เนื่องในโอกาสปีใหม่นี้ผมขอมอบพระธาตุให้กับทุกท่านไว้บูชา

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย jaroenthai, 23 ธันวาคม 2007.

1. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอมอบพระธาตุสันฐานเมล็ดพันธุ์ผักกาดให้กับทุกท่านที่สนใจจะนำไปเคารพบูชาเพื่อเป็นที่นึกถึง พุทธานุสติ ธัมมานุสติ สังฆานุสติ ในโอกาสปีใหม่นี้ท่านละ ๒๓ องค์

ส่งซองเปล่าติดแสตมป์จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองส่งมาที่
    คุณ เจริญไท มานะโรจน์
    181 ซอยภูมิจิตร ถนนพระราม4
    เขคลองเตย แขวงพระโขนง
    กรุงเทพมหานคร 10110

2. รากแห่งธรรม

รากแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคนแรก ประเดิมเลยละกัน

3. ศัทรธา

ศัทรธา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาครับ ในที่สุดคุณเจริญไทก็ยอมเปิดตัวว่าเป็นใครหลังจากที่ใช้ที่อยู่แถวนครปฐมในการแจกอยู่นาน

4. ศัทรธา

ศัทรธา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาด้วย ในที่สุดก็ยอมเปิดตัวว่าใครหลังจากที่ใช้ที่อยู่แถวนครปฐมมาตั้งนาน โอ๊กครับ

5. noonei789

noonei789 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ ขอให้ทุกท่านจงมีเเต่ความร่ำรวย เเละสงบสุข

6. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

ผม Hippobankza ที่คุณพี่ Pm. มาอ่ะครับ ผมส่งที่อยู่ไปในเมล์พี่แล้ว
    ไม่ทราบว่าผมจะต้องส่งซองเปล่าเหมือนคนที่ขอรับในกระทู้พี่หรือเปล่าครับ.

7. รากแห่งธรรม

รากแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คงเข้าใจผิดแล้วมั้งคัฟ คุณเจริญไท กับคุณ ธ.เธียรไท เป็นคนละคนเลยคัฟ
    ผมเป็นเพื่อนกับ คุณเจริณไทยคัฟ ขอยืนยัน นั่งยัน และนอนยันเลยว่าคนละคนกันจิงๆๆๆคัฟ

8. thanoos

thanoos เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนาครับและอยากให้แนะนำการบูชาที่ถูกต้อง
    จะเป็นประโยชน์กับผู้ได้ไปตรับ

9. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยนะคับ ขอให้มีความเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป

10. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ แล้วผมจะส่งซองไปขอรับบูชาครับ
    <!-- / message -->

11. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

เมื่อคืนฝันว่าได้พระบรมสารีริกธาตุ ก็ขอโมทนาด้วยนะครับ แล้วจะส่งซองไป
    แสง ณ นคร

12. เทพพระเพลิง

เทพพระเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโททนาครับ ..ขอให้บารมีพระบรมสารีริกธาตุคุ้มครอง..
    จัดส่งซองไปครับ

13. Sumanas

Sumanas เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2007
    กราบโมทนา สาธุครับ
    ขอให้บารมีพระบรมสารีริกธาตุคุ้มครอง
    จัดส่งซองไปครับ<!-- / message -->

14. krit_eng99

krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    เมื่อเพิ่งได้นมัสการพระบรมสารีริกธาตุครบพระองค์ ที่เมืองทองธานีมาครับ
    วันนี้มีบารมีได้บูชาพระบรมสารีริกธาตุถึงบ้าน ขอบคุณมากครับ
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ แล้วจะส่งซองไป

15. krit_eng99

krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    งานนมัสการพระบรมสารีริกธาตุครบพระองค์ ที่เมืองทองธานี ขยายเวลาปิดเป็นวันพุธที่ 26 ธ.ค.ครับ

16. nu_mum

nu_mum เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2007
    กราบขออนุโมทนาบุญด้วยครับ...!
    และจะส่งซองไปขอรับไว้บูชาครับ...

17. รากแห่งธรรม

เร็วๆๆๆนะคัฟคุณโอกแกไม่ค่อยแจกให้ใครง่ายๆๆๆๆนะคัฟนานๆๆๆๆจะแจก

18. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาครับ จะส่งซองไปครับ ขอให้บารมีธรรมสูงยิ่งๆขึ้นไปครับ

เชิญบูชาวัตถุพลังแสงทิพย์
    http://palungjit.org//showthread.php?t=105421
    เชิญร่วมสร้างองค์สมเด็จพระวิสุทธิพุทธรังษีบรมธรรมบิดา
    http://palungjit.org//showthread.php?t=105420
    อัตตนา โจทยัตตานัง
    จงกล่าวโทษโจษความผิดตนเองเสมอ

19. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอมอบพระธาตุสันฐานเมล็ดพันธุ์ผักกาดให้กับทุกท่านที่สนใจจะนำไปเคารพบูชาเพื่อเป็นที่นึกถึง พุทธานุสติ ธัมมานุสติ สังฆานุสติ ในโอกาสปีใหม่นี้ท่านละ ๒๓ องค์

ส่งซองเปล่าติดแสตมป์จ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองส่งมาที่
    คุณ เจริญไท มานะโรจน์
    181 ซอยภูมิจิตร ถนนพระราม4
    เขคลองเตย แขวงพระโขนง
    กรุงเทพมหานคร 10110

----------------------------------------------------------------------
    ผมได้จัดส่งพระธาตุให้กับท่านที่ส่งซองมารับแล้วนะครับสำหรับท่านที่ส่งซองกันกระแทกมารับนั้นผมขอมอบพระสมเด็จฝังพระธาตุที่ผมทำถวายครูบาอาจารย์ให้ท่านเพิ่มอีกท่านละ ๑ องค์ (พระได้รับการอธิฐานจิตแล้ว)<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

20. อภิโรจโน

อภิโรจโน เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาครับเป็นบุญที่จะได้รับ...จะส่งซองไปให้นะครับ ขอบคุณ