เชิญบูชา วัวธนู กันภัยตำราครูบาคำแสนหลวง ร่วมบุญสร้างหอพระไตรปิฎก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย lanna22, 25 มีนาคม 2008.

1. เกริกไกร เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานผมได็โอนเงินให้แล้วครับ รายละเอียดผมส่งให้ทาง PM ครับ

2. เส้นขอบฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ผมได้โอนปัจจัยเมื่อวานนี้ครับ รายละเอียดผมส่งให้ทางเมล์ครับ

3. lanna22 Active Member

วันนี้ทางเราจะได้จัดส่งวัวธนูให้กับทุกท่านเหตุที่ส่งล่าช้าเพราะพระอาจารย์ท่านไปกรุงเทพพิ่งกลับมาถึงเชียงใหม่เมื่อเช้านี้และต้องขออภัยที่ไม่ได้ตอบกระทู้ต่างๆด้วย

4. lanna22 Active Member

ตอนนี้วัวธนูยังคงเหลือเพียง 21 ตัวเท่านั้น
    21 ตัวสุดท้ายสำหรับรุ่น 2 พุทธคุณ กันภัย
    สำหรับรุ่น 3 นั้นยังไม่แน่

5. อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วค่ะ 750.00 บาท ส่วนที่เกินขอร่วมบุญสร้างหอพระไตรฯสำหรับลูกชายค่ะ

ที่อยู่สำหรับจัดส่ง

ปรารถนา ไวทยานุวัตติ
    1/760 ซอย7ข ,เคหะรามฯ
    รามคำแหง, มีนบุรี
    กทม 10510

ไฟล์ที่แนบมา:

6. lanna22 Active Member

ทางเราต้องขออภัยกับคุณปราถนาด้วนนะเพราะว่าวัวธนูตัวครูหมดนานแล้วและทางวัดได้แจ้งไปนานแล้ว ทางเราต้องขออภัยทางเราจะขอส่งเป็นตัวธรรมดา 2 ตัวแทนได้ไหม

7. seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

โอนเงินทำบุญแล้วนะครับ
    ส่งมาที่...<O:p</O:p
    คุณธานุวัฒน์ พรมจันทร์<O:p</O:p
    บริษัท ไดอิจิ คิคากุ จำกัด<O:p</O:p
    เลขที่1010 อาคารชินวัตรทาวเวอร์ 3 ชั้น 6
    ถนนวิภาวดีรังสิต เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900<O:p</O:p

ขนาดไฟล์:
      121.4 KB
      เปิดดู:
      39
  8. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    โมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญครั้งนี้ครับ....
    ...เนื่องด้วยตัวผมได้รับเป็นเจ้าภาพ ฉัตร ยอดหอพระไตรปิฎกที่ทุกท่านได้ร่วมบุญครั้งนี้ จึงจะขอนำเอาพระธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้าจากเขา 300 ยอด ขนาดใหญ่ มาบอกบุญเพื่อหาปัจจัยซื้อฉัตร ทั้งหมด 3 ตัว เพื่อนำไปประดิษฐาน ณ ยอดหอพระไตรปิฎก
    ...รออ่านกระทู้ได้เร็วๆนี้ครับและขอเรียนเชิญให้ร่วมบุญครั้งนี้โดยทั่วกัน....

....ตฤณ....

9. JA_CK เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    วันนี้เวลา 15.20 น.ได้ โอนปัจจัยไปร่วมทำบุญ 350 บาท ครับ
    ที่อยู่ ได้ PM ไปแล้วนะครับ

10. เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ได้รับ วัวธนู เรีบยร้อยแล้วครับ

11. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    ท่านใดที่บูชาไปแล้วมีประสบการณอย่างไร เล่าสู่กันฟังบ้างเน้อ...เพื่อเป็นเครื่องยืนยันว่าตำราของครูบาคำแสนท่านแรงจริงดีจริงครับ

12. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    วันนี้ได้เข้าไปพบท่านพระอาจารย์มา ตอนนี้วัวเหลือ 19 ตัวครับ.....
    ...และมีสมาชิกที่บูชาวัวธนูไปแล้วมีประสบการณ์บางประการได้โทรมาเล่าให้พระอาจารย์ฟังครับ คงต้องรอเจ้าของเรื่องมาเล่าเองนะครับ
    ...ท่านว่าหมดรุ่นนี้แล้ว วัวแบบลอยองค์แบบนี้ไม่รู้จะสร้างอีกหรือไม่เพราะมวลสารที่สร้างเกือบหมดแล้วครับ รุ่นต่อไปคงต้องรอไหว้ครูใหญ่แต่คงไม่เป็นลอยองค์แบบนี้แน่นอนครับ

13. aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    กราบนมัสการพระคุณเจ้าขอเรียนนมัสการถามว่าไม่มีวิธีการใช้หรือคาถากำกับอะไรเหรอครับ
    และขอถามท่านเพชรฉลูที่ท่านบูชารุ่น 1 ไปท่านมีวิธีการเลี้ยงบูชาเช่นไรและมีประสบการณ์บ้างมั้ยครับ

14. เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    สวดคาถาตามที่ท่านแนบไปแหละครับ....ของผมไม่ม่ไรมากครับนอนๆอยู่วัวขยับเองกุกกกักๆหนะครับ ไม่มีอะไรมากหรอกครับ ขอบอกว่าพลาดรุ่นนี้แล้วจะเสียดายครับ(ของแรงคครูแรงครับ) เพราะลอยองค์แบบนี้ไม่รู้จะได้สร้างอีกหรือเปล่า

15. อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการค่ะ
    เนื่องจากดิฉันได้จองไว้ในนามของ "อายุมั่น" 1 องค์และลำดับการจองอยู่ที่ 2ซึ่งเมื่ออ่านย้อนหลังก็ยังน่าจะยังจองได้อยู่

แต่สิ่งศักดิ์สิทธิท่านย่อมเลือกผู้มีวาสนาค่ะ ถ้าเป็นเช่นนั้นก็ขอที่จะไม่รับวัตถุมงคลและขอร่วมทำบุญกับทางวัดแทนนะคะ

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านค่ะ

16. lanna22 Active Member

คุณอายุมั่นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านจะต้องการอยู่กับคุณจริงๆเพราะฉะนั้นวัวตัวครูเป็นของคุณ ทางเราต้องขออภัยด้วย

17. aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณท่านเพชรฉลูครับ
    และขออนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ

18. ตี๋เต๋วเป็ด เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    ได้รับวัวธนูเรียบร้อยแล้วขอรับกระผมสวยงามมากขอรับ

19. อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการขอบพระคุณพระคุณเจ้าค่ะ

20. chirakit เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับวัวธนูเป็นที่เรียบร้อยแล้ว สวยงามมากครับ
    (||) (||) (||)