เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:55สวัสดีครับพี่โมทย์ เก็บเอาไว้ให้กระผม 3ลูกนะครับ
    แล้วว่างเมือ่ใดกระผมจะไปเอาเองครับ

2. jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์ยามดึก ขณะเฝ้าบ้านเปิดตำนานฯ

3. โรคจิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวยจังครับบล็อกแตก(k)

4. โรคจิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับ บรอนท์ส้ม:cool:

5. Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ทิม สวัสดียามเช้าอ.แก้วสว่าง
    สวัสดีพี่รุ่ง พี่point คุณbearKery พี่เก่ง29 คุณวต และสมาชิกทุกท่านนะครับ

รอบดึกกระทู้คึกคักดีครับใกล้จะได้ฉลองครบ800หน้าแล้วครับ

6. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่ครับ
    สวัสดีทุกท่านครับ เมื่อคืนนอนหัวค่ำไปหน่อย เลยไม่ได้ปล่อยของ
    เอาเป็นว่าเพื่อเป็นการไม่ให้ทุกท่านตั้งตารอนานเกินไป
    ผมขอแจกเป็นพิมพ์พระปิดตาจำนวน 3 องค์

เรื่องเงื่อนไขผมขอให้น้าต๋อยเป็นผู้พิจารณานะครับ เพราะเรื่องนี้ผมไม่ค่อยถนัด
    ส่วนรูปถ่าย เดี๋ยวขอเป็นช่วงเย็นๆ จะลงให้

หากน้าต๋อยกำหนดเงื่อนไขได้แล้ว ให้น้าต๋อยเป็นคนกำหนดช่วงเวลาเริ่มได้
    ให้ถือว่าเสียว่าฟังเสียงนกหวีดจากน้าต๋อยแล้วกันนะครับ ว่าจะเริ่มเมื่อใด

เงื่อนไขดังกล่าว จะปราศจากการโพสต์แข่งขัน หรือดันกระทู้
    ฝากน้าต๋อยพิจารณาด้วยครับ

สำหรับค่าส่งไม่ต้องครับ ขอให้ท่านที่ได้เอาเงิน 80 บาทไปทำบุญ
    จ่ายค่าน้ำค่าไฟ ให้วัดไหนก็ได้ จะทำหรือไม่ทำก็ขึ้นอยู่ที่ท่าน
    แต่ผมถือว่านี่คือสัจจะที่มีต่อกัน แล้วอย่าลืมอุทิศถวายหลวงปู่ และมอบให้ลุงสายนะครับ

ที่เหลือฝากน้าด้วยครับ...........

7. แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

หยดน้ำที่รวมตัวกันมากเข้า ย่อมก่อให้เกิดมหาสมุทรได้ฉันใด
    ด้วยเมตตาธรรมคนเรา ก็ย่อมก่อให้เกิดมหาสมุทรแห่งมิตรภาพได้ฉันนั้น
    รูปโฉมของโลกจะเปลี่ยนไปมากทีเดียว
    หากเราทุกคนอยู่ร่วมกันด้วยความรักและเมตตา
    ...อันความสุขอันแท้จริงมิได้เกิดจากภายนอก หากเกิดจากภายใน...

8. suntornpoo เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าครับ คุณโต้ง งานยุ่งมากไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน
    อนุโมทนาบุญ และร่วมยินดีล่วงหน้ากับผู้โชคดีด้วยนะครับ
    วันเสาร์ที่ผ่านมาได้รับการยืนยันกับพระอ.ที่ผมเคารพอีกท่านหนึ่งว่า พระผงขาวนี่ดีจริงๆ ปัจจุบันคงหาพระที่ทำผงได้ขนาดนี้ไม่ได้แล้ว ไม่ว่าจะทำอะไรราบรื่นไปหมด ทำให้ยิ่งเห็นคุณค่าของพระชุดนี้มากขึ้นอีก ท่านที่ได้ไปขอให้นำไปใช้นะครับ นี่แหล่ะครับของดีจริงๆ

9. ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย
    สวัสดีอาจารย์แก้ว พี่โต้ง น้าต๋อยและพี่ ๆ ทุกท่านยามเช้า ฝนตกบ่อย รักษาสุขภาพด้วยนะ ครับ.....<!-- google_ad_section_end -->
    :cool:

10. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ผมและน้าต๋อย รวมทั้งอีกหลายท่านอยากให้คนที่ได้ไป
    เห็นคุณค่าของพระที่ได้แจกไปนี้ แต่ไม่อยากให้มองที่มูลค่า
    หรือเรื่องอื่นใดมาเป็นเงื่อนไขกั้นความศรัทธา

ของดีไม่จำเป็นต้องแพง เพราะบางทีของแพงก็ใช่ว่าจะดีครับ

11. Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่โต้งมากครับ ที่มีน้ำใจแบ่งปันสิ่งศักสิทธิ์ของหลวงปู่ทิมให้กับพี่ๆน้องๆทุกท่านได้มีโอกาสบูชาครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ:cool::cool:

12. Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม และสวัสดีทุกท่านครับ
    ขออนุโมทธนาบุญด้วยครับคุณโต้ง และขอเป็นกำลังใจให้กับทุกท่าน จะช่วยลุ้นให้ทุกท่าน เพราะทุกท่านต่างก็นับถือในองค์หลวงปู่ทิมเหมือนกัน อาทิตย์นี้ประชุมทั้งอาทิตย์เลย ขอตัวดูงานของน้องๆก่อน

13. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

เศียรโตแบบ "แจ่มเทพ" เลี่ยมได้หรือยังครับ
    ผากไม่ตัดปีกคงหากรอบยากน่าดูครับ

14. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ รอดูน้าต๋อยก่อนว่าน้าจะกำหนดเงื่อนไขอย่างไร

สวัสดีครับพี่
    ขอบพระคุณพี่มากๆ ครับ

สำหรับคนที่ได้ไป อาจตกใจกับสิ่งที่เห็นแล้วอาจหนักใจว่า
    " จะเลี่ยมไงดีเนี่ย" ..............

15. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:รับแซบครับ...........................

16. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาครับพี่โต้ง
    พิมพ์ปิดตาเป็นอีกพิมพ์ที่กระแสเมตตาแรงมากครับ:cool:
    กราบหลวงปู่ทิมครับ

17. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าทุกท่านครับ สมาชิกคับคั่งเช่นเดิม เมื่อคืนฟังสมาชิกท่านนึงเล่าเรื่องผงพราย หรือผงคุณพระ ก็ไม่เป็นไรครับจะผงอะไรหลวงปู่กำกับแล้วดีหมดครับ จะแมวไทยสีสวาท หรือแมวอะไร จับหนูได้ก็พอแล้ว หมั่นสวดมนต์บ้าง ตักบาตรบ้าง ถวายหลวงปู่ ลุงสาย เทพเทวา เจ้ากรรมนายเวร ทำไปเรื่อยๆๆลืมไม่เป็นไร แฮ้งก็ไม่เป็นไรวันรุ่งขึ้นก็งดซะ นึกขึ้นได้ก็ทำไปเรื่อยๆๆสะสมกรรมดีไว้ หนักเป็นเบา หมดจากเบาก็จะกลับมาส่งเสริมเราเอง สมเด็จโตท่านบอกว่าบุญเท่านั้น จะช่วยเรา วันนี้ยังไม่เห็นผลอย่าท้อ วันที่เต็มกำลังแล้วฟ้าดิน ก็ต้านเราไม่อยู่ ผมไปสั่งกลึงฐานวางผะอบแล้ว ไม่เกินศุกร์นี้ได้ของ เอามาปิดทองแล้วจะไปให้ปลัดเอาอัฐิหลวงปู่บรรจุ ทุกท่านจะได้ไปกราบด้วยความอิ่มอกอิ่มใจ ที่ได้ร่วมออกทุนทรัพย์ สร้างถวายหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่ทิมปกปักรักษาญาติธรรมุกท่านครับ

18. Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่รัก:cool::cool:

19. kremlock เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดียามเช้า ขอบคุณท่านประธานที่มอบสิ่งดีๆให้แก่สมาชิกครับ

20. ปูอัน เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งดีๆจากครูบาอาจารย์ที่เราเคารพ ส่งผ่านผู้มอบผู้มีน้ำใจงาม ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากับผู้ที่ได้รับมอบครับผม