เพื่อการกุศล :::(เปิดจอง)ล็อกเกตพระแก้วมรกต"ภูริทัตตเถรานุสรณ์-สมเด็จองค์ปฐมอมฤตศุภมงคลญาณสังวร":::

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย dekdelta2, 13 พฤศจิกายน 2009.

1. vorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย กับคุณหม่อง ครับ

2. sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    จองล็อกเก็ตพระแก้วแบบธรรมดาสักหนึ่งองค์ยังทันไหมครับ :'(

3. Peckpeck เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีความเห็นว่าสำหรับล็อกเก็ตชุดนี้มีค่ามากจริงๆ และก็รู้สึกว่าจะมีค่ามากๆต่อไปเรื่อยๆ, ขอบคุณผู้จัดทำเป็นอย่างสูงที่เมตตาจัดทำขึ้น ได้ติดตามอ่านเรื่องราวอันยาวนานของการอธิษฐานจิตสำหรับล็อกเก็ตชุดนี้ รับทราบว่าความตั้งใจของน้องนั้นสูงมาก เรียกว่าใครๆก็ไม่อาจเทียบได้ในยุคนี้สมัยนี้ ทั้งรับทราบความยากลำบากในการเดินทาง การเสียสละทั้งเวลาและทรัพย์ส่วนตัวที่ทำลงไปด้วยจิตใจดีงามจริงๆ ขออนุโมทนาเป็นอย่างยิ่ง

ในฐานะสมาชิกคนหนึ่งที่ได้จองล็อกเก็ต แล้วก็รออย่างใจเย็น ผมขอแสดงความเห็นด้วยกับกระทู้ที่อ้างถึงนี้นะครับ สิ่งหนึ่งที่อยากจะเตือนสักนิดก็คือว่า เวลาที่ล่วงเลยออกไปอาจจะนานเกินกว่าที่บางคนจะรอ อาจไม่อยู่รอด้วยเหตุทางสุขภาพเป็นต้นก็ได้ มันไม่มีอะไรที่เที่ยงแท้แน่นอน หากจิตของผู้จองนั้นติดอยู่กับความคาดหวังในล็อกเก็ตชุดนี้ มันจะเกิดผลเสียตามมานะครับ

อย่างไรก็ดี ผมก็อยากจะขอให้หาทางออกสำหรับเรื่องนี้ไว้ด้วย

ด้วยความเคารพในความตั้งใจอันดีงามของท่านผู้จัดทำครับ

สาธุ

4. spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    ไม่ทันแล้วครับ จองเต็มตั้งแต่ต้นปีที่แล้ว

5. sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011

ขอบคุณมากครับ:'(

6. ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ครูบาอาจารย์หลายท่านบอกว่า ล็อกเก็ตชุดนึ้มีพุทธคุณครบทุกด้านแล้วเต็มแล้ว ศักดิ์ศิษย์ที่สุด ผมว่า น่าจะยุติการเสกได้แล้วครับ เพราะพลังเต็มแล้ว

7. ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ศักดิ์สิทธิ์ ..... ที่ถูกต้องตามหลักภาษาไทย

เห็นพิมพ์ผิดกันเยอะ เลยขออนุญาตแก้ไขหน่อย ไม่งั้น จะใช้ภาษาไทยกันผิดๆ

8. หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ ตอนนี้อยากได้มาบูชาติดตัวเดี่ยวๆมากครับ ขอบคุณครับ

9. Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ผมว่าถ้าจะทำต่อไปก่อนผมก็ไม่ว่ามันก็ดีไปอย่างตรงที่ไว้อนุสรณ์ระลึกถึงครูบาอาจารย์ทีท่านได้เมตตา หากไม่คิดถึงในเรื่องของพลังพระ

10. krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    โดยส่วนตัวผม ถ้าน้องยังอยากเอาไปเสกอีกปี ผมก็จะรอเพราะน้อง dekdelta มักจะไปสืบหาครูบาอาจารย์ที่เราไม่ค่อยรู้จักแต่ทรงภูมิจิตภูมิธรรม สำหรับผมถือว่าเป็นกำไร
    อย่างอ.เบิ้ม อ.อนันต์ อ.สุธันย์ พระเครื่องที่ท่านสร้างบางองค์เสกเป็น 10 ปี หลวงปู่โต๊ะเสกให้เป็น 10 ครั้ง ท่านยังไม่เลิก

แต่ก็สงสารคนที่รอเหมือนกัน รอจนจะครบ 3 ปีอยู่แล้ว บางท่านต้องเดินทางไปต่างประเทศก็มี ผมก็เห็นด้วยว่าควรจะกำหนดวันรับพระได้แล้ว อย่างช้าออกพรรษานะจะพอแล้ว

11. kkookk เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    ผมเข้าใจในเจตนาของผู้จัดทำว่าอยากจะทำออกมาให้ดีที่สุด....
    แต่ก็เข้าใจความรู้สึกของผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยครับ....
    ผมก็เห็นด้วยครับว่าควรจะกำหนดเวลาที่แน่นอนในการรับล๊อคเก็ตได้แล้วครับ....

12. Teetab เป็นที่รู้จักกันดี

ควรมีกำหนดเวลาที่ชัดเจนครับ
    ผู้รอ....จะได้รออย่างมีความหวังปิติยินดีกับบุญที่ได้ร่วมทำครับ

หากไม่มีกำหนดเวลาที่ชัดเจน
    ผู้รอ....คงไร้ความหวัง หากเสกสัก 100 ปี ผู้รอคงหมองเศร้า
    ผู้สร้างอาจจะได้บาปมากกว่าบุญนะครับ

แนะนำ
    หากท่านใดประสงค์รับบูชา ท่านก็ควรจัดส่งได้แล้วครับ
    หากท่านใดยังประสงค์ฝากไว้กับผู้สร้างเสกเรื่อยไป ก็แจ้งความประสงค์ไว้ เสกไปเรื่อยๆ
    กระทั่งท่านใดพอใจหรือผู้สร้างพอใจครับ

ผมแสดงความคิดเห็นด้วยความเคารพ
    หากผมได้ล่วงเกินต่อท่าน ขอท่าน อดโทษ ยกโทษ ให้ผมด้วยนะครับ

13. dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน พอดีคุณเต้ยโทรบอกว่า คนมาทวงของในเว็บเยอะแล้วนะเรา

จริงๆ ช่วงนี้ผมไม่ได้เอาไปเสกอะไรเลยช่วงนี้ และมีแผนที่จะแจกอยู่แล้วละครับ เพราะสมควรแก่เวลา แล้ว และ พระก็สมบูรณ์ ทั้งเจตนา มวลสาร พิธีกรรมการปลุกเสก ทั้งเบื้องต้น เบื้องกลาง และเบื้องปลาย โดยไม่มีอะไรด่างพล้อยเลย ขาดแต่ความศรัทธาเชื่อมั่นของสาธุชนเท่านั้นครับ

แล้วจะมาแจ้งข่าวให้เตรียมตัวรับพระครับ
    ในเขตกรุงเทพมหานครและปริมณฑล อาจจะต้องเตรียมดอกไม้ธูปเทียนมารับพระด้วยตัวเอง ส่วนต่างจังหวัด จะทยอยส่งตามงบประมาณ และท่านที่มีจิตอนุเคราะห์ส่งค่าส่งมาให้ด้วยครับ

ส่วนพิธีล่าสุดที่ผมฝากเข้าคือ

พระกริ่งวัดบวรนิเวศวิหาร
    กับพิธีกรมหลวงชุมพร ที่นครปฐม ที่ผ่านมา
    เสกเดี่ยว เป็นหลวงปู่เปรี่ยม เสกที่ รพ จุฬา 1 ครั้ง และ ที่วัดอีกครั้งนึง
    ส่วนหลวงปู่ชื่น วัดในปราบนั้น มานอนที่ รพ ขนาดเพื่อนผมเป็นหมอประจำตึก ยังเอาเข้ามไ่ได้เลย รู้งี้เล่นบทโหดว่า หมอจะตรวจเชิญญาติออกไปก่อนดีกว่า

14. dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

พระวัดป่าสันติสามัคคีธรรม ฝากข่าวว่า ล็อกเกตชุดนี้หมดแล้ว (จริงๆ) อย่าโทรไปรบกวนท่านนะครับ ท่านว่าโทรมาวันนึงเป็นสิบสาย

ของที่เคารพบูชาบางอย่าง เป็นบุญสัมพันธ์เก่าครับ มีเงินก็ใช่ว่าจะหาได้ ............

15. dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมเล่าไปหลายเรื่องเหมือนกัน ไว้วันไหนผมมีเวลา จะมาเขียนหนังสือประกอบนะครับ เห็นกระทู้นี้มีของดีครับ มาแนะนำ ผมก็จะไปจองเหมือนกัน

http://palungjit.org/threads/รวมสุดยอดสายวิชาแหวนนพสูรย์-ปรอทกินทอง.344557/page-5

เล่าเรื่องนี้ เพราะเกี่ยวข้องกับการปลุกเสกล็อกเกตด้วย เพราะวันนึงรู้สึกจะเดือนธันวาคมปีที่แล้ว ผมไปนิมนต์หลวงปู่ดี เพื่อมาร่วมพิธีพุทธาภิเษก วันนั้นเจอ หมออานุภาพ โดยบังเอิญโดยไม่ได้นัดหมาย ตอนนั้นหมออานุภาพก็เอารูปแบบแหวน มาให้หลวงปู่ดู เพราะแหวนนี้หลวงปู่ดำริให้สร้างโดยตรง ตอนนั้นก็เย็นมากแล้วประมาณหกโมงเย็น หมออานุภาพยังไปส่งผมที่จตุจักร ซึ่งจำไม่ได้ว่าไปทำไม? นับว่าเป็นความบังเอิญยิ่งเพราะหมอก็ได้มอบมวลสารผงหินพระปัจเจกสามร้อยยอด ที่นำไปปลุกเสกพร้อมกบสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก โดยครูบาอาจารย์ 111 องค์มาให้อีก โดยฝากพี่ที่คณะทันตะมาให้

16. supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ขอเรียนสอบถามคุณหมอครับ แล้วเบี้ยแก้ จะมีการจัดส่งหรือว่า ต้องไปรับเองครับ
    พอดีบูชาเบี้ยแก้ไว้สองตัวครับ

17. พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ข้อความจากหน้าที่12 กระทู้ที่#225

วันนี้(12/02/53) เวลา10:08 น. ผมได้โอนเงินจำนวน 5,000 บาท เข้าบัญชี กองทุนเพื่อสร้างพระบรมธาตุเจดีย์ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยปราสาท ออมทรัพย์(ชื่อบัญชี พระบัวพรรณ เบิกบาน ) เลขที่บัญชี 959-201-6901เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ (โอนจาก ธ.กรุงไทย ส่วนหลักฐานสลิปการโอนจะมาลงให้ดูค่ำนี้ครับ)

สำหรับเป็นค่าจองล็อกเกตฉากทองกรรมการ 1 องค์ ธรรมดาฉากสีเขียวเหนี่ยวนำทรัพย์ 1องค์<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ค่าพระ(3700+1200) +ค่าส่งประมาณ50บาท + ที่เหลือ 50บาทร่วมทำบุญในกองทุนเพื่อสร้างพระบรมธาตุเจดีย์ครับ
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>ไฟล์แนบข้อความ</LEGEND><TABLE cellSpacing=3 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD></TD><TD>สลิปล็อคเก็ต.doc (93.5 KB, 13 views)</TD></TR></TBODY></TABLE></FIELDSET>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พุทธนิรันดร์ : 12-02-2010 เมื่อ 07:07 PM

และมีการจองสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลก รุ่น "อมฤตศุภมงคลญาณสังวร" จำนวน1องค์ จำหน้ากระทู้ที่โอนไม่ได้ครับ

หากมีการส่งมอบพระเมื่อไรช่วยส่งที่อยู่เดิมนะครับ หากจำไม่ได้จะแจ้งใน pmอีกครั้งหนี่งครับ

18. dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยแก้ยังไม่ได้จัดส่งครับ .......... จัดส่งปลายปี 2555 ครับ

19. dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

วันอาทิตย์ ผมได้นำพระไปรับเมตตาอธิษฐานจิต จากครูบาอินสม สุวีโร วัดพระธาตุจอมทอง ด้วยความที่เล่าลือกันถึงประสบการณ์พระของท่าน เช่น คุณหมอภาณุ จากอุดรธานี ได้เดินทางมาถึง กรุงเทพฯ เพื่อมากราบ เพราะเชื่อคุณธรรมที่ท่านบรรลุ เพราะหมอ drp48 คนดังในเว็บอุดร108 เก็บอัฐิ เกศา มาหลายร้อยองค์ แปรสภาพจะๆ ให้เห็นในเร็ววันก็คือ เกศาครูบาอินสม นี้เอง

ก็ในงานค่อนข้าง LATE กว่าจะเริ่มได้ ทำเอาผมสลบเหมือด พตอ.(พิเศษ) อรรณพ กอวัฒนา ผู้เขียนหนังสือ สมบัติพ่อให้ ก็ได้มาให้ครูบาเป่าขา รักษาโรค
    ในการอธิษฐานจิตนั้น ผมได้นำพระกริ่งมังกรฟ้า และ พระกริ่งสุวีโร มาแช่ในขันน้ำมนต์ โยงสายสิญจน์จากสมเด็จองค์ปฐมขนาดบูชา พร้อมบายศรีบูชาครู ท่านได้เริ่มต้นจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย และอธิษฐานจิตเพีบงลำพัง ระหว่างการจุดเทียนนั้น คุณกานต์ Detailer ยาของบริษัทดีทแฮม ได้ถ่ายรูปจากกล้องโพลาลอยด์ ต่อเนื่องกันหลายภาพ แล้วปรากฏว่า .....
    เดี๋ยวมาต่อครับ รูปอยู่ในไอแพด

20. dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้นำเหรียญพระแก้วมรกต 4 เหรียญ เพื่อเป็นต้นแบบในการดึงพลังงานด้วย คือ เหรียญพระแก้วมรกต ปี 2475 เหรียญพระแก้วมรกตรุ่น 2 ปี 2547 เหรียญพระแก้วมรกตหมดห่วงรุ่น 1 ปี 2523 และเหรียญพระแก้วมรกตหมดห่วงรุ่น 2 ปี 2540 ซึ่งความจริงแล้ว ล็อกเกตพระแก้วเองก็มีพลังไม่แพ้เหรียญเหล่านี้เลยด้วยซ้ำ