เชิญบูชา "เหรียญพระศรีอารย์-ลป.ทวด" เพื่อร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ ลป.ญาท่านสวน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 14 มีนาคม 2011.

1. titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กระผมร่วมโอนปัจจัยทำบุญเนื่องในงานบุญนี้ 209 บาท และจะส่งชนวนสร้างพระไปให้ครับ

ป.ล. หากมีโอกาสจะพยายามหาแผ่นทองไปให้หลวงตาแบน ธนากโร แห่งวัดดอยธรรมเจดีย์ สกลนคร ท่านอธิษฐานจิตให้ครับ...

2. puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อ...คนบ้านเดียวกันครับผม

3. สองหัดส่อง เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่อำเภออะไรหรือครับ ผมคนบางแพแต่ชอบไปแรดแถวปากท่อครับ

4. ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ ทั้งปัจจัยและแผ่นทองครับ

-----------------------------------------------

ร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล ถวายหลวงปู่ญาท่านสวน
    ร่วมสร้าง "พระศรีอาริยเมตไตรย หลวงปู่ทวด"

ติดต่อทางเมลล์ : BrassLanterns@gmail.com

5. puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อผมคนโคกฝรั่ง(โคกมดตะนอย) ดำเนินฯ ครับ
    พี่สาวผมปลูกบ้านไว้ที่วัดเพลง ผมจบมัธยมที่ดร.แล้วมาเรียนต่อกทม.ครับ
    เลยฝังรกรากอยู่ที่กทม. สมัยพ่อยังอยู่ก็จะกลับไปพักผ่อนที่วัดเพลงกันบ่อยๆ
    พูดกันเล่นๆว่าไปรีสอร์ทของครอบครัวครับ สนุกครับปาร์ตี้กันทุกคืน แหะๆๆ:cool:

6. tanapoj เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เพิ่งเข้ามาอ่านครับ....อ่านตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้าท้ายสุด(แต่ยังไม่สุดท้าย)
    เห็นถึงความตั้งใจของคุณหนูและพี่ๆน้องๆญาติธรรมทั้งหลายแล้ว อันตัวเราคงจะอยู่เฉยไม่ได้ซะแล้ว.....อิ อิ อิ

ฝากเพื่อนซื้อแผ่นทองเหลือง+ทองแดง+แผ่นสีเงิน(แต่ไม่ใช่เงิน)มาเตรียมพร้อมใว้แล้วครับ
    ถ้าได้ไปกราบพระอาจารย์ หลวงปู่ หลวงพ่อตามวัดต่างๆแล้วจะขอให้ท่านเมตตาให้เสร็จแล้วจะส่งไปร่วมด้วยนะครับ

7. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณ titapoonyo ที่มีส่วนร่วมในโครงการงานบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ... สาธุ...

ปล.ขอให้สมหวังได้มีโอกาสนำแผ่นทองไปให้ "หลวงตาแบน ธนากโร" แห่งวัดดอยธรรมเจดีย์ สกลนคร ท่านอธิษฐานจิตให้นะคะ ^^

8. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องค่ะ... คาดว่าโครงการงานบุญนี้คงไม่ใช่ "เก้าหน้า" แต่คงเป็น "ก้าวหน้า" มากกว่าค่ะ... คงก้าวไปข้างหน้าอีกนานค่ะ (อีกหลายหน้า) :cool:

กับคนทั่วไปที่ไม่รู้จักตัวตนและยังไม่ศรัทธาในตัวหนูหากไม่มาร่วมบุญด้วยก็ไม่เป็นไรค่ะ ถือว่ายังไม่ถึงเวลาอันสมควร แต่หากคนที่รู้จักกันดีแล้วไม่มาร่วมบุญกับโครงการนี้ด้วยก็ขอให้หล่อ (แบบหวานเจี๊ยบ) น้อยลงทุกวันจนกว่าจะมาร่วมบุญด้วยไม่วิธีใดก็วิธีหนึ่ง (ไม่ได้บังคับแต่แค่ข่มขู่ทางอ้อมเท่านั้นเอง อิอิอิ) โอมเพี้ยง... จงมา จงมา จงมา ณ บัดนี้ ^^

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับกุศลจิตของคุณหวานเจี๊ยบด้วยนะคะ... สาธุ...

9. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

โถ... ที่แท้ก็คนบ้านเดียวกันและพันธุ์เดียวกันน่ะเอง :cool:

10. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

โครงการนี้จะได้รับความเมตตาจาก "หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ" ด้วยความมุ่งมั่นของพี่สุขที่ต้องการให้งานบุญนี้ออกมาดีที่สุดตามข้อความด้านล่างนี้ค่ะ

11. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยววันไหนว่างๆหนูจะหาเวลาคัดเลือกเหรียญบางส่วนของหลากหลายครูบาอาจารย์เพื่อนำมาเป็นชนวนในการสร้างพระในครั้งนี้ค่ะ

12. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Noo Norway, หนึ่ง1 </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดียามเช้าค่ะน้องหนึ่ง ^^

13. หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งรู้ครับ ว่าเหรียญหลวงพ่อหวลครบห้ารอบ ปลุกเสกพร้อมรุ่นเปิดโลก ผมพึ่งได้มาเมื่อเดือนที่แล้ว ไปเดินตลาดนัดเห็นเค้าเอาพระมาเทรวมกันเป็นกอง บอกบูชาเหรียญละยี่สิบบาท ผมอุ้มลูกอยู่เลือกไม่ถนัด กะว่าจะไม่เอา ตาเหลือบไปเห็นเหรียญ หลวงพ่อบุญคุ้มรุ่นแรก เลยรีบหยิบ ควานไปมาสองสามรอบเก็บเหรียญ หลวงปู่บุดดา หลวงพ่อเปิ่น ครบห้าเหรียญถามคนขายร้อยนึงแถมอีกเหรียญได้เปล่า เค้าว่าได้ ควานไปเจอะ เหรียญหลวงพ่อหวล เอะเคยได้ยินชื่อ มีตัวอักษรจีนด้วย เอาเหรียญนี้แล้วกัน พึ่งรู้ว่าได้ของดีวันนี้เอง

14. ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับคุณหนึ่ง1 ด้วยครับ ที่ได้เหรียญดี

เหรียญหลวงพ่อหวลครบห้ารอบ ปลุกเสกพร้อมรุ่นหลวงปู่ทวด
    คือวันเสาร์ที่ 19 สิงหาคม 2532 ที่
    วัดพุทไธศวรรย์

แต่พิธีปลุกเสกที่ว่ากันว่า เปิด 3 โลก ปลุกเสกที่วัดสะแก
    เป็นวันอังคาร ที่
    29 สิงหาคม 2532 ครับ

อย่างไรก็ตาม เรื่องนี้เป็นเรื่องของผู้ที่เห็นได้ คนธรรมดาอย่างเรา ย่อมไม่รู้ แค่ฟังตามกันมา

หลวงปู่ดู่ ท่านเคยกล่าวว่า "ข้าเป็นคนโลภ ทำอะไร ต้องให้ดีที่สุดไว้"

ท่านอาจจะเสกแบบเปิดโลก ทุกครั้งที่อธิษฐานจิตก็เป็นได้

เข้าทำนอง "ของจริงนิ่งเป็นใบ้" ครับ

-----------------------------------------------

ร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล ถวายหลวงปู่ญาท่านสวน
    ร่วมสร้าง "พระศรีอาริยเมตไตรย หลวงปู่ทวด"

ติดต่อทางเมลล์ : BrassLanterns@gmail.com
    มือถือ (081) 558-4056

.

15. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลินได้ส่งปัจจัยไปร่วมบุญด้วยแล้วนะคะ อนุโมทนาบุญ กับญาติธรรมทุกๆท่านด้วยค่ะ สาธุ.
    ปล. แจ้งให้ทราบทางพีเอ็มแล้วนะคะ .

16. ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีมากๆเลยครับ (good)

ผงนะอภิญญา หลวงปู่นนท์ วัดเหนือวน
    ผงพระปิดตา หลวงปู่ม่วง ปลุกเสกในไตรมาส
    ผงนะหน้าทอง หลวงปู่ดี

อนุโมทนาบุญครับ

มือถือ (081) 558-4056

.

17. Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 27 มีนาคม 2554 เวลาประมาณ 12.50 น. ตัวผม นายเสรี วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากระบบ SCB easy net ธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวน 299 บาท เข้าบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย สาขาสำนักแจ้งวัฒนะ เมืองทองธานี ชื่อบัญชี นายคันธ์ชิต บุญลาภวงศ์สกุล เพื่อกองทุนสร้างเหรียญพระศรีอริยเมตไตรย์และหลวงปู่ทวด เลขที่บัญชี: 593-2-06149-1 เพื่อร่วมทำบุญใหญ่ 3 อานิสงส์ สร้าง "พระศรีอาริยเมตไตรย-ลป.ทวด" ถวาย "ลป.ญาท่านสวน" <!-- google_ad_section_end -->ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ...............................................................
    ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    .......................................................
    น้อมอนุโมทนา สาธุ ๆ ๆ กับคุณหนู และทุกท่านที่ร่วมทำบุญใหญ่ 3 อานิสงส์ สร้าง "พระศรีอาริยเมตไตรย-ลป.ทวด" ถวาย "ลป.ญาท่านสวน" <!-- google_ad_section_end -->ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

18. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะ... น้องหนึ่งนี่มักจะได้ของดีมาในราคาเบาๆ บางอย่างเรียกได้ว่าเหมือนได้มาฟรีๆก็ไม่ผิด (อย่าง พระสมเด็จอะระหัง หลวงปู่แสวง วัดสว่างภพ เป็นต้น) ถือเป็นโชคลาภในอีกรูปแบบหนึ่งค่ะ :cool:

19. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ญาท่านสวน (พระอรหันต์แห่งตาลสุม อุบลฯ) ท่านก็เป็นพระทำนอง "ของจริงนิ่งเป็นใบ้" เช่นกันค่ะ... โครงการนี้เท่ากับได้ร่วมทำบุญกับทั้ง "พระมหาโพธิสัตว์และพระอรหันต์" เลยทีเดียว... อานิสงส์สูงมากเลยค่ะ

20. Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top width="34%">สถานะการทำรายการ</TD><TD width="66%">ธนาคารได้ทำรายการของคุณเรียบร้อยแล้ว </TD></TR><TR><TD width="34%">หมายเลขอ้างอิง</TD><TD width="66%">TRTR110327466484</TD></TR><TR><TD colSpan=2></TD></TR><TR><TD colSpan=2>รายละเอียดการทำรายการ

</TD></TR><TR><TD width="34%">จากบัญชี</TD><TD width="66%">361-2-26338-7 null</TD></TR><TR></TR><TR><TD width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</TD><TD width="66%">593-2-06149-1 นายคันธ์ชิต บุญลาภวงศ์สกุล เพื่อกองทุนสร้างเหรียญ</TD></TR><TR><TD width="34%">ชื่อบัญชี</TD><TD width="66%">คันธ์ชิต บุญลาภวงศ์สกุล เพื่อกองทุนสร้างเหรียญพระศ</TD></TR><TR><TD width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</TD><TD width="66%">300.00</TD></TR><TR><TD width="34%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</TD><TD width="66%">10.00</TD></TR><TR><TD width="34%">วันที่โอนเงิน</TD><TD width="66%">27/03/2011</TD></TR><TR><TD width="34%">บันทึกช่วยจำ</TD><TD width="66%">ร่วมสร้างเหรียญค่ะ</TD></TR><TR><TD class=note_align width="35%">แจ้งผู้รับโอน</TD><TD width="65%">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รับทราบค่ะลิน... ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับลินที่มีส่วนร่วมในโครงการงานบุญเพื่อหลวงปู่ในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...