เปิดกระทู้ดูดวง เลข 12 ตัว ทำนายชีวิตและคู่ครอง(ดูครั้งละ 5 ดวง)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Akazaba, 8 กุมภาพันธ์ 2011.

1. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    รบกวนด้วยค่ะ
    16 มีนาคม 2524 7.30

2. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณงามๆอีกครั้งค่ะ

3. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    เปิดดูดวงฟรีที่ 11-15 ครับ โพส วันเดือน ปี เกิด เวลาเกิด ของท่านไว้ได้เลยครับ ขอแค่ 5 ดวงนะครับ

4. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยนะครับ
    เกิดวันจันทร์ที่ 4 พฤศจิกายน 2534 เวลา 22.20
    1.การเรียน
    2.คู่ครอง ความรัก (ในอนาคตนะครับ จะเจิตัวจริงเมื่อไหร่ครับ)
    3.การงาน ทํางานเกี่ยวกับอะไรดี ยังไงดี

อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2011
  5. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    เย้ๆๆๆ มาทัน มาทัน

16 มีนาคม 2524 7.30
    1)เรื่องงานในปีนี้ค่ะ จะมีปัญหาอะไรมัย ก้าวหน้าหรือปล่าว มีอุปสรรคอะไรหรือไม่
    2) เรื่องความรักค่ะ จะเจอคู่หรือยัง เมื่อไหร่เจอ เมื่อไหร่จะได้แต่ง

6. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    เกิดวันอาทิตย์ ที่ 24/05/2535 เวลา 16. 44 จังหวัดนครราชสีมา เพศหญิงอายุ 18
    1การเรียนเข้ามหาลัยปีนี้การเรียนจะประสบผลสำเร็จไหมค่ะจะจบปริญญาไหมค่ะ กังวลมากค่ะ!2.การ งานในอนาคต เปนไงบ้างค่ะ 3.ความรัก เนื้อคู่ (ดีเมื่อไรค่ะ) 4การเงินในอนาคต 5จะได้ทำธุรกิจในอนาคตไหมค่ะ

46เวรกรรมอดีตชาติและทุกๆเรื่องขอคำแนะนำด้วยนะคะ ช่วยแนะนำวิธีการปฏิบัติที่ถูกต้องสำหรับตัวหนูด้วยได้ไหมคะ รู้สึกว่าเข้าไม่ถึงสมาธิเลยคะ ขอบคุณมากคะ มีเทพคุ้มครองไหมค่ะจะประสบผลสำเร็จธรรมะไหมค่ะ

ดูดวงภาพรวมของอนาคต ได้ไหมคะว่าเปนอย่างไร
    ขอบคุณมากคะ

7. ง๊องแง๊ง

ง๊องแง๊ง สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2011
    ช่วยดูหน่อยนะคะ

เกิดวันจันทร์ ที่ 28 ตุลาคม 2534 ปีมะแม 23.05น

1.ถามเรื่องการเรียนค่ะ ตอนนี้เรียนทางด้านภาษา เหมาะไหมคะเพราะกำลังคิดอยากจะเปลี่ยนคณะไปทางด้านบริหาร จะไปรอดไหมคะ? เรียนด้านไหนดีคะ?
    2.ถามเรื่องเนื้อคู่ค่ะ จะมีเข้ามาบ้างไหมคะ แล้วจะมีมาเมื่อไหร่คะ พื้นดวงเหมาะกับต่างชาติรึเปล่าคะ
    3.แฟนเก่าอยากจะกลับมารึเปล่าคะ? ไม่ได้คุยนานแล้วแต่ช่วงนี้เริ่มเข้ามาคุยเค้าเกิด4 เมษายน 2534 มีคนบอกว่ากลับแต่ไม่ใช่ปีสองปีนี้
    3.ถามเรื่องเรื่องที่ต้องระวัง พวกอุบัติเหตุในปีนี้มีมาอีกไหมคะ ปี53เจอมาจังๆ ในอนาคตจะมีหนักๆไหมคะจะได้ระวัง =[

