ปิดรับบริจาค เชิญร่วมบุญทอดกฐินกับโครงการกฐินแสนกอง ปีที่ 14 พ.ศ. 2562

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 4 ตุลาคม 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tai chi

tai chi เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4 พฤศจิกายน 2009
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง 1000 บาทครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ สาธุๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    วันนี้โอนเงินร่วมบุญ

ขอร่วมทำบุญร่วมบุญกฐินแสนกอง

จำนวน 20 บาทครับ

ข้าพเจ้า นายวิทยา - วิไลวรรณ มาสุปรีดิ์

ขอร่วมขอร่วมทำบุญ
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง

ขออธิษธาน ขออุทิศบุญทั้งหมดที่บำเพ็ญมาแล้วนี้ ให้เจ้ากรรมนายเวร ขอชำระหนี้สงส์ ขออุทิศให้ ท่านพระยายมราช ขอท่านพระยายมราช โปรดจงเป็นพยาน ในการบุญการกุศลนี้เทอญ ขอกำลังบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้พำเพ็ญมาแล้วในอเนกชาติ ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล ภาวนา สร้างพระไตรปิฎก ถวายสังฆทาน ทำบุญตักบาตร จงมารวมกัน ขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดนี้ ให้กับเจ้ากรรมนายเวร ให้กับนายนิรยบาลทุกตน ให้กับท่านพระยายมราช ขอให้ท่านพระยายมราชโปรดจงเป็นพยานในการบุญกุศลนี้ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ให้กับพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในพระบรมโกศ ขออุทิศบุญนี้ให้กับเทวดา เทพยดา ทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 15 ชั้นบาดาล ทั้งแสนโกฏิจักรวาล ขออุทิศบุญนี้ให้กับบิดา มารดา ครูบาอาจารย์ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ มนุษย์ทั้งหลาย ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ สัมภเวสี ทั้งหลาย เปรตญาติ ทั้งหลาย ที่เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติ ก็ดี ขออุทิศบุญนี้ให้กับสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ขอท่านทั้งหลาย จงอนุโมทนาบุญนี้กับข้าพเจ้า เอาเถิดครับ ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้ทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้สุขขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญ ขอบุญทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้วจงตามหนุนส่งให้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ สาธุ หากแม้นบารมียังไม่เต็มเพียงใด ขอให้มีสุคติ เป็นที่ไป และได้เกิดในศาสนาพระศรีอาริย์เมตไตร และได้ฟังธรรม สำเร็จมรรคผล ในชาตินั้นด้วยเทอญขึ้นชื่อว่า อับจนเข็ญใจ ไร้ทรัพย์ อับปัญญา คำว่าไม่มี ความจนความไม่มีโชค ความไม่มีลาภ สรรพเคราะห์ สรรพโศก สรรพโรคสรรพภัย ภยันตรายใดๆ วินาศภัยใดๆ ขอสิ่งเหล่านี้ ที่ขึ้นชื่อดังเอ่ยมาแล้วนี้ อย่าพึงมี พึงบังเกิดกับข้าพเจ้าและครอบครัว และทรัพย์สินของข้าพเจ้า และรถยนต์ของข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปตราบจนถึงอนาคตกาลโน้นเทอญ และขอให้ข้าพเจ้า มีสติ ตามคุ้มครองจิตไม่เผลอไผลปรามาสพระรัตนตรัยทุกเมื่อเทอญ

คำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สำเร็จ อย่าพึงมีกับข้าพเจ้า และครอบครัวของ ข้าพเจ้า และภรรยา ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป และขอให้กิจการของข้าพเจ้า และภรรยา และมารดา บิดา ของข้าพเจ้าจงปราศจาก อุปสรรค คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมั่นปราถนาทุกประการเทอญสาธุสาธุ สาธุ

3. T@o@T

T@o@T เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมและญาติร่วมบุญด้วยครับ

4. joywin

joywin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกอง 5000 บาท อุทิศบุญกุศลนี้ให้
    นางพิมภา พิมพิเศษ
    นางล้ำ พิมพิเศษ
    นายสุชาติ พิมพิเศษ
    นายประเสริฐ นุ่มน้อย SmartSelect_20191010-224255_Chrome.jpg

5. Phurithat2007

Phurithat2007 สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2015
    ภูริทัต ศรีอร่าม
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง 500 บาท
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ครับ

6. กันตสีโล

กันตสีโล เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 500 บาท
    ถวายเป็นพุทธบูชา แก่พระพุทธเจ้าทุกพระองค์
    มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบันเป็นที่สุด
    ขอจงเป็นปัจจัยให้พบแต่ความดีตลอดไป เทอญ

7. po_ood

po_ood เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญกฐินปีที่ 14 พ.ศ. 2562 (ครั้งที่ 2) จำนวน 100 บาท โอนวันที่ 11 ตค 62 เวลา 19:08 น
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

8. zakell

zakell สมาชิกใหม่

20 พฤศจิกายน 2017
    ขอร่วมบุญกฐินแสนกอง 199 บาทครับ
    ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยนะครับ

9. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สมาทานศีล๕ก่อน
    ร่วมบุญ ๑๐ บาท ทอดกฐินกับโครงการกฐินแสนกอง ปีที่ 14 พ.ศ. 2562

เริ่มทอด เดือน 14 ตุลาคม 2562
    ปิดรับ 10 พฤศจิกายน 2562 เวลา 23.55 น
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    อนุโมทนาสาธุการกับทุกท่านด้วยครับ

10. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    วันนี้โอนเงินร่วมบุญ

ขอร่วมทำบุญร่วมบุญกฐินแสนกอง

จำนวน 20 บาทครับ

ข้าพเจ้า นายวิทยา - วิไลวรรณ มาสุปรีดิ์

ขอร่วมขอร่วมทำบุญ
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง

ขออธิษธาน ขออุทิศบุญทั้งหมดที่บำเพ็ญมาแล้วนี้ ให้เจ้ากรรมนายเวร ขอชำระหนี้สงส์ ขออุทิศให้ ท่านพระยายมราช ขอท่านพระยายมราช โปรดจงเป็นพยาน ในการบุญการกุศลนี้เทอญ ขอกำลังบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้พำเพ็ญมาแล้วในอเนกชาติ ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล ภาวนา สร้างพระไตรปิฎก ถวายสังฆทาน ทำบุญตักบาตร จงมารวมกัน ขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดนี้ ให้กับเจ้ากรรมนายเวร ให้กับนายนิรยบาลทุกตน ให้กับท่านพระยายมราช ขอให้ท่านพระยายมราชโปรดจงเป็นพยานในการบุญกุศลนี้ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ให้กับพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในพระบรมโกศ ขออุทิศบุญนี้ให้กับเทวดา เทพยดา ทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 15 ชั้นบาดาล ทั้งแสนโกฏิจักรวาล ขออุทิศบุญนี้ให้กับบิดา มารดา ครูบาอาจารย์ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ มนุษย์ทั้งหลาย ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ สัมภเวสี ทั้งหลาย เปรตญาติ ทั้งหลาย ที่เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติ ก็ดี ขออุทิศบุญนี้ให้กับสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ขอท่านทั้งหลาย จงอนุโมทนาบุญนี้กับข้าพเจ้า เอาเถิดครับ ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้ทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้สุขขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญ ขอบุญทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้วจงตามหนุนส่งให้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ สาธุ หากแม้นบารมียังไม่เต็มเพียงใด ขอให้มีสุคติ เป็นที่ไป และได้เกิดในศาสนาพระศรีอาริย์เมตไตร และได้ฟังธรรม สำเร็จมรรคผล ในชาตินั้นด้วยเทอญขึ้นชื่อว่า อับจนเข็ญใจ ไร้ทรัพย์ อับปัญญา คำว่าไม่มี ความจนความไม่มีโชค ความไม่มีลาภ สรรพเคราะห์ สรรพโศก สรรพโรคสรรพภัย ภยันตรายใดๆ วินาศภัยใดๆ ขอสิ่งเหล่านี้ ที่ขึ้นชื่อดังเอ่ยมาแล้วนี้ อย่าพึงมี พึงบังเกิดกับข้าพเจ้าและครอบครัว และทรัพย์สินของข้าพเจ้า และรถยนต์ของข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปตราบจนถึงอนาคตกาลโน้นเทอญ และขอให้ข้าพเจ้า มีสติ ตามคุ้มครองจิตไม่เผลอไผลปรามาสพระรัตนตรัยทุกเมื่อเทอญ

คำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สำเร็จ อย่าพึงมีกับข้าพเจ้า และครอบครัวของ ข้าพเจ้า และภรรยา ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป และขอให้กิจการของข้าพเจ้า และภรรยา และมารดา บิดา ของข้าพเจ้าจงปราศจาก อุปสรรค คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมั่นปราถนาทุกประการเทอญสาธุสาธุ สาธุ

11. perawatza

perawatza Active Member

ร่วมบุญกฐิน 1แสนกอง 1000 บาทครับ ขออานิสงค์ทำให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีปัญญาอย่างสูง เเล้วเข้าสุ้พระนิพพานด้วยเถิด

12. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 20 บาท
    ถวายเป็นพุทธบูชาแก่พระพุทธเจ้าทุกพระองค์
    มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบันเป็นที่สุด
    ขอจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าในอนาคตกาลด้วย เทอญ
    อิมานิ โพธิญาณัง ปัจจโย โหตุ อนาคเตกาเล สาธุ สาธุ

13. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมทำบุญกฐิน ปี 2562 จำนวน 500 บาท และขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

14. tawatd

tawatd เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ส่งไฟล์สลิปโอนเงินแล้ว ไม่สำเร็จ จะส่งยืนยันวันหน้าครับ

15. สัมมา

สัมมา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 1000 บาท กฐินแสนกอง.jpg

16. Suebsant

Suebsant Active Member

ร่วมทำบุญ กฐินแสนกอง วันที่ 12.10.2019 เวลา 17:50 น. จำนวนเงิน 999 บาท
    "ถ้าข้าพเจ้าได้อานิสงส์การถวายกฐินนี้ ขอจงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงนิพพานในชาตินี้ ถ้าบังเอิญบารมียังไม่ถึง ต้องเวียนว่ายตายเกิดในวัฏฏสงสาร ก็ขอคำว่าไม่มีจงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้า"

17. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๑๒ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๖๒ สมาทานศีล๕ ก่อน
    ร่วมบุญ ๑๐ บาท ทอดกฐินกับโครงการกฐินแสนกอง ปีที่ 14 พ.ศ. 2562
    เริ่มทอด เดือน 14 ตุลาคม 2562
    ปิดรับ 10 พฤศจิกายน 2562 เวลา 23.55 น
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    อนุโมทนาสาธุการกับทุกท่านด้วยครับ

18. วอสุข

วอสุข เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2014
    ร่วมทำบุญครับ

19. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ร่วมบุญกฐินแสนกอง จำนวน 20 บาท
    ถวายเป็นพุทธบูชาแก่พระพุทธเจ้าทุกพระองค์
    ขอจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าในอนาคตกาลด้วย เทอญ
    อิมานิ โพธิญาณัง ปัจจโย โหตุ อนาคเตกาเล สาธุ สาธุ

20. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

1
    ร่วมบุญกฐินแสนกองจำนวน ๕๐๐ บาทครับ
    โอนงินแล้ว วันที่ ๑๓/๑๐/๖๒ เวลา ๐๙.๐๕ น.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้