เตือน ผู้คิดจะมีเหล็กไหลไว้ในครอบครอง !

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Lukhgai, 20 พฤษภาคม 2009.

1. โคกผักหวาน

โคกผักหวาน เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    วาสนาได้เกิดเป็นมนุษย์ก็สุดๆแล้ว ยิ่งเกิดท่ามกลางศาสนาพุทุธยิ่งสุดยอดของความเป็นคน เกี่ยวกับเรื่องเหล็กไหล หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ทุกท่านมีวาสนาอยู่แล้ว ว่าแต่อธิษฐานเอา ท่านก็จะเสด็จมาอยู่ด้วย
    อยากให้ไหว้พระสวดมนต์ ใส่บาตร นั่งสมาธิอธิษฐานจิต ก็จะสำเร็จ สาธุ

2. วรันณ์ธร

วรันณ์ธร Active Member

17 สิงหาคม 2010
  3. Carebie

Carebie สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2012
    เหล็กไหล

[​IMG]:cool:
    พอดีแม่ได้ตัวนี้มาเขาเป็นอาจารย์นั่งทางในเขารูว่าแม่เป็นคนยังไง ค้าขายยังไง มีอาการเจ็บป่วยลุงเขาให้แม่มาให้พกเป็นโชคลาภ ป้องกันภัยอันครายหลายอย่างที่หาได้มามันคือ เหล็กไหลกายสิทธิ์ คนที่มีวาสนาจะได้ขอสิ่งนี้ต้องคนที่มีค่าพอจะเหมาะสมและวาสนาที่จะได้มันมา แม่ถือว่าสุดยอดจริงๆ(deejai)(ping)(ดี)

4. Carebie

Carebie สมาชิกใหม่

[​IMG]ตัวนี้สุดยอดมากๆเลย เหล็กไหลจากธรรมชาติ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. yen-jit

yen-jit เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ที่เห็นอยู่ทั่วไปแถวเยาวราช เป็นเหล็กดูดค่ะ ส่วนใหญ่คนขายบอกว่าเอามาจากจีน แต่ที่เป็นเหล็กไหลที่มีหน้าตาคล้ายๆกับเหล็กดูดที่ว่าก็อาจจะมีค่ะ แต่เราเองดูไม่เป็น อย่างที่แถวเยาวราชเป็นเหล็กดูดวางใกล้จอทีวีแล้วสีเพี้ยน เป็นตามหลักฟิสิกส์แหละค่ะ

6. ญัฐ

ญัฐ สมาชิก

เหล็กไหลผมก็มีครับ ไม่เคยไปตัดเองเลย เคยที่อยู่ๆก็ทำบุญแล้วได้มา บ้างก็มีคนให้ บางทีไปตามป่าเขาก็เจออีก เหล็กไหลท่านชอบเสียงสวดมนต์ครับ นั่งสมาธิยิ่งดี ศิลไหนขาดไม่ว่าขออย่าผิดข้อ3ครับ ผิดแล้วหายแน่นอนไม่ต้องกลัว

7. FKN9

FKN9 สมาชิก

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเราได้ไปกราบนมัสการท่านพระอาจารย์แถวบ้าน(ไปเพราะท่านปลุกเสกตระกรุดค้าขายไว้ให้) แล้วท่านให้ดูเหล็กไหลโกฎปีองค์ใหญ่มากเท่าปากถ้วยได้...สีเป็นเหมือนปีแมลงทับแวววาวสวยมาก...เราไม่รู้เื่องเหล็กไหลเลย....ได้เห็นก็รู้สึกเฉยๆ..แต่เห็นว่าสวยดี เพราะความไม่รู้อานุภาพของสิ่งศักดิ์สิทธิ์นี้...แล้วท่านก็บอกว่าลองเอามือรูปได้นะ ไม่หวง(ท่านพูดแกมอมยิ้มเหมือนให้เด็กลองของเล่นเลย)....ไอ้เราก้ลองเอามือลูบไปมาตั้งหลายทีแล้วก็พูดกับพระอาจารย์ว่าลูบแล้วจะเห็นเลขเหรอคะ พระอาจารย์...พระอาจารย์ตอบว่าแล้วแต่วาสนาบุญบารมีนะ....เราก็ไม่เข้าใจหรอกก็ลูบไปเรื่อยๆ...พอดีนึกขึ้นได้ถ่ายรูปไว้ดีกว่า...เผื่อตอนนี้ไม่เห็นเลขอะไร จะได้เอารูปที่ถ่ายขึ้นมาดู(นั่นคิดได้ไงฉัน) ก็เลยขอพระอาจารย์ถ่ายรูปองค์เหล็กไหลไว้...พระอาจารย์ก็ตอบแบบกวนๆว่า...ถ่ายสิถ้าถ่ายติด(น่านพระอาจารย์ลองบุญบารมีลูกศิษย์คนนี้เข้าแล้ว) เราก็เอาโทรศัพท์โนเกียรุ่นที่ถ่ายรูปได้นั่นแหละมาถ่าย...ได้รูปมา 4-5 รูป ท่านอาจารย์ถามว่าถ่ายติดมั๊ยล่ะ....เราก็ตอบว่าติดเจ้าค่ะ...พระอาจารย์ถามต่อแล้วชัดมั๊ยล่ะ...เราก็ดูรูปแล้วตอบว่าบางอันชัด บางอันไม่ชัดเจ้าค่ะ...รูปสุดท้ายนี่ชัดสุดแล้วเจ้าค่ะ...แล้วพระอาจารย์ก็พูดว่า จะให้นะแต่ใช้มือแกะเอาแล้วกัน ถ้าได้ก็ได้ไป...ถ้าไม่ได้ก็คือไม่ได้ ลองดูแล้วกัน....(น่านลองอีกแล้ว)....ไอ้เราก็เอามือไปลูบลองดู...ใช้มือลองแกะๆแคะๆดู(แข็งมากๆ) พระอาจารย์บอกระวังบาดมือนะ(ถ้ามันจะบาดมือแล้วให้ลองทำไมพระอาจารย์นี่(คิดในใจอีกรอบ)) ...ผ่านไป 30 วินาที เอามือไปจับข้างบนเห็นสั่นคลอนกำลังจะหลุดออกมาอันหนึ่ง เราตื่นเต้นดีใจมาก(ไม่รู้เป็นเพราะอะไรแต่รู้สึกดีใจ) แล้วเราก็ใช้มือแกะ(เหมือนใช้มีดตัดเลย)หลุดออกมาเฉยเลย ยาวขนาด 1.5 ซม. รูปร่างเหมือนกึ่งพระพรหมกึ่งนางกวักเลย....ก็เลยเอาให้พระอาจารย์ดู...พระอารย์บอกว่าเออ...เอาไปได้จริงๆด้วย....เราก็ถามย้ำว่าให้จริงๆเหรอเจ้าค่ะ...พระอาจารย์ตอบว่า เอ้า...ก็ให้จริงๆสิ แกะได้ด้วยมือไปแล้วไม่ใช่หรือ....เราก็ตอบว่า เจ้าค่ะ กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะ...แล้วเราก็เก็บใส่กระเป๋าไว้....พระอาจารย์ก็บอกว่าท่านชอบทานน้ำผึ้ง(แท้)นะ...แล้วท่านบอกว่า....เรานี่ไม่ธรรมดามีบุญบารมีอยู่มากพอควรจับแป๊บเดียวได้ไปครอบครองแล้ว..บางคนหาทั้งชีวิตยังไม่ได้เลย...แม้แต่จะมาเห็นยังไม่มีบุญวาสนา....แล้วท่านตบท้ายด้วยคำพูดว่า ได้ไปแล้วก็อยู่ในศีลในธรรมนะ...องค์ท่านจะได้คุ้มครองรักษา...เราก็ได้แต่ยิ้มแล้วกราบขอบพระคุณพระอาจารย์...แล้วเราก็กลาบลาท่าน พอมาถึงบ้านเรายังสงสัยอยู่และมีความอยากรู้เกี่ยวกับเหล็กไหลที่ได้มานี้มาก ก็เลยลองเสริชหาในอินเตอร์เน็ตดู แล้วก็มาพบข้อมูลในเว็ปนี้บ้าง เว็ปอื่นบ้าง ...ต้องขอขอบคุณข้อมูลดีๆที่เว็ปแห่งนี้ค่ะ....ต่อไปเมื่อรู้อย่างนี้แล้วจะปฏิบัติตัวเองให้ถูกต้องค่ะ...ขอบคุณมากค่ะ.....เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูนะคะ...
    ทั้งของพระอาจารย์และของตัวเองค่ะ...
    <!-- google_ad_section_end -->

ปล. ที่่โพสลงกระทู้นี้ไม่ได้อวดอ้างว่าตนมีบุญบารมีแต่ประการใด...แค่อยากเผยแพร่ประสบการณ์ของตนเองแค่นั้นเอง...อนุโมทนากับข้อมูลของทุกท่านด้วยค่ะ..<!-- / message -->

8. ConSupeR

ConSupeR สมาชิกใหม่

ขายเหล็กไหลหินไฟทองเงินนาคดินน้ำลม สามารถลองได้ก่อนซื้อได้ โดยวิธีการเอามีดกรีดตัวท่านเองเลย เหล็กไหลหินไฟฯลฯ จะไหลอยู่ในตัวผู้ครอบครอง มีเคล็ดลับคือเวลาครอบครองต้องอธิฐานว่าให้คุ้มครองตั้งแต่ปลายเท้าจรดปลายศรีษะเพราะเท้าเป็นของต่ำถ้าเอามือจับเท้าตอนครั้งแรกเหล็กจะหลุดจากตัว
    (อีกอย่างนำไปไว้ที่ตัวสุนัขแล้วลองยิงได้เหมือนกันครับ) สนใจราคา 7แสนบาท รวมธาตุทั้ง9ให้เข้ากับกันอัญมณีสิริมงคล7อย่าง

