เปิดจองพระกริ่งพรหมยาน ฉลององค์ปฐม๔ศอกและสร้างเจดีย์๑๐๐ปีพระราชพรหมยาน หลวงพ่อเล็ก จารแผ่นชนวนให้ หน้า8

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เเป้้งเสก, 2 กรกฎาคม 2015.

1. v_rod2101

v_rod2101 Active Member

ลืมแจ้งข้อสงสัยของคุณสองข้อ ขอตอบดังนี้ครับ

1. ที่เณรบอกสมัครให้ คือ เณรใช้คำผิดนะครับ ยูสเซอร์ ballybb เดิมผมสมัครแบบพรีเมี่ยมไว้เพื่อลงให้บูชาพระเครื่องที่เก็บไว้ส่วนตัวเพื่อเปลี่ยนหน้าพระ ต่อมาผมเลิกเล่นเพราะได้พระที่อยากได้มาแล้ว เณรทราบจึงมาขอยูสนี้ไปใช้ เรื่องก้อมีเท่านี้ไม่ได้มีอะไรซับซ้อนซ่อนเงื่อนหรอกครับ

พอมีปัญหา ผมจึงต้องมาเดือดเนื้อร้อนใจอยู่แบบนี้ไงครับ

2. ของมีอยู่ทำไมไม่ส่ง คงต้องถามเณรนะครับว่าทำไม ผมได้สอบถามแล้วเณรไม่อธิบายอะไรนิ่งเงียบอย่างเดียว จนปัญญาจะคาดเดาเหมือนกัน

เรื่องนี้ถ้าไม่เกี่ยวพันกับตัวผม ผมคงไม่เข้ามายุ่งด้วยหรอกนะครับ ที่เข้ามาตอบก้อเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ของตัวเองเท่านั้น

สุดท้ายผมคงจะไม่เข้ามาตอบอะไรอีกนะ เพราะตอนนี้หน้าที่ผม คือ ตามของให้พวกคุณให้ครบ ส่วนเรื่องที่คุณกล่าวว่าร้ายผม ผมจะอโหสิให้นะครับ หวังว่าต่อไปจะว่ากล่าวบุคคลใด ขอให้ใช้วิจารณญาณให้มากกว่านี้ ขอบคุณครับ

2. jamesstar

jamesstar เป็นที่รู้จักกันดี

พระขรรค์เล่มใหญ่ 1
    พระขรรค์เล่มเล็ก 1
    ขุนแผนนำฤกษ์ ปิดนาก 1
    โอนปัจจัยแล้วครับ

ที่อยู่ดังนี้ครับ
    การัณยภาส มากกรุณา
    51/11 ม.5 ต.บางริ้น
    อ.เมือง จ.ระนอง
    85000

3. เเป้้งเสก

เเป้้งเสก เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับความคืบหน้าของพระกริ่ง ได้พุทธาภิเษกไปเมื่อวันที่20กันยาที่ผ่านมาแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

4. เเป้้งเสก

และเมื่อวันที่17ตุลาคมที่ผ่านมา ผมได้นำไปเข้าพิธีที่วัดท่าซุง โดยได้ฝากร่วมโต๊ะกับหลวงพี่พรชัย(หลวงพี่ที่ประจำอยู่วิหารหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์)
    สามารถรายละเอียดได้ทาง เพจ พระกริ่งพรหมยาน https://www.facebook.com/พระกริ่งพรหมยาน-963054043717303/

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ฺburijai

ฺburijai เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอขมาและขออโหสิกรรมหลวงพี่ด้วย อย่างน้อยก็ดีใจที่หลวงพี่ออกมาชี้แจงให้ทราบ ว่าการกระทำครั้งนี้เป็นเพียงเณร เท่านั้นเพราะรู้สึกทนไม่ได้เมื่อการทำการใดๆๆอันทำให้ศาสนามัวหมอง จากผู้ที่เรียกได้ว่าเป็นพุทธบุตร นมัสการด้วยความเคารพ

6. v_rod2101

ไม่ถือโทษอะไรนะครับสบายใจได้ เรื่องนี้ถึงไม่เกี่ยวพันกับผม ผมก้อต้องออกมาจัดการเปนตัวกลางให้กับทุกท่าน เพราะผมเองก้อไม่ชอบความประพฤติที่ไม่รับผิดชอบแบบนี้เหมือนกัน

ในวงการพระ ความไว้เนื้อเชื่อใจสำคัญที่สุดยิ่งกว่าอื่นใด ในเมื่อเสียมันไปแล้วก้อยากที่จะกลับมาเดินบนเส้นทางนี้ได้อีก

ฝากไว้เปนอุทาหาณ์สอนใจ หวังว่าจะเปนบทเรียนราคาแพงสำหรับเณรนะครับ

7. onlok

onlok สมาชิก

15 พฤษภาคม 2012
    ผมได้แจ้งแอดมินให้ช่วยลบกระทู้แล้ว
    หลวงพ่อหนุนก็ได้เมตตาเข้ามาให้ความช่วยเหลือ และคุณพระก็ได้ยืนยันปฏิเสธไม่ได้รู้เห็นกับสามเณร ดังนั้นผมก็ขอกราบขอขมาคุณพระด้วยอีกคนครับ ขอบคุณครับ
    สุดท้ายนี้ฝากถึงสมาชิกทุกคนด้วยว่า การให้ผู้อื่นใช้ user โพสท์หรือกระทำการใดๆอาจนำมาซึ่งความเดือดร้อนและวุ่นวายครับ
    "เด็กและเยาวชนในสมัยนี้สามารถทำในสิ่ง(เลวร้าย)ที่ผู้ใหญ่อย่างเราคาดไม่ถึง"

8. v_rod2101

การตั้งข้อสงสัยเปนเรื่องที่ถูกต้องแล้ว ทุกท่านจึงไม่ถือว่ามีโทษอะไรนะครับ เข้าใจครับว่าในเมื่อทุกท่านโอนเงินมาแล้วย่อมมีความร้อนใจเปนธรรมดา

เรื่องนี้ผมไม่เข้าข้างเณรเลยสักนิด จะหาว่าใจร้ายก้อยอม เพราะเณรผิดเต็มร้อยเปอร์เซ็น ผมเองก้อยอมรับไม่ได้ที่เณรขาดความใส่ใจ ขาดความรับผิดชอบทิ้งกระทู้หนีหายไปแบบนี้

ส่วนตัวเณรเนื้อแท้ก้อไม่ใช่คนคดโกงหรือเลวร้ายอะไร เรื่องนี้ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากเณรเปิดงานบุญหลายกระทู้ต้องมีความรับผิดชอบมาก ด้วยความยังเด็กมันเกินตัวที่จะรับผิดชอบไหว จู่ๆก้อทิ้งกระทู้หายไปดื้อๆ แต่ลืมคิดไงครับว่าปัญหามันจะถาโถมมาแค่ไหว

ตอนนี้คิดว่าเณรคงรู้ซึ้งถึงสิ่งที่ทำ โดยเฉพาะเรื่องที่หลวงพ่อหนุนรับทราบเรื่องนี้แล้วด้วย หลวงพ่อท่านเมตตาเณรมานะครับ ต่อไปจะเข้าหน้าหลวงพ่อยังไง ผมก้อยังคิดไม่ออกเลย

9. jamesstar

jamesstar เป็นที่รู้จักกันดี

มีพระขุนแนเกินมา 1 องค์ครับให้ส่งกลับที่ไหนดีครับ

10. rungnaja

rungnaja Active Member

10 พฤศจิกายน 2013
    ตอนนี้เรื่องพระกริ่งเป็นไงบ้างครับ เงียบเลย เณรว่าอย่างไรบ้างครับ ฝากน้าช่วยด้วยนะครับ ของผมชุดกรรมการ 3 องค์ครับ. ขอบคุณครับ.

11. rungnaja

เงียบเลยทีนี้ ฝากน้าๆช่วยตามที่นะครับผม (พระกริ่ง) คือบอกมาเลยครับว่าได้หรือไม่ได้ ถ้าไม่ได้จริงๆจะได้ไปแจ้งความครับ.

12. เเป้้งเสก

พระกริ่งที่จองไว้ได้ทุกท่าน ตอนนี้พระกริ่งได้เสกไปแล้ว และยังเหลืออีก1วาระ คือในวันที่6ธันวานี้

13. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

สวััสดีครับ อยากให้ท่านเณร ช่วยรับผิดชอบ กระทู้ล็อกเกต ลพ.หนุน ด้วยครับผม

ขอบคุณครับ

14. ฮานามิ

ฮานามิ เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ จัดการเรื่องล็อกเก็ตด้วยเลยก็ดีครับ

15. onlok

onlok สมาชิก

15 พฤษภาคม 2012
    แย่มากๆครับเณร อนาคตของชาติ และศาสนา จะเป็นอย่างไร ไม่อยากจะคิดเลย
    สึกออกไปก็คงจะเป็นภัยต่อสังคม
    บวชเป็นพระต่อก็คงจะนำความมัวหมองมาสู่วงการสงฆ์
    แย่จริงๆ นายอธิวัฒน์ ฉ่ำคำ เอ๋ย

16. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    สรุปว่าอย่างไรครับ พระขรรค์ที่สวมสิทธิ์ของคุณ Sunny Moon 2 เล่ม ก็ยังไม่ได้รับ ที่อยู่ก็แจ้งไปแล้วใน PM จะต้องแจ้งให้ทราบอีกครั้งหรือเปล่าครับ เพราะผมจะย้ายที่ทำงานภายในสิ้นปีนี้แล้วครับ

17. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    แจ้งหน้าบอร์ดเลยละกันครับ

ที่อยู่..
    ประกาศิต ศรีสุข
    บ. ฮุนได เอนจิเนียริ่ง จำกัด (แผนก QA/QC )
    118/151 ม.3 ต.ทุ่งสุขลา
    อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230

18. rungnaja

ความคืบหน้า พระกริ่งเป็นอย่างรัยบ้างครับ.

19. phung

phung เป็นที่รู้จักกันดี

มาติดตามด้วยครับ

20. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    1. ขอติดตามเรื่องพระกริ่ง ด้วยนะครับ จองเนื้อชนวนไว้ 2 องค์ ขำระแล้วครึ่งหนี่ง
    ดังนั้นจึงขอรับสิทธิ์ พระกริ่ง เพียง 1 องค์ ครับ
    2. ขอติดตามล็อกเก็ตกรรมการที่จองและชำระครบถ้วยแล้ว 1 ชุด ด้วยครับ

ท่านที่เข้ามาดูแลแทนกรณีของเณรอธิวัฒน์ช่วยจัดการให้ด้วยจะได้จบกันเสียทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