เชิญบูชา "เหรียญพระศรีอารย์-ลป.ทวด" เพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 14 มีนาคม 2011.

1. Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ Noo Norway

ผมขอบูชาเพิ่มครับ

เหรียญเนื้อแก่ชนวน จำนวน 1 เหรียญ

จะโอนเงินให้ภายในวันนี้ครับ

2. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ Little Dragon อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

3. Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอน 2501.09 บาทแล้วครับ

กรุณาส่งพร้อมกับเหรียญเนื้อทองแดง 5 เหรียญเดิม

กรุณาจัดส่งไปที่
    การุณ พรวิทย์วรกุล โรงพยาบาลเอกชัย 99/9 ม.4 ถ.เอกช้ย ต.โคกขาม อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000
    เบอร์โทร 089-7915198
    ขอบพระคุณครับ

4. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบตามนั้นค่ะ... จะจัดส่งให้หลังวันที่ได้นำไปถวายหลวงปู่ในวันที่ 5-6 มิถุนายนนี้นะคะ...

5. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อทริปทัวร์บุญที่สุรินทร์ที่ผ่านมานี้ (26-27 พฤษภาคม) หนูได้เดินทางไปร่วมงานทอดผ้าป่าสามัคคีกับ "หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน" ในวันนั้นมีคนมาร่วมบุญกับอย่างคับคั่ง เห็นแล้วก็อิ่มใจในความศรัทธาที่ทุกคนมีต่อหลวงปู่ ช่วงที่นั่งรอหลวงปู่ออกมารับผ้าป่านั้นหนูก็ได้เข้าไปนั่งรออยู่ที่ศาลากุฏิของท่าน ก็เข้าไปนั่งติดกับคุณพี่ท่านหนึ่งที่นั่งอยู่ก่อนหน้านี้แล้ว เมื่อนั่งได้สักพักพี่ท่านนี้ก็ชวนคุย ถามทั่วๆไป คุยกันไปคุยกันมารู้สึกถูกคอ พี่เค้าก็เลยขอเบอร์โทรและบอกว่ายินดีที่ได้รู้จักและอยากร่วมบุญกับหนู (เพราะถูกชะตาด้วย) หนูจึงเกริ่นถึงโครงการงานบุญสร้างพระให้พี่เค้าฟัง พอพูดได้แค่นิดหน่อยพี่เค้าก็ควักเงินมาร่วมบุญด้วยเลย 300 บาทและร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้

หนูยังไม่ได้โอนปัจจัยส่วนนี้เข้าบัญชีงานบุญ วันนี้หนูจะโอนปัจจัยรวมกับของคุณ sti2011 ด้วยเลย (300 +100) จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับ "คุณธนาตา พะนงรัมย์" นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      140.6 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      98.9 KB
      เปิดดู:
      227
      ขนาดไฟล์:
      97.7 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      146.8 KB
      เปิดดู:
      219
      ขนาดไฟล์:
      149.9 KB
      เปิดดู:
      221
      ขนาดไฟล์:
      120.1 KB
      เปิดดู:
      210
  6. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

วันนั้นหนูจึงถือโอกาสถวาย "รูปหล่อพระมหาอุปคุต" แด่ท่านด้วยเลย (ในโครงการถวายพระมหาอุปคุต 38 องค์ 38 ที่)

เนื่องจากหลวงปู่หงษ์ท่านอายุมากแล้ว (95 ปี) ทางวัดจึงจำเป็นต้องจัดเวลาโปรดญาติโยมเพื่อเป็นการถนอมรักษาธาตุขันธ์ของท่าน แบ่งเวลาเป็น 3 ช้วงด้วยกันคือ ตี 4, 10 โมงเช้า และ 4 โมงเย็น ไม่น่าเชื่อว่าความศรัทธาของญาติโยมที่มีต่อหลวงปู่หงษ์นั้นจะมีกำลังมหาศาลขนาดนี้ ภาพที่เห็นนี้เป็นช่วงตี 4 แต่ก็มีผู้คนมาเฝ้ารอกราบร่วมบุญกับหลวงปู่เป็นจำนวนมาก เช้านั้นน่าจะประมาณ 500 คนได้ กว่าหนูจะเข้าถึงองค์ท่านก็ต้องรอคิวยาวเหมือนกัน แต่เมื่อได้ถวายท่านแล้วรู้สึกปลื้มปิติเป็นที่สุดเลยค่ะ ท่านเมตตาเคาะหัวให้ด้วย

เมื่อถวายเสร็จแล้วทางวัดก็ได้อัญเชิญขึ้นโต๊ะหมู่บูชาในกุฏิที่ท่านนั่งโปรดญาติโยมเป็นประจำดั่งในรูปด้านล่างนี้ สำเร็จเสร็จสิ้นไปโดยดีอีก 1 องค์แล้วค่ะ

7. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีในการร่วมอนุโมทนาในครั้งนี้ค่ะน้องชาย... สาธุ...

8. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ... หลวงปู่ท่านแข็งแรงดีและท่านดูสดชื่นและดีใจมากที่เห็นมีคนมาทำบุญกันเยอะ... ตอนท่านเดินออกมาจากกุฏิท่านหัวเราะดังชอบใจ... เมื่อทุกคนได้ยินก็หัวเราะดีใจตามท่านไปด้วย... เป็นภาพที่น่าประทับใจมากๆค่ะ...

9. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

น้อง one-zee ได้แจ้งการโอนปัจจัยไว้ในอีกกระทู้นึงค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับน้อง one-zee นะคะ

10. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ niracha rodpai ได้แจ้งการโอนปัจจัยร่วมบุญในโครงการนี้และโครงการต่างๆของหนูไว้ในอีกกระทู้นึงค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ niracha rodpai นะคะ

11. OPhtUYh เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2009
    วันที่ 31.05.55 เวลา 15.04 ร่วมโอนปัจจัย 8,700 บาท ค่ะ
    ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ... สาธุ

12. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับน้องสาวอ็อบแอ็บที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยเช่นกันนะคะ... สาธุ...

13. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หวงจื้อเซวียนได้แจ้งการโอนปัจจัยไว้ในอีกกระทู้นึงค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่หวงจื้อเซวียนนะคะ

14. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ pei ได้แจ้งการโอนปัจจัยมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ pei นะคะ

15. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

น้องทุเรียนทอดได้แจ้งทางโทรศัพท์ว่าวันนี้ได้โอนปัจจัยร่วมบุญค่าจอง "เหรียญเนื้อแก่ชนวน 1 เหรียญ" เป็นจำนวน 2,600 บาทเรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับน้องทุเรียนทอดนะคะ

16. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ canonize ได้แจ้งร่วมบุญจองเหรียญไว้ในอีกกระทู้นึงค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ canonize นะคะ

17. keatipinich เป็นที่รู้จักกันดี

<table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td align="left" valign="top"><table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td align="left">บัญชีผู้รับเงิน</td> <td class="bd_en_blk11" align="left">
    </td> </tr> <tr> <td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">เลขที่บัญชี - ชื่อเรียกบัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left">5932110336 - นายคันธ์ชิต บุญลาภวงศ์สกุล เพื่อกองทุนสร้างเหรียญพ</td> </tr> <tr> <td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> ชื่อบัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> MR. KANCHIT BOON</td> </tr> <tr> <td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">ธนาคารผู้รับโอน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> ธนาคารกสิกรไทย จำกัด (มหาชน)</td> </tr> <tr> <td>
    </td> <td align="left"> วิธีการโอนเงิน</td> <td class="bd_en_blk11" align="left">
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> วิธีการโอนเงิน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> โอนแบบทันที</td> </tr> </tbody></table> </td> </tr> <tr> <td align="left" height="15" valign="middle"></td> </tr> <tr> <td align="left" valign="top"> <table border="0" cellpadding="2" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td width="30">
    </td> <td align="left" width="189"> จำนวนเงิน</td> <td class="bd_en_blk11" align="left" width="355">
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">จำนวนเงินที่ต้องการโอน</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 2,500.13 บาท</td> </tr> <tr> <td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">ค่าธรรมเนียม</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 25.00 บาท</td> </tr><tr><td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">คำอธิบาย</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left">
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left"> วัน-เวลาที่ทำรายการ</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 01/06/2555 - 09:04:06</td> </tr><tr><td>
    </td> <td class="bd_th_blk_11_rtlt_10" align="left">วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี</td> <td class="bd_th_blk_11" align="left"> 01/06/2555 - 09:04:06</td></tr></tbody></table></td></tr></tbody></table>[FONT=&quot]
    [/FONT]
    [FONT=&quot]ข้าพเจ้า นาย เกติพินิจ เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์ และครอบครัว[/FONT] [FONT=&quot]ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ[/FONT][FONT=&quot]"[/FONT]เหรียญเนื้อแก่ชนวน เททองนำฤกษ์[FONT=&quot]พระศรีอาริยเมตไตรยทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ์ - หลวงปู่ทวด" เพื่อช่วยสืบทอดอายุพระพุทธศาสนาให้ครบ 5,000 ปี เพื่อเป็นการบูชาคุณองค์บูรพคณาจารย์ที่เคารพนับถือ เพื่อร่วมสร้างวิหารทาน "พระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล" ถวายเป็น พุทธบุชา ธรรมบูชา สังฆบูชา แด่พระรัตนตรัย อันมีพระพุทธ พระธรรม และ พระสงฆ์ แด่ พระสัมมาสัมพุทธเจ้าสมเด็จองค์พระปฐม พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ และ ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมาโดยมีหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร สมเด็จพระพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี หลวงปู่ทวด ครูบาศรีวิชัย หลวงปู่ปาน หลวงปู่มั่น หลวงปู่เสาร์ หลวงปู่ดุลย์ หลวงปู่สด หลวงปู่ขาว หลวงปู่ฝั้น หลวงปู่แหวน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงพ่อโอภาสี หลวงพ่อพุทธ หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน หลวงพ่อจรัญ และหลวงปู่เจือ สุภโรเป็นทีสุด ตลอดจนถวายแด่ พระสยามเทวธิราช สมเด็จพระเจ้าอโศกมหาราช พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช พระมหากษัตย์ไทยและพระราชินีไทยทุกๆพระองค์ เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ อาจารย์อัจฉราวดี วงศ์สกล และ ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญแก่ทุกๆท่านที่ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพในครั้ง นี้และขออนุโมทนาบุญที่ทุกๆท่านได้เคยสร้างมาตั่งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน[/FONT]

[FONT=&quot]ข้าพเจ้าขอนำส่งผลบุญที่ได้สร้างในครั้งนี้ไปยัง[/FONT][FONT=&quot]
    นาย ไพฑูรย์ เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์
    นาง อรอนงค์ เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์
    นางสาว พิจิตรนาฎ เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์
    นางสาว วาสน์นิธี เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์
    นาย เกติพินิจ เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์ และ ครอบครัว
    นาย ธนวัฒน์ ฉายะวาณิชย์และครอบครัว
    นาย จรูญศักดิ์ เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์และครอบครัว
    นาย สมคิด พรตระกูลเสรีและครอบครัว
    นาย กริน ภู่นวลและครอบครัว
    นาย อัครพล มิลินธบุณย์และครอบครัว
    นางสาว นุชนาถ ฉายะวาณิชย์ นางสาว วรรณวดี ฉายะวาณิชย์
    บริษัทเยี่ยมพาณิชย์ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด และ บริษัท เยี่ยมพาณิชย์ เพ็ทฟู้ด จำกัด
    เจ้าของร้านค้า ลูกค้า พนักงาน ของ บริษัท เยี่ยมพาณิชย์ อินเตอร์เนชั่นแนล และ บริษัท เยี่ยมพาณิชย์ เพ็ทฟู้ด จำกัดทุกๆท่าน[/FONT]
    [FONT=&quot]

[/FONT]
    [FONT=&quot]และขออุทิศบุญกุศลในครั้งนี้แด่เทวดาทั้ง [/FONT][FONT=&quot]16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดินเบื้องบนตั้งแต่ชั้นจาตุมหาราชิกาจนถึงทีสุดพรหมา เบื้องล่างตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงโลกมนุษย์ โดยรอบสุดขอบจักรวาล อนันตจักรวาล ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 ท้าวกุเวร ท้าวธตรส ท้าววิรุฬหก ท้าววิรูปักษ์ สิริคุตอำมาตย์ ตลอดทั้งพระอิศวร พระวิษณุ พระนารายณ์ พระพรหม พระพิฆเนศ พระอินทร์ พระยม พระกาฬ พระแม่คงคา พระแม่ธรณี พระแม่โพสพ พระเพลิง พระพาย พระพิรุณ เจ้ากรุงพาลี พญายมราช พระภูมิเจ้าที่ นาย สุธรรม เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์ นาง วราวัลย์ เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์ นาย ไจ้เฮง แซ่งุ่ย นาง ฮุยเค็ง แซ่ลิ้ม นายขวัญชัย เยี่ยมพาณิชย์ภักดิ์ นาย ธนวัฒน์ ฉายะวาณิชย์ ตลอดจน บิดา มารดา ญาติสนิท ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ทุกๆท่านที่ข้าพเจ้าเคยรู้จักในอดีตชาติ ทุกๆชาติของข้าพเจ้า[/FONT][FONT=&quot]พระภูมิ [/FONT][FONT=&quot]- เจ้าที่เจ้าทาง โครงการพรพัฒนาที่เป็นที่ตั้งของ ออฟฟิตโกดังบริษัท เยี่ยมพาณิชย์ อินเตอร์เนชั่นแนล และ บริษัท เยี่ยมพาณิชย์ เพ็ทฟู้ด จำกัด เจ้าที่เจ้าทาง บ้านเลขที่ 888/11 ออฟฟิตโกดัง ในโครงการพรพพัฒนา ของ บริษัท เยี่ยมพาณิชย์ อินเตอร์เนชั่นแนล และ บริษัท เยี่ยมพาณิชย์ เพ็ทฟู้ด จำกัด เทวดาประจำตัวทุกๆท่าน เจ้าทีเจ้าทางบ้านของทุกๆท่าน ตลอดจนเจ้ากรรมและนายเวรที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินทุกท่านๆ ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติทุกๆท่าน[/FONT][FONT=&quot]ไม่ว่าท่านจะอยู่ภพภูมิใดขอให้ท่านมาอนุโมทนาสาธุในผลบุญครั้งนี้[/FONT]

[FONT=&quot]ข้าพเจ้า ขออัญเชิญพระยายมราช ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง [/FONT][FONT=&quot]4 เทวดา พรหม ทั้งหลายข้างต้นทั้งหมดที่ได้เอ่ยนามและที่ไม่ได้เอ่ยนาม ท่านผู้มีตาทิพย์ หูทิพย์ ใจทิพย์ทั้งหลาย ท่านผู้มีวิชชา อภิญญา ปฏิสัมภิทาทั้งหลาย จงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ และจงมารับเอาส่วนกุศลบุญในกาลครั้งนี้ด้วยเถิด [/FONT]

[FONT=&quot]ด้วยขออนิสงค์ผลบุญกุศลในครั้งนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีจิตใจที่เข้มแข็ง[/FONT] [FONT=&quot]มีความมานะอุตสาหะ[/FONT] [FONT=&quot]มีความเพียร[/FONT] [FONT=&quot]มีสติ อยู่ในศึลธรรม ขอให้สามารถเจริญสมถะกรรมฐานและวิปัสสนากรรมฐาน ได้โดยง่ายปราศจากอุปสรรค อวิชชา นิวรณ์ วิปัสสนูกิเลสทั้งมวลหรืออุปสรรคใด ๆ ขัดขวางกางกั้น ขอให้พญามารทั้งหลายและบริวาร จงอย่าได้ช่องเข้าครอบงำขัดขวางและทำลายการบำเพ็ญบารมีแห่งข้าพเจ้าเลย เพื่อความความเจริญ ก้าวหน้าในการภาวนา สามารถบรรลุถึงซึ่งอภิญญาเข้าถึง โพชณงค์ และเข้าถึงดวงตาแห่งธรรมด้วยเถิด[/FONT]

18. หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ....เห็นแม่งานใหญ่ทุ่มเทใจเกินร้อยแล้วเหนื่อยแทน แต่กองทัพต้องเดินด้วยท้องครับ พึ่งเคยเห็นครับ ข้าวขาหมู ก๋วยจั๊บ ขนมปังไอติม ทุเรียน ดับร้อนด้วยมงคุด จุกแทนครับ ....ตอนนี้น้องช้าง ระวังเป็นแม่ช้าง นะพี่หนู 55

19. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับน้องหนึ่งด้วยเช่นกันนะ... ร่วมบุญกับพี่หนูมาตลอดแทบทุกโครงการเลย :cool:

ปล.ขอขอบคุณที่เป็นห่วงเด้อ... ช่วงนี้ต้องจัดหนักหน่อยเพราะเดี๋ยวกลับไปนอร์เวย์ก็จะไม่ได้กินอย่างนี้แล้ว :':)':)'(

20. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ดินระเบิดได้แจ้งร่วมบุญจองไว้ในอีกกระทู้นึงค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่ดินระเบิดนะคะ