เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. krai2499 เป็นที่รู้จักกันดี

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม...ขออนุโมทนาในความวิริยะอุสสาหะของ "คุณหนุ่ม เมืองแกลง" ที่ต้องการจะสร้างสิ่งดีๆ ไว้ให้แก่กัลยาณมิตร

2. dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่หนุ่มครับ ผมขอทราบชื่อท่านและสถานที่พำนักของท่านทางPMด้วยครับ เผื่อได้ไปกราบนมัสการครับ ขอขอบคุณมากครับ

3. Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอทราบด้วยเช่นกันครับผม เผื่อมีโอกาสจะได้ไปกราบท่าน

4. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ชื่อและวัดของศิษย์ครอบครูของ ลพ.อภิชิโตท่านนี้ คงยังไม่เปิดเผยในตอนนี้ เมื่อสามปีก่อนหนังสือพิมพ์ได้ลงเรื่องของท่านไปบ้าง ทำให้ท่านต้องรับแขกวุ่นวายไม่สมดังใจที่ต้องการความสงบ เลยปิดตัวจากโลกภายนอกและหลบปฏิบัติบำเพ็ญภาวนาอยู่จนบัดนี้ ศิษย์สายนอกดงอีกท่านหนึ่งอยู่ใกล้ๆนครสวรรค์ ศิษย์หลวงตายี สาย ลป.เดินหน ยังไม่ได้รับคำตอบว่าจะทำให้ได้หรือไม่ แต่ทุกที่จะบันทึกภาพและนำมาเปิดเผยให้ทราบหากท่านอนุญาต

5. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เป็นรูปหลวงตาดำเช่นเดียวกันครับ ส่งภาพให้ศิษย์สายนี้ช่วยพิจารณาแล้ว ไม่มีใครเคยเห็นมาก่อนครับ อาจสร้างกันในช่วงหลังๆก็ได้ เพราะคนที่นับถือสายนี้มีหลายกลุ่ม ต้นกำเนิดปฐมอาจารย์ของพระในดงครับ

6. genotun เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามคุณหนุ่มครับ

ผมเป็นคนที่ห้อยพระแล้วไม่ชอบอธิษฐานขออะไร เพราะคิดเอาเองว่าเราไปรบกวนท่าน เอาไว้เดือดร้อนจริง ๆ ค่อยขอดีกว่า (เหมือนเราเบิกบุญเราเอาไปใช้ ประมาณนี้) แบบนี้ถือว่าไม่ถูกต้องหรือเปล่าครับพี่หนุ่ม เพราะได้ยินมาว่าต้องอธิษฐานขอบ่อย ๆ เป็นอธิษฐานบารมี

พระที่ผมห้อยอยู่ทุกวันนี้คือ พระมงคลมหาลาภ รู้จากกระทู้พี่หนุ่มล่ะครับ สำหรับผมคุณสมบัติของพระรุ่นนี้คือ ท่านจัดสรรให้เองหมดโดยไม่ต้องขออะไรเลย
    - ค้าขายก็ดีขึ้นมาก
    - เวลาเดือดร้อนเรื่องเงิน เครียด ๆ ท่านก็จัดสรรเงินมาให้สถานการณ์คลี่คลายทุกครั้ง
    - เวลาอยากได้อะไร แค่นึกเฉย ๆ ว่าถ้าได้ก็ดี ไป ๆ มา ๆ ก็ได้เอง
    - เคยมีช่วงที่มีปัญหาแย่มาก ๆ สุด ๆ จึงต้องขออธิษฐาน คงไม่ต้องสืบว่าได้หรือไม่ได้ เพราะแค่นึกยังได้ จึงไม่ต้องพูดถึงว่าอารธนาแล้วจะได้หรือไม่
    - อีกคุณสมบัติหนึ่งคือ "เร็ว ไม่เนิ่นช้า บางทีได้เร็วจนเหลือเชื่อ จนต้องยกมือท่วมหัว"

รู้สึกทึ่งและสุดยอดมาก กับพระที่ "ไม่ต้องขออะไร ท่านจัดสรรชีวิตโดยรวมของเราให้เอง"

จึงใคร่รู้ขึ้นมาว่า มีพระอย่างอื่นอะไรบ้างอีกครับที่มีคุณสมบัติสุดยอดเช่นนี้

7. ธีระภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    พี่หนุ่มครับไม่ทราบว่า พอมียารักษาโรคไตมั๊ยครับ พอดีผมรู้จักพี่แถววัดตำหรุ บางปู เป็นโรคไต ต้องฟอกไตทุกๆ3 ชั่งโมง ผมสงสารแกมากไม่รู้จะช่วยยังงัย ถ้าพี่มียาดีเหมือนกับยารักษาริดสีดวงก็รบกวนพี่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

8. q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่หนุ่มครับช่วยอธิบายว่าพระผงจักรพรรดิ์ของหลวงปู่ดู่ท่านสร้างจากอะไรหน่อยครับแล้วพิมพ์ขี่หนุมานใช้ท่านด้านไหนครับสร้างประมาณเมื่อไรครับ

ขอบคุณครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เมื่อสิบกว่าปีก่อน ผมเคยนำพระในกรุนี้หลายองค์ไปให้พระเกจิสององค์ตรวจดูว่า พอจะสะสมได้หรือไม่ และดีจริงๆตามที่เชื่อๆกันมาหรือไม่ เพราะผมเห็นพระแบบนี้ตั้งแต่เกิดแล้วจากแม่ จากยายที่สะสมไว้ในกล่องขนมปังกลมๆแบบโบราณ และบอกง่ายๆว่า ของดีมากจะใช้ได้ผลเมื่อทำมาหากินแล้ว

พระเกจิอยุธยา บอกให้เอาพานมาตั้งธูปเทียนบายศรีแล้วขอขมาที่คิดล่วงเกินและให้..........เพราะไม่ใช่เป็นพระเครื่องทั่วๆไปแต่เป็นของที่สำเร็จด้วยการอธิษฐานบารมีขั้นสูงสุดสายพระอรหันต์ขีณาสพ กำหนดจิตอธิษฐานทิ้งไว้ให้
    พระปฏิบัติที่เชิงเขาใหญ่ บอกสั้นๆว่า ดีเกินจะบอกได้หมด

ผมเน้นเฉพาะพระมงคลมหาลาภจากกรุนี้ โดยมีเหตุผลจากการเอาพระมงคลมหาลาภจากสามวัดไปให้ท่านเปรียบเทียบในวันหลัง หากรู้จักวิธีบูชาจะได้ผลดีมากครับ ไม่ต้องขอแต่ให้บอกกล่าวต่อเทวดาที่รักษาไว้ชั่วระยะเวลาหนึ่ง โดยพื้นฐานแล้วดีต่อคนบูชาแน่นอนแต่หากเจาะจงเฉพาะทางจะชัดเจนที่สุดในสิ่งที่ตามมา เท่าที่พอจะเจอพระเครื่องที่พอฟัดพอเหวี่ยงกันในตอนนี้ก็เห็นจะมี ลพ.อภิชิโต ที่ท่านเชิญอำนาจลึกลับมาสถิตย์ไว้ด้วยเช่นกัน

10. q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    อยากขอสำรองสิทธิ์พระมงคลมหาลาภ ถ้าพี่ท่านใดมีแล้วอยากแบ่งปัน ขอขอบคุณอย่างสูงตรับ

11. Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011

12. genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณหนุ่ม พึ่งนึกคำนี้ออก คือ "แก้วสารพัดนึก" เปรียบเสมือนแก้วสารพัดนึกจริง ๆ ครับ แค่นึก (หรือบางทีแม้ไม่ได้นึก) สิ่งที่อยากได้ก็ได้ , ลาภก็ลอยมาหาเองอย่างอัศจรรย์หลายครั้ง , ปัญหาที่มีก็คลี่คลายได้

13. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    โรคไตยังไม่เจอครับ พยายามหาเช่นกัน
    แต่ยารักษามะเร็งนั้น กำลังทดลองอยู่ครับ เป็นยาที่เคยไปสำรวจในป่ากะเหรี่ยงและทางฝรั่งเศสเอาไปเข้าห้องแลป ผลล่าสุดกำลังใช้กับคนอยู่แล้วในตอนนี้ ในหลอดทดลองได้ผลดีมาก หากเป็นระยะ1และระยะ2 หายครับ

ยารักษาริดสีดวงทวารนั้นยังพอมีที่สำนักงานบางใหญ่ ตัวยาหลักเป็นหัวพืชล้มลุกที่จะสะสมอาหารไว้ในหัวใต้ดินตอนหน้าร้อน พอหน้าฝนก็แตกใบแทงยอดและใช้ไม่ได้อีก ต้องรอหน้าร้อนเท่านั้นจึงจะเก็บหัวมาใช้ได้ผล เท่าที่ใช้กับคนมาประมาณสามสิบคน ได้ผลดีประมาณ90% โรคนี้ทรมานพอควร ใครเป็นมาแล้วยังไม่หาย ลองวิธีนี้ดูบ้างก็ได้ครับ เป็นยาที่พิสดารดีทีเดียว ไม่มีอาการข้างเคียง

14. ฅนคลองหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    เหมือนคุณหนุ่มเคยแนะนำว่าพระของหลวงพ่อกวยเหมาะกับคนที่ศีลห้ายังไม่คบ

15. genotun เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามคุณหนุ่มครั้งสุดท้ายครับ

ผมได้พระมงคลมหาลาภ "พิมพ์กรรมการ" ที่คุณหนุ่มกรุณาแบ่งมาให้ในกระทู้ อยากทราบว่าเป็นพระในกรุตามแบบฉบับที่คุณหนุ่มบอกหรือเปล่าครับ แล้วพิมพ์กรรมการนี้มีอะไรเพิ่มเติมนอกเหนือจากพิมพ์ปกติหรือเปล่าครับ (แต่องค์สุดยอดประสบการณ์ของผมเป็นอีกองค์นะครับที่พี่ชายผมหามาให้ก่อนหน้านี้ ตอนนี้กำลังจะเอาพิมพ์กรรมการไปเลี่ยมครับ)

