อ.ได้ฤกษ์พยากรณ์ดูด้วยไพ่อียิปต์,ยิปซีและจักรราศรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นิพ_พาน, 15 กรกฎาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. moondance2

moondance2 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    :z6 โอเคเดี๊ยวจัดปะ

2. ikojun

ikojun เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    อาจารย์รีบจัดเลยค้า มีลูกศิษย์รักฟิตจัด อยากบริหารข้อมือด่วน

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัีสดีครับ อ.ได้ฤกษ์

เรียนกับ อ. ต้องหัดเขียนเร็วสักอาทิตย์

เป็นการวอร์ม แล้วค่อยไปเรียนครับ อิอิ

4. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

31 กรกฎาคม 2010
    ทำเก่งๆ เอาวิชาที่เรียนไปใช้ให้คล่องๆก่อนดีไหม
    ไอ้สอนพี่ไม่กลัวหรอก กลัว moondance2 ป๊อด
    catt8

5. ได้ฤกษ์

ได้ฤกษ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่ก็ ikojun ก็ไปว่าน้องmoondance2 เขา
    ไอ้ข้อมือน่ะผมไม่ห่วง เขามีคนนวดเส้นให้
    รอให้แขนหายดีก่อนดีกว่า
    แต่ประเด็น ผมว่านะ รอให้ถ้วยตั้งครบทั้งหมดก่อนค่อยมาเรียน
    เพราะการสำคัญไม่ใช่คนสอน 5555
    สำคัญอยู่ที่ใจคนเรียน ใช่ไหม moondance2

6. ได้ฤกษ์

สวัสดีครับ พี่คนกันเอง
    ก็นะ เรียนกันหลักสูตร EMS(ด่วนพิเศษ)
    ก็อย่างนี้ละครับ เรียนเร็ว รู้กันเร็ว ใช้งานได้จริง
    จัดไป อิอิ

7. รี่รี่

รี่รี่ Active Member

ค่ะ

ขอบคุณพี่นิพพานมากค่ะ ที่ให้ข้อมูล

8. ikojun

บังเอิญเห็นน้องฟิตจัด อยากเรียนถ้าอาจารย์จะสอนนะ อย่างไรน้อง Moondance2 รีบวางถ้วยด่วน ถ้าอยากได้วิชาจากอาจารย์เพิ่มเติมนะ ก่อนที่จะเข้าสู่ธรรมะอย่างเต็มที่ ไม่งั้นอาจารย์ต้องเดินทางไปสอนที่วัดเขาไกรลาศเลยนะเชียว ไวๆๆๆๆ เลยนะน้อง

9. ikojun

ได้รับการอนุเคราะห์จากท่านอาจารย์ เรื่องเพลงงานบวชไว้แล้ว ตามลิงก์นี้เลยค่ะ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=76lms-BZMAc&feature=related]YouTube - ทำบุญร่วมชาติ- ชาย เมืองสิงห์[/ame]

