เชิญมาแชร์ ประสบการณ์ วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ และ ครูบาอาจารย์ สายอีสานค่ะ ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 22 พฤศจิกายน 2009.

1. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณมากๆค่ะ ซึ้งในน้ำใจเพื่อนๆทุกท่านค่ะ

2. Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ได้รับแล้วนะครับ ขอบคุณพี่ข้างวัดมากนะครับ

3. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

มาเยี่ยมกระทู้พี่ลิน วันนี้เงียบเหงากันจังหายไปไหนกันหมดเนี๊ยะ:boo::'( ไม่มีไครเอาของมาโชว์เรยยยยย หยอ:boo:

4. zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

หุหุ พี่ออตโต้เอามาโชว์ก่อนจิครับ ผมแอบไปเห็นหลวงพ่อเต๋แว๊บๆ อิอิ เพียบเลย:cool:

5. ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

5555 อันนี้กระทู้หลวงปู่คำบุครับ เอามาลงเดี๋ยว จะผิดสายครับ5555ของโชว์ที่ไปบุกมา นี่ยังลงไม่หมดเลยได้มาเพียบอ่ะ

6. zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:

รอตามชมครับพี่ออตโต้ หุหุหุ

ขอนอกเรื่องแว๊บนึงนะครับพี่ลิน อิอิ

7. Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามารอของดีครับพี่ลิน ^^

8. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ยินดี ไม่มีปัญหาค่ะ ทุกเรื่องเล่าถือว่าเป็นประสบการณ์ การเคารพศัทราพระผู้ใหญ่ไม่มีแบ่งแยกค่ะ เข้าแลกเปลี่ยนข้อมูลบ้างก็ดีค่ะ ลินชอบ หุๆๆๆๆ ช่วงนี้ยุ่งๆเลยไม่ได้เข้ามาอัพข้อมูลต้องขอโทษ เพื่อนๆ ชาวพลังจิตทุกท่านด้วยนะคะ วิ่งไปวิ่งมาจนหัวฟูเลยค่ะ แหะๆๆ
    วันนี้ลินก็จะนำเนอ ธาตุกายสิทธิ์ ของหลวงปู่คำพันธ์ เช่นกันคะ ( เพิ่งจะได้มาสดๆร้อน )
    ปฐวีธาตุ หรือ พระเพชร เป็น หินแม่น้ำโขง ซึ่งหลวงปู่คำพันธ์ได้นำมาเสก ให้เป็นของวิเศษศักสิทธิ์ เชื่อว่า ถ้าผู้ใดได้ครอบครองจะนำมาซึ่งความ มั่งมีศรีสุขไม่อดอยากมีโชคมีลาภนั้นเอง แต่เรื่องอย่างนี้ทางพุทธศาสนาเรียกว่า " ปัจตัง" คือ สิ่งเฉพาะตน อาจะมีประสบการณ์ในบางคนและไม่เคยเกิดประสบการณ์เลยในบางคน ในสมัยก่อนการเสกสิ่งของให้เป็นของวิเศษศักสิทธิ์ เราจะเรียกว่า การเล่นแร่แปรธาตุค่ะ ซึ่งวิชานี้นั้น ท่านได้ฝึกวิชาสายพระเวทย์ของ ปะขาวครุฑ ซึ่งเป็นสายวิชาของ สมเด็จลุน แห่งนครจำปาศักดิ์ ผู้โด่งดังสองคาบแม่น้ำโขง และ สมเด็จ ลุนท่านนี้เองที่เป็น อาจารย์ของหลวงปู่ ญาท่านสวน และ หลวงปู่คำบุ ค่ะ วิชาสายเวทย์ ของสมเด็จ ลุนเป็นที่ยอมรับนับถือของครูบาอาจารย์ผู้เรืองเวทย์ทุกยุคทุกสมัย เพราะ วิชาพระเวทย์สายสมเด็จลุนนั้น มีความมหัศจรรย์ ลึกล้ำ

9. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แด๋วมาแป๊บนะจ๊ะ ไปรับลูกก่อนรอหน่อยนะจ๊ะ

10. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เห็นว่าเป็นนางสาว ไม่นึกว่าจะมีลูกแล้วนะนี่ พี่สาวคนงาม

11. zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มาใหม่ครับ

ได้มาใหม่ครับเหรียญนี้ มีจารจากหลวงปู่ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ทำยังไงดี ลงภาพไม่ได้อีกแล้วอ่ะ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หุๆๆๆ คนงามย่อมมิใช่คนโสดค่ะ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญรุ่นนี้เรียก เหรียญยิ้มแล้วรวยค่ะ โมทนาด้วยค่ะ

15. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ลินคงจะลงภาพให้เพื่อนดูไม่ได้แล้วค่ะ ยูเอสบีกับ กาดร์รีดเดอร์ ต่อไม่ได้ค่ะ
    แต่แด๋ว ค่ำๆ จะมา เล่าเรื่อง ปฐวีธาตุให้ได้อ่านกันอีกค่ะ
    เครดิตเรื่องมาจาก นิตยสาร มรดกพระเครื่องค่ะ

16. Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านครับพี่ลิน

17. zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านด้วยครับ

18. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แด๋วค่อยเล่าเรื่องนะคะ ลินขอนำภาพมาให้ชมกันก่อน ภาพนี้ลินนำมาจากหนังสือ มรดกพระเครื่องค่ะ จะมีหลายสีและหลายสันฐานค่ะ

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      43
  19. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ส่วนภาพนี้ เป็น ปฐวีธาตุ ที่ลินได้มาค่ะ ถ่ายจากแก้วน้ำที่มีน้ำมนต์เก่าหล่ออยุ่ค่ะจึ่งทำให้เป็นตะกอนแกะอยู่ค่ะ

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      43
  20. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรื่อง ปฐวีธาตุ เป็นความเชื่อสว่นบุคคลนะคะ ลินเพียงแต่มาเล่าสู่กันฟังค่ะ เพราะถ้าเราไปเช่าบูชามาจากแหล่งที่เชื่อถือไม่ได้อาจจะได้เพียง ..... ธรรมดาค่ะ สำหรับ ลินนั้นได้ไปขอแบ่งเช่าบูชามาจากลุงที่รู้จักกันค่ะ เมื่อก่อนท่านจะเดินทางไปหาหลวงปู่อยู่บ่อยๆค่ะ
    ลุงเล่าว่า ลุงได้มาเมื่อ ปี 32 ตอนนั้นได้เป็น หนึ่งในทีม หาปฐวีธาตุในแม่น้ำโขง ก่อนจะลงไปหาต้องนิมนต์พระมาทำพิธีด้วยค่ะ ได้หินขึ้นมาแล้วถึงจะนำไปให้หลวงปู่ท่านเสกค่ะ เรื่องหาหินนั้นไม่ใช่ใครก็ทำได้ บางคนไปแล้วหาไม่ได้เลยก็มีค่ะ ลุงบอกว่าเมื่อก่อนได้มาเยอะค่ะ พอทางศูนย์พระเครื่องที่กรุงเทพทราบก็มาขอเช่าบูชาไปหมด ตอนนี้ที่ลุงมีนิดเดียวเองค่ะ แต่ท่านก็ได้เมตตาแบ่งให้ลินได้นำมาบูชาค่ะ ขออนุโมทนากับลุงและทุกท่านที่ได้บูชา ปฐวีธาตุ ด้วยค่ะ