เคยไหมครับ?

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย T-1970, 23 มีนาคม 2008.

1. T-1970

T-1970 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2007
    ...ไม่ทราบว่าท่านใดเคยฝันซ้ำๆ ว่าตัวเองเข้าไปอยู่ในสถานที่แปลกๆบ้างไหมครับ??? (ความจริงสถานที่นั้นไม่ได้มีอยู่จริงในโลกนี้...แต่พอเวลาที่ฝัน กลับรู้สึกว่าตัวเราคุ้นเคยกับสถานที่นั้นมาก และมักจะฝันแบบเดิมซ้ำๆบ่อยๆ)....ซึ่งผมก็ไม่ค่อยจะแน่ใจว่าเป็นเรื่องของจิตในระดับ Unconscious ตามทฤษฎี Psychoanalysis จริงหรือ???..หรือว่า เป็นอะไรที่ซับซ้อนกว่านั้นตามหลักของพระพุทธศาสนา???....ท่านใดที่พอจะมีประสบการณ์อยากให้ลองเล่าสู่กันฟังบ้างครับ!!!...

2. Funk

Funk สมาชิก

เคยฝันแบบว่า เหมือนเตือนก่อนล่วงหน้าเลยค่ะ
    พอตื่นเช้ามาและไปถึงที่ทำงานปรากฎว่าเอกสารหายไป แต่ก็หาเจอนะคะเพราะไปอยู่กับพี่อีกคน

ส่วนในความฝัน ฝันว่า ถูก หัวหน้าดุ เรือ่งอะไรก็ไม่ทราบ

คิดไปคิดมาเหมือนความฝัน เลยยย

3. FCM

FCM Active Member

ชอบฝันแบบดูอะไรก็ฝัน ส่วนใหญ่จะเป็นไซอิ๋วช่อง3

แต่ก็มีเหมือนแบบคุณบ้าง

4. FCM

FCM Active Member

ลืมบอกชาติก่อนจิตคุณผูกกับสถานที่นี่หรือเปล่า

5. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007

6. ศรีศิลป์

ศรีศิลป์ สมาชิกใหม่

ผมก็เคยฝันนะครับ ผมฝันว่าผมได้ไปที่บ้านเรือนไทยหลังหนึ่ง ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันอยู่ที่ไหนแต่ผมมีความรู้สึกว่าผมเคยอยู่ที่นี่ ผมรักที่นี่ สภาพบ้านในฝันของผมเป็นบ้านไม้ยกพื้นหลังใหญ่มาก แต่ร้างไปแล้วครับ
    จากนั้นผมในฝันก็เดินขึ้นไปในบ้านหลังนั้น

7. ศรีศิลป์

ศรีศิลป์ สมาชิกใหม่

ผมเดินเข้าไปในห้องๆหนึ่ง ในห้องนั้นมีตู้อยู่ใบหนึ่งครับ ผมในฝันก็สงสัยว่าทำไมบ้านร้างและเก่าขนาดนี้ยังมีตู้เสื้อผ้าสภาพดีเหลืออยู่ ผมก็เลยเปิดตู้ดู
    ที่บานประตูตู้นั้นก็มีกระจกด้วย ผมก็เลยส่องกระจกดู ปรากฏว่าภาพที่เห็นในกระจกนั้นไม่ใช่ผม รึใช่ก็ไม่รู้ แต่เป็นผู้หญิงสวมชุดไทยโบราณ(ทางพม่า)ครับ
    ผมตกใจมากเลย ก็เลยตื่น เลยครับ
    ฝากผู้รู้ช่วยตอบผมที่นะครับว่า ผู้หญิงที่ผมเห็นในกระจกนั้นเป็นใคร เกี่ยงข้องกับผมยังไง