เพื่อการกุศล :::(เปิดจอง)ล็อกเกตพระแก้วมรกต"ภูริทัตตเถรานุสรณ์-สมเด็จองค์ปฐมอมฤตศุภมงคลญาณสังวร":::

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย dekdelta2, 13 พฤศจิกายน 2009.

1. krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005

ผมใส่ให้แล้วนะครับคุณradien ต้องขอโทษด้วยผมลืมอธิบายตาราง

ยกตัวอย่างเช่น คุณradien จองไว้แล้ว 1 ครั้ง ในกระทู้ 1037 หน้า 52
    ถ้าจองในกระทู้ใหม่ 1118 หน้า 56 ผมจะใส่ที่จองใหม่ในบรรทัดต่อมา จะไม่ใส่ซ้ำที่จองไว้เดิมครับ เพื่อกันสับสน

ฝากทุกคนช่วยกันดูตารางหน่อยนะครับ ช่วงนี้ผมวิกฤตมากกำลังจะสอบวิทยานิพนธ์

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงิน ฉากเขียวและฉากดำที่จองเพิ่มแล้ว จำนวน 3000 บาทแล้วนะครับ วันที่ 21 มี.ค.54 เวลาประมาณ 20.00 ครับ ต้องขอโทษที่บอกเวลาประมาณนะคัรบกลับบ้านมาสลิปผมหายไม่รู้ลืมทิ้งไว้ไหน
    เหลือฉากขาวเด่วจะทยอยโอนให้อีกทีนะครับ

3. pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอจองฉากขาวเพิ่มอีก 1 องค์ และสำรองสีดำอีก 1 องค์ให้น้องที่เรียนครับ

4. krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนากับคุณ pei ด้วยที่ร่วมบุญล็อกเกตองค์สุดท้าย ;ปรบมือ

หมดทุกสีแล้วครับ (deejai)

อนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ครับ
    ;aa41

5. Fedor เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ

ในที่สุดก็จองหมดแล้ว

สุดยอดมากๆครับ

ยินดีกับนายแพทย์สุเชษฐ์ และทีมงานทุกท่านด้วยครับ

6. radien เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ขอโทษทีครับพี่ที่ไม่ดูให้ดีก่อน ขอโทษด้วยนะครับ
    เข้าใจแล้วครับผม

7. jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    เอาใจช่วยคุณ krit_eng999 นะครับ

8. jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนผมโอนมาครบแล้วส่วนขาด 300 บาทครับ อ้างอิง 1078,54 ที่ฝากผมจอง ล็อกเก็ต ตามแนบ ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

9. THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนากระแสบุญในครั้งนี้กับทุก ๆ ท่านด้วยนะครับ...โดยเฉพาะผู้จัดสร้าง .... ผมเพิ่งเข้ามาอ่านเจอ ยินดีด้วยกับทุกท่านครับกุศลแรงครับ ... สวัสดีครับ
    ขออนุโมทนาครับ

10. อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    เรียน คุณ Krit และ คุณ Dekdelta ครับ

ช่วยตรวจสอบตาราง อีกครั้ง นะครับ เพราะในตาราง ล่าสุดลำดับ ที่ 2 และ 10 ระบุ ผม จอง สีเขียว 2 องค์ ซึ่งที่ถูกต้อง เป็น กรรมการ 1 องค์ และ สีเขียว 1 องค์ ครับ และ เพิ่ม ฉากดำ ในวันที่ 19 /3/11 ตามที่แจ้งข้างต้น ครับ

ขอบคุณครับ

11. bankru เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2010
    ถ้าเป็นอย่างที่คุณอภิญญา8 กล่าวไว้
    ผมขอจองล้อกเก้ตสีเขียวแทนนะครับ

12. ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    บางกระทู้น่ะครับพวกที่ทำพระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ ก็มาขอผงผมกับคุณเดลต้าทั้งนั้น สุดท้ายก็มาด่าพวกผม จะว่าไปน่ะครับเค้าเรียกว่า อกตัญญู ครับ มวลสารเด้ดๆไม่ว่าจะเป็นผงหลวงปู่โต๊ะหรือชนวนในสายหลวงพ่อพระราชพรหมยาน หรือผงที่หายากๆ ก้ได้จากผมครับ ดังนั้นผมจะทุ่มใส่ล็อกเกตรุ่นนึ้ให้หมด อย่างอัฐิธาตุพ่อแม่ครูอาจารย์-เกศา เค้าก็ได้จากผม ถ้าบอกว่าของเค้าเยอะแล้ว ของผม*30 เท่า ผมจะใส่ให้ผงะกันไปเลยครับ พระกริ่งบางรุ่นน่ะครับ พระกริ่งเสกแต่พระชัยวัฒน์ไม่ได้เสกก็แปลกเหมือนกันน่ะครับ บางอย่างบอกว่าไม่มีให้บูชา สุดท้ายก็นำมาให้บูชา แปลกดีเหมือนกัน บางกระทู้บอกว่าทำแล้วแต่ก็ยังทำอีกก้แปลกดีเหมือนกัน บางที่ได้เงินจาการบูชาพระกรรมการแล้ว ก็นำเงินที่เหลือมาสร้างพระกริ่งแบบธรรมดาถวายหลวงปู่ เอ๊ะแล้วเงินที่จะนำไปสร้างศาสนาวัตถุนั้น หาไปไหน ตอนแรกก็มาพูดซะดิบดีว่า จะนำเงินไปสร้างทางขึ้น ไปสร้างศาลา ไปสร้างนู้นสร้างนึ้ แล้วทำไมถอนคำพูดซ่ะล่ะ แปลกดีเนาะ ให้หลวงปู่ไปหาเงินเอง
    และทราบข่าวจากวงในมาว่า(อันนึ้ถามจากปากเจ้าตัวเลยน่ะครับ)เอาเงินที่ได้จากการบูชาพระกริ่งไปซื้อของที่ชอบใจเช่น BB เป็นต้น อย่างนึ้เค้าเรียกว่า พวกหากินกับพระศาสนา ครับ ไม่รู้ว่าที่ไปจะไปไหนน่ะ นรกคงอยากจะได้คนเพิ่ม แล้วพอมีพระองค์ไหนดังก็รีบแจ้นสร้างทันที บอกว่ามีมวลสารของท่านอย่างนั้นอย่างนึ้
    ไม่รู้ว่ามีจริงหรือเปล่า แล้วจะใส่พอกับพระมั่ย แต่ของผม ผมพอครับ เพราะผมมีเป็นกระโถนครับ เกศาก็มีมากๆเป็นผอบใหญ่ บางองค์มีเป็นปลงครับ กล้ารับรองว่าล้อกเกตรุ่นนึ้เป็นรุ่นที่ใสหัวเชื้อมากที่สุด เกศา-อัฐิมากที่สุดครับ เพราะเราตั้งใจสุดๆ ทุ่มเทให้พระพุทธศาสนาสุด ไม่เหมือนบางกระทู้ หาสร้างแล้วสร้างอีก หากินกับพระพุทธศาสนาครับ เอวัง โหตุ ครับ

13. dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    อย่าไปพาดพิงคนอื่นจะดีกว่านะ.........
    พรุ่งนี้วันคล้ายวันประสูติพระโพธิสัตว์ที่มีผู้ที่นับถือมากที่สุดในโลก
    เชิญทุกท่านรักษาศีล ถ้านับถือจะกินเจหรืองดกินเนิ้อวัวสัก 1 วัน
    ถ้าผมไม่ติดเรียน จะมีการเชิญบารมีพระโพธิสัตว์โดยพระสมณะฝ่ายจีนนิกายมาอธิษฐานล็อกเกตด้วย

ถ้าพระรุ่นนี้ไม่ใช่ผมสร้าง ผมอยากจะแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้ทำบุญเป็นที่ระลึกด้วยใจจริง แต่เดี๋ยวหาว่าเชียร์ เพราะกว่าจะลงตัวประจวบเหมาะ เริ่มต้นจาก 0 (2 ปีก่อนผมลงขอมวลสารได้มาน้อยที่สุดในเว็บของเรา มีผู้ส่งให้ 2-3ราย ตอนนี้ไม่ต้องพูดถึง) กองบุญที่รับวัตถุมงคลชุดนี้คงจะเป็นปฐมบทแห่งตำนาน เพราะตำนานคงจะไม่เกิดขึ้นบ่อยครั้งนัก

14. ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

ในงานพุทราพิเศกที่จะจัดขึ้นนั้นกำลังมองครูบาอาจารย์นั่ง 4 ทิศ ดังนึ้

1.ครูบาอินสม สุวีโร
    2.หลวงพ่อสมหมาย วัดป่าสันติกาวาส
    3. รอคุณเดลต้าพิจารณา
    4. รอคุณเดลต้าพิจารณา

อยากจะนิมนต์ครูบาประกอบบุญ สิริญาโณ เป็นผู้บรวงสรวงครับ

15. Fedor เป็นที่รู้จักกันดี

ทางคณะผู้จัดทำไม่ต้องกังวล เสียงนกเสียงกาครับ

อย่างน้อย ล๊อคเกตที่พวกท่านสร้าง ก็ได้ลง โปรโมต ในหนังสือพิมพ์ รายวันครับ

แม้ยอดพิมพ์จะเพียงแค่ 30000 เล่มต่อวัน ไม่ได้เป็นหลักแสนเหมือนไทยรัฐก็ตาม

เป็นกำลังใจให้ ทางผู้จัดทำทุกท่านครับ

16. radien เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะครับ
    เพชรยังไงก็เป็นเพชร ทองยังไงต้องเป็นทองครับ

17. ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ปรึกษากับศิษย์ชั้นผู้ใหญ่ของหลวงปู่หลอดที่ท่านเป็นผู้เชี่ยวชาญทางจิตที่ผมและคุณเดลต้าให้ความเคารพได้มีมติพระนั่งปรก 4 รูป ดังนึ้

1.หลวงตาบุญหนา ธมมทินโน ศิษย์หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต(พระอริยะเจ้าผู้ทรงจิตตานุภาพ พระเครื่องของท่านปัจจุบันมากกว่าหลวงพ่อคูณ บ้ารไร่แล้ว)
    2.หลวงปู่ครูบาเจ้าอินสม สุวีโร ศิษย์ครูบาผ่าผา(พระอรหันต๋าผู้ทรงเตโชกสิน)
    3.หลวงตาสมหมาย อัตตมโน ศิษย์หลวงปู่บุญจันทร์ (นั่งปรกที 5 ชั่วโมง เข้าสมาบัติลึกมาก)
    4.หลวงตาไม อิทธสิริ ศิษย์หลวงปู่อ่อน ญาณสิริ(ผู้ทรงอภิญญาฤทธิ์ที่หลวงปู่บุญมายกย่อง)

พิธีจัดขึ้นที่วัดราชสิทธาราม คณะ 5 กรุงเทพมหานคร ขอเชิญชวนทุกท่านที่บูชามาร่วมพิธีน่ะครับ

18. jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

คุณลูกวัดท่าซุง ครับ ไม่ทราบว่าพิธี มีวันไหน เวลาไหน ครับ สนใจไปร่วมพิธี ครับ ถ้าสะดวก

19. ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ทราบเลยครับ รอคุณเดลต้า แต่อย่างน้อยต้องนิมนต์พ่อแม่ครูอาจารย์ก่อน 1 เดือนครับ

20. dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    เรื่องวันต้องรอฤกษ์ + งบประมาณ(ของผมเมื่อพร้อม)ครับ
    ในงานเน้นการเชิญบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงปู่ทวด สมเด็จพระสังฆราชสุก ไก่เถื่อน พระสังฆรานุวงศ์เมฆ เอี่ยม ชุ่ม และศิษย์ที่เคยขึ้นกรรมฐานจากสำนักนี้ทั้งหมด เช่น สมเด็จพระสังฆราชต้นวงศ์รัตนโกสินทร์ 4 พระองค์ สมเด็จพระพุฒจารย์โต หลวงปู่ศุข หลวงพ่อพริ้ง แม่ชีบุญเรือน หลวงปู่เสาร์ กันตสีโล หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ฯลฯ แต่ที่แน่ๆเจ้าพิธี พระอาจารย์วีระ ท่านก็เป็นอาจารย์ที่สอนกรรมฐานให้ผมครับ (ถึงมันยังไม่เอาไหนก็ตาม)