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2011
  8. Akazaba

ครบ 5 ดวง ที่คุณน้องที่คาดผมนะครับ *-*

9. smmetwarun

smmetwarun สมาชิก

15 พฤศจิกายน 2010
    แงๆๆๆๆๆ ไม่ทันอีกแล้วววว

10. Akazaba

ดวงที่ 11คุณ PeacE123
    พื้นดวง

เท่าที่ดู เป็นคนค่อนข้างเรียบร้อยนะครับ แต่ค่อนข้างขี้เบื่อ ต่อไปจะเปลี่ยนงานบ่อย ครับ ทำงาน
    ทีเดียวนานๆไม่ค่อยได้ พื้นฐานดวงค่อนข้างดีนะ
    ดวงนี้ไม่ลำบาก มีคนช่วยเยอะ รูปร่างหน้าตาก็ดีนะครับ ผิวเหมือนจะออกขาวๆหรือเปล่า

เข้าคำถาม
    1.การเรียน
    ตอบ 2 ปีที่ผ่านมา17-18 การเรียนตกไปนะครับ พอถูไถนะ ปีนี้จะดีขึ้นนะครับ มีสมาธิขึ้น
    ดวงนี้เรียนจบแน่นอน

2.คู่ครอง ความรัก (ในอนาคตนะครับ จะเจิตัวจริงเมื่อไหร่ครับ)
    ตอบ ปีนี้ก็มีนะ ดูแล้วก็มีคนชอบคุณเยอะนะ เนื้อคู่แท้ๆ จะผิวไม่ขาวเท่าไหร่นะ
    ออกจะเอาแต่ใจนิดหนึ่ง เหมือนว่าตอนอายุ 17 มีชอบใครหรือเปล่า เหมือนคุณจะไม่สมหวังในความรักเท่าไหร่นะ

3.การงาน ทํางานเกี่ยวกับอะไรดี ยังไงดี
    ตอบ ที่บอกคือคุณขี้เบื่อนะ พยายาม ทำงาน ที่ไม่ติดอยู่กับที่จะทำได้นาน
    งานที่เกียวกับการพูดคุยจะดีมาก พยายามเลือกงานที่เราชอบหรือเราถนัด

11. Akazaba

ดวงที่ 12 คุณ blue pooh
    พื้นดวง
    เป็นดวงกลางๆนะครับ มีกรรมตามติดมาเยอะหน่อย บางครั้งเหมือนจะดี
    แล้วก็ไม่ดีซักที ใจร้อนและขี้น้อยใจ เหมือนกัน ทำคุณคนไม่ขึ้นนะ
    ช่วยใครแต่ไม่มีความดี เป็นคนมีเสน่ห์ี่ในคำพูด ครับ พูดจาดีครับ

เข้าคำถาม
    1)เรื่องงานในปีนี้ค่ะ จะมีปัญหาอะไรมัย ก้าวหน้าหรือปล่าว มีอุปสรรคอะไรหรือไม่
    ตอบ อายุ 30 คาดหวังอะไรจะสำเร็จ ดวงขึ้นดีมาก จะสร้างอะไรก้สร้างช่วงนี้ครับ 29 นี่ก็โอเคครับ แต่ยังไม่ดีมาก ไม่เหมือนตอน 27-28 ช่วงนั้น เครียดๆนะ
    2) เรื่องความรักค่ะ จะเจอคู่หรือยัง เมื่อไหร่เจอ เมื่อไหร่จะได้แต่ง
    ตอบ ปีนี้จะมีคนเข้ามานะ 2 คนเลย ปีนี้ 29-30นี้ดวงแต่งงานมีสูงมาก ถ้าไม่ได้แต่งก็จะได้แฟนแน่นอนมีดวงอีกที อายุ 38

12. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ
    การเรียนนี่ตรงเลยครับ 2ปีมานี่ผมรู้สึกขี้เกียจเรียนยังไงไม่รู้ เกรดหดหายไปเยอะเลยครับ เรื่องความรักนี่ ตอน17ก็ไม่ดีเลยครับ ตามที่ท่านบอกมาเลยครับ
    ค่อยข้างตรงเลยครับ แต่ผมไม่ขาวนะ ผิวเข้มๆ แทนๆ

อนุโมทนาครับ

13. ง๊องแง๊ง

มาปูเสื่อรอค่ะ

14. Akazaba

ดวงที่ 13 คุณ gardin
    พื้นดวง
    พื้นดวง ดีมากครับ ต่อไปจะก้าวหน้ามากครับ ดวงนี้มีเพื่อนเยอะนะ
    แต่ทำอะไร ไม่ค่อยราบรื่น ไมง่ายซะทีเดียว มันแบบ มีปํญหาให้ต้องแก้
    คล้ายๆมีอุปสรรคอ่ะนะ ใจโลเล นะใจไม่นิ่ง บางครั้งขาดความเชื่อมั่น

เข้าคำถาม
    1การเรียนเข้ามหาลัยปีนี้การเรียนจะประสบผลสำเร็จไหมค่ะจะจบปริญญาไหมค่ะ กังวลมากค่ะ!
    ตอบ มีโอกาส 97 % ที่จะติด /จบแน่ ดวงนี้ไม่จบก็ไม่รู้ว่าไงแล้วครับ
    2.การ งานในอนาคต เปนไงบ้างค่ะ
    ตอบ อายุ 25 จะได้งานที่ชอบ ช่วงจบใหม่ก็ทำๆไปก่อน
    3.ความรัก เนื้อคู่ (ดีเมื่อไรค่ะ)
    ตอบ เนื้อคู่ มีฐานะดีนะ นิสัยคล้ายผู้หญิง 20-21 จะมีคนมาชอบ
    4การเงินในอนาคต
    ตอบ ดวงไม่ลำบากเรื่องเงินนะครับ
    5จะได้ทำธุรกิจในอนาคตไหมค่ะ
    ตอบ ทำได้ครับ แต่มีอุปสรรคหน่อยนะ
    6เวรกรรมอดีตชาติและทุกๆเรื่องขอคำแนะนำด้วยนะคะ ช่วยแนะนำวิธีการปฏิบัติที่ถูกต้องสำหรับตัวหนูด้วยได้ไหมคะ รู้สึกว่าเข้าไม่ถึงสมาธิเลยคะ ขอบคุณมากคะ มีเทพคุ้มครองไหมค่ะจะประสบผลสำเร็จธรรมะไหมค่ะ
    ตอบ มีสิ่งศักด์สิทธิ์คุ้มครอง ครับ หมั่นบูชา แล้วท่านจะช่วยเหลือ
    ต่อไปจะเฉียดตายอย่างไม่น่าเชื่อ จะเป็นหลายครั้ง อ่านธรรมะมากๆ เข้าใจแล้วจะปฎิบัติง่ายขึ้น

ดูดวงภาพรวมของอนาคต ได้ไหมคะว่าเปนอย่างไร
    ขอบคุณมากคะ
    ตอบ ภาพรวม โอเค ดวงคนรวยนะดวงนี้ คอยดูต่อไปแล้วกัน

15. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากๆค่ะพยายามนั่งสมาธิและสวดมนต์อยู่ค่ะอยากนั่งกรรมฐานมากแต่ไม่ได้อยู่ที่เมืองไทยค่ะเวลานั่งดูลมหายใจแล้วไม่ค่อยราบเรียบชอบบังคังการหายใจนะค่ะมีวิธีแนะนำไหมค่ะ และส่วนตัวเองคิดว่ามีซิกเซ้นนิดหน่อยด้วยค่ะ มีอีกเรื่องหนึ่งที่แก้ยากๆคือชอบวิตกเรื่องหน้าค่ะ ขอถามเพิ่มเติมนะค่ะว่าจะได้กลับไปใช้ชีวิตที่เมืองไทยไหมค่ะ มีความสนใจอยากมีบ้านแบบมีสวนด้วยจะได้ไหมค่ะ และเรื่องเรียนคิดจะเข้าสาขาเกี่ยวกับการท่องเที่ยวการค้า หรือว่าเรียนแบบไหนดีค่ะ และเนื้อคู่คนไทยหรือต่างชาติค่ะจะได้แต่งงานตอนประมาณตอนไหนค่ะแบบเนื้อคู่ที่ไม่ใช่คู่เวรคู่กรรมนะค่ะ และจะเฉียดตายอย่างไม่น่าเชื่อนี้เริ่มตอนไหนค่ะ สุดท้ายนี้ขอให้ทุกอย่างดีๆที่พี่ตอบมาเป็นแบบนั้นด้วยเถิด ขอบคุณมากๆ ปล.พี่ว่าหนูจะเรียนสำเร็จแน่ๆใช่ไหมค่ะ อันนี้กังวลมากๆ

