เปิดจักระ 100%ในงาน มินิมหกรรมพลังจิต ครั้งที่ 3

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Dr. Choo, 10 ตุลาคม 2007.

1. อินทรียสงวร เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณ คุณ ha801 มากครับสำหรับคำตอบ

และขอขอบคุณ Dr. Choo มากครับที่ส่ง Certificate ให้ครับ ผมได้รับแล้วครับ

2. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

พยายามฝึกหมุนจักระให้ได้ครบ แล้วพลังและความสามารถจะเพิ่มขึ้นครับ ถ้าครบแล้วฝึกเดินลมปราณครับ

3. ทานะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ารักษาทางไกลให้ผู้อื่นที่อยู่ต่างจังหวัด ใช้หลับตาไปกำหนดในส่วนที่เขาเป็นได้ไหมค่ะ

4. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยู่ระดับที่ 4 ยังไม่ได้ครับ พลังยังไม่พอครับ เดี๋ยวจะเกิดอาการเดี้ยงครับ แต่ถ้าระดับ 5.1 ขึ้นไปใช้ได้ครับ มีรูปของเขาก็จะได้ผลดียิ่งขึ้นไปครับ หรือใช้โทรศัพท์คุยกับเขาก็ได้ครับ แต่ ต้องอยู่ระดับ 5.1 ขึ้นไปครับ

5. ทานะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้โทรศัพท์ค่ะ แล้วก็ทำสมาธิทั้ง ผู้ส่งและผู้รับค่ะ พอส่งไปเขาก็จะมีอาการในส่วนที่เป็น คือปวดบริเวณนั้นเลยค่ะ มีปัญหาอะไรหรือเปล่าค่ะ

6. ทานะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ส่งไปรักษา เขาเป็นริดสีดวงค่ะ จะกำหนดไปที่ จักระ 7 , 3 , 2 สีเหลือง ส้ม และ 3 , 2 เพื่อให้ลำไส้บีบตัว และก็ 3, 2 สีเขียวบำรุงให้ค่ะ ใช่ไหมค่ะ

7. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าทำการรักษาแล้วเขารู้สึกปวด หมายความว่า ถูกต้องครับ ครั้งแรกรักษาใหม่ๆจะมีอาการเจ็บครับ พอรักษาไปเรื่อยๆจะค่อยๆดีขึ้นตามลำดับครับ คือจะเริ่มเจ็บน้อยลงเรื่อยๆครับ เก่งเหมือนกันนี่
    (good) (good) (good)

8. มหัศฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2006
    ทางภาคเหนือ เปิดจักระที่ไหนครับ...

9. Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006

ศูนย์ที่ผมอบรมคือ

ศูนย์พลังจักรวาล วัดเจดีย์หลวงวรมหาวิหาร จ.เชียงใหม่ ครับ

ระดับ 1-2 เปิดจักระ 60% โดย อาจารย์ฉัตถม์ ณ เชียงใหม่
    ระดับ 3-4 เปิดจักระ 100% (ทางไกล) โดย พลเอกเกษม นภาสวัสดิ์

ระดับ 1-4 สอนโดย อาจารย์ฉัตถม์ ณ เชียงใหม่ ครับ

อบรมทุกๆสุดสัปดาห์ที่ 3 ของทุกเดือนครับ

เปิดทุกวัน ถึงเที่ยงครับ

053-814737
    โทรสอบถามได้ครับ

10. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โฮ ให้อาจารย์เกษมเปิดจักระ 100 ให้ แจ๋วจริงๆครับ

11. ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อาจารย์triangleครับ การฝึกเดินลมปราณทำอย่างไรครับ ตอนนี้คิดว่าตนเองหมุนได้ครบทุกจักรแล้วครับเพียงแต่จักร 5 ยังใช้เวลานานหน่อยจึงจะรู้สึกครับ

12. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีเดินลมปราณ ให้สูดลมหายใจยาวๆครับ เริ่มจากสูดเข้าจมูกช้าๆ แล้วกำหนดความรู้สึกตามไปที่จักระที่ 6 ขึ้นไปที่จักระที่ 7 แล้วลงมาด้านหลังมาที่จักระที่ 5 ลงมาที่ 4 3 2 ตามลำดับจากนั้นให้วนมาด้านหน้าผ่านขึ้นมาที่สะดือแล้วไล่ขึ้นมาเรื่อยๆจนถึงคอแล้วพ่นออกทางปากยาวๆครับ ครั้งแรกจะรู้สึกอึดอัดนิดหน่อยเพราะคิดตามไม่ทัน แต่ไม่ต้องกังวลครับ ค่อยๆฝึกให้เหมือนการหายใจปรกติ เพียงแต่หายใจยาวขึ้นกว่าเดิมเท่านั้นเองครับ ทำ 3 ครั้ง ก็พอครับ ถ้าอยากเดินลมปราณอีกก้ทิ้งช่วงสักพักก็ได้ครับ ฝึกให้บ่อยๆแล้วจะสบายครับ เวลาจะรักษาให้ใครให้เดินลมปราณก่อน แล้วค่อยรักษาครับ พลังจะมากขึ้นครับ แต่เวลารักายังต้องสูดสั้นพ่นยาวเหมือนเดิมครับ ขอให้โชคดีครับ

13. ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากครับสำหรับวิธีเดินลมปราณ จะลองฝึกดูครับ

14. ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    บัญญัติ 5 ประการ
    สำหรับผู้นำพลังจักรวาลไปใช้และปฏิบัติ​

วิชาพลังจักรวาลต้องการให้ผู้นำไปปฏิบัติ มีความคิดและความประพฤติ(ตัว) ดังต่อไปนี้

๑.ผู้ปฏิบัติต้องฝึกจิตใจของตัวเอง ตลอดเวลา ให้เกิดความสงบอย่างแท้จริง ในทุกรูปแบบ เมื่อถูกกระทบ ตั้งแต่เรื่องเล็กที่สุดในครอบครัว จนถึงเรื่องสูงสุดในสังคม นี้เป็นวิธีการศึกษาบวชเรียน ที่แสนจะยาก โดยต้องการให้ผู้ปฏิบัติ ต้องฝึกหัด ให้บรรลุเป้าหมาย ถึงแม้ว่า ต้องใช้เวลาอันยาวนาน ผู้ปฏิบัติต้องพยายามด้วยแรงกายแรงใจของตัวเอง เพื่อบรรลุถึงผลสำเร็จนั้น เมื่อสามารถปฏิบัติได้เช่นนั้นแล้ว พวกเราจึงสามารถช่วยเหลือผู้ป่วย และสามารถนำความสุขแท้จริง มาให้ผู้ป่วยทั้งหมด

๒.ครอบครัวหรือคู่หมั่นของผู้ปฏิบัติ ถ้ามี ต้องยอมอดทน ต่อการพิสูจน์ต่างๆ ของสังคม และยอมรับทุกสถาณการณ์ที่เกิดขึ้นกับครอบครัวของผู้ปฏิบัติ แม้แต่สิ่งที่คนอื่นเห็นว่าเลวร้ายที่สุด พยายามอดทนได้มากเท่าไ เราก็จะหมดกรรมเร็วเท่านั้น เป็นเช่นนั้น พวกเราจึงสามารถพัฒนาจิตวิญญาณนับวันยิ่งสูงขึ้นได้ เมื่อพัฒนาจิตวิญญาณได้สูงแล้ว ร่างกายของพวกเรา จึงดึงดูดพลังจักรวาลได้อย่างง่ายดาย เป็นเช่นนั้น พวกเราจึงมีความสามารถพอเพียง ที่จะรักษาคนไข้ทั้งหมด ที่มาพบพวกเราได้ ถึงแม้คนไข้เหล่านั้น จะมีโรค ท่ี่ยากต่อการรักษาพยาบาล

๓.ความรักที่เรามอบให้คนไข้ ต้องมีความเทียบเท่ากับความรัก ที่เรามอบให้แก่ครอบครัวของเราเอง ไม่ควรที่จะแบ่งแยกศักด์ศรี หรือยากดีมีจน

๔.ขณะทำการรักษา จิต ความนึกคิด ของผู้ปฏิบัติต้องจดจ่ออยู่ที่ผู้ป่วย "อย่าให้สภาวะแวดล้อมภายนอกและภายใน ทำให้เรา เกิดความไขว้เขว"

๕.วิชานี้ ต้องการให้ผู้ปฏิบัติ ต้องเสียสละผลประโยชน์ส่วนตัวของผู้ปฏิบัติเอง หมายความว่า ต้องปฏิเสธสามอย่างคือ
    1.ชื่อเสียง 2.ผลประโยชน์ 3.ความรัก

ชื่อเสียง ควรยกให้ประเทศชาติ
    ผลประโยชน์ ควรยกให้ประชาชนในชาติ
    ความรัก ควรมอบให้ผู้คนทั้งหมด

15. ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อเตือนจิตเตือนใจ​

๑.ไม่มีพิธีรีตรองปฏิบัติได้ตลอด 24 ชั่วโมง

๒.ทุกชาติ ทุกศาสนา ทุกๆคน เรียนวิชาพลังจักรวาลได้

๓.หากเราปฏิเสธวิชานี้ ทั้งทางตรงและทางอ้อม จักระจะค่อยๆ ปิด

๔.ท่านอาจารย์มอบน้ำบริสุทธิ์ให้เรา 1 แก้ว วันนี้เรายังไม่หิวน้ำ อย่าทิ้ง เอาแอบไว้ก่อน วันหน้าเราต้องการ จะได้มีน้ำดื่ม

๕.อย่าให้ระดับที่ตำว่าเรารักษา เว้นแต่กรณีฉุกเฉิน ที่เราไม่สามารถรักษาตนเองได้

๖.ท่านอาจารย์สอนเรา ให้ช่วยตนเอง ช่วยครอบครัว และช่วยผู้ที่ต้องการความช่วยเหลือจากเรา

๗.ห้ามเรียกร้องค่ารักษา

๘.เวลารักษาหรือนั่งสมาธิหรือหมุนจักระ ต้องลืมตา

๙.อย่าใช้วิชาอื่น ปนกับ วิชาพลังจักรวาล (แยกกันทำได้)

๑๐.เรียนจบระดับไหน ให้ใช้เทคนิคระดับนั้น ห้าม นำเทคนิคของระดับสูงว่ามาใช้ ไม่เพียงแต่ไม่ได้ผล ยังอาจทำให้เราสูญเสียพลัง

๑๑.วันนี้เรานั่งสมาธิ 5-30 นาทีต่อครั้ง หรือหมุนจักระหรือยัง

๑๒.หมั่นฝึกฝนความชำนาญ ในเทคนิคต่างๆหรือยัง

๑๓.เราปฏิบัติสิ่งต่างๆ ได้กี่ข้อบ้าง

16. Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ผมขอเล่าอะไรเล็กน้อยครับ เป็นความปลาบปลื้มใจนิดหน่อย

ตั้งแต่ที่ได้รับการอบรมมาจนถึงวันนี้ ผมได้รักษาให้กับครอบครัว และคุณตา คุณยายไปแล้วผมปรากฎว่า ดีขึ้นเป็นที่น่าพอใจ

ตาผม ผ่าตัดปอดไปหนึ่งส่วน เวลาหายใจจะติดขัด ลำบาก ค่อนข้างทรมาน และเหนื่อยง่าย จากการที่ได้รักษาตั้งแต่วันเสาร์ จนถึงวันนี้ รวมแล้ว 4 วัน ตาผมหายใจได้ดีขึ้น รู้สึกโล่ง และยายผมเป็นความดันโลหิตสูง จากที่ได้รักษามา ยายบอกว่า ตัวเบาขึ้น

ผมรู้สึกแอบดีใจ ในใจ เป็นความสุขเล็กๆน้อยๆ ที่ทำให้ผมมีกำลังใจในการรักษาต่อไป

17. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าลืมครับเวลารักษา พยายามให้ความรักความเมตตาและตั้งใจยากจะให้คนไข้หาย จะทำให้การรักษาได้ผลดีขึ้นไปอีกครับ เก่งมากครับที่ผลการรักษาดีเกินคาดครับ :cool: :cool: :cool:

18. แม่เนื้อหอม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    ถ้าจะรักษาผู้ที่หูตึงต้องทำยังไงครับพี่3เหลี่ยม

19. ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

หูผิดปกติ

วิธีรักษา

วางนิ้วบนหูด้านนอก+ฟอกเลือด(สูดเป่า 3 ครั้ง) นานไม่เกิน 2 นาที ถ้าผู้ป่วยใช้เครื่องช่วยฟัง ให้ถอดออกก่อนการรักษา มิฉะนั้นแบตเตอรี่จะหมด

20. triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

การเดินลมปราณนี้เป็นเทคนิคส่วนตัวครับ แต่ใช้ได้ผลดีเกินคาดครับ ทุกท่านที่ฝีกพยายามฝึกเดินลมปราณให้ได้ จะเกิดประโยชน์กับตัวท่านเองครับ ยกเว้นผู้ที่ไม่มีความสามารถในการฝึกครับ 555