เชิญร่วมไถ่ชีวิตโคกระบือ 26 มิย.65 ถวายเป็นพระราชกุศลวันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระสังฆราช

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 17 มิถุนายน 2022.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    tT6Q4ukMi6ZVoF92ySYjY_Q4SZPnXe24XaucfwvAsGhoWG&_nc_ohc=pXbrXJ6bwfUAX9dGa3K&_nc_ht=video.fbkk12-1.jpg

#๑แชร์ก็ได้บุญครับ
    #ขอเชิญร่วมกองทุนไถ่ชีวิตโคกระบือประจำเดือนมิถุนายน_๒๕๖๕ #ถวายเป็นพระราชกุศลวันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (อัมพร อมฺพโร)
    ปล่อยในวันจันทร์ที่ ๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๕
    เวลาปล่อยเป็นเวลา ๑๗.๐๐ น.
    #ปิดรับปัจจัยเวลา ๑๖.๓๐ น. ของวันที่ปล่อย
    #กุศลครั้งนี้ขอน้อมถวายครูบาอาจารย์

รับชมและอนุโมทนาบุญได้ที่ facebooklive พระครูวิโรจน์กาญจนเขต ดร. นัทกฤต ทีปังกโร

#ที่จะถวายวัดเทพสรธรรมาราม

#ขอเชิญร่วมบุญไถ่ชีวิตโคเดือนเมษายน_๒๕๖๕
    #อุทิศกุศลให้พ่อแม่ครูบาอาจารย์บรรพบุรุษและเจ้ากรรมนายเวรทุกภพทุกชาติ

ขอเชิญร่วมบุญเป็นเจ้าภาพโคตัวละ ๑๕,๐๐๐ บาท
    กระบือตัวละ ๒๕,๐๐๐ บาท
    (ท่านที่จะเป็นเจ้าภาพพระบือต้องแจ้งก่อนประมาณ ๑-๒ เดือนครับเพื่อให้ทางวัดติดต่อซื้อก่อนนำเข้าโรงฆ่าสัตว์)
    ตามกำลังศรัทธา หรือมาร่วมไถ่ชีวิตโค ณ เทพสรธรรมารามปัจจัยที่เกินถวายวัดเทพสรธรรมรามเพื่อเป็นค่าอาหารโคกระบือ ยารักษาโรค และค่าขนส่งไปให้เกษตรกรปลายทาง

ร่วมบุญตามบัญชี หรือไปร่วมถวายในวันปล่อยตามกำลังศรัทธาครับ

ติดต่อ
    ๐๙๕-๑๙๕๕๙๙๙
    ๐๙๐-๕๔๙๙๙๕๙

ผู้ที่ทำบุญด้วยการบริจาคทรัพย์ไถ่ชีวิตโค-กระบือ

จะได้รับอานิสงส์คือมีอายุที่ยืนยาวปราศจากสรรพทุกข์ สรรพโศก สรรพโรค สรรพภัย
    ร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ เรื่องคับแค้นใจจะคลายและหายไป เป็นที่เคารพเมตตา จะมีอิสรภาพในชีวิต
    ไม่ต้องถูกจองจำ สามารถเดินทางโดยสวัสดิภาพ เป็นคดีความจะหลุดรอดพ้นภัย
    (เพราะโค กระบือเป็นสัตว์ใหญ่ที่เลี้ยงลูกด้วยน้ำนม เช่นเดียวกับมนุษย์ อยู่ใกล้ชิดติดกับมนุษย์ มีความสัมพันธ์ใกล้ชิดระหว่างแม่ลูก เหมือนกับมนุษย์) เรื่องทุกข์โศกจะหมดไป

#อานิสงส์ของการปล่อยสัตว์ใหญ่.

ถาม: อานิสงส์ของการปล่อยสัตว์ใหญ่....?

