เจอแสงประหลาด สีเขียวๆดูน่ากลัวเหมือนแสงกระสือในคลิปเลยอ่ะ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย อรมณีจันทร์, 28 มีนาคม 2010.

1. อรมณีจันทร์

อรมณีจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    :boo: เมื่อหลายคืนก่อนตอนที่ดิฉันกำลังดูถ่ายทอดสด

พวกเสื้อแดงที่เวทีผ่านฟ้าดิฉันลุกไปเข้าห้องน้ำตอนนั้นก็ประมาณ ตี2ได้
    (ขอบอกก่อนว่าพวกเวทีเสื้่อแดงเขาจะใช้เวทีกันตั้งแต่ 6 โมง - ตี5เลยนะคะ)
    ตอนออกมาจากห้องน้ำดิฉันมองออกไปทางหน้าต่างเห็นเป็นแสงสีเขียวที่ดูสยองๆแถมแสงสว่างมากๆเลยนะคะ

แล้ว เคลื่อนที่ได้ด้วย คิดว่าเป็นแสงกระสือแหล่ะคะ

เพราะ ลำแสง มันอยู่ในตำแหน่งที่มี ของเน่า ของเหม็นเลยแหล่ะ
    บ้านหลังนั้นดิฉันรู้จักดี

เพราะเป็นบ้านญาติของดิฉันเอง จะอยู่ใกล้ๆกันแต่ไม่ได้บ้านติดกัน

เขาจะเลี้ยงหมา เลี้ยงแมวไว้เยอะ แล้วมีเศษอาหาร จานข้าวแมว

พวกเศษขี้แมวก็มีเยอะมาก เพราะแมวหลายตัวทำความสะอาดไม่ทัน
    เศษขยะของเน่าเหม็น มันจะกองๆรวมอยู่ตรงนั้นแหล่ะ

เห็น ป้าบ่นๆเหมือนกันว่าแมวมันหายไปไหนไม่รู้ว่า

เขาจะคิดว่ามันคงจะโดนรถชนตาย ตอนแรกดิฉันคิดอย่างนั้นนะคะ

แต่พอเห็นคืนนั้น ดิฉันรู้เลย ตอนดึกๆที่ดิฉันได้ยินเสียงแมวมันร้องๆ

สงสัยกระสือ จับไปกินแล้วแน่นอน

โดยส่วนตัว ดิฉันคิดเลยว่ากระสือแน่ๆ แต่ดิฉันไม่ได้เห็นไส้ลอยไปลอยมานะคะ

เห็นแค่แสงสีเขียว เคลื่อนที่ไปมา ก็ยืนจ้องอยู่นานนะคะเพราะตกใจมากๆ
    ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน เอาเป็นว่าไมไ่ด้ตาฝาดนะคะ

ดิฉันอยากจะขอเตือน คนกทม และ คนย่านปทุมธานีนะคะ
    ระวังไก่ที่เลี้ยงจะหายนะคะ โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆๆ

ที่ปทุมธานี มีคนเจอกระหังมาแล้วนะคะ ( แต่ดิฉันไม่เคยเจอหรอก)

มีคลิปกระสือที่ปทุมธานี ( ในยูทูบ และ หลายเวบเอาลงไว้)

ส่วนในกทม แถวบ้านดิฉัน( บางขุนเทียน) เจอแสงประหลาด

**** พวกนี้ส่วนใหญ่เป็นพวกเล่นทาง ไสยศาสตร์****
    แล้วทำผิดกฏ เลยเจอ ครูบาอาจารย์สาปแช่งเอา
    ทำให้ กลายเป็น ปอบ กระหัง กระสือไป

2. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    กระสือนี่ ฟังจนชิน แล้ว แต่กระหังนี่สิ อืมมม น่าสนใจครับ ไม่ค่อยมีใครเห็นผีกระหังเท่าไหร่ มีแต่เห็นผีกระสือ กัน ผีกระหังจะหน้าตาไงน้อ มีกระด้งมีปีกบินได้ ตัวเขียว เหมือนในนิทานรึเปล่าน้อครับ