สนใจโทร 028854896 หรือ 0867057328

ธนวัฒน์ วีบุตร(แอ้ม)

9. ConSupeR

ConSupeR สมาชิกใหม่

ไม่โดนด่าหรอกครับ ถูกแล้วเหล็กไหลเป็นของเทพเทวดาอยู่แล้ว ของจริงไหลอยู่ในร่างกายทุกส่วน และสามารถลองได้ด้วยตัวเองด้วยแบบนี้ดีไหมครับ

10. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    อยู่ที่บารมีของแต่ละคนที่จะได้ครอบครอง อนุโมทนาสาธุค่ะ

11. srirattana

srirattana เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    เข้ามายืนยันด้วยคนค่ะ ว่า ตอนได้เหล็กไหลมาครอบครอง ท่านจะมาเข้าฝัน หรือมาในสมาธิ มาบอกว่าท่านมาอยู่ด้วยค่ะ จะมาช่วยให้เราปฎิบัติให้ดียิ่งๆขึ้น ท่านว่างั้น

12. คนแก้กรรม

คนแก้กรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ในภาพเป็นของเด็กเล่นครับ ไม่ใช่ของวิเศษอะไร หลานผมเอามาโยนเล่นใส่กัน ตุ๊บ ตั๊บ ๆ

13. one11

one11 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ สำหรับขอมูลครับ:cool:

14. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

เขาว่าเหล็กไหลจะมีเทวดาอยู่ด้วยใช่ป่าวคับ แต่ผมว่าจริงปลอมเราก็ไม่รู้ ถ้าได้จริงก็ดีไป แต่ถ้าได้ของเก๊มา อาจจะได้วิญญาณหรือสัมภเวสี เข้าบ้านมาโดยไม่รู้ตัว

15. ญัฐ

ญัฐ สมาชิก

เหล็กไหลจะให้เป็นของจริง ควรได้จากพระสงฆ์เช่น วัดถ้ำแฝด วัดพุทไธศวรรค์
    ส่วนชนิดน้ำรองก็เอามาได้เลยตามเมืองกาญ แต่ควรเอาน้ำมนต์พุทธมนต์พรม เพื่อโลกียะจะเป็นโลกุตตาระ

16. นักเดินธรรม

นักเดินธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

...เมื่อต้นปี ผมได้มาฟรีครับ...

ท่านที่ให้ผม แกนำไปบรรจุในใจกลางพระเครื่อง

17. วรันณ์ธร

วรันณ์ธร Active Member

17 สิงหาคม 2010
    เหล็กไหลบนเว็บครับ

http://www.utdid.com/เหล็กน้ำพี้/listnews4group.asp?groupid=60

ส่วนตัวผมมีเหล็กไหลให้บูชาจำนวนมาก

อาถรรพ์เหล็กไหลที่เจอบ่อยที่สุดคือเหล็กไหลงอก ก้อนที่มี7สีจะมีผู้ชาย และพระถูกจองจำไว้ ถ้าก้อนที่ไม่มี7สีจะเป็นผู้หญิงถูกจองจำไว้

จะต้องชดใช้กรรม และสร้างบุญบารมีเท่านั้นจึงจะเกิดในภพภูมิอื่นได้

เหล็กไหล ที่ออกมาเป็นตัวคนให้เห็นจะมีรูปร่างสีดำ ตัวใหญ่ บางตัวออกมาเป็นครึ่งตัว บางตัวออกมาเฉพาะแขนขา บางตัวออกมาเฉพาะหัว ที่ร้านคนในร้านผมเจอกันเกือบทุกคน

ถ้าดูแลดีจะให้คุณ ถ้าไม่ดูแล อาจมีโทษ ถ้าคิดจะมีเหล็กไหลก็ต้องถามใจตัวเราเองว่าพร้อมจะมีแล้วหรือยัง ถ้าไม่พร้อมอย่าได้คิดมี

18. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่ทราบมา พระท่านจะไปทำพิธีที่ถ้ำค่ะ
    แต่ว่าไม่ใช่ว่าทุกถ้ำจะมีเหล็กไหล มีวิธีสังเกตค่ะ
    และถ้าท่านที่รักษาไม่ให้ก็ไม่ได้

19. natyakuza

natyakuza เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    บุญมีต่อกันคงนําพาให้พบเจอ

20. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

มาดันกระทู้ค่ะ เพราะช่วงนี้เจอเหล็กไหลบ่อยชะเหลือเกิน