เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

ขอบคุณครับคุณโจ
    ได้ order ทีเด็ดไปหรือยังครับ

2. i_seang เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2009
    ขอลงด้วยคนครับ

3. kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครอยู่ใกล้ทีวี ตอนนี้ช่อง5น่าดูครับ เจาะใจ คุยเรื่องภัยธรรมชาติครับ

4. dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ สำหรับรอบคลอเตอร์ไฟนอล ครับ

5. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อดไปตามระเบียบ

สงสัยจะไม่ใช่ของเราจริงๆ

มัวแต่ไปซักผ้า กวาดบ้าน เตรียมเดินทางพรุ่งนี้แต่เช้า

อดเลยยยยยยยยย

6. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่15ค่ำ
    ลูกอมที่ผมได้รับรอบ2อันดับที่28ครับ ที่อยู่พี่รู้แล้วนะครับขอบพระคุณมาก ขอบคุณพี่โต้งด้วยครับ

7. KIRATI_99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ปลอบใจตัวเองไว้ก่อนครับพี่โต้ง ถ้าพลาดโอกาสลูกอมในครั้งนี้ แล้วลูกอมมหาภูติ ของพี่หนุ่มที่จัดสร้างอยู่ในขณะนี้ก็ใช้ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วมีการใช้เหมือนกันใช่ไหมครับ ขอโทษที่ถามเพราะอยากใช้ของดีของหลวงปู่ทิม จริงๆน่ะครับ จะได้เตรียมเจียดเงินกินไปไว้บูชาลูกอมมหาภูติที่พี่หนุ่มจัดสร้างในการกุศลในครั้งนี้ ก่อนสินเดือนเมษายน คือมารอของแจกก่อนน่ะครับเผื่อมีโอกาสได้ของดีแบบนี้ก่อน เพราะเมื่อวานก็พลาดโอกาสไปแล้วครั้งนึงทั้งๆที่ก็อยู่หน้าเว็ปในช่วงที่มีการแจกแท้ๆ สงสัยว่ารอบนี้กลัวจะไม่ได้อีกก็เลยถามพี่โต้งน่ะครับ

8. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปส่งให้แล้ว ครับท่านที่ลงชื่อไว้ 10 ท่าน อยู่ใกล้ วัน2 วัน อยู่ไกล ไม่เกิน4-5 วันครับ
    ขอบารมีหลวงปู่ทิมปกปักรักษาทุกท่านครับ

9. PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาจองไม่ทันอีกแล้วครับ

ผมขอแสดงความยินดีกับญาติธรรมทุกๆท่านด้วยครับ

10. PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าหากมีการจองในรอบต่อไป ผมขอลงชื่อจองล่วงหน้าด้วยคน นะครับ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

11. KIRATI_99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันพรุ่งนี้อาจมีคนเสียใจ และมีคนดีใจ แต่มีอีกอย่างที่ทุกๆคนต้องดีใจคือ ดร.อาจอง ได้บอกไว้ว่าโลกของเรายังจะคงอยู่อีก 4500 ล้านปี เพราะถึงเวลานั้นดวงอาทิตย์จะใหญ่ขึ้นมากๆและได้เผาโลกให้มอดไหม้ลง ตอนนี้ขอให้ทุกท่านหมั่นทำความดีไว้น่ะครับ เป็นคนดีของสังคม ไม่คดโกงแผ่นดินเกิด แผ่นดินที่ให้เราได้อยู่อาศัย ให้เราได้มีชีวิตมาจนทุกวันนี้ รักและเคารพในสถาบันพระมหากษัติย์ เชิดชูคุณบิดามารดา และุครูบาอาจารย์ สิ่งที่เราจะเอาไปได้เมื่อจากโลกนี้ ไม่ใช่ทรัพย์สินเงินทอง ไม่ใช่ยศฐาบรรดาศักดิ์ หรือคนที่เรารัก แม้แต่ร่างกายของเราเองก็ไม่สามารถนำไปได้ แต่ที่นำไปได้นั้นก็มีแต่บุญและบารมีเท่านั้นเอง เหมือนที่หลวงปู่ดู่ท่านเคยพูดไว้ว่า "บุญเป็นของพึ่งได้"

ขอขอบพระคุณ บารมีหลวงปู่ทิม โยมสาย แก้วสว่าง ทีมงาน คุณโต้งชลบุรี คุณ 15 ค่ำ และทีมงานทุกๆท่านที่เสียสละเวลา และสิ่งดีๆที่มีค่าที่นำมามอบให้กับชาวเว็ปที่ไม่สามารถหาได้จากที่อื่นๆ ขอทุกๆท่านสุขสดชื่นสมหวังทุกประการ คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองให้ได้ทอง ขอบพระคุณจากใจครับ

12. ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญกุศลกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ ร่วมยินดีกับทุก ๆ ท่านที่ได้รับลูกอมหลวงปู่ทิมไว้บุชา และขอเป็นกำลังใจให้กับท่านอื่น ๆ ที่ยังไม่ได้ด้วยครับ...

13. ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

แต่มีอีกอย่างที่ต้องเตรียมใจ คือก่อนโลกจะมีอายุครบ 4500 ล้านปี ระหว่างนี้จะมีภัยพิบัติเกิดขึ้นเรื่อยอยู่ครับ จนกว่าโลกจะกลับเข้าสู่ภาวะสมดุล บุญรักษาทุกคนนะครับ

14. jinjew เป็นที่รู้จักกันดี

นานๆเข้ามาที
    เผลอแป๊ปเดียวแจกลูกอมหลวงปู่ทิมรอบสามแล้ว สวยคลาสสิกมากๆ แถมทันหลวงปู่ทิมผู้มากไปด้วยความเมตตาต่อศิษย์ปลุกเสกให้อีกต่างหาก ถ้าเลื่อนเวลาจาก 11.00 - 12.00 น. เป็นเวลา 11.30 น. - 12.30 น. ก็พอลุ้นหน่อย คาบลูกคาบเส้นแบบนี้สงสัยจะหมดสิทธิ์ เหนื่อยหืดขึ้นคอครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

15. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ยังมีรอบพรุ่งนี้อีกนะพี่ ลองดู:cool:

16. หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

ลุ้นมากๆครับบตอนนี้ วันนี้มีโอกาสจองทันกับเค้าบ้าง
    แต่ต้องไปลุ้นจับฉลากต่อ ลุ้นเหนื่อยครับงานนี้

17. crane เป็นที่รู้จักกันดี

รอลุ้นด้วยคนครับ

18. nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    มารอลุ้นเช่นกันครับ โอกาสสุดท้ายแล้ววว

19. noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010

คุณโต้งชลบุรี ครับ
    สรุปรายชื่อคนที่ได้ลูกอมชุดแรก ของผมหายไปครับไม่ทราบว่าอย่างไรครับผม
    ผมโอนค่าส่งพัสดุและPMเรียบร้อยแล้วครับเมื่อวานนี้ รบกวนตรวจสอบด้วยนะครับ

20. noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    รายชื่อผมหายไปครับ คุณโต้งชลบุรี ครับ รบกวนด้วยครับ