ตอบ: อันดับแรกได้เมตตาบารมี เราไปปล่อยเขาให้มีชีวิตรอด ได้รับความสุข ความสะดวกสบาย ต่อไปเราทำอะไรก็จะสะดวกสบาย

และมีอานิสงส์พิเศษในเรื่องของการปล่อยชีวิตสัตว์ ถ้าสัตว์ที่ปล่อยเป็นสัตว์ที่เขาขายเพื่อเอาไว้ฆ่าเป็นอาหาร บังเอิญช่วงนั้นเรามีอุปฆาตกรรมเข้ามา แล้วเราได้ปล่อยสัตว์แบบนี้ ก็จะเป็นกุศลช่วยต่อชีวิตให้เราด้วย ตัวหนึ่งเท่ากับหนึ่งปี สมมติว่าคุณปล่อยปลา ๑๐ ตัว ก็จะมีอายุต่อไป ๑๐ ปี

แต่ถ้าหากว่าไม่มีอุปฆาตกรรมเข้ามารบกวน อานิสงส์นี้ก็จะทำให้เรามีความสุข สะดวกสบาย เรื่องเคราะห์กรรมใหญ่ๆ ถ้าเราปล่อยพวกไก่พวกเป็ดที่เขาจะฆ่า เคราะห์กรรมเหล่านั้นก็จะเบาไป

ถ้ากรรมหนักถึงแก่ชีวิต...ให้ปล่อยสัตว์ใหญ่ เช่น แพะ แกะ วัว ควาย ก็จะเป็นการต่อชีวิตของเราได้ ประเภทที่เรียกว่า

ยิ่งกรรมหนัก...ยิ่งปล่อยสัตว์ใหญ่ยิ่งได้เปรียบ

สนทนากับพระอาจารย์เล็ก สุธมฺมปญฺโญ
    ณ บ้านอนุสาวรีย์ฯ เดือนพฤษภาคม พุทธศักราช ๒๕๔๕

#แจ้งยอดร่วมบุญทางหน้าเพจและทางข้อความด้วยนะครับ

#สถานที่ไถ่ชีวิตโคกระบือ
    วัดเทพสรธรรมาราม
    ซอยถั่วแปะ ถนนปากเกร็ดติวานนท์ ตำบล บางใหม่ อำเภอเมืองปทุมธานี ปทุมธานี 12000
    02 501 3536
    https://goo.gl/maps/F2ofyAWeUi8hEiP86

#ที่ทางวัดเลือกที่นี้ในการช่วยชีวิตสัตว์ใหญ่เพราะ #พระอาจารย์เจ้าอาวาสมีญาติอยู่ศรีสะเกษ #ท่านจะคอยติดตามดูแลเรื่องสัตว์ที่เราปล่อยแล้วไม่ให้ถูกส่งเจ้าโรงฆ่าสัตว์ครับ

ที่มา:
    https://www.facebook.com/100001342680666/posts/5182794485108590/

https://m.facebook.com/story.php?st...JgMoCxkaR9Ep1npeg4Q2gwgW1l&id=806494866065238

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2022
  2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ร่วมบุญครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

######ทำบุญทุกบุญไถ่ชีวิตสัตว์ทุกชีวิตขอให้กระผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้บุญสังฆทานพระสงฆ์วัดท่าซุงทุกรูปทั้งวัดสังฆทาน#########กระผมกดโมทนาบุญทุกบุญที่พบ(อานิสงส์การโมทนาบุญทั้งหมด)และขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านลุงทุกท่านพระที่นิพพานทุกรูปทุกท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำเป็นสักขีพยานบุญให้ผมทั้งหมดโดยเฉพาะสังฆทานไม่ใช่ปาฏิปุคลิกทานนะครับและสร้างสมเด็จองค์ปฐม(ย้ำเกิน100ครั้ง)แล้วนะครับท่านลุงพุฒิพญายมราช###โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กและทุกท่านทุกรูปตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญทุกบุญโดยเฉพาะไถ่ชีวิตสัตว์ทั้งหมดสร้างโรงพยาบาลทั้งหมดสังฆทานสร้างสมเด็จอง
    ค์ปฐมทั้งหมดโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบ(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช##(เกิน105ครั้ง)##ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญกับวัดท่าขนุนวัดท่าซุงทั้งหมดและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์(เกิน60ครั้งอธิษฐานคับท่านลุงพุฒิท่านลุงทุกท่านพระที่พระนิพพานทุกรูป)ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

4. babylin1

babylin1 สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2017
    ร่วมบุญและอนุโมทนาบุญค่ะ

5. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญไถ่ชีวิตโคกระบือ 26มิย65 ถวายเป็นพระราชกุศลวันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (อัมพร อมฺพโร) ที่วัดเทพสรธรรมาราม ซอยถั่วแปะ ถนนปากเกร็ดติวานนท์ ต.บางใหม่ อ.เมือง จ.ปทุมธานี
    5CF12CBA-461A-4725-AAB7-624551549F45.jpeg ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน