เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีน้าม่อม เป็นหวัดต้องกินยา หาหมอด่วน ห้ามเอาลูกอมหลวงปู่อมนะครับผงหลุดเข้าตัวเอง เรียกว่าหลงตัวเองเลยนะ แก้ยากต้องน้าโต้งคนเดียว 5555

2. M_RungSit

M_RungSit เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อครับๆ อาทิตย์หน้าต้องสอบโปรเจคแล้ว เซงมาก

เดือนหน้าพี่ได้ไปพิพิฑภัณฑ์กับพี่ๆในเวปรึป่าวครับ ผมเองกะลังทำตัวให้ว่าง อยากไปมาก

3. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    เข้า มากราบหลวงปู่ ทิม จ้า สาธุ สาธุ สาธุ

สวัสดีจ้า สมาชิก ทุกๆท่าน
    คิดถึงทุกๆคนนะจ้า
    จะสิ้นเดื่อนแล้วจ้า ใคร ฝันดี บอกด้วยนะจ้า

4. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม
    สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง โต้ง และเพื่อนๆในนี้ลูกศิษย์หลวงปู่ครับ ขอให้มีความสุขความเจริญทุกท่านครับ

5. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับทุกท่าน
    หลังจากที่ผมได้แจ้งหมายกำหนดการไปดูพิพิธภัณฑ์ที่พัทยา ไว้ในครั้งก่อนมีหลายท่านแจ้งผ่านทางโทณศัพท์ และทาง PM ผมขอสรุปวันและเวลาดังนี้ครับ

ไปวันเสาร์ที่ 3 กันยายน 2554 ครับ
    เวลาพบกันที่พิพิธภัณฑ์ 10:00 น โดยประมาณครับ

หลังจากที่ไปพิพิธภัณฑ์แล้ว ต่อจากนั้นท่านใดจะไปร่วมพบปะสังสรรค์กันต่อก็สามารถนัดหมายกันได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2011
  6. รักรังสิต

o k รับทราบครับท่านประธานโต้ง เด๋วไปซื้อกระเป๋าเดินทางก่อนครับ

7. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    เสื้อผ้าพี่รักใส่ถุงโชคดีก็ได้ครับ 555+:cool:

8. โต้งชลบุรี

ถุงรุ่นนี้หายากนะครับ 555

9. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    จะดู"ศักดิ์สิทธิ์" ก็อย่าไปตัดจาก "นะโม" ล่ะ อิอิ

ไม่ผิดหรอกครับเราเคารพครูบาอาจารย์ท่าน เวลาเราไหว้เรากราบเราก็ระลึกถึงท่าน:cool:

10. รักรังสิต

ขอบคุณครับคุณภู ถุงโชคดียังมีเหลือมั้ยครับ ขอสักใบเอาไว้คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ ความจริงผมแค่ เสื้อยืด กางเกงยีน ก็ไปได้หมดทุกที่ละครับตั้งแต่ออกจากบริษัท มาลุยเองก็ไม่ได้อะไรมากยกเว้นออกงาน กับพบลูกค้าเท่านั้นเหลาะดีหน่อย เรื่องรูปหลวงปู่ทิม วันปลุกเสกที่วัดโพธิ์ผักไห่ ก็ถวายรูปหลวงปู่ทิมให้พระอาจารย์พิจารย์ไว้แจกเผยแพร่ครูบาอาจารย์ เอาไว้รอโอกาศดีๆเอามาแจกให้กับคนที่ไม่มีอีกครับเหลือก็คงเป็นภาพเล็กแล้ว ภาพใหญ่ อยู่ที่บ้านผมแค่ 4 ภาพใครอยู่ไกล้รังสิตมารับได้เลย

11. โต้งชลบุรี

สวัสดีครับทุกท่าน
    วันเสาร์นี้อย่าลืมนะครับ หากว่างและมีเวลาไปเที่ยวชมพิพิธภัณฑ์บุญญาภิรัตน์ ที่พัทยากันครับ

12. รักรังสิต

เช้าจังน้าโต้ง ขอให้สนุกกับงานครับ ไม่สนุกจะเบื่ออากาศชวนนอนอยู่ด้วย ดูท่าฝนคงตกแน่ครับ

13. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2011
  14. โต้งชลบุรี

ฝนตกตั้งแต่เมื่อคืน เล่นเอาน้ำท่วมในหมู่บ้าน (ระบายไม่ทัน) ผมโชคดีหน่อยอยู่บนที่สูง อากาศน่านอนมากกว่าจะทำงานครับ 555

15. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

[FONT=&quot](ต่อจากตอนที่แล้ว)หลังจากที่พระทิมท่านได้พยายามทดลองอฐิษฐานจิตอยู่หลายครั้งในการเสกปลัดขิกเพื่อให้ประสบผลสำเร็จในการทำปลัดขิกซึ่งเป็นศาสตร์วิชาหนึ่งในการทำเครื่องรางแต่พระทิมท่านก็ยังทำไม่ประสบผลสำเร็จตามคำแนะนำของหลวงพ่อเหลือ ซึ่งท่านก็ได้พยายามทดลองเสกปลัดขิกแต่ปลัดขิกก็ยังอยู่นิ่งเหมือนเดิม ถึงแม้พระทิมท่านจะยังไม่ประสบความสำเร็จในการทำปลัดขิกก็แล้วแต่ แต่ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จย่อมอยู่ที่นั่น พระทิมท่านไม่ย่อท้อต่ออุปสรรคใดๆทั้งสิ้น ท่านได้ครุ่นคิดอยู่พักหนึ่งจากปริศนาคำแนะนำของหลวงพ่อเหลือและของหลวงพ่ออี๋จากนั้นท่านก็คิดได้ ดังนั้นพระทิมท่านก็ตัดสินใจเดินทางไปหาหลวงพ่อเหลือที่วัดสาวชะโงกอีกครั้งหนึ่งซึ่งในใจพระทิมท่านคงคิดว่า [/FONT][FONT=&quot]เป็นงัยเป็นกันจะต้องทำให้สำเร็จจงได้[/FONT][FONT=&quot]ซึ่งเราจะเห็นได้ว่าพระทิมท่านมีความมุ่งมั่นและจริงจังมากในการเรียนวิชาอาคมต่างๆเพื่อสืบทอดวิทยาคมต่างๆให้ดำรงอยู่สืบทอดไว้ต่อไป หลังจากนั้นพระทิมท่านก็ได้เดินทางไปยังวัดสาวชะโงกอีกครั้งหนึ่งเพื่อที่จะต้องการเรียนวิชาการทำปลัดขิกจากหลวงพ่อเหลือให้ได้ จากนั้นพระทิมท่านได้เดินทางไปถึงยังวัดสาวชะโงกท่านก็ได้พบหลวงพ่อเหลือซึ่งท่านกำลังอาบน้ำมนต์รักษาคนไข้ให้ชาวบ้านที่เจ็บป่วยมาให้ท่านอนุเคราะห์ให้ หลังจากนั้นพอหลวงพ่อเหลือท่านทำภารกิจของท่านเสร็จจากนั้นพระทิมท่านก็ได้เข้าหาหลวงพ่อเหลือเพื่อที่จะต้องการเรียนการทำปลัดขิกให้ประสบผลสำเร็จ ซึ่งหลวงพ่อเหลือท่านก็ไม่ได้พูดอะไรมากท่านก็ยังพูดอยู่เหมือนเช่นเดิมว่าการทำปลัดขิกให้สำเร็จนั้นมันอยู่ที่จิตที่ใจเท่านั้นซึ่งหลวงพ่อเหลือท่านก็กล่าวย้ำอยู่เช่นเดิม เหมือนที่พระทิมท่านมาในครั้งแรก หลังจากที่พระทิมท่านได้ฟังคำแนะนำจากหลวงพ่อเหลือดังนั้นท่านก็ได้คิดอยู่ว่าการที่ทำปลัดขิกให้สำเร็จนั้นถ้าจิตเข้าไม่ถึงมัน มันก็คงจะไม่สำเร็จได้ ซึ่งพระทิมท่านก็ได้พยายามทดลองเสกปลัดขิกอยู่ตั้งหลายครั้งก็ยังไม่ประสบความสำเร็จสักทีหลังจากที่ท่านได้รับคำแนะนำการทำปลัดขิกมาเมื่อครั้นตั้งแต่ที่พระทิมท่านได้เคยเดินทางไปหาหลวงพ่ออี๋ที่วัดสัตหีบ ซึ่งหลวงพ่ออี๋ท่านก็ได้แนะนำว่าการทำปลัดขิกให้สำเร็จนั้นมันอยู่ที่จิตและใจเท่านั้น ซึ่งเป็นคำกล่าวที่หลวงพ่ออี๋ท่านได้แนะนำตรงกับหลวงพ่อเหลือที่ท่านได้แนะนำมาเหมือนกัน ซึ่งพอพระทิมท่านได้ฟังคำกล่าวจากหลวงพ่อเหลือซึ่งท่านได้แนะตรงกับที่ท่านมาในครั้งแรกดังนั้นพระทิมท่านก็ได้ลาหลวงพ่อเหลือเพื่อเดินทางกลับวัดละหารไร่ แต่พอหลังจากที่พระทิมท่านกำลังจะลาหลวงพ่อเหลือนั้น หลวงพ่อเหลือท่านก็ได้เดินเข้าไปในห้องของท่านและได้หยิบปลัดขิกของท่านมาตัวหนึ่งแล้วมอบให้พระทิมไว้ ซึ่งพระทิมท่านก็ได้รับไว้และหลังจากนั้นพระทิมท่านก็ได้เดินทางกลับสู่วัดละหารไร่ทันที (ติดตามตอนต่อไป)<o></o>[/FONT]​

16. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีอาจารย์แก้วสว่าง และพี่ๆ ทุกท่านนะครับ

17. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    วันเสาร์ไปไม่ได้ด้วยนะครับ เพราะไปทำบุญถวายสังฆทาน 5 วัดที่อยุธยาครบ ฝากท่านโต้งดูของดีให้ด้วยนะครับผม

18. โต้งชลบุรี

เดี๋ยวดูเผื่อครับ 555
    อนุโมทนาบุญที่จะได้ทำด้วยนะครับ

19. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวัสดียามเที่ยงๆเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านครับ
    เมื่อวานไปเที่ยวเกาะสีชังมา เกือบกลับบ้านไม่ได้ครับท่าน
    คนแย่งกันขึ้นเรือจนเรือที่ออกจากเกาะเต็มเอี๊ยดเลยครับท่าน
    เลยต้องนั่งสปีดโบ๊ทกลับมาแทนครับหมดไปหลายตังค์ 555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      318.2 KB
      เปิดดู:
      464
  20. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณครับ .