เชิญบูชาวัตถุมงคล หลวงปู่บุญวัดหัวเขา จ. ลพบุรี เพื่อร่วมสร้างกุฏิถวาย

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 28 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบราคาบูชาครับ

2. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

บูชา ๕๐๐ ครับ

3. มิ่งเมือง

ว่าไปยังมีวัตถุมงคลหลายอย่างที่ทางวัดจัดสร้างกันเอง และหายากครับ

ที่เห็น ๆ ก็จะมี สมเด็จวัดหัวเขา รุ่น ๑
    สมเด็จหลวงปู่บุญ ผงปัถมังล้วน ๆ ด้านหลังจะเป็นยันต์ปั้ม
    ล็อกเก็ตหลวงปู่ แบบเล็ก และแบบใหญ่
    และล็อกเก็ต เล็ก แบบในรูปของคุณนาควะรัง

รูปแขวนหน้ารถ หน้าร้านค้า อันนี้หลวงปู่เจิมเอง ปิดทองเอง ทั้งหมด
    พระกริ่งรุ่นแรกที่ท่านตั้งใจสร้างเอง

ของหลายอย่างท่านตั้งใจสร้างมาสงเคราะห์ครับ

เวลาไปคุยกับหลวงปู่ท่านมักเล่าถึง ตอนที่ท่านหนุ่ม ๆ เดินธุดงค์ไปทั่ว ๆ และท่านเคยตั้งใจไปกราบหลวงปู่แหวนถึง ๓ ครั้ง และได้เสวนาธรรมกับหลวงปู่แหวน จนได้รับ ธรรมอย่างดียิ่งจากหลวงปู่ครับ

หลวงปู่บุญ วัดหัวเขา ท่านมีเมตตารับเป็นเจ้าภาพสร้างวัดในหลาย ๆ ที่ครับ ทั้งที่สุรินทร์ บุรีรัมย์ หลวงปุ่ท่านต้องการช่วยจรรดลง และรักษาพระศาสนา จนกว่าจะหาไม่ครับ

4. la8coste

la8coste เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีนะครับ^^

5. มิ่งเมือง

งานฉลองอายุครบ ๙๔

มีข่าวมาแจ้งครับ

ทางวัดหัวเขา จะจัดพิธีฉลองอายุครบ ๙๔ ปี ของพระครูสุนทรศีลวิมล หรือ
    หลวงปู่บุญเลิศ ฐานจาโร วัดหัวเขา

โดยจะจัดพิธีในวันที่ ๑๖ เมษายน ๕๑
    ตั้งแต่เวลา ๑๑.๐๐ น.
    จนเวลา ๑๒.๐๐ น. จะมีพิธีแสดงมุทิตาจิต รดน้ำสักการะแด่องค์หลวงปู่ครับ

ส่วน ๑๕.๐๐ มีพิธีมหาสงกรานต์ครับ

ดังนั้นจังขอเชิญผู้ศรัทะา และคณะศิยานุศิษย์ มาร่วมพิธีแสดงมุทิตาจิต ต่อหลวงปู่ผู้มีพระคุณ และเมตตา อันสุดประมาณ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      195.7 KB
      เปิดดู:
      135
      ขนาดไฟล์:
      143.4 KB
      เปิดดู:
      838
  6. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มิ่งเมือง
    วันนี้โอนเงินให้แล้วครับ เต็มจำนวน
    ขอบคุณมากสำหรับบุญกุศลและสิ่งดีๆ มีโอกาสคงได้ร่วมบุญกุศลอีก
    อยากไปกราบหลวงปู่ฯ อยากไปกราบเจ้าพ่อพระกาฬด้วย

7. มิ่งเมือง

โมทนาด้วยครับ

ถ้ามีโอกาสผ่านไปลพบุรี บ้านหมี่ต้องแวะไปนะครับ
    ยังมีพระดีอีกหลายองค์ในลพบุรีครับ เช่น
    หลวงปู่เพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ใกล้ ๆ วัดหัวเขา
    หลวงปู่ถม วัดเชิงท่า ศิษย์โดยตรงของสมเด็จพระสังฆราชแพ
    หลวงปู่เรือง อภัสโร
    และอีกหลาย ๆ องค์ครับ ไปทัวร์บุญได้เลย

(||)

8. มิ่งเมือง

มีข่าวดีครับ ผมได้พระปิดตานำทัพ มา ๑ องค์ครับ เลยขอนำมาให้พี่ ๆ ในเว็บได้บูชากันครับ

ส่วนพุทธคุณ คงไม่ต้องบรรยายครับ

ให้บูชาองค์ละ ๖๕๐ บาท คุณอาณัติ จองแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2008
  9. มิ่งเมือง

แม่แก้วมุกดา มีองค์เดียว

ให้บูชา ๔๐๐ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2008
  10. อาณัติ

ปิดตานำทัพ
    แม่แก้วมุกดา
    จองไว้ก่อนอย่างละ 1 องค์

11. มิ่งเมือง

โอ เร็ว สุด ๆ ครับ

รับทราบการจองของพี่อาณัติ ครับ

12. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอาณัติ เร็วสุดๆ คร้าบบบบ :cool:

พระปิดตานำทัพ ขอแนะนำครับ ใครยังไม่มี เอาไว้สักองค์นะครับ

13. อาณัติ

อยากให้ลูกศิษย์และผู้ที่เคารพศรัทธาหลวงปู่ฯ ที่มีอาชีพค้าขาย ได้ของดีไปช่วยในภาวะเศรษฐกิจอย่างนี้(ขอจองเฉพาะพระปิดตานำทัพ)

จึงขอยกเลิกการจองผงแม่แก้วมุกดา

14. มิ่งเมือง

ได้ครับ

รักทราบการยกเลิกการจองครับ เหลือแต่ปิดตานำทัพครับ

15. มิ่งเมือง

คาถาบูชาพระปิดตาพญาตลก

วันนี้ผมได้กระดาษรวมพระคาถาของหลวงปู่บุญเลิศ วัดหัวเขามาครับ
    ซึ่งมีคาถาของพระปิดตาพญาตลก ตระกรุดมหารูดน้อย และตระกรุดนาคบาศ รวมทั้งคาถาผ้ายันต์เช็ดหน้าพญาจิ้งจกครับ

คาถาพระปิดตาพญาตลก

นะโลน นะเล่น หัวเราะรำเต้น ปาสุอุชา มหาพิศวง
    โอมหลง มหาหลง ฤฤๅ ฤฤๅ ฤฤๅ ให้ฤๅชา เฮฮาหัวเราะ
    โอนนะโมพุทธายะ สิทธิสวาหะ
    นะเถิบ เถิบ โมเถิบ เถิบ มหาเถิบ

พระปิดตาพญาตลก

เป็นพระปิดตา ขนาดเล็ก ผสมจากผงปถมัง ที่หลวงปู่ท่านตั้งใจจารอักขระตามสูตร ซึ่งในปัจจุบันหลวงปู่ท่านไม่ทำผงปถมังแล้ว ซึ่งผงนี้เปรี่ยมไปด้วยพุทธคุณ และเน้นด้านเมตตา มหาเสน่ห์ ลูกค้าแม้อยู่ไกลแค่ไหนก็จะมาซื้อข้าว ซื้อของ นำไปปิดทองจะเป็นมหาสาริกามนต์ เจรจาที่ไหนมีแต่ความสำเร็จ
    สมปราถนา
    พุทธคุณเน้น ค้าขาย ความเก้าหน้า และเมตตาหมานิยม

บูชา ๓๕๐ บาท

ขนาดไฟล์:
      117.5 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      51.2 KB
      เปิดดู:
      95
  16. มิ่งเมือง

คาถาตระกรุดมหารูดน้อย

คาถาตระกรุดมหารูดน้อย
    อะอิอุ อิสวาสุ อะอาอิดี อุอู เอโอ อะอิอุ สุสวาอิ
    วิธีใช้ ให้นำไปเลี่ยม และแขวนไว้ที่เอว ภาวนาพระคาถาปลุกบ่อย ๆ ตระกรุดนี้ใช้ได้สารพัดเมตตามหานิยม เทพเทวามนุษย์รักษาเมตตา
    ศัตรูทำอันตรายมิได้ แคล้วคลาด โภคทรัพย์เพิ่มพูนยิ่งนัก คาดเอาไว้ด้านหน้า
    ใช้ได้สารพัด ศัตรูไล่มารูดไว้ข้างหลัง รูดไว้ด้านขวาเมตตาสาวรัก รูดไว้ด้านซ้าย มหานิยมค้าขายดี นักแล ฯฯฯ

หลวงปู่ท่านให้นำแผ่นตะกั่วเสก มาจารอักขระทั้งนอกและใน พร้อมมัดด้วยสายสิญจน์ เสก ท่านสร้างไว้ไม่มาก

บูชาดอกละ ๔๐๐ บาท

17. มิ่งเมือง

คาถาและวิธีใช้ผ้าเช็ดหน้าผูกจิต

คาถาและวิธีใช้ผ้าเช็ดหน้าผูกจิต (ผ้าเช็ดหน้าพญาจิ้งจก)
    พุทธะนิมิตตัง ธัมมะนิมิตตัง สังฆะนิมิตตัง นะเมตตา โมกรุณา
    พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู พุทธังผูกจิต ธัมมังผูกใจ สังฆังผูกไว้
    ให้มั่น นึ มึ พึ ทึ อึ

วิธีใช้
    ให้ว่าพระคาถา และกลั้นใจเช็ดหน้า พร้อมนึกถึงหน้าคนที่เราจะไปติดต่อเจรจา
    พบหาด้วย กิจการต่าง ๆ สำเร็จได้ดั่งใจแล ฯฯฯ

จารมือด้วยกินสอ เป็นตำราโบราณที่หลวงปุ่ท่านได้ร่ำเรียนมา สร้างไม่มากนัก
    ท่านจารลงบนผ้าเช็ดหน้า เพื่อให้พกติดตัวได้ง่ายครับ
    พร้อมทั้งปั้มยันต์จินดามณี ด้านทำมาหากินอีกครับ

มีสองผืน บูชาผืนละ ๕๐๐ บาท

18. มิ่งเมือง

ตระกรุดโสฬสธงชัย

สุดยอดแห่งตระกรุดมงคลครอบจักรวาล สายวัดหัวเขา

ตระกรุดโสฬสธงชัย (ตระกรุดพลิกแผ่นดิน)

ตะกรุดโสฬสธงชัย ปิดทองล่องชาดแบบโบราณ ยาว ๓ นิ้ว หวงปู่สร้างตะกรุดโสฬสธงชัยด้วยการลงบนแผ่นตะกั่วน้ำนม เป็นสูตรใหญ่ตกทอดมาจากอยุธยาลงไปว่าคาถาปลุกไปเรียกสูตรทีละตัวจนครบ และม้วนตะกรุดด้วยบทนารายณ์พลิกแผ่นดิน ถักเชือกลงชาดปิดทองลงถมแบบโบราณทุกขั้นตอน ปลุกเสกทุกวัน ทำพิธีเสกปิดและสมโภชตะกรุดทุกดอกในพระอุโบสถ ตะกรุดโสฬสนี้ถ้าได้ทำพิธีถูกต้องผู้ทำได้รู้จริงมีจิตสมาธิสูงเต็มภูมิแล้วจะเป็นตะกรุดนำชัยชนะและความสำเร็จมาให้ผู้ใช้อย่างมิรู้หลับรู้ตื่นเลย อุปเท่ห์ ตะกรุดโสฬสธงชัยนี้มีมากมายนักทั้งเป็นสิงหนาทคงทนแก่หอกดาบแคล้วคลาดโพยภัยอันตราย เจริญโภคาอายุ บำบัดโรคภัย กันผีปีศาจและเสนียดจัญไร บังเกิดลาภสังการะ เมื่อปรารถนาสิ่งใดย่อมสำเร็จได้ตามประสงค์

บูชาดอกละ ๘๕๐ บาท ผมมีให้บูชา ๒ ดอกเท่านั้นครับ
    ๑.
    ๒.

ตระกรุดโสฬสธงชัย เป็นตระกรุดมหาราข ตำราจักรพรรดิ์ ถือเป็นยอดแห่งตระกรุดสายวัดหัวเขา ที่หลวงปู่ท่านบรรจงสร้าง และใส่ มงคลทั้งหมดลงไป อีกทั้งท่านจารมือเอง ครับ จำนวนสร้างน้อยมาก นาน ๆ จะได้มาให้บุชากันครับ

ขนาดไฟล์:
      64.3 KB
      เปิดดู:
      88
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2008
  19. มิ่งเมือง

ผงแม่แก้วมุกดา

[/font]
    นางกวักผงแป้งปัถมังมหาคุณ ( แม่แก้วมุกดา ) ทำจากผงแป้งปัถมังมหาคุณ ผสมผงแป้งเจิมหน้าบ้านเศรษฐี ทำเป็นแม่แก้วมุกดา ให้พ่อค้าวานิชไปติดกระป๋องสตางค์เพื่อให้ขายดิบขายดีเป็นเทน้ำเทท่า หรือพกติดตัวเพื่อกวักโชคลาภเงินทองไหลมาเทมาเป็นร้อยเท่าพันทวี หลวงปู่บอกจิ๋วแต่แจ๋ว

ท่านให้นำติดตัวหรือใส่ในตระกร้าเงินครับ

ท่านมีข้อห้ามคือ ห้ามฝนให้ผู้หญิงหรือผู้ชายกิน ครับของแรงมาก ถอนยาก

บูชา ๔๐๐ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2008
  20. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนสอบถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับ พอดีได้ตะกรุดไม้รวกอุดเทียนชัยมานานหลายปีแล้ว แต่ได้ทำใบฝอยวิธีการใช้หายไปไม่ทราบว่าท่านใดรู้วิธีการใช้ และคาถาอาราธนาบ้างครับ ขอรบกวนด้วยนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้