เงินบริจาคในบัญชีของป้าเหลือให้น้องหมา600ชีวิตกินไม่กี่บาท..น้องๆไม่มีข้าวกินติดกันมา5วันแล้ว

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 16 กันยายน 2020.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    คลิปจากยูทูปซึ่งผมผู้เปิดกระทู้คิดว่าน่าจะเป็นป้าท่านเดียวกันครับ ขอความเมตตาทุกท่านช่วยน้องๆหมาที่น่าสงสารเหล่านี้ด้วยครับ

(#เงินบริจาคในบัญชีของป้า..เวลานี้เหลือให้น้องหมาในนิคม600ชีวิตกินไม่กี่บาท..น้องๆไม่มีข้าวกินติดกันมา5วันแล้วคะ..โปรดเมตตาหมาในนิคมด้วยเถอะคะ..หมาอดกันมา5วันแล้ว)

#ป้าติ๋มให้ข้าวน้องมาเป็นสิบๆปีตรงนี้!!!ยังไม่ท้อเหมือนเช่นทุกวันนี้!!ถ้าหากป้าถอดใจ..ขอพัก..พอจะมีใครมาทำต่อ..สานต่อป้าไหมคะ!!น้องๆต้องมีคนให้ข้าว..ไม่เช่นนั้นน้องๆคงต้องอดตายหรืออาจจะต้องกินกันเองแล้วจริงๆ

#เข้าวันที่5ในวันนี้ ทำไมป้าติ๋มถึงเงียบไป!!ไม่ติดต่อมา..
    ##มีคนที่ช่วยโพสขออาหารให้ป้าติ๋มเพื่อเอาไปเลี้ยงน้องๆก็เงียบ!! จนคนโพสเขาขอพักสักระยะ..เพราะเขาก็กดดันที่ช่วยอะไรน้องๆของป้าติ๋มไม่ได้...
    #ป้าติ๋มก็ท้อแท้คะ จนป้าคิดว่าอยากจะหยุดให้น้องๆกินไปเลย...
    #พวกเราคนรักสัตว์ คงไม่อยากได้ยินคำนี้ คงไม่อยากให้ป้าเลิก!!!เพราะถ้าไม่มีป้า..ก็ไม่มีใครจะมาเสียสละทำตรงนี้นะคะ..ขอกำลังใจ ขอความเมตตา กรุณาจากท่านผู้ใจบุญ ได้โปรด!!ช่วยน้องในนิคมอุตสาหกรรมไฮเทค บางปะอิน600ชีวิตนี้ด้วยนะคะ..
    ###ตอนนี้เงินบริจาคในบัญชีป้าติ๋ม..เหลือไม่กี่บาทคะ..
    #ขอให้เงินบริจาคเข้ามาบ้างเถอะนะคะ..จะบอกป้า..ให้ป้าลุกขึ้นมาทำเพื่อน้อง..ไม่ใช่เงินบริจาคไม่มี ป้าก็จะปล่อยให้น้องๆอดนะ!!!น้องๆอดมา5วันแล้ว...อย่าให้มีวันที่ 6 วันที่ 7 8 9 10อีกเลยนะคะ...
    *******เรายังต้องกิน พวกเขาก็ยังต้องกินเหมือนเรา!!ความหิวมันทรมานนะคะ******
    ##ขอความเมตตา...โปรดแบ่งปันเศษเงินเล็กน้อย..ให้หมาจรจัดที่ขาดคนเหลียวแล..นอกจากป้าติ๋มเท่านั้นที่จะทำให้ชีวิตน้องๆอยู่รอด..หากผู้ใจบุญเมตตาร่วมด้วยช่วยน้องๆนะคะ
    ##โอนช่วยค่าอาหารน้องๆในยามนนี้ที่ไม่มีเงินบริจาคเหลือสักบาทเดียว ได้ที่บัญชีป้าติ๋มโดยตรงธ.ไทยพาณิชย์8122874896 ลำดวน สิงห์สาตร์คะ
    #เมตตาด้วยนะคะ ขอทุนต่อชีวิตให้พวกเขาสัตว์ยากไร้ด้วยนะคะ...

ขออนุญาตโพสต์เพื่อบอกบุญ อนุโมทนาสาธุค่ะ
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=3434881009909972&id=2241311255933626

933096856570_o.jpg?_nc_cat=100&_nc_sid=110474&_nc_ohc=snqW5ZFGomcAX9xcd15&_nc_ht=scontent-kut2-1.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2020
  2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอช่วยน้องหมา500บาทครับ ขอความเมตาทุกท่านช่วยๆกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ก็มันเป็นอย่างนั้น

ก็มันเป็นอย่างนั้น สมาชิก

จิตติมา ติ๊บโท๊ะ และครอบครัว ขอร่วมบุญและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ สาธุๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา: