เชิญบูชาวัตถุมงคล หลวงปู่บุญวัดหัวเขา จ. ลพบุรี เพื่อร่วมสร้างกุฏิถวาย

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 28 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

ตระกรุดไม้รวก หรือตระกรุดนาคบาศ

อาราธนาเหมือนตระกรุดมหารูดน้อยครับ

อะอิอุ อิสวาสุ อะอาอิดี อุอู เอโอ อะอิอุ สุสวาอิ...ฯ

ส่วนวิธีใช้ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันหรือเปล่าครับ

2. มิ่งเมือง

ตระกรุดบ่จน

วันนี้ได้ตระกรุดมหาโภคทรัพย์ หรือตระกรุดบ่จนคลุกผงจินดามณี มาให้พี่ ๆ บูชาแก้จนครับ

ตระกรุดมหาโภคทรัพย์เรือนหลวง ( ตะกรุดบ่จนคลุกผงจินดามณี )

เป็นตะกรุดที่สร้างชื่อเสียงให้กับหลวงปู่มากเพราะผู้ที่บูชาไปต่างพบประสบการณ์ทางโชคลาภมากมาย หลวงปู่จัดสร้างอีกครั้งหนึ่งโดยลงอาคมบนแผ่นเงินบริสุทธิ์ในพระอุโบสถด้วยยันต์นะมหาโภคทรัพย์ 8 สูตรล้อมรอบด้วยอักขระหัวใจเศรษฐี เวลาม้วนตะกรุดเสกด้วยคาถาเสริมทรัพย์ ถักเชือก ลงรักคลุกผงจินดามณีปิดทองคำแท้ แล้วเสกอีกครั้งจนมั่นใจเต็มกำลัง

ตระกรุดนี้เพียบพร้อมไปด้วยวิชามนต์โภคทรัพย์ บูชาไว้จะไม่ตกต่ำไปกว่าเดิม ไม่อด ไม่ยาก

มีดอกเดียว บูชา ๗๐๐ บาท
    ๑.

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2008
  3. มิ่งเมือง

เหรียญสิงห์ป้อนเหยื่อย

เหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อ เสือนอนกิน

เป็นเนื้อทองฝาบาตร มีองค์เดียว

เหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อรุ่นแรก ของหลวงปู่บุญ วัดหัวเขา ปลุกเสกทำวิชาแบบโบราณครบเครื่อง หลวงปู่เมตตาจารอักขระให้ทีละเหรียญ ท่านบอกว่าทำให้ครบเครื่องทั้งเมตตา อำนาจ หากิน กันศาตราวุธ แคล้วคลาด เป็นรุ่นแรกของท่าน ท่านจึงเทภูมิรู้ ภูมิธรรมให้จนหมดสิ้น เป็นการยากที่จะหาเหรียญหล่อที่จะครบเครื่องได้อย่างนี้อีก

และสำคัญคือเอาบาตรที่หลวงปุ่เคยใช้ ลงไปเป็นมวลสารด้วยครับ
    จึงทำให้มีอานุภาพด้านมหาลาภมากด้วยครับ

พุทธคุณ ครบทั้งเมตตา อำนาวสนา ทำมาหากิน ที่หนักสุดคือทำให้คนที่ชัง มารัก ใครเห็นใครรัก ใครพบก็เมตตา แม้แต่สิงห์ และเสือ ยังช่วยมีเมตตาต่อกัน

เนื้อทองฝาบาตร บูชา ๘๐๐ บาทครับ

ขอเอารูปเนื้อเงินมาลงก่อนนะครับ
    เหรียญสภาพดีและกล่องเดิมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2008
  4. มิ่งเมือง

ขอแจ้งความคืบหน้าในการก่อสร้างกุฏิสงฆ์ วัดหัวเขานะครับ

จากปัจจัยที่พี่ ๆ ร่วมบูชาวัตถุมงคลนั้น ขณะนี้ กุฏิสงฆ์มีความคืบหน้าอย่างมากในการก่อสร้างครับ ปัจจุบันนี้กำลังขึ้นหลังคา ติดฝ้าแล้วครับ ถือได้ว่าเสร็จไปแล้ว ๘๐-๙๐ %

ไว้มีโอกาสจะเอารูปมาให้โมทนากันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2008
  5. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง ปิดตานำทัพ1องค์ 650
    เหรียญกาฬนาคราช 1 400 รวม1050

พระกริ่งคงหมดแล้วใช่ไหมครับ

แล้วยังไง ปลายเดือนจะโอนเงินให้ครับ

6. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    สาธุ
    ด้วยอานุภาพแห่งพุทธ ธรรม สงฆ์ ขอบุญอันเกิดแต่การโมทนาบุญนี้จงถึงแก่สัตว์ลึกลับในวัตถุมงคลที่คอยช่วยเหลือข้าพเจ้าให้เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยยิ่งขึ้นด้วย

7. มิ่งเมือง

ปิดตานำทัพ คุณอาณัติ จองแล้วครับ
    เหรียญกาลนาคราชมีครับ

รายละเอียดคุยทาง PM นะครับ

8. wangnokan

wangnokan สมาชิกใหม่

ขอร่วมบุญจองรายการต่อไปนี้
    1. ผงแม่แก้วมุกดา 1 องค์
    2. พระปิดตานำทัพ

9. wangnokan

ขอร่วมบุญจองรายการต่อไปนี้
    1. ผงแม่แก้วมุกดา 1 องค์
    2. พระปิดตานำทัพ 1 องค์
    3. สิงห์ป้อนเหยื่อเนื้อทองฝาบาตร 1 องค์
    4. ตะกรุดโสฬธงชัย (พลิกแผ่นดิน) 1 ดอก
    รายการใดหมดแล้วกรุณาแจ้งด้วยครับ จะโอนเงินให้ภายใน 2 วันนี้
    ขอบคุณครับ
    <!-- / message -->

10. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ...อย่างงี้ต้องงบประมาณเท่าไหร่จ๊ะ เจ้าเอ๊ะ ... เง้ย
    พยายามใจเย๋น ๆ หน่อยน้อง ม่ายมีไร เข้ามาทักทายเล่น ๆ พร้อมโมทนาบุญน้องค่ะ....(ping) (ping) (ping)

11. มิ่งเมือง

แม่แก้วมุกดา
    สิงห์ป้อนเหยื่อยทองฝาบาตร
    ตะกรุดโสฬสธงชัย
    ทั้งสามรายการมีครับ

พระปิดตานำทัพ....หมดแล้วครับ

จะมีแต่พระปิดตาพญาตลกครับ

12. wangnokan

คุณมิ่งครับ ต้องขออภัยมีเหตุขัดข้องนิดหน่อย ขอยกเลิกการจองก่อนครับ

13. มิ่งเมือง

รับทราบ ยกเลิกการจองครับ

14. มิ่งเมือง

ปิดการให้บูชา

ขอแจ้งนะครับว่า วัตถุมงคลทั้งหมดที่ยังมีให้บูชาอยู่ในนี้ ผมขอระงับการให้บูชานะครับ

จะยังมีให้เฉพาะผู้จองไว้เท่านั้น

(good)

15. มิ่งเมือง

กรุสุดท้าย

ช่วงสุดท้ายแล้วครับ

ตามที่ผมได้เปิดกรุให้ร่วมบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่บุญวัดหัวเขาไปนั้น
    ตอนนี้เหลือวัตถุมงคลชุดชุดท้ายเพียงแค่สามรายการครับ ผมจึงขอเปิดให้ทุกท่านได้ร่วมบูชาอีครั้งหนึ่ง

ตระกรุดโสฬสธงชัย

ตะกรุดโสฬสธงชัย ปิดทองล่องชาดแบบโบราณ ยาว 3 นิ้ว หวงปู่สร้างตะกรุดโสฬสธงชัยด้วยการลงบนแผ่นตะกั่วน้ำนม เป็นสูตรใหญ่ตกทอดมาจากอยุธยาลงไปว่าคาถาปลุกไปเรียกสูตรทีละตัวจนครบ และม้วนตะกรุดด้วยบทนารายณ์พลิกแผ่นดิน ถักเชือกลงชาดปิดทองลงถมแบบโบราณทุกขั้นตอน ปลุกเสกทุกวัน ทำพิธีเสกปิดและสมโภชตะกรุดทุกดอกในพระอุโบสถ ตะกรุดโสฬสนี้ถ้าได้ทำพิธีถูกต้องผู้ทำได้รู้จริงมีจิตสมาธิสูงเต็มภูมิแล้วจะเป็นตะกรุดนำชัยชนะและความสำเร็จ
    มาให้ผู้ใช้อย่างมิรู้หลับรู้ตื่นเลย อุปเท่ห์ ตะกรุดโสฬสธงชัยน้มีมากมายนักทั้งเป็นสิงหนาทคงทนแก่หอกดาบแคล้วคลาดโพยภัยอันตราย เจริญโภคาอายุ บำบัดโรคภัย กันผีปีศาจและเสนียดจัญไร บังเกิดลาภสังการะ เมื่อปรารถนาสิ่งใดย่อมสำเร็จได้ตามประสงค์ จำนวนสร้างแค่ ๓๙๘ ดอกเท่านั้น

บูชาดอกละ ๙๐๐ บาท มีเพียงสองดอกสุดท้ายครับ

ตะกรุดมหาโภคทรัพย์เรือนหลวง ( ตะกรุดบ่จนคลุกผงจินดามณี )
    เป็นตะกรุดที่สร้างชื่อเสียงให้กับหลวงปู่มากเพราะผู้ที่บูชาไปต่างพบประสบการณ์ทางโชคลาภมากมาย หลวงปู่จัดสร้างอีกครั้งหนึ่งโดยลงอาคมบนแผ่นเงินบริสุทธิ์ในพระอุโบสถด้วยยันต์นะมหาโภคทรัพย์ 8 สูตรล้อมรอบด้วยอักขระหัวใจเศรษฐี เวลาม้วนตะกรุดเสกด้วยคาถาเสริมทรัพย์ ถักเชือก ลงรักคลุกผงจินดามณีปิดทองคำแท้ แล้วเสกอีกครั้งจนมั่นใจเต็มกำลัง

บูชา ๗๐๐ บาท (มี ๒ ดอกเท่านั้น)

พระปิดตานางมัทรี เหลือแต่เนื้อเงิน

ปิดตานางมัทรี อุดเทียนชัยผงจินดามณี และผงแป้งปัถมังมหาคุณล้วนๆ หลวงปู่สร้างปิดตานางมัทรีด้วยเหล็กอาถรรพณ์ คือเหล็กสังขวานรกับเหล็กขนานผีพรายอุดก้นด้วยอาถรรพณ์วัตถุคือ ลูกอมเทียนชัยมัทรีของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เทียนชัยมัทรีวัดสำคัญผงจินดามณีที่หลวงปู่ลบเอง ผงแป้งปัถมังมหาคุณล้วนๆ จึงถือได้ว่าเป็นชั้นยอดของปิดตามหาเมตตาเป็นเสน่ห์เล่ห์กล พุทธคุณของปิดตานางมัทรีนี้มีมากวิเศษสุด

อันนี้เป็นของนิยมสำหรับบุคคลทั่วไป ทั้งผู้ทำมาค้าขายครับ
    อนุภาพมากครับ อันนี้ท่านอราธนาพระนางมัทรีมาอภิบาลรักษาครับ

มีองค์เดียวเท่านั้นครับ เนื้อเงินผสมชนวนเหล็กพิเศษอุดเทียนชัยหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

องค์เนื้อเงินแท้บูชา ๑,๕๐๐ บาท

วัตถุมงคลทั้งหมดมีเพียงเท่านี้ครับ
    ท่านใดบูชาขอให้โอนปัจจัยเข้าบัญชี
    นายนธัสว์ริศ วิเศษชิตพล
    ธ.กรุงเทพ สาขาแจ้งวัมนะ
    เลขที่บัญชี 233 0 48887 1 ออมทรัพย์
    พร้อมค่าจัดส่ง ๕๐ บาท ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      64.3 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      737.4 KB
      เปิดดู:
      65
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2008
  16. la8coste

la8coste เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ขอจองตระกรุดจินดามณีด้วยครับ
    ช่วยส่งพร้อมกับพระพิฆเนศหลวงพ่อชำนาญด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

17. มิ่งเมือง

โอนแล้วแจ้งด้วยนะครับ

พี่จะได้จัดส่งให้เลย
    ตระกรุดจินดามณีของน้อง ดอกสุดท้ายแล้วครับ
    โขคดีจริง ๆ

18. มิ่งเมือง

ส่งของแล้วนะครับ

19. wuttichai

wuttichai เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    ขอพี่ๆช่วยบอกทางไปวัดหัวเขาหน่อยครับ อยากไปกราบหลวงปู่ที่วัด มาจากกรุงเทพ นะครับ
    ขอบคุณครับ

20. มิ่งเมือง

การเดินทางไม่ยากครับ

วัดท่านจะตั้งอยู่ริมตัวอำเภอบ้านหมี่ ครับ

ถ้ามาจาก กทม สามารถไปทางสระบุรี หรือ สายเอเชียก็ได้ครับ ตรงเข้าตัวอำเภอบ้านหมี่
    แล้วทะลุไปทางเลียบคลองชลประทาน

วัดของหลวงปู่จะอยู่ก่อนถึงแยกเลีบยชลประทานครับ
    ด้านหน้าจะมีการไฟฟ้า การปะปาบ้านหมี่อยู่ครับ

หาไม่ยาก หลวงปุ่ท่านไม่มีกิจนิมนต์ อยู่ตลอดครับ

เมื่อช่วงก่อนวันเข้าพรรษา ผมและคณะวัดเขาแร่ ได้เดินทางไปกราบและถวายเทียนพรรษากับหลวงปู่
    เลยได้มีโอกาสถ่ายภาพกุฏิใหม่ ที่ทุกท่านได้บูชาวัตถุมงคล และได้นำปัจจัยส่วนหนึ่ง
    ไปช่วยก่อสร้างกุฏิครับ

ขนาดไฟล์:
      774.8 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      807.8 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้