เปิดจองแล้วเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่เลิศ หลานคุณพ่อทองสุข วัดโตนดหลวง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 1 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้คนละอย่างกันครับ
    หอยสังข์ใช้บูชาไว้ประจำบ้านเรียกทรัพย์
    ส่วนเบี้ยแก้ใช้พกติดตัว
    อานุภาพเบี้ยแก้ไม่เป็นรองเครื่องรางของขลังใดๆ
    เล่ากันว่ามีผู้พกเบี้ยแก้หลวงปู่เจือ ไปรถพลิกคว่ำสามตลบ
    ตำรวจและอาสาสมัครเข้าไปดูกันเพียบ
    นึกว่าตาย
    ปรากฏว่าไม่เป็นไรเลย
    ในตัวมีเบี้ยแก้ที่ได้รับจากหลวงปู่เจือ ตัวเดียว เพราะไปกราบท่านมา
    มีคนถามว่าตอนรถคว้ำรู้สึกยังไง
    เขาบอกว่าเหมือนมีพลังอะไรไม่รู้หยุ่นๆมาหนุนตัวแบบมาหุ้มไว้ทั้งตัว
    และไม่รู้สึกอะไรเลย
    แต่ทุกวันนี้จะไปหาเบี้ยแก้หลวงปู่เจือที่ไหนครับ
    ขนาดไปเช่าในวัดยังไม่แท้เลย
    ต้องรับกับมือหลวงปู่เจือเท่านั้นจึงจะเป็นของแท้
    ดังนั้นไม่ต้องไปเสี่ยงกับเบี้ยที่ไม่รู้ที่มา ตัวหนึ่งเป็นพัน
    ผู้จัดทำเบี้ยชุดนี้จึงจัดทำเพื่อสืบทอดศาตร์โบราณ
    และหารายได้เพื่อสร้างรูปหล่อหลวงปู่ทองสุข
    ได้ทั้งของสุดยอดและได้ร่วมบุญ
    ประสบการณ์ยังไม่มา
    แต่มีเล่าให้ฟังบ้างแล้ว
    บางท่านเล่าให้ฟังว่า วางไว้ในพานหน้าพระ
    เวลาสวดมนต์เบี้ยแก้นะปัดตลอดสั่นๆ
    บางท่านเอาไปทำน้ำมนต์ก็ปลอดโปร่งโล่งสบาย
    เดี่ยวคงจะมีเล่ากันเรื่อยๆ
    โดยเฉพาะเมื่อเบี้ยนะปัดตลอดชุดนี้ หมด เรื่องเล่าก็จะตามมา
    และตอนนั้นก็ไม่มีแล้ว เช่นกับตะกรุดดอกทองของหลวงปู่เลิศ อาศรมเทพนภา
    ตอนนี้ไม่สักดอกเลย เพราะยอดจองเต็ม และโอนเงินกันหมดแล้ว

2. yai_93

yai_93 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007

สบายดีครับพี่โคม มีงานอะไรให้ได้เจอกันหรือเปล่าครับ

3. โคมฉาย

ไปลงทองมหาเสน่ห์ วันอาทิตย์ที่ 27 กุมภานี้ เวลา 11.00-16.00
    ที่วัดบัวขวัญ หลังเดอะมอลล์งามวงศ์วาน ได้เสวนากันแน่นอน

4. ronnakie

ronnakie Active Member

ทำไมเวลาสวดมนต์เบี้ยแก้นะปัดตลอดถึงได้สั่นละครับ

5. โคมฉาย

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top width="15%" rowSpan=2>top13
    สมาชิกถาวร
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG] ออนไลน์

[​IMG] [​IMG] </TD><TD vAlign=top width="85%" height="100%"><TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center align=left>[​IMG]</TD><TD vAlign=center align=left>Re: เบี้ยแก้ นะปัดตลอด เช็ดยอดด่วน
    « ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 07:04:10 pm »</TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" vAlign=bottom noWrap align=right height=20>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE><HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>อ้างจาก: peach999 ที่ กุมภาพันธ์ 08, 2011, 05:34:52 pm
    ลอง จับกระแสดู ครับ รู้สึกเบาตัว มาก ตอนที่พกติดตัว รู้สึกว่า ไม่คิดอะไร จิตมาอยู่ที่เบี้ยแก้บ่อย
    สบายๆ เหมือน มีรังสีใส่ ออกมาจากเบี้ยแก้ และครอบคลุมตัวเรา ทำให้รู้สึกเบา ตอนนี้ยังไม่ทำสร้อยเลยครับ
    ใส่กระเป๋าเสื้อไว้

ถ้า ผม จะห้อยไว้กับ พระปิดตาหลวงพ่อคง อย่างนี้ได้มั้ยครับ [​IMG]

ส่วนผมลองสัมผัสกระแสเบี้ยแก้ดู ตัวไม่เบาอ่ะครับแต่กระแสเข้ามาที่ตัวนี่เอาเรื่องเหมือนกันครับ..สวดมนต์บางทีมีดิ้นด้วยนี่ซิครับ(ผมบูชาไว้บนพานครับ) [​IMG]
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ต้องถามคนเล่าครับ
    คุณ TOP ไว้
    แต่ถ้าผมคิด
    แสดงว่าเบี้ยตัวนั้นแข็งแรง
    และอีกอย่างหนึ่งบ้านคุณ TOP เป็นตำหนักด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ
    อาจมีอานุภาพของสิ่งใดสิ่งไปปะทะ
    ทำให้เกิดการสั่น
    เช่นเดี่ยวกับพระบางองค์
    ที่เราใส่กระเป๋าไว้แล้ว
    บางครั้งสั่นเหมือนกับ โทรศัพท์เสียงเรียกเข้าที่ตั้งระบบสั้นไว้ นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2011
  6. โคมฉาย

