เชิญร่วมบุญเพื่อปิดโครงการสร้างพระผงแจก84,000องค์ถวายเป็นพระราชกุศลครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย mahamate, 28 กันยายน 2009.

1. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนเที่ยงผมโอนให้แล้วครับ 350.-
    (ได้รับพระก่อน ขอโทษที่โอนให้ช้าครับ):cool:

2. mahamate

mahamate เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป้นไรครับ อนุโมทนาสาธุในบุญนี้นะครับ

3. mahamate

ไม่เป็นไรครับ อนุโมทนาสาธุในบุญนี้นะครับ

4. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลา ๑๓.๒๒ น. ได้โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ ยอด ๔๕๐ ครับ
    ขอให้โครงการสำเร็จตามประสงค์ของมูลนิธิในเร็ววันครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ./

5. mahamate

อนุโมทนาสาธุครับพี่
    พอดีเกิดปัญหานิดหน่อยทางโรงงานแก้เหรียญให้ล่าช้ามาก ทำให้เข้าพิธีมหาพุทธาภิเษกไม่ทันถึง 2 พิธี ซึ่งเมื่อสักครู่ผมโทรประสานกับทางโรงงานเน้นย้ำว่า วันอังคารนี้พิธีพุทธาภิเษกที่โรงเรียนผม เพราะฉะนั้นต้องเสร็จให้ทันครับ

ซึ่งผมดูกำหนดการพิธีมหาพุทธาภิเษกที่วัดโสธรฯ มีเหรียญ 2 รุ่น จะจัดพิธีมหาพุทธาภิเษก ซึ่งผมก็จะได้นำเหรียญรุ่น"มงคลสัตตวัฒน์" นี้เข้าพิธีด้วยครับ

6. mahamate

ประกาศแก้ไขจำนวนการจัดสร้างครับ
    เหรียญเนื้อเงิน จำนวน 10 เหรียญ
    เหรียญเนื้ออัลปาก้า จำนวน 300 เหรียญ
    เหรียญเนื้อทองทิพย์จ่าทอง จำนวน 500 เหรียญ
    เหรียญเนื้อทองแดงรมดำ จำนวน 500 เหรียญ

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

7. mahamate

บัญชีกองทุนบุญนิธิเพื่อการพระศาสนา
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 567-1-05753-8
    ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาย่อยมหาวิทยาลัยศิลปากร วิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์

อนุโมทนามหากุศลทุกท่านในการร่วมสมทบกองบุญนิธิครั

8. liontoto

liontoto เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>Originally Posted by liontoto [​IMG]
    พระชุดกรรมการ ประกอบด้วย
    1.พระผงสมเด็จปฐมเทศนาฯ ฝังตะกรุดนะเมตตามหานิยม จำนวน 1 องค์
    2.พระขุนแผนแขนอ่อน หลังแปะจีวรสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ วัดสัมพันธวงศ์ ปั๊มยันต์มหาจินดามณี จำนวน 1 องค์
    3.พระผงสมเด็จปฐมเทศนาฯ หลังปั๊มยันต์มหาจินดามณี แปะจีวรหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม จำนวน 1 องค์
    4.ผ้ายันต์จินดามณีผ้าจีวรสมเด็จพระมหาวีรวงศ์ วัดสัมพันธวงศ์ ขนาดจิ๋ว 1 x 1 นิ้ว จำนวน 1 ชิ้นครับ
    ร่วมบุญชุดละ 350 บาท (รวมค่ากล่องและค่าจัดส่งแล้วครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ผมขอจองชุดกรรมการ เพิ่มอีก 1 ชุด จากเดิมที่แจ้งไว้ 1 ชุดเป็น 2 ชุดครับ

แล้วก็พระผงสำหรับแจกงานบุญและงานกฐินสำหรับวัดที่ขาดแคลน ต่างๆครับ 1000 องค์ ผมจะโอนเงินให้สิ้นเดือนนี้นะครับ
    นาย วรรณสิงห์ คีรินทร์ ครับ ขอบคุณครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    บัญชีกองทุนบุญนิธิเพื่อการพระศาสนา
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 567-1-05753-8
    ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาย่อยมหาวิทยาลัยศิลปากร วิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์

อนุโมทนามหากุศลทุกท่านในการร่วมสมทบกองบุญนิธิครั<!-- google_ad_section_end -->

ผมได้โอนเงินให้แล้วครับ คุณสุเมธ
    วันที่.8/2/12
    เวลา 10.39
    จำนวนเงิน 1000 บาทครับ กรุณาจัดส่ง
    นาย วรรณสิงห์ คีรินทร์
    59/69 ม.4 ซ.9 ถ.ศาลายา - บางภาษี ต.คลองโยง อ.พุทธมณฑล
    จ.นครปฐม 73170
    ขอบพระคุณครับ
    และขออนุโมธนาบุญทั้งหมดทั้งปวงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2012
  9. liontoto

liontoto เป็นที่รู้จักกันดี

แล้ว วันที่ 11-12 นี้ครับ อาทิตย์นี้ที่วัด
    วัดหทัยนเรศวร์ ถ.ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี กม.19 ต.ศาลายา อ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม
    จะมีพิธีสวดภาณยักษ์ สะเดาะเคราะห์ครับ
    ถ้าไม่มีธุระอะไรหรือไม่ได้ไปปลุกเสกอะไรที่ไหน ก็อาจจะมาขอพระอาจารย์ให้นำพระมาปลุกเสกในพิธีนี้ด้วยหรือเข้าร่วมพิธีก็น่าจะได้น่ะครับ

ขอความเมตตาจากท่านครับ

ขอขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2012
  10. Kosoki

Kosoki เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรับไว้บูชาด้วยครับ นายปฏิพัน์ วัชรพันธุ์ 80 ซอย จรัญสนิทวงศ์ 86/2 ถนน จรัญสนิทวงศ์ แขวงบางพลัด เขตบางอ้อ
    กทม. 10300