อย่างไรลูกศิษย์จากพลังจิตร่วมงานเพียบ

10. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ไม่เป็นไรมิได้เจ้าค่ะ กระทู้นี้นอกจากแนะนำ
    ดูหมอแม่นๆๆแล้ว ยังจะแนะนำเกี่ยวหลวงพ่อวัด
    ดังๆๆทั้งหลายที่มีของดีกันคนละอย่าง อย่างมีอยู่วัดหนึ่งคิดชื่อไม่ออกเป็นการทำพิธี เสริมดวงแก้กรรม ที่มีคนไปทำมาแล้วก็ดีขึ้น เช่นน้องคนหนึ่งนน.47 แต่นนขึ้นทุกวันจน 70 กว่าไปหาหมอหมอว่าเป็นไตรั่ว รักษายังไงก็ไม่หาย มาหาหลวงพ่อทำพิธีกลับไปหายค่ะ นน ลดวันละ1-3
    จนตอนนี้เขากลับมานน เท่าเดิมแล้วค่ะ แต่ยังหาชื่อวัดไม่เจอค่ะ พอดีวันก่อนดูอยู่ คุณเธอดันปรี๊ดแตกหาว่าเรางมงาย เชื่อไม่เข้าเรื่อง แต่ของบ้างอย่างหากไม่เกิดกับตัวใครยอมไม่รู้ใช่ไหม แต่ละวัดแต่ละหลวงพ่อท่านก็มีของดีกันคนละอย่าง วันนั้นเลยวีนแตกคุณเธอไปเลยลืมจดรายละเอียดมาเดี๋ยวหาเจอว่าวัดไหนแล้วจะมาบอกค่ะ เอาวัดพุน้อยก่อนแล้วกัน เที่ยวนี้ทัวร์
    พาไปดูเขาไปกันวันอาทิตย์ที่ 31 ตุลาคมค่ะเขาพาไป2วัด วัดแรกวัดตะเคียนนนทบุรีค่ะ ค่าเดินทางหัวละ 800 ค่ะ ไปกับทัวร์ดีตรงที่ท่านไปแล้วได้ยกเรือไม่ต้องไปนั่งรอกันเป็นอาทิตย์ ไปดูที่วัดซิคะ คนแห่กันเหมารถตู้จากต่างจังหวัดไปนอนรอที่วัดกันเพรียบเลย ท่านอยู่กทม มีทัวร์พาไปแสนสะดวกสบายไปกับทัวร์เถอะค่ะ ท่านใดมีบุญได้เรือแม่ไปบูชา แล้วคุณจะรู้ว่าชีวิตคุณดีขึ้นกว่าเดิม บางคนทั้งชีวิตอาจไม่เข้าท่าก็จะได้เรือพาท่านเข้าท่าในชีวิตเสียที ลองดูนะคะไปสัมผัสด้วยตัวท่านเองแล้วจะรู้ว่าคุณนั้นมีบุญบารมีพอไหมที่ท่านจะมาอยู่ด้วย.......
    เศรษฐีเรือทอง......
    เงินไหลกองทองไหลมา.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2010
  11. นิพ_พาน

ไปค้นคว้าคว้าดาวมาแล้วค่ะ
    ใครทีดวงตกทำมาหากินไม่คล่อง
    เจ็บป่วยมานานอาการไม่ดีขึ้นลองไปที่นี่ค่ะ
    วัดสุขาราม (วัดบางไผ่เตี้ย) จ.สมุทรสาคร
    เจ้าอาวาสหลวงพ่อสาย ธมฺโม ทำพิธีสะเดาะเคราะห์
    เสริมบารมี มีหลายท่านไปมาแล้วสมหวังกันทั่วหน้า
    ที่รู้ๆๆท่านเน้นการปล่อยสัตว์ค่ะ หาดูในกูเกิ้ลได้ค่ะ

เงินไหลกองทองไหลมา....

12. รี่รี่

รี่รี่ Active Member

ขอบคุณค่ะ

ต้องขอขอบคุณพี่นิพพานอีกครั้งนะค่ะ ที่พยายามหาข้อมูลต่างๆมาให้ตลอด ไม่ใช่แค่ครั้งนี้นะค่ะ แต่เห็นพี่นิพพานไปที่วัดไหนดีๆมา หรือที่วัดไหนมีของดีอะไรจะมาเล่าให้ฟังเสมอ ตั้งแต่กระทู้ของ อ.ก๋ง มาถึงกระทู้นี้ อ.อ๊อด ใจดีแบบนี้ มิน่ากจิการของพี่ถึงได้ดีวันดีคืนตามไปด้วย จะตามอ่านต่อไปนะค่ะ

13. นิพ_พาน

ขอบคุณค่ะ คือเราไปเจออะไรที่ดีๆๆมา
    แล้วก็อยากแบ่งปันให้คนที่ทุกข์ร้อน
    เขาได้ผ่อนคลายบ้างค่ะ แต่ก็จะเน้นทาง
    พุทธคุณ ธรรมคุณ และสังฆคุณค่ะ
    เพราะหลวงพ่อแต่ละวัดนั้นท่านก็มีจิต
    เมตตาอยากช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์อยู่แล้วค่ะ
    อย่างหลวงพ่อทินวัดพุน้อย บางคนเห็นท่าน
    ทำข้าวขายคนไม่เข้าใจคิดว่าท่านพุทธพาณิชย์เกินไป แต่จริงๆๆแล้วไม่ใช่เลยค่ะก่อนทำเรื่องข้าวนี้ท่านคิดมาหลายปี มาลงตัวที่ทำแล้วต้องได้ 3 ส่วนคือ 1.ทางโรงสีพอใจในส่วนของเขา
    2.หลวงพ่อได้ก.ก ละ2บาทเพื่อนำไปบรรจุภัณฑ์และอื่นๆๆ 3.คือผู้บริโภคค่ะ เพราะข้าวของท่านถูกกว่าท้องตลาดคนซื้อไปบริโภคแล้วยังเหลือเงิน ให้ลูกให้เต้าไปซื้อของอย่างอื่นได้อีก และอีกอย่างข้าวของท่านหอมมะลิ 100%ค่ะ ของดีมีคุณภาพ อีกอย่างคนที่ไปรอรับเรือบางคนไปกินไปนอนที่นั่นเป็นอาทิตย์ ท่านก็เปิดโรงทานให้ไม่ได้เก็บค่าใช้จ่ายอะไร นอกจากเขาจะทำบุญบริจากตู้ให้โรงทานค่ะ
    เดี๋ยวมีเรื่องดีๆๆจากวัดไหนจะมาเล่าสู่กันให้ฟังอีกค่ะ

14. นิพ_พาน

ขอบคุณค่ะ คือเราไปเจออะไรที่ดีๆๆมา
    แล้วก็อยากแบ่งปันให้คนที่ทุกข์ร้อน
    เขาได้ผ่อนคลายบ้างค่ะ แต่ก็จะเน้นทาง
    พุทธคุณ ธรรมคุณ และสังฆคุณค่ะ
    เพราะหลวงพ่อแต่ละวัดนั้นท่านก็มีจิต
    เมตตาอยากช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์อยู่แล้วค่ะ
    อย่างหลวงพ่อทินวัดพุน้อย บางคนเห็นท่าน
    ทำข้าวขายคนไม่เข้าใจคิดว่าท่านพุทธพาณิชย์เกินไป แต่จริงๆๆแล้วไม่ใช่เลยค่ะก่อนทำเรื่องข้าวนี้ท่านคิดมาหลายปี มาลงตัวที่ทำแล้วต้องได้ 3 ส่วนคือ 1.ทางโรงสีพอใจในส่วนของเขา
    2.หลวงพ่อได้ก.ก ละ2บาทเพื่อนำไปบรรจุภัณฑ์และอื่นๆๆ 3.คือผู้บริโภคค่ะ เพราะข้าวของท่านถูกกว่าท้องตลาดคนซื้อไปบริโภคแล้วยังเหลือเงิน ให้ลูกให้เต้าไปซื้อของอย่างอื่นได้อีก และอีกอย่างข้าวของท่านหอมมะลิ 100%ค่ะ ของดีมีคุณภาพ อีกอย่างคนที่ไปรอรับเรือบางคนไปกินไปนอนที่นั่นเป็นอาทิตย์ ท่านก็เปิดโรงทานให้ไม่ได้เก็บค่าใช้จ่ายอะไร นอกจากเขาจะทำบุญบริจากตู้ให้โรงทานค่ะ
    เดี๋ยวมีเรื่องดีๆๆจากวัดไหนจะมาเล่าสู่กันให้ฟังอีกค่ะ

15. ได้ฤกษ์

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงรุนแรง
    ข่าวออกมาว่า โลกเราพยายามรักษาสมดุลให้โลกเย็น
    รักษาสุขภาพกายให้แข็งแรง
    รักษาสุขภาพใจให้เข็มแข็งด้วยนะครับ