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top width="15%" rowSpan=2>peach999
    สมาชิกถาวร
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG] ออนไลน์

[​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD><TD vAlign=top width="85%" height="100%"><TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD vAlign=center align=left>[​IMG]</TD><TD vAlign=center align=left>Re: เบี้ยแก้ นะปัดตลอด เช็ดยอดด่วน
    « ตอบ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 08:08:45 am »</TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" vAlign=bottom noWrap align=right height=20>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE><HR class=hrcolor width="100%" SIZE=1>เบี้ยแก้ ไม่ควรตั้งไว้บนหัวเตียง จากประสบการณ์เมื่อคืน นอนไม่หลับ เหมือนพลังงานของเบี้ยแก้ มีเยอะ ปัดความง่วงออกไปซะหมดเลย กว่าจะรู้สาเหตุก็เกือบเที่ยงคืนกว่าแล้ว ย้ายเบี้ยแก้ไปจากหัวเตียงจึงนอนได้ สรุป เบี้ยแก้นอกจากแก้คุณไสย์และโชคร้ายได้ ยังแก้ง่วงได้อีกด้วย [​IMG]
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ประสบการณ์น้องคนนี้เข้าใจว่า
    ระหว่างที่ตัวเขาจะนอนเกิดมีพลังบางอย่างจากเบี้ยแก้นะปัดตลอดวิ่งเข้าใส่
    ทำให้เกิดความรู้สึกตื่นตัวตลอดเวลา
    เลยนอนไม่หลับ
    ผมก็บอกไปว่า ปกติวัตถุมงคลจะไม่เอาไว้หัวนอน
    เพราะพุทธคุณหรือพลังต่างๆจากวัตถุมงคลจะพุ่งเข้าใส่ตลอดเวลา

7. โคมฉาย

ของคุณปานเทพ ผมได้รับแจ้งการโอนเงินแล้วนะครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้
    ส่วนของท่านที่หลังไมค์ยอด 1300 นั้นผมส่งไปให้แล้ว
    พรุ่งนี้รอรับได้เลย อิอิ

เหลือยอดอีก 12 ตัวครับ
    ท่านใดสนใจลงชื่อจองได้เลย
    ชุดนี้สุดท้ายแล้ว ผมไปเก็บมาจากทุกที่

8. kung_muangin

kung_muangin Active Member

เหลือเพียง 12 ตัวสุดท้ายแล้วไวมากค่ะ

9. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้ได้รับเบี้ยแก้แล้วครับ ตัวใหญ่จริง ๆ

10. โคมฉาย

ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว
    เบี้ยขนาดปกตินะครับ
    เพราะเบี้ยที่นำมาเบี้ยแก้ตามตำราสายวัดกลางบางแก้ว
    ต้องเป็นเบี้ยชนิดนี้ครับ
    กำลังจะหาเลข ems พอดี

11. ronnakie

เข้ามาทักทายยามเช้าครับผม

12. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    จองเบี้ยแก้ 1 ตัวครับ

13. โคมฉาย

รับทราบการจองครับ
    ตอนนี้ไปอีก 1 ตัว
    เหลือ 11 ตัว
    หมดรอบนี้ไม่มีที่จะแบ่งอีกแล้ว
    หมดคือหมดครับ

14. ดาบไหว

ดาบไหว สมาชิกใหม่

พวกบูชาเบี้ยแก้นะปัดตลอดไป พอแขวนวันแรก อาเจียนออกมาเป็นน้ำหนอง คนเฒ่าคนแก่แถวบ้าน บอกว่าสงสัยไปถูกพรายมา แล้วพรายถูกขับออก ผมถามเพื่อนแล้ว เพื่อนบอกที่ผ่านมามึนๆเบลอๆไม่ค่อยมีแรง เกือบทุกวันร้อนรุ่ม นอนไม่หลับฝันผวา แต่พออาเจียนออกไปแล้วรู้สึกสดชื่นมาก

ไม่รู้อาการนี้ไปโดนพรายมาหรือป่าว เพราะเพื่อนไปเช่าเครื่องรางผงพรายที่ฆาราวาสสร้างมาห้อย แล้วก็มีอาการเพิ่มมากมาเรื่อย

15. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    แรงจิงๆๆ ๆครับพี่น้อง..

16. คนเบื่อโลก

คนเบื่อโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเบี้ยแก้ 1 ตัวครับ

17. โคมฉาย

รับทราบการจองครับ
    โอนแล้วแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

18. ronnakie

ถ้ามีใครไปกราบท่านอย่าลืมนำแบรนไปถวายนะครับเพราะตอนนี้ท่านอาพาธอยู่

19. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 นะครับ ไว้ไปรับ กะมือ พี่โคม วันที่ลงนะได้ไหมครับ .... ( เพื่อมีแถม 555 )

20. โคมฉาย

รับทราบ

รับกับผมแถมพรายไก่ครับ ฮา:boo:

มีหลังไมค์อีก 1

จากนี้เหลือแค่ 8 ครับ

ท่านใดสนใจลงชื่อไว้เลย

เบี้ยรุ่นนี้ทำได้ดีแน่นอนครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้