เชิญญาติธรรมส่งพระบรมสาริกธาตุ พระธาตุ แผ่นทองและพระเครื่องรวมบรรจุในองค์พระ 2 องค์

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย boontang, 13 กุมภาพันธ์ 2012.

1. boontang

boontang เป็นที่รู้จักกันดี

สถานที่สร้างสมเด็จองค์ปฐม​
    ณ สำนักสงฆ์บ้านเคาะ
    ม. ๔ ต.ณรงค์ อ.ศรีณรงค์ จ.สุรินทร์​

ข้าพเจ้าขออัญเชิญอาราธนาบารมีของ สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐม พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระสาวกทุกองค์ พระอริยสงฆ์เจ้าทุกองค์ พระโพธิสัตว์ทุกองค์ พรหมทุกองค์ เทวดาทุกองค์ พระสยามเทวาธิราชทุกองค์ ตลอดจน บารมีแห่ง พระศรีอาริย์ พระแม่กวนอิมโพธิสัตว์ พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ พระอรหันต์จี้กง เซียนทั้งแปด พระอิศวร พระวิษณุ พระนารายณ์ พระพรหม พระพิฆเนศ พระอินทร์ พระยม พระกาฬ พระแม่คงคา พระแม่ธรณี พระแม่โพสพ พระเพลิง พระพาย พระพิรุณ เจ้ากรุงพาลี พระภูมิเจ้าที่ ท้าวธตรส ท้าววิรุฬหก ท้าววิรูปักษ์ ท้าวกุเวร และพญายมราช หลวงปู่เทพโลกอุดร สมเด็จโต หลวงปู่ทวด ครูบาศรีวิชัย หลวงปู่เสาร์ หลวงปู่มั่น หลวงปู่สด หลวงปู่ขาว หลวงปู่ฝั้น หลวงปู่แหวน หลวงปู่สุข หลวงปู่ปาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำและพระนิยตโพธิสัตว์ทั้งหลาย รวมทั้งบารมีพ่อแม่ครูบาอาจารย์ พระสุปฏิปันโนทั้งหลายและ ผู้มีพระคุณทุกท่าน จงมาสถิตอยู่เหนือเศียรเกล้าของข้าพเจ้า และขอน้อมอาราธนา บุญบารมีของข้าพเจ้า ที่เคยสั่งสมไว้ในอดีตชาติในแสนโกฏิ กัปป์ที่ผ่านมา อันมีภพชาติที่เป็นพราหมณ์ และเป็นฤาษีบำเพ็ญตบะเป็นต้น ตลอดจนถึงบารมีในภพชาตินี้ที่ข้าพเจ้าได้เคยกระทำกุศลไว้แด่พระพุทธศาสนา และทำกุศลแก่สังคม และบุพเจตนาอัน แน่วแน่ที่จะสร้างกุศลแด่พระพุทธศาสนานี้ ขอพระบารมีอันประเสริฐเหล่านี้ทุกสิ่งทุกประการ จงมาเป็น เดชเป็นศรีเป็นตบะเป็นเดชพลังรวมศูนย์อยู่ในคำอธิษฐานของข้าพเจ้า ขอให้คำอธิษฐานของข้าพเจ้าศักดิ์สิทธิ์มีฤทธิ์จงทุกประการเทอญ และ ขอให้คำอธิษฐานนี้จงแผ่พลังไพศาลกังวาลก้องสะท้านโลกนี้ขึ้นไปสู่สวรรค์ทั้ง 6 ชั้น ชั้นรูปพรหมทั้ง 16 และ ชั้นอรูปพรหมทั้ง 4 และตลอดทั้ง หมื่นหมื่น โลกธาตุ แสนโกฏิจักรวาลภิภพ จบเจ็ดคาบสมุทรตลอดสุดก้นบาดาล และในที่อิสระทั้งปวง ตลอดทั้งชมพูทวีป ปุพพวิเทหทวีป อมรโคยานทวีป และอุตตรกุรุทวีป ไปจนสุดปลายทั้ง 8 ทิศของเอกภพนี้ เพื่อเป็นทิพย์พยาน ในกุศลเจตนาในการสร้างบุญกุศลนี้ของข้าพเจ้า เทอญ

วัตถุประสงค์ เพื่อบรรจุในองค์พระและเศียรพระ

ส่งมาที่
    สำนักสงฆ์บ้านเคาะ
    หมู่ 4 ต.ณรงค์
    อ.ศรีณรงค์ จ.สุรินทร์
    32150

โทร.088-1035854 พระอรัญ ปภฺสสโร (เจ้าอาวาส)​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2012
  2. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    กราบโมทนา สาธุ ๆ
    กับทุกท่านที่ได้ร่วมกันทำบุญ
    สร้างพระสมเด็จองค์ปฐมและทำสร้างกุศลทุกอย่าง
    ไว้ที่วัดแห่งนี้ในพระพุทธศาสนาด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

3. กรรณชิต

กรรณชิต เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2010
    ส่งได้จนถึงวันไหนคับ

4. sangk422

sangk422 Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2012
    ก่อนวันที่10 มีนาคม 2555 เพราะงานเริ่มวันที่ 11 มีนาคม 2555 ครับ

5. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    วันนี้ ส่ง EMS.ไปแล้วนะคะ เลขที่ TH 32150 ค่ะ
    ศิริเพ็ญ ช่อทับทิม

6. ICDS

ICDS เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    เดี๋ยวส่งไปให้วันนี้เลย
    ขออนุโมทนาในการสืบทอดพระพุทธศาสนาครั้งนี้ด้วย สาธุ สาธุ สาธุ........

7. kanamukrop69

kanamukrop69 Active Member

วันนี้ส่งพระบรมสารีริกธาตุแล้วครับ

8. wrabbit

wrabbit Active Member

จะรีบจัดส่งพระเครื่องและแผ่นทองไปนะคะ อนุโมทนา สาธุค่ะ

9. >น้องนาง<

>น้องนาง< เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    จะส่งแผ่นทองไปร่วมบรรจุนะค่ะ

10. sangk422

sangk422 Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2012
    แจ้ง
    คุณภัทรชัย
    คุณไพรรัตน์
    คุณศิริเพ็ญ

ได้รับแล้วครับ

กรุณา แจ้ง ชื่อ-นามสกุล วัน.......ที่.........เดือน........พ.ศ.........ปี........ เพื่อเขียนลงแผ่นทองบรรจุไว้ในองค์พระ ครับ

11. kanamukrop69

kanamukrop69 Active Member

แจ้งชื่อ
    ภัทรชัย สำราญบำรุง
    24 กรกฏาคม 2527 ปี ชวด ครับ

12. boontang

อนุโมทนาสาธุครับ

13. boontang

แจ้งทุกท่านที่ส่งของมาร่วมบรรจุในองค์พระ
    กรุณา แจ้ง ชื่อ-นามสกุล วัน.......ที่.........เดือน........พ.ศ.........ปี........ เพื่อเขียนลงแผ่นทองบรรจุไว้ในองค์พระ ครับ

14. boontang

แจ้งทุกท่านที่ส่งของมาร่วมบรรจุในองค์พระ

15. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    วันนี้ได้จัดส่งแผ่นทองและพระเครื่องไปร่วมบรรจุแล้วค่า

16. boontang

อนุโมทนาสาธุครับ

17. boontang

ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่ร่วมส่งแผ่นทอง พระเครื่อง และพระธาตุ มาร่วมบรรจุในองค์พระครับ

ทุกท่านที่ส่งทางมาวัดได้รับแล้วครับ

18. beautiful day

beautiful day เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้ส่งพระบรมสารีริกธาตุ พระเครื่อง ผ้ายันต์ ลูกแก้ว แผ่นทอง ฯลฯ เพื่อร่วมบรรจุองค์พระแล้วนะคะ คาดว่าน่าจะถึงประมาณ วันที่8 มีนาคม หรือเร็วกว่านั้น เพราะส่ง EMS ค่ะ
    น่าจะทันวันงานนะคะ
    ขออนุโมทนาบุญนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2012
  19. boontang

ขออนุโมทนาสาธุที่ร่วมสร้างมหากุศลครับ

20. Khun_ple

Khun_ple เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ได้ส่งพระผงไปร่วมบรรจุในองค์พระแล้วเมื่อวันที่ 5 มี.ค. 55 ค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