เจตนา มวลสาร พิธีกรรม ประสบการณ์กับพระขุนแผนเนื้อว่านผสมผงรกแมว หลวงปู่คำบุ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทิพย์ญาณ, 28 มิถุนายน 2014.

1. สายฟ้า11

สายฟ้า11 Active Member

11 กรกฎาคม 2014
    ขอให้พุทธคุณพระขุนแผนรกแมวที่พวกพี่ๆ ได้ร่วมทำบุญเทพื้นสร้างโบสถ์ครั้งนี้ขอให้สมความปรารถนาตามคำอธิฐานด้วย สาธุครับผม

2. กงจักร009

กงจักร009 เป็นที่รู้จักกันดี

พระขุนแผน รุ่น เมตตามหาระรวย มีทั้งหมด 8 เนื้อ
    ไม่รวมเนื้อนำฤกษ์ ก็มี

1. เนื้อแร่เหล็กน้ำพี้ 2.เนื้อไม้ตะเคียนทอง 3.เนื้อไม้รักแดง
    4. เนื้อไม้กาฝากรักกาฝากกาหลง 5. เนื้อว่านดอกว่านดอกทอง 6. เนื้อว่านสาวหลง 7. เนื้อไม้แหย่แย้ 8. เนื้อว่านผสมชานหมาก

เนื้อดอกว่านดอกทอง

มาว่าต่อเรื่องขุนแผนว่านผสมรกแมวเนื้อดอกว่านดอกทองครับ คือผู้สร้างพระขุนแผนต้องการสร้างพระขุนแผนที่ให้ผลที่รุนแรงทางด้านเสน่ห์ เมตตา และโชคลาภ เอาไว้ซักหนึ่งรุ่นครับ และอยากให้คนที่ ศัรทธาและร่วมสร้างโบสถ์ได้ใช้พระที่ผสมว่านดอกทองได้ใช้ว่านดอกทองจริงๆ ( เพราะพระเครื่องของหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ที่เป็นขุนแผนผงพรายกุมารเนื้อว่านดอกทองแพงมากๆ และใช้ดีจริงๆ ผมผู้เขียนเคยมีหนึ่งองค์ บอกได้คำเดียวว่าเยี่ยมมากๆ ) จึงสร้างเนื้อนี้ขึ้นมาครับและก็เสียดายวิชาของหลวงปู่คำบุ ที่หลวงปู่มีความเชียวชาญทางด้านเสน่ห์เมตตาและวิชารกแมวมากครับ ใครที่เคยมากราบหลวงปู่คำบุแล้วจะรู้ว่าพลังเมตตาในตัวหลวงปู่คำบุแรงมากครับ และใครที่ให้หลวงปู่จารแผ่นหลังให้จะรู้ว่าของจริงครับ ต้องการให้หลวงปู่จารคาถาบทไหนที่แผ่นหลังรับรองได้สมใจครับ ส่วนตัวผมไปทีไรก็ให้หลวงปู่จารด้านเมตตามหาเสน่ห์ให้ตลอดครับแล้วก็ไม่ผิดหวังครับ ที่มาเล่าเรื่องว่านผู้สร้างก็ได้คำแนะนำจากหลวงปู่คำเป็งในการหาว่านดอกทองที่ขลังรุนแรงว่ามีอยู่สองสายพันธ์ คือของไทยและของเขมรครับ (แต่ว่านดอกทองมีทั้งหมดถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะ 12 สายพันธ์ ) ต้องสั่งซื้อมาจากฝั่งลาวและต้องบอกด้วยว่าหลวงปู่คำเป็งจะเอามาสร้างพระเพราะถ้าไม่บอกจะไม่เอามาให้ครับเพราะหายาก และต้องเอาทั้งตัวผู้และตัวเมียมาอยู่ด้วยกัน ต้องเอาทั้งหัวว่านตัวผู้และตัวเมียด้วยถึงจะครบสูตรและรุนแรง และได้น้ำมันว่านดอกทองที่เป็นหัวเชื้อ จากหลวงพ่อพิจารณ์ วัดโพธิ์ผักไห อยุธยา มอบให้มา 1 ขวดผสมสร้างพระขุนแผนด้วยครับ และหลวงปู่คำเป็งเคยสร้างพระเครื่องที่มีความพิเศษคือฝังหัวว่านดอกทองไว้ด้านหลังพระเครื่องในรูปแบบของ แม่แปดแหกครับ และก็ใช้ได้ผลมาแล้วในอดีตครับ ตอนนี้ไม่มีให้เห็นเลยครับ ที่นี้มาพูดถึงเรื่องพุทธคุณของขุนแผนเนื้อว่านผสมรกแมวเนื้อว่านดอกว่านดอกทอง คงเป็นที่ รู้ๆ กันครับว่าเป็นแบบไหน ผมคงไม่ต้องบอกว่ารุนแรงยังไงครับ เพราะท่านสมาชิกก็เคยได้ยินได้ฟังมาบ้างแล้วในสมัยโบราณคนโบราณนิยมใช้ดอกว่านดอกทองที่ตากแห้งแล้วมาแช่น้ำมันหอมเอาไว้เจิมหน้าเวลาไปจีบสาวครับ แต่ถ้าถามผม ผมบอกตรงๆ ไม่ต้องปิดบังกัน พุทธคุณเน้นหนักทางด้านมหาเสน่ห์ที่รุ่นแรงจริงๆ ไม่ต้องอธิบายอะไรมากครับ มีคนใช้บูชามานานแล้วครับ แล้วก็ใช้บูชาได้ทั้งหญิงและชายครับ ยุคนี้แล้วครับหญิงชายเท่าเทียมกันครับ ไม่ใช่จะมีด้านมหาเสน่ห์อย่างเดียวครับ โชคลาภก็มีนะครับ ต้องลองหามาบูชาดูครับ วันหน้าผมจะมาเล่าพุทธคุณของขุนแผนว่านผสมรกแมวเนื้อว่านสาวหลงครับว่าสุดยอดแค่ไหนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      650.9 KB
      เปิดดู:
      144
      ขนาดไฟล์:
      702.2 KB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      634.6 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      746.1 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      727.2 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      172
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      1,370
    • เสก 2.jpg
      เสก 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      3.5 MB
      เปิดดู:
      112
  3. กงจักร009

