***เชิญพูดคุยตามประสาลูกศิษย์พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ คุยได้ทุกอารมณ์ทุกรูปแบบครับ***

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย donjudo077, 18 พฤศจิกายน 2008.

1. sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

วันนั้นท่านเมตตาเป่าพ่วง แล้วยื่นให้ผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      69 KB
      เปิดดู:
      68
  2. ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ยินว่าตระกุดดอกเล็กๆ ท่านลงแมลงวันคำไว้ไม่ทราบจะเหมือนที่สักหรือไม่ครับ

3. ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนขากลับเห็นเพื่อนนั่งตัวแข็งไปตลอดท่างเลยสงสัยจะเจ็บ

4. ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 ธันวาคม 2006
    อยากทราบว่าเต็มสูตร ท่านสักอะไรให้บ้างครับ

5. utra_ เป็นที่รู้จักกันดี

6. อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนั้นไปด้วยกันครับ ดอกไม้ทองจัมโบ้ยังเหลือ แต่ไม่มาก เอาไปให้ล่วงพ่อประสิทธฺ์ให้ท่านก็บอกว่ารุ่นนี้มีน้อย

7. Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

ผมกลายเป็นคนอิจฉาแมวไปแล้วครับ 555

8. Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    หนุ่มเสื้อเหลืองนี่แบบว่า.........ได้ใจจริง ๆ ครับ

9. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมต้องเอาสีดำปิดตาด้วยหละครับ ตลกดี เหอๆๆ ส่วนเสื้อเหลืองนี่ใส่เองหรือว่าทำกราฟฟิคอะคับ เหอๆๆ ทำไปได้

10. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ทราบนะครับ แมลงวันคำมีหลายตำราหลายอักขระมากเลยครับ ต้องลองถามท่านดูครับ

11. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครที่อยู่จ.เพชรบูรณ์และใกล้เคียง ลูกศิษย์นิมนต์ท่านให้ไปขจัดสิ่งไม่ดี วันเสาร์ที่ ๒๒ และวันอาทิตย์ที่ ๒๓ เตรียมตัวไปพบท่านได้เลยครับ หลังจากนี้ท่านจะไปจ.พิจิตรต่อครับ วันและสถานที่แน่นอนจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

12. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    วันอังคารนั้นผมไปช่วงบ่าย หลังแดงเหมือนกัน ก็ลงครบสูตร และได้ยันต์หนีบ อิ่นคู่ และใบโพธิ ตะกรุดลูกปีน 2 ดอก พระองค์เล็กๆ 2 องค์ กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ที่มีเมตตาต่อกระผมอย่างยิ่งครับ และที่ลืมไม่ลงคือท่านเจ้าของบ้านผู้อารี ท่านใจดีจริงๆครับ ยกกาแฟและขนมมาให้พวกเราได้ทานกัน
    พระอาจารย์ใจดีมากครับ จะทำเทียนส่งมาให้ผมด้วย และบอกว่าเอาไว้ถ้าผมขึ้นไปที่วัดจะสักไฟแดงหรืออะไรทำนองนี้ เข้าใจว่าเป็นพวกแก้ดวงครับ แล้วท่านก็โชว์ให้ดูด้วย ซาบซึ้งใจในความเมตตาท่านอาจารย์มากครับ

13. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนไปถึงมีน้องมาถึงก่อน 2 คน แต่ยันต์หนีบมีเหลือ 2 อัน ผมได้และอีกท่านนึงได้ ส่วนน้องที่อยู่ในรูปคนซ้ายล่าง ขึ้นไปเชียงใหม่บ่อยๆท่านเลยบอกเอาไว้ก่อน อิ่นคู่ก็เหมือนกันครับ

14. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ปัญหาก็คือ ยันต์หนีบใช้ไม่เป็นครับ ท่านอาจารย์บอกว่า สมมุติเราจับสลาก ให้เขียนชื่อเราเสียบเอาไว้ แต่ไม่ทราบคาถาหรือต้องท่องอะไรอีกหรือเปล่าครับ

ส่วน อิ่นคู่ ก็เช่นกัน วันนี้เอาไปใส่ปลอกแบบตะกรุดแล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่าต้องท่องอะไรหรือเปล่าครับ
    ท่านใดพอจะกรุณาช่วยชี้แนะได้บ้างครับ จะเป็นพระคุณยิ่งครับ

15. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

โทรมาหาผมดีกว่าครับพี่ ขอเป็นเย็นนะครับหลัง ๑๘.๐๐ ได้ทุกวัน บางเรื่องออกอากาศไม่ได้ครับ แต่บอกได้เลยทั้งสองอย่างโคตะระมหาเสน่ห์เลย

16. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

กลับตอน 5 โมงเย็น ฟ้ามืดเลย ออกมาได้สักพักฝนเทหนัก ผมติดอยู่ที่ เซเว่นตรงปากทาง สนงเขตดอนเมือง พักใหญ่ แต่ก็ดีใจได้ลงทองและสักน้ำมันกับท่าน แต่ไม่รู้สักอะไรบ้าง ได้ยินว่ามี หนูกินน้ำนมแมว และอื่นๆซึ่งผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

ชอบที่สุดตอนท่านลงทองและเป่าไปที่กระหม่อม จิตมันนิ่งสงบและจิตเป็นสุขดีมากเลยขณะนั้น ชอบมากครับ

17. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆเรื่องของการสักนี่ผมไม่ค่อยอยากนัก เพราะกลัวเจ็บและอีกอย่างไม่รู้ว่าเก่งจริงหรือเปล่า สักไปแล้วเคยเห็นคนของขึ้นเต้นไปเต้นมาหรือเปล่าก็ไม่รู้แบบที่เคยเห็น จึงค่อนข้างมีอคติกับการสักพอประมาณ
    แต่พอพบพระอาจารย์แล้วผมเปลี่ยนใจเลย
    จิตมันบอกเองว่า องค์นี่ได้เลย เต็มเหนี่ยวไปเลย
    แล้วก็เป็นเช่นนั้น ตอนนี้พูดกับใครก็รู้สึกว่าได้รับความร่วมมือดีผิดสังเกตุ

18. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

กลางคืนหลับฝันว่าเปลี่ยนแว่นใหม่ แว่นใสดีสวยงามมาก เลยเปิดตำราอ่านดู ทายว่าจะได้โชคลาภหรือมีโชคดีต่างๆ
    ซึ่งก็น่าจะจริง กำลังฟิวส์ทางด้านการเงินขาดพอดี อยู่ๆก็มีลูกฟลุ๊คเข้ามา
    นึกในใจ คงเป็นผลมาจากลงทองสักหลังนี่แน่ๆ ไม่ใช่อะไรอื่น

19. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ใครที่ไม่มีโอกาส ขอให้หาโอกาสไปลอง ความจริงไม่ต้องลอง ใช้ได้เลยครับ ใครที่ไม่เคยรู้สึกรู้สากับการลงทองสักน้ำมัน ทำที่ไหนๆมาแล้วเฉยๆ ขอแนะนำว่า
    ไปกราบท่านอาจารย์ครับ แล้วท่านจะทราบว่า ของจริงนั้นมีอยู่ครับ
    เพราะก่อนนี้ผมเคยไปลงทองลงนะต่างๆมาหลายอาจารย์ แต่กลับมาแล้วก็เฉยๆครับ
    แต่ที่นี่ไม่เฉยนะครับ

20. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรไปนะครับ