เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. eak_it

eak_it เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    • จากที่เคยนำข้อมูลพระเนื้อนี้ สอบถามคุณฅนขลังพิจารณาดูนะครับ
        • ฅนขลัง คลังวิชา แท้ระยะ ๕๐๐ เมตร ........ องค์นี้ดูไม่สวยแต่ คลาสสิค โคตร ... ได้มาจากไหนเนี่ย จะบอกให้ตรงๆ องค์แบบนี้ชอบมาก เป็นเนื้อหยาบๆ เพราะแก่มวลสารที่โขลกยังไม่เข้ากันดี องค์นี้ส่องให้ดีจะเห็นก้อนขาวๆ เล็กๆ ในเนื้อ หากไม่มีมาตบกระบาลผมได้เลย .... ก้อนๆ นั้นคือ มวลสารของ พวกพระสมเด็จ พระวัดปากน้ำ พระพุทโธ แม่ชีบุญเรือน .... เกิดกิเลส ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

ไฟล์ที่แนบมา:

• สมเด็จ.bmp
      ขนาดไฟล์:
      108.6 KB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      125.9 KB
      เปิดดู:
      290
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2012
  2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กุมารทอง ที่เฮี้ยนที่สุดในวงการเครื่องรางของจริงและหายากมากแม้จะมีเงินแสน
    น้องดำใจดีตนนี้มีจารเพียบ ราคาเกินแสนไม่เคยโผล่หน้าออกสื่อที่ใหนเลยสักครั้ง
    เป็นกุมารทองยุคแรกเนื้อตะกั่วของหลวงพ่อ ที่หาเจอตัวจริงยากมาก ถึงยากที่สุด
    ของแท้ของจริง หายากกว่าหาพระแหวกม่านอีกนะครับ ส่วนใหญ่จะเจอแต่รุ่นสอง

3. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    ขอบพระคุณพี่น้องทุกๆท่านด้วยนะครับที่ร่วมแสดงความยินดี ร่วมอวยพรและร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ที่ผมได้กระทำ
    ก็ขอให้ผลบุญนี้จงสำเร็จแด่ทุกๆท่านโดยพลันเสมือนหนึ่งท่านได้ร่วมทำบุญเองเหมือนผมนะครับ ^^
    ขอบคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      4.3 KB
      เปิดดู:
      834
  4. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    ของ ออโต้1471 ครับ
    มีรายการ ของ ชุดพระชัยวัฒน์ 4 รายการ ครับ ยังไม่ได้รับ
    ที่ประมูล
    องค์ที่ 7 พระสมเด็จรุ่นแรกกรุวัดลาดบัวขาวสร้างปี 2485 พิมพ์ใหญ่ แบบคัดสวยสมบูรณ์พิเศษ
    สวยคมชัดมากกว่าอีกหลายร้อยองค์ ตัดขอบได้สัดส่วน คราบกรุบางๆ ราคา 9,500.-บาท

ถ้ายังไม่ได้ส่ง จะไปรับที่พี่หนุ่มครับ (ผมทำงานแถว สมบัติบุรี)

5. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นองค์ที่เคยเห็นมีเกศาอยู่ตรงกลางองค์มากๆ ผมว่าเป็นแสนอีกแน่เลยครับ
    รอพี่หนุ่มโพสต์ให้ร่วมบุญกันครับ

6. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร แต่พออ่านประโยคนี้เสร็จแล้วรู้สึกขนลุกขึ้นมาทันที เป็นเหมือนตอนที่พี่หนุ่มพูดถึงพระอาจารย์อภิชิโตให้ฟังเมื่อคราวก่อนเลยค่ะ....ตอนนี้นำพระรุ่นแรกขึ้นคออยู่ค่ะ....^^

7. moo noi

ได้ค่ะ เดี๋ยวจัดให้.....^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2013
  8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระเนื้อดินของหลวงพ่อกวยราคาพัน-สองพันนิดๆ ที่จะถ่ายภาพชัดๆเพื่อเป็นหลักฐานของคนที่บูชาไปและลงแบ่งให้บูชาบ่ายๆวันนี้ เป็นพระเนื้อ-พิมพ์ถูกต้องมาตรฐานสากลและหลวงพ่อสร้างไว้จริง เห็นมีมากๆบางคนกลัวไปเลย จะบอกให้ว่า นักสะสมบางท่านมีเก็บเกือบร้อยองค์ เมื่อก่อนองค์ละห้าร้อยบาท ผมเก็บพระหลวงพ่อกวยแบบหัวกระทิไว้ก็หลายชิ้นและจะนำมาให้ชมเรื่อยๆ ชิ้นใหนใครต้องการแอบถามราคาได้เลย

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    มีดหมอยุคแรก ของหลวงพ่อกวย เล่มครู ที่ลงในหนังสือรวมวัตถุมงคลทุกเล่ม
    มีลายมือหลวงพ่อลงอาคมจารกำกับไว้ทั้งด้าม ฝัก ใบมีด ปลอกรัด 9 ตำแหน่ง
    ถือเป็นมีดหมอในฝันของศิษย์อีกหลายๆคน หายากกว่ามีดหมอของหลวงพ่อเดิม

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    มีดหมอหลวงพ่อกวยยุคแรกเล่มที่ลงไปนั้น คนในแวดวงนักสะสมรู้จักกันดี เป็นเล่มประวัติศาสตร์ มีตำนานเล่าขานกันต่อๆมา และสุดยอดของมีดหมอเล่มหนึ่ง ราคากระเทือนกระเป๋าเช่นกัน

แหวนหลวงพ่อกวยรุ่นนี้ มีประสบการณ์มากที่สุด วงนี้สภาพสวยสมบูร์มาก ประกวดได้แน่นอน จะลงไว้ที่หน้าแรกครับ ใครสนใจเชิญได้เลย ใส่นิ้วนางของผู้ชายได้พอดี

สมเด็จกรอบกระจก สภาพยังดี พระน่าใช้ พระแบบนี้ที่คนศรัทธาหลวงพ่อกวยใช้ติดตัวกัน

11. หนุ่มเมืองแกลง

1

ขอบคุณมากครับ คุณmoo noi ผมไล่ดูไป ตาลายเลยครับ

12. pm_somkhit

pm_somkhit เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ timetable

พอจะแบ่งให้ผมได้เช่าสักองค์ไหมครัรบ พระพิมพ์ใหญ่ 2529 สักองค์นะครับแบ่งกันนน

13. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ของดีไว้เป็นมงคลชีวิต กระทู้นี้พอใกล้เวลาเข้าด้ายเข้าเข็ม เคาะไม่ไปนิ่งและล่มไปในที่สุด ใคร่เคาะเข้าประมูลได้ต้องเป็นวาสนาของเขาจริงๆ ครับ

14. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    คุณเอมครับ ผมขอรบกวนช่วยตรวจดูองค์ที่ 9 ให้ด้วยนะครับ
    ตามรูปที่แนบน่ะครับ ขอบคุณครับ
    มหาโมทนาบุญด้วยนะครับ

ขนาดไฟล์:
      86.1 KB
      เปิดดู:
      129
  15. ศ.รุ่งเรือง

ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

ของผม พระสมเด๊จรุ่นแรกองค์ ที่ 8. พระสมเด็จรุ่นสุดท้าย องค์ที่ 11 และพระสมเด็จคะแนนรุ่นส่ดท้าย 1 องค์ พระนางพญารุ่นสุดท้าย 2 องค์ ขอรับที่บางใหญ่ได้ไหมครับถ้าสะดวกวันนี้จะนำเงินสดไปให้เลย ถ้าไม่สะดวกผมจะโอนเงินแล้วไปขอรับวันที่ 29 ครับ เนื่องจากวันพรุ่งนี้ทำงาน 7 วันรวดไม่มีวันหยุด

16. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ เห็นคุณ eak it โพสถึงมวลสารต่างๆของพระรุ่นสุดท้ายเนื้อพิเศษผมดูแล้วก็เหมือนกับพระเนื้อมาตรฐาน ตอนหยิบส่องก็มีเช่นกัน เช่นเกศา ฯลฯ

อยากทราบว่าพระเนื้อพิเศษมีความพิเศษอะไรเพิ่มเติมไหมครับ หรือว่ามวลสารเดียวกันแต่เข้มเข้น(แก่มวลสาร)กว่าเนื้อมาตรฐานเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ

17. moo noi

ค่ะ องค์ที่ 9 เป็นของคุณ aries2947 ค่ะ พอดีคุณ b_wanlop บอกว่าจององค์ที่ 10 ก็เลยยังไม่ได้

ขออภัย....และ...ขอบคุณที่ท้วงติงค่ะ....:cool:

18. moo noi

ของคุณม้าคาบศร รู้สึกจะเยอะนะคะเนี่ย...แบ่งบูชามาซักองค์ได้ไม๊คะcatt3

19. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ที่จองไว้แล้วขอโอนพร้อมสมเด็จคะแนนครับ

20. ศ.รุ่งเรือง

ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีรับปากเพื่อนไว้นะครับจะแบ่งให้เขา ถ้าเขาไม่เอาจะบอกคุณหมูน้อยก่อนเลยyimm