ขอบคุณมากครับ (-/|\-)

16. itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    อ่านแล้ว ยิ่งทำให้รู้สึกอยากได้พระมงคลมหาลาภมาบูชาซักองค์มากขึ้นเลยครับ เมื่อมีโอกาสอยากให้พี่หนุ่มเมตตาซักองค์ครับ

17. human cycle เป็นที่รู้จักกันดี

ลอง google search "ต้นครอบจักรวาล" ดูครับ
    หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ มอบให้ยาครอบจักรวาล”<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <HR style="COLOR: white" align=center SIZE=1 width="100%" noShade>
    สมบัติล้ำค่าที่ หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ มอบให้ข้าพเจ้าก็คือ ยาครอบจักรวาลได้จากหลวงปู่มาขนานเดียวเท่านั้น แต่รักษาได้สารพัดโรค ตั้งใจจะขอเรียนการทำน้ำมันงา ท่านก็จากไปเสียก่อน เสียดายเหมือนกัน หลวงปู่เมตตา อธิบายว่าต้นยาครอบจักรวาล นั้น บางทีเขาก็เรียกว่าต้นตลับและบอกลักษณะ ข้าพเจ้าก็ลองไปหาดู เป็นต้นไม้ จำพวกวัชพืช เกิดริมถนนก็มี แต่หลวงปู่บอกว่า รักษาได้ทุกโรค จึงเรียกว่า ครอบจักรวาล กินยาอะไรรักษาไม่หาย เจอต้นตลับ เรียบร้อย โดยเฉพาะ โรคเบาหวาน และโรตไต หลวงปู่บอกว่า เป็นยาฟอกไต อย่างดี เคยทดลองนำเอาไปให้แม่ของเพื่อนกินแล้ว ปรากฏว่าไอ้ที่เป็นเบาหวาน อย่างหนัก เบาหวานหายไปให้หมอตรวจ ตรวจไม่พบ และอีกคนหนึ่ง หมอนัดให้ไปฟอกไต ก็เลยบอกเพื่อนว่า ลองทดสอบดูไม่เสียหาย ปรากฏว่า โรคไตก็หาย ตรวจไม่เจอ หลวงปู่บอกว่า ถ้าเจอ ก็เอามา เลือกขนาด พอเหมาะ ทั้งต้น มีราก ต้น ใบ และดอก ดอกจะคล้ายไส้กรองอากาศ ตอนเด็ก ๆ เคยเอาดอกมาเกี่ยวกันแล้วถึง ใครขาดก่อนก็แพ้ เอามาล้างน้ำให้สะอาดหลาย ๆ น้ำ จากนั้นสับให้เป็นท่อน ต้มให้เดือด ต้มด้วยหมอดินได้ก็ดี หากไม่มีหม้อดิน ก็หม้อสเตนเลสก้ได้ ต้มให้เดือด กรองเอาน้ำใส่แก้ว ตั้งไว้ให้เย็น ตื่นนอนตอนเช้า ๑ แก้ว ตอนกลางวัน ๑ แก้ว และก่อนนอน ๑ แก้ว เติมน้ำไปเรื่อย จนจืดหรือจาง ก็เอาไปทิ้ง หลวงปู่บุญศรี อินทวัณโณ บอกว่า เป็นยาครอบจักรวาลรักษาได้สารพัดโรค เสริมโดยข้าพเจ้า ขณะต้มก็ขออาราธนาบารมีหลวงปู่อีกครั้ง ก่อนดื่มทุกครั้งก็ขออาราธนาบารมี ขอให้รักษาทุกโรคที่อย่าในร่างกาย ด้วยบารมีของพระพุทธเจ้า ๕ พระองค์ นะ โม พุทธ ธา ยะ ก็ทดลองนำไปใช้ดู นะครับ
    [www.marateebook.com]

<o:p>ขอบคุณ คุณ Chang oncb</o:p>

18. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เชื่อกันว่า พระผงที่ผสมผงจักรพรรดิจะมีพระธรรมธาตุเสด็จ
    เป็นผงที่ ลป.ดู่ทำไว้ไม่มากนัก ใช้บทสวดพระคาถาต่างจากทั่วๆไป หาอ่านได้ในเวปต่างๆครับ ทรงหนุมานดีทางเมตตา รับราชการ แต่โดยพื้นฐานพระของ ลป.ดู่ แล้วดีทุกทางครับ เป็นพระที่สร้างในยุคต้นๆ ไม่ใช่พระเนื้อขาวๆสมัยใหม่

19. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    """""""""""""""""""""""""
    1.เหรียญหนุนดวง ฯ ยังไม่ได้เปิดให้จองใช่ไหมครับ
    2. พวกนี้ช่างบาปหนาจริง ๆ

20. hamwin เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์นี้อยากได้มาก ถ้าพี่q2499 ไม่เอาให้ผมได้น้ะ 5555