16. ง๊องแง๊ง

พี่คะ ขอถามเพิ่ม อิอิ ในอนาคตจะได้ทำงานเกี่ยวกับอะไรคะ พวกอาหารทะเลโอเครึเปล่าคะ
    จะทำธุรกิจส่วนตัวรึเปล่าคะ

17. Akazaba

ดวงที่ 14 คุณ ง๊องแง๊ง

พื้นดวง
    เป็นคนเรียบร้อย นะครับ ภายนอกดูเฉยๆ ค่อนข้างใจร้อน ขี้เบื่อ ขี้หงุดหงิดนะครับ ตอไประวังคนชอบให้ร้ายเรานะ ต่อไปจะเปลี่ยนงานบ่อยนะ เวลาทำอะไร จะมักดีตอนแรกๆ หลังๆเริ่มถอดใจง่ายๆ ดูเหมือนจะทะเลาะกับพ่อบ่อยๆ
    ชอบพูดอะไรเหมือนๆกวนๆคนอื่นหรือเปล่า(อันนี้ถามเฉยๆ)

เข้าคำถาม
    1.ถามเรื่องการเรียนค่ะ ตอนนี้เรียนทางด้านภาษา เหมาะไหมคะเพราะกำลังคิดอยากจะเปลี่ยนคณะไปทางด้านบริหาร จะไปรอดไหมคะ? เรียนด้านไหนดีคะ?
    ตอบ พยายามเรียนที่อะไรที่ชอบ และถนัดไม่งั้นไปไม่รอดครับ
    2.ถามเรื่องเนื้อคู่ค่ะ จะมีเข้ามาบ้างไหมคะ แล้วจะมีมาเมื่อไหร่คะ พื้นดวงเหมาะกับต่างชาติรึเปล่าคะ
    ตอบ เนื้อคู่แท้ๆเป้นคนผิวเข้ม นิดหนึ่ง แก่กว่าหลายปีอยู่ อาจจะเจอตอน อายุ 24 ที่ผ่านมาก็มีคนมาชอบๆหลายคนอยู่นะ
    3.แฟนเก่าอยากจะกลับมารึเปล่าคะ? ไม่ได้คุยนานแล้วแต่ช่วงนี้เริ่มเข้ามาคุยเค้าเกิด4 เมษายน 2534 มีคนบอกว่ากลับแต่ไม่ใช่ปีสองปีนี้
    ตอบ ดูเหมือนเค้าไม่ค่อยเท่าไหร่กับคุณนะ แต่คุณดีกับเค้ามาก คบกันก็ทะเลาะกันอีก ไม่ใช่คู่กัน
    4 ถามเรื่องเรื่องที่ต้องระวัง พวกอุบัติเหตุในปีนี้มีมาอีกไหมคะ ปี53เจอมาจังๆ ในอนาคตจะมีหนักๆไหมคะจะได้ระวัง

ตอบ อายุ 20 ระวังหน่อยครับ

18. ง๊องแง๊ง

เป็นคนกวนมากค่ะ ในความคิดคือตัวเองไม่เรียบร้อยเลยอ่ะ ออกจะเหมือนผู้ชายมากกว่าค่ะ อิอิ ไม่ค่อยทะเลาะกับพ่อน้ะ =] เรื่องใจร้อนก็ใช่เลยแหละ
    เรื่องแฟนเก่า คือไงดีอ่า มันคนละเรื่องเลย เค้าดีมาก เราแย่มาก แบบนั้นดีกว่า เรื่องอุบัติเหตุ ตอน20? ช่วงหลังจากวันเกิดปีนี้ไปถึงปีหน้าเหรอคะ? หื้มม 24 เลยเหรอคะ แล้วเรื่องคนมาชอบก็มีแหละค่ะ ตอนนี้ก็มีสานต่อดีไหมคะ?

19. Akazaba

ฐานดวง ยังไม่แข็งพอจะทำธุรกิจ เสี่ยงไปครับ

20. Akazaba

น่าจะจริงนะครับ ดวงมันแย้งกันอยู่เหมือนจะเรียบร้อยแต่ไม่เรียบร้อย