เชิญร่วมบริจาค ค่าเช่าโฮส และ Software License

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 6 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. coolz

coolz เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันเลยคะ^-^

2. OrangeHP

OrangeHP เป็นที่รู้จักกันดี

จะบริจาคคืนนี้อะครับไปแอดบัญชีก่อนลืมเอาโทรศัพท์มา

3. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

........................................................................
    รู้สึกแบบเดียวกันเลยค่ะ แม้จะได้เข้ามาชมวันละนิดรู้สึกชีวิตมีคุณค่ามากเลยค่ะ
    งานนี้ขอแยกกันทำบุญนะค่ะ Mr.Kim เด๋วจะโอนไปช่วยเว็บมาสเตอร์ส่วนตัวด้วยค่ะ
    ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานสร้างสรรค์เว็บดีๆต่อไปค่ะ ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยค่ะ

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    วันนี้ผมบริจาคค่าโฮสให้แล้วนะครับ จำนวน 200 บาท ผ่านทาง ธ.ไทยพาณิชย์ และขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ

5. tanya123

tanya123 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    Sawadee ka Kune Web Snow

I will transfer money next week on money for 300 B ka. i know it not much money but come from my heart:)I wood like to help ,pls be stong for problem you got ,the palungjit is the BEST web side ka:)

Tanya Klyne and family:)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2008
  6. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 7 มิ.ย. 51 10.51 ได้โอนเงินร่วมบริจาคจำนวน 200 บาท

ผ่านบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ค่ะ

...โมทนากับทุกท่านค่ะ...

7. เซลล์

เซลล์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ช่วยบริจาค 20 us dollars ผ่านบัญชี paypal ครับ วัน-เวลาในบัญชี 06/06/2008 เวลา 22:04:44 ครับ (วันเวลาในไทย 07/06/2008 เวลาประมาณ 12:00 น.ครับ)
    ขอให้เว๊ปนี้อยู่คู่กับประเทศไปนานๆนะครับ

8. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    ร่วมบริจาค

ร่วมบริจาค เพื่อการนี้แล้วครับ ผ่านเครื่องฯ 500 บาท และ
    ขออนุโมทนาร่วมกับทุกท่าน
    07/06/80 11;46 No.B901B612
    Record no.8860

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2008
  9. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

07/06/51 10:21
    โอนไปแล้ว 1,000 บาท ทาง ATM
    เข้า บ/ช ไทยพาณิชย์ 0812474487

10. ภูติอาคเนย์

ภูติอาคเนย์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีเอาไป 20$ ก่อนละกันขอรับ อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านครับ

11. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จาก เพื่อนๆ ของสันโดษ ในโครงการ เหรียญ สลึง

บริจาค 1,505 บาท คะ

ขอจัดสรร เป็น อย่าง ละ ครึ่ง นะคะ

บริจาค ให้ พระไตรปิฎก เเละ ค่าโฮส นะเอย นะเอย

โอน เข้า บัญชี

ดร.ณัฐพัชร จันทรสูตร เพื่อพระไตรปิฎกฉบับเว็บเวอร์ชั่น

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์

เลขที่บัญชี 081 - 2 - 47448 - 7

ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)

สาขา สะพานใหม่ดอนเมือง

เวลา 16.09.24 น. 07/06/51

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2008
  12. หมูพรครูบา

หมูพรครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน Webmaster

ผมให้น้องโอนเงินเข้าร่วมสนับสนุนเว็บจำนวน 1000 บาทเข้าบัญชีธนาคาไทยพาณิชย์เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
    หมู

13. aom-am 1

aom-am 1 เป็นที่รู้จักกันดี

วันก่อนเข้ามาที่เว็บแล้วเข้าไม่ได้ หลายวันเลยนะ
    นึกว่าจะไม่ได้เห็นเว็บนี้แบ้ว(cry)
    ขอเป็นส่วนหนึ่งของการคงอยู่เพื่อมหาชนด้วยค่ะ แล

พรุ่งนี้จะรีบโอนไปสมทบด้วย อยากให้เว็บดีๆแบบนี้อยู่ไปนานๆเท่าอายุพระศาสนาเลยจ้ะ

14. pat3112

pat3112 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2005
    คุณ websnow ครับ กดผิดเป็นไม่เห็นด้วยครับ
    ช่วยแก้ไขให้หน่อยครับ
    และมหาโมทนาด้วยครับ
    เว็ปนี้เป็นประโยชน์แก่ศาสนา และคนอื่นมากมาย
    ขอร่วมทำด้วย500บาทค่าโฮสอีก200ร่วมสร้างพระไตรปิฎกอีกครั้งครับ
    วันจันทร์จะโอนให้^-^

