เคยเป็นกันหรือเปล่าครับ?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย l3igbite' XD, 20 กรกฎาคม 2013.

1. l3igbite' XD

l3igbite' XD Active Member

10 ธันวาคม 2011
    เคยกันหรือเปล่าครับ?
    พอเราเจออะไรดีๆพวกเรื่องเกี่ยวกับพลังจิตหรือเรื่องพ่อมด แม่มด มนุษย์ต่างดาว หรือเรื่องลึกลับต่างๆ หรือพอจะอ่านกระทู้บางกระทู้ในเว็บพลังจิต หรือท่องเน็ตแล้วไปเจอเรื่องแปลกๆโดยบังเอิญ คอมมักจะดับเอง อยู่ๆก็เน็ตหลุด คอมค้างคลิกอะไรไม่ได้จนต้องกดปุ่มรี เมาส์ไม่เลื่อน หรือเล่นในโทรศัพท์โทรศัพท์ก็ค้าง ดับเอง แบตหมด หรือแบตลดเร็วจนในที่สุดก็หมด แล้วพอเรากลับไปเข้าที่เดิมอีกมันก็เป็นอีก จนต้องตัดใจและไม่อ่านเรื่องนั้น คือผมเป็นคนนึงครับที่ชอบเอาลิ้งเรื่องแปลกๆที่ชอบท่้องเน็ตเจอ หรือลิ้งกระทู้ในเว็บพลังจิตไปฝากไว้ในอีเมลล์แล้วกดส่งเข้าเมลล์ตัวเองอีกที และจากนั้นก็เข้ารหัสอีมลล์นั้นไม่ได้อีกเลย เสียดายมากครับเพราะบางเรื่องบัญเอิญเจอและหามันไม่เจออีกแล้ว ตอนนี้ผมเลยลองเปลี่ยนมาเป็นฝากลิ้งไว้ในเฟสบุ๊กครับซึ่งผมสร้างกลุ่มขึ้นมาเพื่อเอาไว้ฝากลิ้งโดยเฉพาะ ก็ไปได้ดีครับพอฝากเสร็จกดโพสต์แล้วลองคลิกตรวจสอบดูก็ดูได้ครับ แต่พอวันต่อมาจะคลิกอ่านเรื่องนั้นต่อมันก็บอกไม่มีลิ้ง แล้วขึ้นสีขาวๆทั้งจอครับ คืออารมณ์เสียมากครับ อย่างกระทู้พ่อมด แม่มด ในเว็บพลังจิตผมก็เอาลิ้งไปฝากไว้ในเฟสแต่ไม่กี่วันต่อมาดันโดนเจ้าของกระทู้ลบซะเองคือมีอะไรดลใจให้ลบหรือเปล่าครับ ฮ่าๆ (เสียดายจัง) ตอนนี้ผมกำลังอ่านกระทู้เรื่องมนุษย์ต่างดาวอยู่ครับที่ชื่อกระทู้บอกว่า มนุษย์ต่างดาวบอกเราหรือยังว่าเราควรไปเมื่อไหร่ (ถ้าชื่อกระทู้ผิดก็ขออภัยด้วยครับ) ผมอ่านได้ถึงหน้า 7 ครับที่เขาบอกว่า 'ถ้าใครอ่านมาถึงหน้านี้แสดงว่า........' หลังจากนั้นผมก็อ่านกระทู้นั้นไม่ได้อีกเลยคือเปิดคอมแล้วหาไม่เจอ พอเปิดอ่้านในโทรศัพท์หาเจอครับแต่มันไม่โหลดหน้า 8 ให้ - -
    อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ ความบังเอิญ เน็ตผมกากเอง โทรศัพท์ผมกาก หรือมีอะไรสักอย่างที่คอยขัดขวางไม่อยากให้ผมอ่านหรือเปล่า
    ยังไงก็ขอบคุณครับที่มาฟังผมระบายในกระทู้นี้ หากตั้งกระทู้ในหมวดที่ไม่เหมาะสมก็ขออภัยด้วยนะครับ ^^

2. elsa

elsa สมาชิก

11 มิถุนายน 2007
    ไม่เคยครับ ลื่นปรื้ดๆตลอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2013
  3. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

ห้องลึกลับก็ต้องมีบ้าง เรื่องลึกลับอ่ะ!?!??!
    เเต่ห้องภัยพิบัติก็ลึกลับไม่เเพ้กันครับ!!!

4. สหพัฒน์

สหพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

สแกนไวรัสบ้างน่ะ หรือไม่ก็เปลี่ยนเครือข่ายเน็ต เปลี่ยนโทรศัพท์ เปลี่ยนคอมไปเลย ลองดูซิมันจะหายไหม...

5. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    เรื่องพ่อมด แม่มด ไม่ควรจะไปสื่อถึงมัน

จึงจะเป็นเรื่องที่ประเสริฐกับตัวเอง

ดีแล้วที่มันหายไป .... เพราะมีเรื่อง

ที่ประเสริฐกว่านั้น ให้กระทำ

6. Revealed

Revealed Active Member

22 มิถุนายน 2013
    อ่านกระทู้นี้ ทีแรกไม่อยากตอบนะ เพราะคิดว่า มันเป็นเรื่องบังเอิญ จขกท.คงคิดไปเอง

แต่ดูชื่อเจ้าของกระทู้แล้ว เลยเปลี่ยนใจมาตอบ อิอิ ^^

---

เราก็เคยเป็น แต่ตอนนั้นก็คิดว่าคิดไปเองเหมือนกัน

มันจะเหมือน ไฟดับ หรือไม่ก็ เน็ตหลุด เวลาเรากำลังจะอ่านอะไรสำคัญๆ (ส่วนใหญ่จะเกี่ยวกับมนุษย์ต่างดาว)

แล้วเวลาที่มันเป็นแบบนั้น มันจะขนลุก อาการเหมือนตอนบอกหวยแม่ 2 ตัวบนแล้วถูกอ่ะ อยู่ดีๆก็บอกแม่ไปว่า XX แล้วพอบอกเสร็จ ก็จะขนลุกเลย.. เหมือนกับมันรู้อยู่ลึกๆว่า ตัวนี้แหละ ใช่เลย มันจะออก

แล้วมันก็ออกจริงๆ ตรงๆเลย XX --'

แต่ทำได้ครั้งเดียวนะ จริงๆไม่เรียกว่าทำได้หรอก มันเป็นเองมากกว่า อยู่ดีๆก็นึกอยากบอกหวยแม่

แต่ก็ไม่เคยบอกอีกเลยนะ

ที่เล่าเนี่ย จะให้สังเกตว่า เวลามันเกิดขึ้น จะมีอาการขนลุกด้วยไหม ???

เพราะส่วนใหญ่แล้ว ถ้าอะไรที่มันมีเหตุผลในการเกิดขึ้น(ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ) มันจะชอบมีอาการขนลุกด้วยน่ะ ><

7. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างกับหนังเรื่องเดอะ ริงค์เลยนะท่าน

8. rnuir

rnuir เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2006
    ผมเคยเล่นเนตสมัยยังใช้ dial up อยู่
    เล่นตอนกลางคืนข้างๆคอมจะมีแฟกซ์เครื่องนึงมีหน้าจอบอกตัวเลข
    พอเล่นไปประมาณตี1-2 จะมีเสียง ติ๊ดๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆๆๆ พอผมมองไปที่แฟกซ์ก็เห็นตัวเลข
    5ขึ้นมาตามจังหวะเสียงติ๊ด แบบนี้ 55555555555555555
    ผมนี่ขนลุกเลย บรื๋อ...... เป็นอย่างนี้บางคืนครับไม่บ่อย

9. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    เคยเป็นครับ บ่อยจนเลิกคิดแหล่ะ({)

10. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะมีหลายคนที่เคยเจอนะคะ...คิดว่าเป็นไปได้ ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร

11. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    คุณครูเคยเจอป่าวครับ?:p

12. Kinglondon

Kinglondon Active Member

14 กันยายน 2010
    ของผมลืมจ่ายค่าเน็ต ^__^

13. Delta6

Delta6 สมาชิก

10 สิงหาคม 2014
    พอเครื่องค้างผมลงวินโดวส์ใหม่ หายเลย เข้าได้หมด
    เมดูซ่าที่เป็นคนหัวมีงูเยอะๆมีจริงไหม ผมชอบลาบงู อยากินมาก ต้องทำไง อิอิ

14. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้องู รสชาติเป็นยังไงคะ
    เค้าบอกว่าเหมือนเนื้อไก่ แต่อร่อยกว่า จริงเหยอ?

15. mngo

mngo เป็นที่รู้จักกันดี

พูดไปขำๆงั้นแหละครับ กินตอนล่าสุดตั้งแต่เด็กๆนู่น 555

จำได้ว่าตอนเด็กๆนี่รู้สึกคล้ายๆกินปลา ตอนนั้นต้มงู

แต่ถ้าคล้ายไก่สุดคงจรเข้

แต่มีเพื่อนผมนี่สุดพิศดารกว่านั้นอีก กิน กิ้งกือ ตัวที่มันดำๆอ่ะ ผมล่ะสยอง มันบอกว่าเอาไปต้มน้ำร้อน และแกะเปลือกกิ้งกือออก ข้างในเหมือนเนื้อกุ้ง ใช้ใส่ปรุงแทนปลาในน้ำยาขนมจีนได้
    มันกินหมด ทั้งหมา จิ้งจก กบ เขียด แย้ ตุ้กแก คางคก ถ้าคนปรกติไม่เดือดร้อนที่ได้กินอาหารครบสมบูรณ์3มื้อคงจะอ้วก แต่บางคนต้องกินเพราะไม่มีเงิน อิอิอิ