทาน แนะนำให้รู้จักบริจาคทานแก่คนยากไร้บ้าง เป็นการเสริมบารมีเสริมความอยู่ดีกินดีให้กับตัวเองตลอดไปหรือถ้าต้องการเรื่องใดก็ให้บริจาคทำบุญแก่คนที่ขาดในเรื่องนั้นเช่น ต้องการความรักก็ทำบุญกับเด็กกำพร้า อยากได้ที่พึ่งพาก็ทำบุญกับผู้สูงอายุหรือคนป่วยหนัก เป็นต้น

บางคนคิดว่าเป็นเรื่องงมงาย แต่เชื่อไหมว่ามีประชนแห่กันไปทำพิธีขอพร
    พระจันทร์กับหลวงพ่อขาวแล้วกับมาได้สมดังใจปราถนากันเกือบทุกท่าน
    เพราะติดตามดูรายการ มาดูพาไปดูทางช่องเคเบิ้ลทีวี ใครสนใจลองดูเว็ปของวัดนี้ได้ค่ะ

17. ได้ฤกษ์

ตามด้านบนที่พี่นิพพาน จัดมาให้เลย ชัดเจนมากมายครับ
    แต่เรา หากไม่มีโอกาสทำในพิธีกรรมก็ สามารถเองได้นะครับ

18. ได้ฤกษ์

ยินดีครับผม ขอให้สนใจและตั้งใจ สามารถเรียนและนำไปทำนายได้แน่นอนครับผม

19. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานไปทำบุญ 3 วัดกับคณะทัวร์ค่ะ ขอบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลส่งถึงทุกๆคนในกระทู้นี้ด้วยค่า

เริ่มต้นที่วัดตะเคียน นนทบุรี ลอดโบสถ์หัวเสือหัวมังกร ถวายสังฆทาน จองวัตถุมงคล "เสือเดือนเพ็ญ"

เดินทางต่อ ไปที่วัดยาง อ่างทอง ถวายปัจจัยร่วมสร้างกำแพงแก้ว ลงสาริกาลิ้นทอง นะหน้าทอง "วิชาขุนแผนชมตลาด" ของ ลพ.สุวรรณ

ปิดท้ายรายการที่วัดพุน้อย ลพบุรี คณะทัวร์เราได้คิวรับเรือมา 50ลำ! ไปถึงประมาณบ่าย 3 ก็ขึ้นศาลารับบัตรคิวเลย แล้วนั่งรอ รอ รอ ฟังหลวงพ่อบรรยายธรรมไปชั่วโมงกว่า ก็เริ่มเข้าพิธีรับเรือ ตื่นเต้นดี คนเยอะมาก เราไปกะแม่ เราเข้าไปยกก่อน แต่น แต๊น ได้รับเรือแม่ตะเคียนทองมาอยู่ด้วยแล้น เซ็ทที่เราเข้าไปยก มีคนยกไม่ขึ้น 2 คน หลวงพ่อก็ถามว่ามากับใคร ไปเรียกมายกแทนเลยไม่ต้องรอคิวใหม่

กว่าจะรับเรือ เสริมเรือหมดทั้งคณะ กลับถึง กทม. เที่ยงคืนครึ่งเลยค้าบพี่น้อง

20. นิพ_พาน

โมทนากับผลบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ
    จะไม่เล่าเป็นวิทยาทานหน่อยหรือคะ
    เรื่องไปทวัร์วัดพุน้อยค่ะ ว่าไปยังไงแล้วทวัร์นี่
    ต้องไปกับทวัร์ไหนคะ เพื่อมีท่านอื่นสนใจค่ะ
    มีบางท่านอยากไปแต่เห็นว่าไปหลายวันก็ท้อกัน
    คุณนะเมตตาไปกับทวัร์แล้วไปยกได้เลยยังไง
    รบกวนเล่าสู่กันฟังหน่อยค่ะ

หนึ่งชีวิต...กินเจ.....
    หมื่นชีวิต...รอดตาย.....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้