ที่้[FONT=&quot]ดร.ณัฐพัชร จันทรสูตร[/FONT][FONT=&quot]
    เลขที่บัญชี 081 - 2 - 47448 - 7
    ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    สาขา สะพานใหม่ดอนเมือง[/FONT]ครับ โอนแล้วครับวันที่9/6/08ตอนบ่ายๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2008
  15. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความขอบคุณเวบ พลังจิตทุกประการ จากใจครับ
    และขอน้อมโมทนากับทุกท่านที่ก่อตั้ง เวบพลังจิต ด้วยอย่างยิ่งครับ
    ขอบริจาคเพื่อสนับสนุนเวบพลังจิตด้วยครับ
    เป็นของผม 1,000 บาท
    คุณ พัชนี จันทร์แก้ว (นอกเวบ) ทราบข่าวจากผม ขอช่วยด้วยอีก 1,000 บาท
    ครอบครัวน้องสาวคุณ พัชนี ผู้โอนเงิน ร่วม ช่วยเวบพลังจิต 50 บาท

โอนรวมกัน 2,050 บาท จาก เชียงใหม่ครับ

ดร.ณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 134 - 7 - 02014 - 9
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน)
    สาขาสะพานใหม่ ดอนเมือง

เวลา 11.43 น. วันนี้(7/6/08) ช่วยดูตามเวลาที่แจ้งนะครับ เพราะไม่สามารถนำสลิปมาแสดงได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2008
  16. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
  17. joso

joso เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ^-^ ^-^ ^-^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      114.9 KB
      เปิดดู:
      95
  18. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 7 มิถุนายน 2551 ข้าพเจ้า นายเสรี-นางนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากตู้เอทีเอ็มธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาทุ่งโฮ้ง อ.เมือง จ.แพร่ จำนวน 500 บาท เข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน) สาขา สะพานใหม่ดอนเมือง ชื่อบัญชี ดร.ณัฐพัชร จันทรสูตร เพื่อพระไตรปิฎกฉบับเว็บเวอร์ชั่น เลขที่บัญชี 081-2-47448-7 เพื่อร่วมบริจาค ค่าเช่าโฮส และ Software Licese เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

ISS.BANK DATE TIME LOCAT. SEQ.
    SCB 070608 1145 5678 8500
    TRANSFER
    FROM A/C 2040855
    TO A/C 0812474487
    AMOUNT 500.00
    FEE 20.00
    ...............................................................

คำขอขมาพระรัตนตรัย
    นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (3 ครั้ง)
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
    สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ขะมามิ ภันเต

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้ง ล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ทั้งหลาย ด้วยทางกาย หรือวาจาก็ดีหรือ ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดีหรือไม่เจตนาก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดอดโทษ และอโหสิกรรมให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบข้าพเจ้าได้บรรลุพระสัมมาสัมโพธิญาณด้วยเทอญ " โดยเฉพาะเศษกรรมที่ต้องหลายที่ข้าพเจ้าได้ทำลงไปด้วยความหลงผิด ขอกรรมนั้นได้โปรดสลายตัวลงด้วยเถิด (คำอธิษฐานคัดลอกและปรับเปลี่ยนเพิ่มเติมมาจากเว็ปอาจารย์คนเมืองบัว)

ขอแม่พระธรณีจงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแก่พระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า บิดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ มนุษย์ทั้งหลาย ท่านทั้งหลายที่อยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมิสัตว์เดรัจฉาน ภูมิอสูรกาย ภูมิเปรต และภูมินรก ขออานุภาพแห่งพระรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วยขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ) ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปณิธาน ธนสารสมบัติ รวมทั้งขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชาและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานบรมสุขกันทุกคน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุพระโพธิญาณ เป็นพระวิริยะธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    .......................................................
    ขออนุโมทนา สาธุ ๆ ๆ กับทุกท่านที่ร่วมทำบุญบริจาค ค่าเช่าโฮส และ Software Licese ในครั้งนี้ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

19. jumpman

jumpman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2004
    อนุโมทนากับทุกท่านครับ
    ขอร่วมบริจาค 1 ปี ส่วนที่เหลือร่วมสนับสนุนพระไตรปิฎกเว็บเวอร์ชั่นและตามแต่พิจารณาเห็นสมควรครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      40.3 KB
      เปิดดู:
      103
  20. krisdasri

krisdasri เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมสนับสนุน และกำลังใจให้กับเว็บ นะครับ
    โอนเงินแล้วครับ 301.-
    โอนทางเน็ต เวลา 17.30 น วันนี้ครับ ไปที่ธนาคารไทยพาณิชย์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้