เชิญร่วมบุญกฐินฉับพลัน(เจ้าภาพยกเลิก) มีเวลาบอกบุญ 3วันค่ะ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย law of karma, 12 พฤศจิกายน 2016.

1. law of karma

law of karma เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    เมตตาด้วยนะคะ เชิญร่วมบุญกฐินฉับพลันแบบไม่คาดคิด เจ้าภาพยกเลิก มีเวลาบอกบุญ 3วัน เท่านั้นค่ะ วัดเก่าตั้งแต่สมัยเชียงแสน
    #1ร่วมแชร์ได้บุญ #2ร่วมกดถูกใจได้บุญ #3ร่วมปัจจัยทำบุญ #4ร่วมงานถวายกฐินเป็นบุญ
    ประธานกฐินเจ้าภาพถวายผ้าไตร มหากฐินกับพระทุกรูปในวัดให้ท่านเมตตากรานกฐินทุกรูปโดยไม่ต้องอุปโหลกท่ามกลางหมู่สงฆ์ ได้อานิสงส์มหากฐินฉับพลัน
    มีเวลาบอกบุญไม่ถึง 3 วัน (เจ้าภาพเก่ายกเลิก)
    โอกาสใหญ่นี้จึงบังเกิดกัยเราทุกท่านค่ะ ผู้ที่ได้ร่วมบุญกฐินฉับพลันกับวัดโบราณอายุกว่า1000ปี ที่เพิ่งมาบูรณะใหม่เป็นปีที่ 2 นี้ หายากมากนะคะ ขอท่านอย่าพลาดงานบุญกฐินฉับพลันแบบตั้งตัวไม่ทันนี้ด้วยกันนะคะ

ทราบข่าวเมื่อวันที่ 10/11/59 โดยทางวัดกำหนดทอดวันที่ 13/11/59 มีเวลาบอกบุญทั้งหมดไม่ถึง3 วัน

และตอนนี้ก็เหลือเวลาอีกไม่นานแล้วนะคะ ที่เราจะเตรียมถวายกฐินกันค่ะ มาร่วมบุญกฐินฉับพลันกันนะคะ

-------------
    ขอเชิญร่วมบุญ กฐิน(แทนเจ้าภาพที่ยกเลิกไป) #แค่แชร์ก็ได้บุญแล้วนะ!! ขอเชิญทุกท่านร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน เพื่อสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ที่วัดป่าชัยมิ่งมงคล จังหวัดลำปาง

อาจเป็นเพราะบุญจัดสรรให้เรามาเจอวัดแห่งนี้ ที่เกือบจะไม่ได้รับกฐินปีนี้แล้ว เพราะเป็นวัดใหญ่ มีเจ้าภาพขอถวายกฐินแล้ว แต่เงียบหายไป สุดท้ายโอกาสทองมาลงเอยที่พวกเรา

งานกฐิน มักเป็นงานที่เฉพาะเจาะจงถ้าใหม่ทำคนเดียวใหม่จะไม่สามารถช่วยวัดที่จะสร้างศาลาสอนกรรมฐานได้

ขอพี่น้องร่วมกันนะคะ ถึงเวลาถึงวาระ เราก็มักจะต้องได้ร่วมกันทำอะไรบางอย่าง แบบคาดไม่ถึง ขอบุญนี้ถึงแก่ทุกท่านด้วยนะคะ

กฐินวัดนี้ เหมือนถูกรางวัลได้มาค่ะ มีเวลาแค่ 3 วัน มีเวลาบอกบุญน้อยนิด และมีงบประมาณเริ่มต้น 10000 บาท ขอทุกท่านร่วมบุญกันนะคะ
    ---------------------------------

ทางหลวงพ่อแจ้งว่า มีโยมผู้ชายติดต่อมาแล้วเงียบหายไป 2 คน เห็นบอกว่าจะเป็นเจ้าภาพกฐินให้แต่ไม่มาสักที ติดต่อไม่ได้
    ทางใหม่เลยขอรับไว้แทน วัดนี้มีพระมากกว่า 5 รูป มีเณรอีกหลายรูป ตามรูปภาพ แต่ด้วยเหตุบางประการทำให้ทางใหม่มีโอกาสเป็นเจ้าภาพร่วมกฐินครั้งนี้

ขอทุกท่านร่วมบุญกันนะคะ

ชมภาพวัดได้ที่
    https://www.facebook.com/wiyarin/posts/10208333014905236

เล่าเรื่องสนุกๆเป็นนิทานเกี่ยวกับประวัติวัดนี้
    https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=10208343654851228&id=1300352321

ไฟล์ที่แนบมา:

2. 9สิริมงคล

9สิริมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าสิรินันท์ ณ นคร ขอร่วมทำบุญกฐิน เป็นเงิน 100 บาท โอนแล้ว 12/11/59 เวลา 14.22 น.ค่ะ

ขออนุโมทนากับเจ้าภาพและทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ

3. RYO

RYO เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2005
    ร่วมบุญ 500 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญกฐินฉับพลัน วัดปาชัยมิ่งมงคล จ.ลำปาง
    จำนวน 50 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