สุดยอดมากๆ ครับพี่แควใหญ่สุดยอดจริงๆ ครับพี่ไม่ผิดหวังครับที่นับถือหลวงปู่คำบุครับซักวันพี่จะได้รับรู้ความขลังในพระขุนแผนครับจริงๆ ขอให้สมหวังในสิ่งที่ขอนะพี่ สาธุครับหลวงปู่

4. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่คำบุ สวัสดีครับพี่กงจักร ผมได้อ่านพุทธคุณของพระขุนแผนของหลวงปู่แต่ละเนื้อ(ซึ่งจริงๆแล้วยังไม่หมด)แล้วผมยังอยากหาบูชามาให้ครบทุกเนื้อเลยอ่ะครับพี่ เดี๋ยวไว้รอโอกาสดีดีก่อนผมคงได้ร่วมทำบุญวัดสุ่งช้างกับพี่อีกครับ ขอบคุณมากครับ

5. น้ำหมาก

น้ำหมาก เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2014
    พระขุนแผนผสมรกแมว ส่วนมากเท่าที่ได้รับรู้มาจะออกเมตตามหาเสน่ห์เด่นชัดมาก ส่วนโชคลาภก็มีแฝงพุทธคุณออกมา คือที่มีมาจะต้องอธิฐานบอกกล่าวต่อองค์พระขุนแผนครับ ถึงจะมีโชคครับ

6. คำหมากปู่

คำหมากปู่ Active Member

ยอดเยี่ยมคับ รออ่านเนื้อต่อไปอยู่คับ

7. กงจักร009

วันนี้ขอยกไปเล่าพรุ่งนี้ครับติดธุระงานกฐินวัดสุ่งช้างนิดหน่อยครับ ขอเตรียมงานอีกสองสามอย่างครับ พรุ่งนี้เล่าต่อครับ

8. สายฟ้า11

ยังรอฟังเรื่องเล่าอยู่นะครับพี่ ได้ความรู้ดีครับ

9. ทิพย์ญาณ

ทิพย์ญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    รอฟังต่อครับพี่กงจักร009

10. สายฟ้า11

ยังรออ่านนะครับพี่

11. กงจักร009

พระขุนแผน รุ่น เมตตามหาระรวย มีทั้งหมด 8 เนื้อ

1. เนื้อแร่เหล็กน้ำพี้ 2.เนื้อไม้ตะเคียนทอง 3.เนื้อไม้รักแดง
    4. เนื้อไม้กาฝากรักกาฝากกาหลง 5. เนื้อว่านดอกว่านดอกทอง 6. เนื้อว่านสาวหลง 7. เนื้อไม้แหย่แย้ 8. เนื้อว่านผสมชานหมาก

เนื้อว่านสาวหลง

มาว่าต่อเรื่องขุนแผนว่านผสมรกแมวเนื้อสาวหลง ผู้สร้างพระได้เคยพูดคุยกับคนเล่นว่านและคนแก่ที่ชอบปลูกต้นว่านไว้ในบ้าน และก็ได้ความรู้หลวงปูคำเป็งและหลวงปู่คำเป็งหวงว่านชนิดนี้มากครับ และก็มอบให้มามากพอสมควรมีกลิ่นหอมมากๆ ครับ (ว่านสาวหลงของแท้ต้องหอมมากครับ หอมทั้งใบ และรากครับ ไม่หอมไม่ใช่ครับ) จึงได้สร้างพระขุนแผนแยกออกมาหลายเนื้อ และเน้นเนื้อว่านให้มากในการสร้างพระครังนี้ และคนโบราณในอดีตนิยมปลูกว่านสาวหลงไว้ในบ้านเพื่อดึงดูดสาวๆ และเพศตรงข้ามให้เข้ามาหา และเวลาจะออกจากบ้านก็จะเอาใบว่านสาวหลงหรือไม่ก็รากว่านสาวหลงที่ตากแห้งแล้วพกติดตัวหรือไม่ก็เอารากว่านสาวหลงเหน็บไว้ที่หูเพื่อเพิ่มเสน่ห์ให้กับตัวเองครับ และพระเครื่องของหลวงพ่อแก้วในตำราการสร้างพระปิดตาหลวงพ่อแก้ว วัดเคลือวัลย์ ก็จะขาดว่านสาวหลงไม่ได้ครับ แต่ว่านชนิดอื่นๆ ขาดหรือไม่ใส่ก็ไม่เป็นไร แต่ว่านสาวหลงต้องไม่ขาด นี้แสดงให้เห็นว่าพลังพุทธคุณของว่านสาวหลงนี้ต้องไม่ธรรมดาครับ จึงไม่แปลกใจครับว่าพระเครื่องของหลวงพ่อแก้วถึงมีพลังที่ออกมารุนแรงมากครับ (แต่ไม่ได้หมายความว่าพระขุนแผนรกแมวจะแรงเท่าพระหลวงพ่อแก้วนะครับ ผมแค่พูดถึงพระที่สร้างตามตำราของพระเนื้อว่านเท่านั้นครับ) และพระขุนแผนว่านผสมรกแมวก็มีคนใช้บูชามาแล้วและก็ได้เคยเขีนยมาเล่าประสบการณ์มาแล้วครับในหน้าแรกๆ และก็หนักไปทางเนื้อว่านสาวหลงจริงๆ ครับ แต่เคยมีน้องผู้หญิง ได้ใช้พระขุนแผนผสมรกแมว เนื้อแร่เหล็กน้ำพี้ เนื้อว่านสาวหลง และเนื้อดอกว่านดอกทอง แต่พุทธคุณพระหนักไปทางโชคลาภและค้าขายครับเห็นน้องมาเล่าให้ผมฟังครับ และพระขุนแผนชุดนี้หลวงปู่คำบุ ได้เสกเน้นไปทาง โชคลาภ เมตตา ค้าขายครับ แต่ที่พุทธคุณพระออกไปทางมหาเสน่ห์มากๆ เพราะพลังพุทธคุณของว่านแต่ชนิดครับ พระเนื้อว่านถ้าผ่านการเผาไหม้มาหรือผ่านไฟมาจะให้พลังพุทธคุณชนิดของว่านลดน้อยลงครับ พระขุนแผนรุ่นนี้จะเน้นเนื้อว่านมากๆ และไม่ผ่านการเผาไหม้ครับ มีส่วนผสมและตัวประสารเนื้อพระน้อยครับ และที่สำคัญไม่ได้สร้างจากมาลสารของโรงงานปั๊มพระครับ ผมขอบอกได้ว่าพระขุนแผนเนื้อว่านสาวหลงใช้บูชาแล้วพุทธคุณพระออกมาตามเนื้อว่านครับ ห้อยพระที่ให้ผลทางเมตตามหาเสน่ห์ดูง่ายๆ ครับพกติดตัวจะรู้ได้ว่ามีคนนิยมชมชอบแล้วทักทายผิดกว่าเดิมครับ วันหน้าผมจะมาเล่าพระขุนแผนเนื้อไม้แหย่แย้ต่อครับ ว่าได้มายังไงของจริงหรือเปล่าครับ และพุทธคุณออกไปทางไหนครับ ขอไปเอามูลจากผู้สร้างก่อนครับ

ขนาดไฟล์:
      850.1 KB
      เปิดดู:
      184
      ขนาดไฟล์:
      742 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      4.2 MB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      4.8 MB
      เปิดดู:
      135
    • เสก 2.jpg
      เสก 2.jpg
      ขนาดไฟล์:
      3.5 MB
      เปิดดู:
      115
  12. กงจักร009

วันนี้ผู้สร้างขอให้เปลียนเรื่องเล่าบ้าง เพราะอาจเบื่อการอธิบายเนื้อว่านของพระขุนแผนครับพรุ่งนี้จะมาเล่าเรื่องการทดสอบเวทมนต์คาถาของตัวหลวงปู่เองที่ได้เรียนมาและทดลองว่าจะเกิดอะไรครับพรุ่งนี้ผมจะมาเล่าให้ฟังกันครับ

• ป 4.jpg
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      5.3 MB
      เปิดดู:
      176
  13. กงจักร009

วันนี้ผมจะมาเล่าเรื่องคาถาอาคมที่หลวงปู่คำบุได้เรียนมาจากครูบาอาจารย์ และได้ทดลองวิชาว่าเป็นยังไงครับ คือหลวงปู่คำบุท่านได้บวชตั้งแต่เป็นเณรครับ และก็ได้บวชเป็นพระในเวลาต่อมาเมื่ออายุครบบวช และได้เดินทางไปเรียนวิชากับอาจารย์หลายองค์ และได้มาทดลองด้วยตนเอง ผมรู้ว่าหลวงปู่เป็นพระที่มีความอดทนสูงมากผมสัมผัสได้ตอนหลวงปู่มาจารหลังให้ลูกศิษย์ที่วัดศรีสุดาราม กรุงเทพฯ ครับ คือหลวงปู่จะนั่งจารหลังให้ลูกศิษย์ตลอดทั้งวันจนมืดค่ำโดยที่ไม่บ่นซักคำ ถึงจะเหนื่อยแค่ไหนก็แค่พักซัก 5 นาที 10 นาทีเท่านั้นครับ และก็จารหลังจนครบหมดทุกคนครับ ที่นี้มาดูว่าหลวงปู่ได้ทดลองวิชาอาคมที่ได้เรียนมาแบบไหนครับ คือเรื่องนี้มีหลานของหลวงปู่เล่าให้ผมฟังนานมาแล้วครับ ก่อนที่หลวงปู่จะมีคนรู้จักอีกครับ คือเรื่องมีอยู่ว่าตอนเป็นเด็กหลานหลวงปู่ได้มาบวชเป็นเณรที่วัดกุดชมภูครับ และได้พักกุฎฏิห้องติดกับหลวงปู่ครับ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไร คือถึงเวลาเที่ยงคืนจะได้ยินเสียงหลวงปู่ท่องคาถาเป็นเวลานานๆ ทุกวันท่องอยู่ซักพักใหญ่ๆ ก็เงียบ เป็นแบบนี้อยู่ทุกวันจนมีวันหนึ่งสงสัยมากว่าทำไมหลวงปู่ต้องท่องคาถาเวลาเที่ยงคืนทุกวัน จึงได้แอบดูที่ข้างฝาเพราะเป็นแผ่นกระดานไม้และมีช่องห่างให้มองเห็น หลานหลวงปู่ได้เล่าให้ผมฟังต่อว่าเห็นหลวงปู่นั่งยองๆ จุดเทียนไขหนึ่งเล่มและเอาจีวรห่มคลุมร่างหลวงปู่และท่องคาถาอยู่นาน แล้วอยู่ๆ ร่างของหลวงปู่ก็ลอยออกหน้าต่างไปพร้อมกับแสงไฟของเทียนไข หลานเห็นหลวงปู่ลอยออกหน้าต่าง ก็ตกใจมากนึกว่าตาฝาดหรือไม่ก็ผีหลอก ( เพราะตอนนั้นเป็นเณรและยังเด็กอยู่ ) แต่ก็ยังแอบดูอยู่ครับ และก็รออยู่ซักพักใหญ่ๆ ก็เห็นไฟเทียนไขและหลวงปู่ลอยกลับเข้ามาในกุฎฏิเหมือนเดิมครับ แอบดูอยู่อย่างนี้หลายวันครับเพราะสงสัยมากและคิดว่ามันคืออะไร และบางวันก็ไม่เห็นหลวงปู่ลอยกลับเข้ามาทางหน้าต่างก็มีครับ ไม่กล้าเล่าให้ใครฟังเพราะกลัวโดนด่าว่าแอบดูหลวงปู่ และเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงๆ ครับเพราะผมได้ถามคนแก่ๆ ที่อยู่แถววัดกุดชมภูว่าเป็นเรื่อจริงหรือเปล่าคนแถววัดก็บอกว่า บางวันต้องเอาไม้บรรไดไม้ไผ่ขึ้นไปรับหลวงปู่ลงมาจากประตูทางเข้าวัดครับ เพราะหลวงปู่ลอยขึ้นไปติดที่ซุ้มประตูด้านหน้าวัดเป็นแบบนี้ประจำครับ และเป็นเรื่องที่เล่าขานกันมานานครับในสมัยที่หลวงปู่คำบุยังไม่มีชื่อเสียงในวงการพระครับ (คนที่เป็นญาติและได้สร้างเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่ปี 2522 ครับ บอกผมมาครับว่าเป็นเรื่องจริงๆ ถ้าท่านได้มีโอกาศมาวัดกุดชมภู ลองถามแผงพระหน้าวัดดูก็ได้ครับว่าจริงหรือไม่จริงครับ ) แต่เก่งมานานมากแล้วครับ และอยู่เบื่องหลังของวัดที่ดังๆ ในตอนนี้และได้มาจ้างหลวงปู่ให้จารตะกุดให้และให้ค่าจ้างดอกละ 100 บาทครับ วันหลังผมจะมาเล่าให้ฟังเรื่องการจารยันต์และเขียนยันต์ลงในวัตถุมงคลว่าจารแล้วจะมีพลังแบบไหนครับ