:VO

16. นิพ_พาน

วันนี้มาเล่าเรื่องปฏิหารเรือแม่ตะเคียนทองให้ฟังค่ะ

จำได้ไหมคะวันก่อนมาเล่าว่าตอนที่เราไปยกเรือ เพื่อนแฟน(เสี่ยคิด)
    คนใส่เสื้อสีฟ้า ที่ว่าเขายกไม่ขึ้น แล้วพออีกศุกร์หนึ่งเขาหอบลูกเมียไปวัด
    เอาลูกเมียทิ้งไว้วัดแล้วตัวเขากลับมาจันททำธุระ ปรากฏว่าลูกสาวเขาเป็นคนยกเรือขึ้นค่ะ และมีปฏิหารเกิดกับเขาค่ะ
    หลังจากกลับมาไม่กี่วัน เขาก็บอกให้ลูกสาวเขาซึ่งเป็นคนยกเรือให้ลูกสาว อธิฐานขอให้เขาขายที่ได้เพราะเขาเอาที่ไปจำนองนอกระบบเสียดอก
    เบี้ยมากจนที่เขาจะโดนยึดอยู่แล้ว และที่นี้เขาเคยบอกขายมาหลายครั้งและหลายปีก็ไม่สามารถขายได้เลย แต่พอลูกสาวเขาอธิฐานขอให้แม่ช่วยให้ขายที่ได้ด้วยเถอะ วันรุ่งขึ้นมีคนโทรมาขอซื้อที่กับเขาเลยค่ะ เขาสามารถใช้หนี้ไปล้านกว่าแล้วยังเหลือเงินอีก 5หมื่นกว่าบาท
    แล้วลูกสาวเขาปกติเรียนอ่อนมากๆๆ จะไปสอบเข้าโรงเรียนดังในจันก็กลัวสอบไม่ได้ ลูกสาวเขาก็อธิฐานขอให้แม่ช่วยให้เขาสอบติดด้วยเถอะ ปรากฏว่าเขาสอบติดจริงๆๆๆ บางท่านอาจคิดว่านี่เป็นเรื่องงมงายแต่เรา
    ขอบอกว่าปฏิหารมีจริงๆๆๆ หากเราศรัทธาและเชื่อมั่นต่อท่านท่านจะช่วยเหลือปัดเป่าให้เราได้คลายทุกข์ได้จริงๆๆ

เศรษฐีเรือทอง เงินไหลกองทองไหลมา.....
    นะชาลีติ นะชาลีติ นะชาลีติ.....

ไฟล์ที่แนบมา:

17. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ช่ายเลยค่ะอาจารย์พี่อ๊อด ที่นี่เล่าพอประมาณ ห้าทุ่มเตรียมนอน เอ้า ใส่เสื้อแขนยาว กางเกงขายาว ถุงเท้าอีกตะหาก พอตี2 ร้อนเอาซะงั้น ต้องลุกขึ้นมาเปลี่ยนอีก พอใกล้เช้า อ่าา หนาวอีกแล้ว เอิ๊กๆๆ เอ... หรือว่าเราไม่ปรกติเอง ฮ่าๆๆๆ
    เพื่อนๆรักษาสุขภาพกันด้วยน่ะค่ะ

18. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ชอบฟังคุณนิพพานเล่าน่ะค่ะ ไปเสริซหาในเน็ต เลยได้ข้อมูลเกี่ยวกับ
    แม่ตะเคียนเยอะเลย ออกหลายรายการในเมืองไทยด้วย วัดก็สวยน่ะค่ะ
    ถ้ายกเรือไม่ขึ้น ก็ถือว่าได้ไปเที่ยว อาจไปขอเลขล๊อตโต้บ้างน่ะ อิอิอิ

19. โอมธนกฤต

โอมธนกฤต เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์งานเยอะขึ้นในช่วงนี้ แฟนคลับเพิ่มมากตาม
    ว่าแต่พี่ mythanu ไปบวชกันไหม 7 วันไม่ต้องมีค่าใช้จ่ายอันใดเดือนหน้าสายปฏิบัติ
    วัดบนดอย แม่สะเรียง แม่ฮ่องสอน สวย สงบ และอาการดีนะ

20. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นรูปนี้แล้วคิดถึงวันที่ไปนั่งรอรับเรือจังเล๊ย คุณนิพพาน นั่งกันเป็นชั่วโมงๆ ก็นั่งกันนะ ไม่มีใครบ่น

วันที่ไปได้หวย 307 ดันออก 377 ซะง้าน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้