เตรียมพร้อม สำหรับการอพยพครั้งยิ่งใหญ่ในรอบ 136,000 ปี

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Jump up, 6 กันยายน 2011.

1. Jump up

Jump up สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2011
    Hand book (คู่มือ)

ในวันนั้นจะมียานขนาดใหญ่จอดอยู่ และยานขนาดกลางจะมาลำเลียง ให้สังเกตุลักษณะของลำแสงที่ส่องที่พื้น เพราะมีหลายจักรวรรดิที่มาในวันนั้น เพราะถ้าเลือกยานผิดก็ไม่รู้ชะตากรรมว่าอย่างไร ให้ดูลำแสงดังนี้

- สีขาว,เขียวฟ้า(ควอซ์) : ฝ่ายจักรวรรดิ จากกลุ่มดาว vega
    - สีม่วง,นํ้าเงิน(LED) : ฝ่ายจักรวรรดิ

หากลำแสงนอกเหนือจากนี้ ไม่น่าไว้ใจครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.6 KB
      เปิดดู:
      294
  2. Crystal DNA

Crystal DNA เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    เริ่มแล้วซิน่ะ รอมานาน ในที่สุดก็กำลังจะมาถึง

3. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ไม่คัดคนเหรอครับ

4. TIME Diver

TIME Diver สมาชิก

ขอขึ้นยานคุณเเทนได้เปล่า * *

5. Jump up

ในส่วนของการคัดคนก็คัดรอบแรกสำหรับผู้ที่มีออร่า ลำดับสีตามระดับศีลหรือการเปลี่ยนโครงสร้างอะตอมใน dnaอ่ะครับ ส่วนรอบสองก็ผู้มีออร่าแต่คุมสติไม่ได้ หลังจากนั้นพวกที่เหลืออยู่ก็รับชะตากรรมกันไปในภาคพื้น สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ สติ+สัมปชัญญะ+สัญชาติญาณของแต่ละคน = ผู้รอดครับ

6. ชลาธาร

ชลาธาร Active Member

3 พฤศจิกายน 2010
    เย็นไว้ ๆ ใจเย็น ๆ นะครับพี่น้องอีกนานแสนนานจ้า

7. tanantachai

tanantachai สมาชิก

ไม่ไปหรอก ครับ ผมยินดี อยู่บนโลกใบนี้คอยช่วยผู้คนที่เหลือรอด

8. poopo_n

poopo_n สมาชิก

19 มิถุนายน 2011
    อยากรู้ว่าเด็กๆๆประมาณว่าแรกเกิดถึงยังไม่เข้าเรียน นี่มีออร่าไหมคับ แบบว่าลูกผม1ขวบ8เดือน จะได้รับการช่วยเหลือไหมคับ หรือว่าแล้วแต่กรรมเก่า แบบว่าอยากให้ลูกรอดน่ะคับ ตัวเองเป็นไงก็ชั่งแล้วแต่กรรม ตอบด้วยนะคับ

9. Jump up

เด็กทุกคนมีออร่าที่บริสุทธิ์อยู่แล้วครับ จนกว่าจะ 5 ปีจึงค่อยจางแล้วเปลี่ยนสีตามลักษณะนิสัย

ปล.ผมซึ้งในความรักของท่านจริงๆครับ อย่างไรแล้วผมคงต้องประชุมวาระโควต้าอีกครั้งครับ สำหรับเผ่าสยามผมจะเพิ่มโควต้าอีกครับ

10. poopo_n

poopo_n สมาชิก

19 มิถุนายน 2011
    ยังไงก็เพิ่มลูกผมไปอีกคนนะคับ ขอบคุณมากๆๆคับ

11. JedIza

JedIza Active Member

ผมทำอ่ะไรไว้คงต้องไปตามนั้น ถ้าผมไม่ได้ไปผมจะช่วยคนที่เหลือให้ได้:cool:
    อ่าผมลืมถาม คุณเป็นมนุษย์ต่างดาวใช่ป่ะ OwO

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2011
  12. uthaimai

uthaimai เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณครับผม เฝ้าดูการเปลี่ยนแปลงและการเริ่มเหตุการณ์อยู่เสมอ ไม่รู้ว่ามันจะออกมารูปแบบใหน อนุโมทนาครับ......สาธุ.....สาธุ

13. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    บนยาน มี ส้วม หรือเปล่า

ขอแบบที่มีสายฉีดล้างด้วย

คิดว่า เขาคงไม่เตรียม กระดาษทิชู่ไว้ให้
    ไม่อยากสละถุงเท้า อิ อิ

ตืนเต้นขนาดนั้น มีโอกาศขี้แตก !!!

14. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    - สีม่วง,นํ้าเงิน(LED) : ฝ่ายจักรวรรดิ

ฝ่ายจักรวรรดิ อะไรครับ ไม่บอกชื่อ แล้วจากที่อื่นไม่มาเหรอครับ
    หากว่าสองฝ่ายที่ท่านว่ามาเพื่อประการนี้แต่จักรวรรดิอื่นๆที่มาเพื่อ
    การนี้คือมารออรับแบบดีๆ เราจะรู้ได้อย่างไร แล้วจะมารรับทำไม
    อพยพไปไหน เท่าที่ทราบ vega ก็เป็นมนุษย์ที่มีการอพยพไป
    หลายที่ทั่วกาแล็กซี่เป็นต้นกำเนิดมนุษย์บนโลกด้วยนี่

15. AFIKLIFI๋

คิดเช่นนั้นครับ หากตามนั้นจริงๆ ขออยู่ช่วยเหลือคนบนโลกนี้ดีกว่าหากเราไม่เดี้ยงนะ

16. ragpon

ragpon เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณครับ ผมก็ยินดีอยู่ให้คุณมาช่วยผมนะครับ:cool:(k):cool:

17. ragpon

ragpon เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2007
    หากมันจะต้องถึงขนาดขนถ่ายมวลคนขนาดนั้นน่าจะเกิดเหตุอภิมหาใหญ่ยักษ์ซูเปอร์8แตกกระจุยแน่ๆครับ อันนี้ผมจึงคิดตกแล้วว่าหากถึงขั้นแตกหักแล้วเราจะทิ้งเมืองหลวงที่มันสุดท้ายบ้านเกิดอันเป็นที่รักยิ่งนี้ได้อย่างไร ถ้ามันจะต้องตายไปพร้อมกับหมู่คนที่ไม่รู้ข้อมูลใดๆเลยอันเป็นที่รักไปด้วยกันเลยจะดีกว่า เหล่าสัตว์ต่างๆที่ผมแลดูเมตตาแก่พวกมัน เหล่าญาตและคนรู้จักอันเป็นที่รักของผมอีกมากมายผมย่อมไม่อาจคิดตัดช่องน้อยแต่พอตัวเช่นนั้นแน่ คุณหรือใครก็ตามถ้าจะไปผมก็ข้ออวยพรให้คุณประสพแต่โชคดีมีความสุขในแดนสุขขาวดี สวนผมคนนึงแม้ต้องต้องหมกไหม้ในโลกันต์นรกด้วยการคิดที่จะอยู่กับญาตและสหายมนุตษ์และสัตว์อันเป็นที่รักของผมผมกะยอมแระจ้า

18. Angie_04

Angie_04 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    อ่านมาก็หลายกระทู้ หลายความเห็น ก็รู้สึกได้หลากหลาย มีทั้งปลง มีทั้งห่วงเน๊าะ หากถึงวันนั้นจริงๆ เราขออยู่กับคนที่เรารัก(หากมีโอกาสนะ) ยืนกอดกัน ซาบซึ้งถึงความรักทั้งหมดทั้งมวลที่เรามีให้เขา และเขามีให้เรา และต้องพยายามทำใจให้สงบด้วย ก็ภาวนาว่าขอให้ไปอย่างไม่ทุกข์ทรมานมากนัก ห่วงแต่เจ้าตัวน้อยว่าเขาจะเข้าใจและสามารถทำใจได้อย่างเราไหม......ไม่กลัวนะ แต่ห่วงมากกว่า
    เคยดูแต่ในหนัง Deep Impact ประมาณนั้นตอนสุดท้ายของเรื่องน่ะ จำได้ว่าร้องไห้สงสารตัวแสดงในหนังจนตาบวม ไม่คิดว่าเรา(อาจ)จะได้เจออย่างในหนังบ้าง

19. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณที่ยังมีคนอย่างคุณอยู่...ถึงพยายามวางแต่ฉันก็ไม่สามารถทิ้งลูกและแม่+คนที่ฉันรักและห่วงไปได้.ที่สำคัญไม่อาจจะส่งลูกให้ไปอยู่กับใคร..หากบุญยังมีจะดูแลลูกถึงวาระสุดท้าย...ขอบคุณโลก

20. AFIKLIFI๋

ยิ่งนานวันกระทู้เก่าๆที่เคยอยู่มา ก็มีคนที่ไม่เคยเห็นเข้ามาอ่านมาแสดงตัวกันเยอะขึ้น
    และก็มีคนบางกลุ่ม ออกมาบอกเป็นนัยๆเหมือนจะทั้งรู้ตัวและไม่รู้ตัวเอง
    ให้เห็นมากขึ้น จงทำมันให้ดีขึ้นๆไปครับ