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      249.6 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      93
  14. คำหมากปู่

สาธุๆๆๆหลวงปู่ท่านเก่งจริงคับ แต่ท่านเก่งแบบเงียบ ผมสังเกตหลายครั้งแล้วเวลาที่ท่านมาปลุกเสกวัตถุมงคลที่กรุงเทพพิธีใหญ่ๆท่านจะนั่งนิ่งๆไม่สนใจอะไรเลยพอถึงเวลาเสกท่านจะนั่งเสกนานมาก รู้เลยว่าท่านตั้งใจเสกมากไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลของท่านเองหรือของเกจิท่านอื่นเห็นท่านก็ทำอย่างนี้ตลอด...ผมเข้ามาอ่านทีไรคิดถึงหลวงปู่ตลอดเลย....ติดตามรอฟังเรื่องต่อไปอยู่คับ ขอบคุณมากเลยคับ

15. อนาคินร์

อนาคินร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ!หลวงปู่คับ....พี่เซียนพระแถวบ้านก้บอกเล่ามาแบบนี้เหมือนกันคับว่าปู่เก่งจริง แต่ท่านเก่งแบบเงียบๆ ....

16. กงจักร009

วันนี้ผมจะมาเล่าเรื่องอภินิหารของวัตถุมงคลซักหนึ่งเรื่องครับ เมือคืนไม่ได้เขียนมาเล่าครับ เผลอนอนเล่นๆ ครับหลับยาวเลยครับ มาเล่าต่อครับผมว่าวัตถุมงคลของหลวงปู่มีอภินิหารเกือบทุกรุ่นครับเพีบงแต่ว่าจะออกไปแนวไหนครับ บางรุ่นออกโชคลาภดีมากๆ บางรุ่นให้ความเจริญรุ่งเรือง บางรุ่นให้ครบเลยก็มีครับแล้วแต่ความศัรทธาและแรงอธิฐานของเราครับ ผมรับรองว่าหลวงปู่ไม่ทอดทิ้งศิษย์ที่เคารพนับถือท่านจริงๆ ครับ และผมยังเชื่อว่าหลวงปู่ยังอยู่ที่วัดอยู่ครับ ถึงแม้จะมรณะภาพไปแล้วก็ตามครับ ที่นี้มาเข้าเรื่องวัตถุมงคลและอภินิหารต่อครับ คือมีอยู่วันหนึ่งช่วงเวลาใกลัจะค่ำแล้วพระอาทิตย์ก็เริ่มจะตกดินแล้วครับ ที่หน้ากุฎฏิไม้หลังเก่าด้านหน้าทางเข้าวัดได้มีลูกศิษย์ 2 -3 คนนั่งพูดคุยกับหลวงปู่คำบุแบบสบายๆ และลูกศิษย์ก็เอาเหรียญให้หลวงปู่จารบ้าง แผ่นตะกุดจารบ้าง รวมไปถึงพระเครื่องด้วยก็นั่งจารกันไปคุยกันไป และมีลูกศิษย์คนหนึ่งเพิ่งย้ายมาจากกรุงเทพฯ โดนย้านมาคนเดียวเป็นวิศวฯ มาทำงานอยู่อุบล คือมาทำงานที่อุบลครับ และเวลาอยู่ไกลๆ ครอบครัวพี่เค้าจะต้องเอาพระขุนแผนของหลวงปู่มาพกห้อยติดตัวทุกครั้ง เพื่อเสริมบุคลิกให้กับตัวเอง แต่ถ้าอยู่ที่กรุงเทพฯ และใกล้ครอบครัวจะไม่ห้อยพระขุนแผนของหลวงปู่ครับห้อยเหรียญครับ ผมคงไม่ต้องบอกนะครับว่าทำไมต้องเอาพระขุนแผนมาห้อยติดตัวเวลาอยู่ไกลครอบครัวนะครับ เพราะเราเป็นผู้ชายย่อมรู้ดีครับว่าเป็นยังไงครับ และผมไม่ขอบอกนะครับว่าเป็นพระขุนแผนรุ่นไหนครับ แต่บอกว่าเป็นขุนแผนก็พอครับ เวลาคนไม่ค่อยมีก็จะเอาให้หลวงปู่จารและเสกเพิ่มกำกับตลอด หลวงปู่ก็เต็มใจจารให้ครับ และวันนี้ก็ได้หยิบพระขุนแผนให้หลวงปู่จารกำกับให้ครับ พอจารเสร็จก็ใส่ตลับห้อยคอเหมือนเดิมครับ แล้วก็พูดคุยกับหลวงปู่และหลวงปู่ก็พูดคุยแบบกันเองมากๆ ครับและคุยแบบตลกๆ สนุกสนานยิ้มแย้มตลอดเวลา พอคุยกันได้เวลาพอสมควรก็ต้องให้หลวงปู่พักผ่อนเพราะเวลาก็ ประมาณ 3 ทุ่มได้ครับ พอหลวงปู่ขึ้นจำวัดแล้วก็แยกย้ายกันกลับบ้านครับ พี่คนนี้ก็ขับรถกลับมาที่พักที่ในจังหวัดอุบล พอขับกลับมาได้ซักครึ่งชั่วโมงขับช้าๆ คิดอะไรไปเรื่อยเปื่อย ซักพักก็ได้ยินเสียงหลวงปู่มาบอกที่ข้างหูว่า ตื่น....ตื่น...ตื่นเร็ว แก่ก็ไม่ตื่นครับ พี่แกหลับในครับขับไปได้ซักพักพี่แกก็รู้สึกร้อนที่หน้าอกครับและร้อนมากๆ ด้วยก็เลยทำให้สดุ้งตื่นแล้วก็หักรถกลับมาในถนนเพราะจะตกข้างทางแล้วครับ แลัวก็มาจับที่หน้าอกตรงที่มันร้อนแต่ที่ไหนได้ครับ เป็นพระขุนแผนที่หลวงปู่เพิ่งจารให้ตอนหัวค่ำวันนี้เองครับ และพอจับพระขุนแผนไปได้ซักพักความร้อนก็เริ่มคลายลงละกลับมาหมือนเดิม และรีบจอดรถข้างทาง แล้วพนมมือกำพระขุนแผนยกขึ้นบนหัวพูดออกมาว่า สาธุ..สาธุ..ครับหลวงปู่ที่ช่วยลูกไว้ พอหลังจากกลับถึงบ้านเป็นที่เรียบร้อยแลัว ตอนเช้าก็ได้รีบตื่นเอาของมาถวายหลวงปู่แต่เช้าเลยครับ และได้เล่าให้หลวงปู่ฟังเรื่องเมื่อคืน เล่าแล้วหลวงปู่ก็ได้แต่พูดว่าฮือๆ และก็ยิ้มๆ เท่านั้นครับ และตอนเล่าเรื่องให้หลวงปู่มีลูกศิษย์หลวงปู่ที่เป็นนักข่าวเดลินิวส์ก็ได้เอาเรื่องนี้ไปเขียนลงในคอลัมท์พระเครื่องครับ และนี้คือบุญฤทธิ์และอภินิหารของหลวงปู่คำบุครับ เป็นเรื่องจริงครับพยานที่นั่งฟังด้วยก็มีผู้หญิงชื่ิอแก้วเปิดศูนย์พระเครื่องที่ห้างยูเนี่ยนมอล์ชั้นใต้ดิน ปากทางลาดพร้าวครับ และยังมีอีกหลายเรื่องครับวันหน้าผมจะมาทยอยเล่าให้ฟังนะครับ ว่าหลวงปู่คำบุเก่งหรือไม่เก่งครับ และวันหน้าจะมาเล่าเรื่องคนอุบลไปอยู่ต่างถิ่นแล้วห้อยพระหลวงปู่รุ่นไหนที่ทำมาค้าขายจนฟื้นตัวและร่ำรวยในเวลาต่อมาครับ

17. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    มารอฟังภาคอภิหารและประสบการณ์จากท่านกงจักร009 ชอบครับ

ขนาดไฟล์:
      47.8 KB
      เปิดดู:
      70
  18. คำหมากปู่

อ่านแล้วอยากรู้จักว่าขุนแผนรุ่นใหนจะได้หามาบูชาเวลาขับรถออกต่างจังหวัดคนเดียว ส่วนตัวเวลาออกต่างจังหวัดผมจะห้อยครุฑ ตะกรุด พระอุปคตและเสือของหลวงปู่คำบุชุดนี้คับ อุ่นใจดี

19. กงจักร009

เนื้อไม้แหย่แย้

วันนี้ผมจะมาเล่าอธิบายเพิ่มของขุนแผนว่านผสมรกแมวเนื้อไม้แหย่แย้ครับ ผู้สร้างก็ได้รับมอบว่านไม้แหย่แย้มาจากหลวงปู่คำเป็งครับ ที่หลวงปู่ได้เก็บรักษาเอาไว้เพื่อเอาไว้สร้างพระเครื่องในครั้งต่อไป และได้ปลุกเสกตลอดเรื่อยมา คือหลวงปู่คำเป็งท่านเป็นพระที่ตั้งใจสร้างและปลุกพระเครื่องเพื่อให้ศิษย์ได้ใช้แล้วให้มีความสำเร็จสมความปรารถนาจริงๆ ครับ เพราะถ้าวันไหนไม่มีกิจ หรือไม่มีลูกศิษย์มากราบท่านก็จะปลุกเสกวัตถุมงคลทั้งวันทั้งคืนครับ วันหนึ่งก็หลายร้อยบทคาถาครับ เสกแบบนี้มาเป็น 10 ๆ ปีแล้วครับ วัตถุมงคลของท่านถ้าท่านได้เสกแล้วมีพลังงานมากมายครับ ที่นี้พอผู้สร้างพระขุนแผนผสมรกแมวได้รับว่านไม้แหย่แย้แล้วก็ได้ถามพุทธคุณของว่านไม้แหย่แย้ว่าดีด้านไหน หลวงปู่คำเป็งก็ได้อธิบายว่า คนโบราณทางภาคอีสาน จะนิยมพกไม้แหย่แย้และออกไปหาแย้เอาไม้แหย่ลงไปในรูแย้และตัวแย้จะติดออกมาเลยและก็เลยนำมาติดตัวกันมากเพื่อให้ผลทางด้านมหาเสน่ห์ โชคลาภ และโชคดีมีชัยชนะครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะหาได้ง่ายๆ ครับ เพราะเป็นไม้ที่หาได้ยากมากๆ หมายถึงของจริงๆ นะครับ ที่เอามาหลอกขายกันในราคาแพงๆ นั้นไม่ใช้ของจริงครับ (เพราะที่เอามาขายจะมีผิวคล้ายๆ หนามละเอียดๆ เต็มก้านและเวลาแหย่ลงไปในรูแย้หนามก็ไปเกี่ยวติดกับตัวแย้ก็เลยคิดว่าใช่ไม้แหย่แย้ครับ แต่จริงแล้วถ้าเป็นของจริงแหย่ลงไปในรูแย้จะเกาะติดออกมาเองครับไม่ใช่เอาหนามติดที่ตัวแหย้ออกมาครับ ) และผู้สร้างได้ถามหลวงปู่คำเป็งว่า หลวงปู่ครับผมไม่มีความรู้และไม่เคยเห็นไม้แหย่แย้เลย และถ้าคนเค้าถามว่าแท้หรือเปล่าผมจะตอบว่ายังไงครับ หลวงปู่ก็พูดสวนออกมาว่า ก็ช่างเค้าถ้าเค้าไม่เชื่อก็เรื่องของเค้า แต่ฉันว่าของฉันของจริงของคนอื่นไม่จริงหรอก และผมกล้าพูดได้ว่ายังไม่มีสำนักไหนสร้างพระผงจากไม้แหย่แย้ที่เป็นของจริงๆ เพราะหายากครับที่ได้มาสร้างพระขุนแผนก็เพราะหลวงปู่คำเป็งมอบมาให้ครับ เพราะหลวงปู่คำเป็งจะมีลูกศิษย์ที่เดินหาของป่ามาขายและนำมาถวายหลวงปู่ และคนเดินป่าจะรู้ว่าต้นไม้ชนิดไหนเป็นไม้แหย่แย้ครับ และหลวงปู่คำเป็งท่านเป็นคนภาคอีสานด้วยครับและมีความรู้ เรื่องว่านด้วยครับ และหลวงปู่เก่งคาถาอาคมสมัยเป็นฆารวาสก่อนบวชแล้วครับ และก็สามารถเช็คพลังพุทธคุณของไม้แหย่แย้ได้ว่ามีกำลังเท่าไหร่ครับ และหลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว สระบุรี ท่านสร้างดาวมงคลที่โด่งดังและมีความขลังดังไปถึงต่างประเทศมาแล้วครับท่านก็นิยมเอาไม้แหย่แย้ผสมทำวัตถุมงคลและดาวเอามาห และก็เอามากับว่านไม้แหย่แย้มักไว้ เพื่อให้น้ำว่านไม้แหย่แย้ซึมเข้าไปในดาวมงคลครับ และยังได้เอาไม้แหย่แย้มาเสกเป่าให้ลูกศิษย์ใกล้ชิดพกติดตัวครับ และนี้ก็เป็นเหตุให้ต้องสร้างพระขุนแผนเนื้อว่านไม้แหย่แย้ผสมรกแมวขึ้นมา เพื่อให้ผลทางด้าน เมตตามหาเสน่ห์ ให้โชคลาภและมีชัยชนะครับ ( เคยมีนักการเมืองพรรคใหญ่พรรคหนึ่ง ตอนออกหาเสียงทางภาคอีสานได้พกไม้แหย่แย้ออกหาเสียงก็ได้ชัยชนะ และได้เป็นนา ....ในเวลาต่อมาครับ ) และนี้คือพุทธคุณในตัวว่านไม้แหย่แย้ครับและได้ผ่านการปลุกเสกของหลวงปู่คำบุ และหลวงปู่คำเป็ง ผมว่าสุดยอดครับ พระขุนแผนว่านผสมรกแมวเท่าที่ผมทราบมา ใช้ได้ผลทุกเนื้อครับและเค้าใช้กันมานานแล้วครับ เพียงแต่พระขุนแผนไม่ได้โฆษณาอวดอ้างสรรพคุณแบบสำนักอื่นๆ มากครับ ผมกล้าให้ลองใช้เลยครับว่าพระขุนแผนของใครที่ว่าแน่ๆ ครับลองมาห้อยบูชาแข่งกันแล้วอธิฐานขอดูครับแล้วจะรู้ว่าเป็นเหมือนที่ผมพูดจริงหรือเปล่าครับ ต้องลองหามาบูชาติดตัวเอาเองครับแล้วจะรู้ว่าของเค้าดีจริงๆ ครับ เอาไว้มาจะมาเล่าขุนแผนเนื้อว่านชานหมากผสมรกแมวต่อวันหน้าครับ พี่แควใหญ่ และท่านสมาชิกที่แวะผ่านมาครับ

20. soravch

soravch เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ท่านกงจักร009,ท่านทิพย์ญาณครับ
    ผมขออนุญาติสอบถามเรื่องพระขุนแผนว่านผสมรกแมว รุ่นเมตตามหาระรวย
    องค์กดพิมพ์นำฤกษ์ทั้งตะกรุดทองคำและตะกรุดเงิน มีมวลสารอะไรบ้าง แยกมวลสารในการผสมเป็นแต่ละเนื้อเหมือนพิมพ์ปกติหรือไม่ครับ
    (ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพด้วยครับ )

ขนาดไฟล์:
      56.9 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      66.6 KB
      เปิดดู:
      149
      ขนาดไฟล์:
      75.6 KB
      เปิดดู: