เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มากดพระต่อที่วัดหงส์ แต่คลาดกับสมาชิกของเราท่านนึง
    หลวงพ่อท่านก็ไม่ทราบชื่อเหมือนกัน.... เสียดายจริงๆ

2. Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    น่าจะเป็นพี่หมงหรือคุณHMGครับ น้าต๋อยฝีมือทาทองของผมพอดูได้ไหมครับ(deejai)(deejai)

3. hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    ผมเองครับน้าต๋อย รออยู่แต่ไม่เห็นมีใครมาเลยขอลาหลวงพ่อกลับก่อน เลยไปไห้วพระต่อที่วัดระฆังครับ

4. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับยามบ่าย
    วันนี้มีสมาชิกคุณpoint มาร่วมทำบุญ5500 บาท และรับพระเป็นที่ระลึก
    พี่อ้วน เชียงใหม่ ร่วมทำบุญ 500 บาท ผมส่งของที่ระลึกไปให้นะครับ
    ขออนุโมทนาบุญนะครับ

5. ประพฤติ เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    กราบหลวงปู่ตอนค่ำครับ
    และสวัสดีครับท่านรัก และศิษย์หลวงปู่ทุกท่านครับ

6. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ คุณโอ๊ดและพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆขอให้รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

7. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ตามอ่านมาหลายกระทู้แล้ว ตามมาฮาเลยโดยเฉพาะ พี่ผีครับเมียผมดุ 5555

วันนี้ได้ทำบุญให้หลวงปู่ทิม คุณตาแก้วสว่างครับ

สวัสดีครับทุกท่าน

8. ฐา อยุธยา เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    กราบหลวงปู่ทิม
    สวัสดีครับสมาชิกทุกท่านวันนี้ผมได้รับพระจากพี่รักแล้วถูกใจมากผมขอขอบคูณพี่รักอีกครั้งครับ

9. แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ขอย้อนนำเกล็ดประสบการณ์เล่าสู่กันฟังของสมาชิกในกระทู้ในการใช้พระของหลวงปู่ทิมกับอานุภาพต่างๆของวัตถุมงคลคือการทำจิตให้สงบโดยการยึดมั่นและศรัทธาที่ดีนั้นก็เป็นส่วนสำคัญอย่างยิ่งที่จะทำให้เรานั้นได้การระลึกถึงอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์และ อำนาจของคุณพระที่ดีก็จะสามารถสื่ออานุภาพให้เรามีความรู้สึกนั้นได้<table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naygood
    สวัสดี อาจารย์แก้วสว่างและสวัสดีพี่ๆ ทุกท่านครับ วันนี้อยากพิมมากครับยังไงผมก็ขอเล่าประสบการ์ณของพระชุดขาวนี่สักหน่อยก็ แล้วกันนะครับ
    ว่าด้วย หลังจากที่กระผม ได้รับพระชุดขาวพิมหนึ่งจากท่านอาจารย์ แก้วสว่าง ท่านอาจารย์ให้ผมมา 1 องค์ครับ พอผมทำการอาราธณาขึ้นคอ แล้วก็ปกติครับได้สังเกตุการเปลี่ยนแปลงรอบๆตัว แปลกๆเหมือนกันครับตรงที่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย แหะๆ 3-4 วันผ่านไป ทุกอย่างสงบครับ แต่มีสิ่งหนึ่ง ที่ผมคิดในใจมาตลอดว่าทำไม พักนี้ผมถึงไม่ค่อยมีอารมณ์ โกรธ เคืองหรือมัวหมองอะไรเลย ทั้งๆที่ 3-4 วันมานี้ มีเหตุการณ์ ที่ทำให้ผมต้องไม่พอใจอยู่บ้างนะ ไม่มากเท่าไหร่หรอกครับแต่ก็ไม่น้อย บางเรื่อง ถ้าเป็นคนอื่นบางคนอาจจะรับไม่ได้เลยก็ว่าได้นะครับ แต่ผมกลับ เฉยๆ นิ่งๆ บางทีก็หัวเราะด้วย จนตอนนี้ผมแปลกใจตัวเองอยู่ไม่น้อยว่าผมผิดปกติอะไรหรือป่าวครับ ที่เป็นแบบนี้ หรือว่าผมกลายเป็นพระอิฐพระปูนไม่รู้ร้อนรู้หนาวไปซะแล้ว แต่มีอยู่แว๊บนึงไม่รู้ว่ามาจากไหนว่าเป็นตอนช่วงที่ผมอาราธณาพระองค์นี้ ขึ้นคอ ซึ่งตอนนี้ผมได้เข้าใจคำพูดของพี่ๆหลายๆท่านแล้วครับว่า พระของหลวงปู่ทิมนั้น เย็นสะบาย คำว่าเย็นสะบายก็คือ เย็นใจนั่นเองครับ ถึงผมจะจับพลัง พระเครื่องไม่ได้แต่ก็พอจะเข้าใจแล้วก็พอจะวิเคราะห์ได้บ้างครับ แต่ก็ไม่ได้ทุกองค์หรอกครับมันอยู่ที่สภาวะของจิตด้วยครับว่าช่วงนั้นเป็น ยังไง ตั้งใจสังเกตุเกิดไปก็ไม่รู้เรื่อง ต้องทำใจเป็นกลางมีทั้งเหตุและผลหนะครับ

</td> </tr> </tbody></table>

10. Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับพี่โมทย์ พี่แควใหญ่ พี่point พี่ฐา คุณภณนาวิน คุณschorlanzและสมาชิกทุกท่านครับ

11. แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอย้อนเกล็ดประสบการณ์อีกท่านหนี่งจากการใช้พระเนื้อขาวครับ.....

12. motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับพี่รัก พี่โมทย์ พี่แควใหญ่ พี่point พี่ฐา คุณภณนาวิน คุณschorlanzและสมาชิกทุกท่านครับ

13. น้าหมู เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วคันปากเล็กน้อย อยากจะเล่าบ้างแต่ครูบาอาจารย์ท่านขอไว้ เพราะไม่อยากให้เป็นพุทธพานิช ในอนาคต...แต่ด้วยความอยากเผยแพร่ในบางส่วนที่พอบอกได้นะครับ ก้อขอท่านไว้ อยากให้ลูกศิษร์ลป.ทิม ในกะทู้นี้ ได้รู้ไว้และเพื่อเผยแพระบรมี ลป.ทิมวัดถุมงคลชุดที่ อ.เเก้วสว่าง ท่านได้แจกจ่ายให้พี่ๆน้องๆมีบูชาติดตัวกันในที่นี้ครับ พระชุดเนื้อขาว ทุกท่านคงจะทราบกันแล้วนะครับ ผมคงไม่กล่าวถึง แล้วหละ...แต่สิ่งที่ผมจะบอกท่านก้อคือของดีที่ยังมีเหลืออยู่ นั้นก้อคือเสือไม้แกะ นี่หละครับ ผมขอการันตีเลยครับ ว่าสุดยอดมากๆ ผมอาจจะเล่าอะไรมากไม่ได้แต่ที่ผมพอบอกได้ก้อคือ เสือไม้แกะชุดนี้...ไม่ธรรมดาครับ ...ปกติแล้ว เสือของอาจารย์เกจิต่างๆ นั้น ท่านจะเสกเป็นดวงจิตบ้าง เป้นวิณญาณเสือโคร่งบ้าง....แต่...ของลป.ทิม เราท่านเสกเป็นญาณเสือสมิง ครับ มีเพศผู้เพศเมีย ครับ ประจำแต่ละตัวนิสัยจะแตกต่างกันไป แถมเป็นกายทิพย์ ด้วยครับ สามารถมองเป้นเป็นเสือก้อได้ เป้นคนก้อได้ครับ เสือสมิงถือว่าเป็นเสือที่มีฤิทธิ์สูดยอดที่สุดในบรรดาเสือทั้งมวลแล้ว ครับ แถม ด้านเมตตา คุ้มครองโดย เฉพาะ บรมี นั้นเยี่ยมมากแถมมีตัวตนอีกต่างหาก ผมจะติดตัวตลอด ถึงแม้ว่างานแกะจะหยาบๆไม่สวยงาม แต่สร้างความตะลึงให้หลายคนที่สัมผัสกันมาแล้วถ้าใครมีญาณทิพษ์ดีๆจะเห้นเสือออกมาเดินเล่นแล้วกลายร่างเป็นคนกันมาแล้วแถม มีประสพการณ์เยอะมากผู้ที่พกติดตัวจะรู้ดี ครับ แต่เล่ามากไม่ได้ เด่วคอมแฮ้ง อีก....5555 ส่วนเรื่องกุมารลป.ทิม และแม่พราย ที่ติดมากับลูกอม และพิมขุนแผน..บางองค์ กุมารของลป.ทิม จะไม่เหมือนกุมารของท่านอาจารย์ท่านอื่นครับ โดยปกติ กุมารทั่วไป จะไม่ใส่เสื่้อจะ นุ่งกะเบน เท่านั้นเองเท่าที่ผมสัมผัสกุมารมาเยอะแล้วผมเองก้อเลี้ยงไว้เยอะ 20-30 คน ผมไม่เคยเจอกุมารตนไหนเหมือนของ ลป.ทิมเลยครับ กุมารลป.ทิมจะมีเอกลักษ์เฉพาะตัวคือเห็นครั้งเดียวรู้เลย ก้อคือ กุมารลป.ทิม จะเป้นกุมารที่ทรงเครื่องทอง สวยงามอร่ามมากๆ และมีนิสัยที่แตกต่างก้อคือ เรียบร้อย และรู้จักหน้าที่ ไม่ซน ใช่งานง่ายมาก ครับ และที่สำคัญ...ก้อคือ ของให้เพื้อนสบายใจได้ ...ครับว่าพระชุดนี้ กับชุดของ ลป.ทิม ที่มีเช่าในท้องตลาด ราคาแพง เป็นชุดเดียวกันจริงๆ เพราะ เป็นกุมาร ในแบบเดียวกัน ผมเทียบมาแล้ว จากลูกค้าผม จะเอามาอวดผม กุมารมันมายืนก่อนของจะเปิดให้ดู เลยครับ เป็นชุดเดียวกันแน่นนอน ส่วนพรายที่บนมากับกุมารเนี่ย ผมไม่รู้ชื่อนะครับแต่บอกได้ว่า ไม่ใช่พรายธรรมดาครับ เป้นพรายโบราณน่าจะอยู่ที่ 100 กว่าปี ได้มั่งครับ เพราะผมเห้นนุ่งกะโจมอก ไม่ธรรมดาครับ อายุวัยอยู่ที่ 13-17ปีได้ผมสั้นแค่คอ น่าจะเป้นผงกะดูกเก่า...ขอบอกว่าพระชุดนี้ ...เก็บกันไว้ดีๆนะครับ มันจะหาไม่ได้แล้ว...ส่วนราคาไม่มีเพราะเป็นเจตนารมของลป.ท่านครับที่อยากให้ลูกศิษร์รุ่นหลังๆได้มีไว้บูชากัน แนนะว่าห้ามขายนะครับให้แจกเท่านั้นหรือนำเงินไปทำบุญเท่านั้นครับ ไม่งันจะซวย ครับ และที่สำคัณถ้าใครจะตะไบแต่งพระชุดนี้ขอแนะนำให้จุดธูปขอขมาและขอ ลป.ก่อนนะครับ ไม่งัน ถ้ามือไม่หงิกตะคิวกิน 2 ข้าง หรือไม่ก้อมือชาครับเพราะผงชุดนี้เป็นของสูง ครับ ผมโดนกะตัวมาแล้ว ครับ ขอบอก ...ใครไม่ชอบหรือไม่สนิทใจที่จะบูชา ส่งให้ผมได้นะครับ อิอิอิ เพราะพระชุดนี้คนที่นำขึ้นคอก้อคือคนที่นับถือลป.ทิม โดย ศัทธาอย่างแท้จริง ไม่ใช่แขวนประดับบรมี ครับ จึงถือว่าคนผู้นั้นเป็นศิษร์ตัวจริงๆ ครับ ผมเล่าได้แค่นี้ครับ ถ้าอยากรู้อะไร โทรหาคุณโต้งได้ครับ โดยเฉพาะเรื่องเสือ คุณโต้งมีเรื่องเด๊ดๆเยอะ แต่นำมาพิมษ์ลงในนี้ไม่เหมาะหลายเรื่อง ครับ ....ค่อยหายคันปากหน่อย ...

14. FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    สวัสดีครับน้าหมู คิดถึงครับ ถ้ามีประสบการณ์เยอะยังไงเล่าทาง Pm ให้ผมฟังบ้างนะครับ ยังติดตามผลงานน้าหมูเสมอ โดยเฉพาะ สายพราย กุมาร ผมรู้ว่าน้าถนัด ขอบคุณมากครับสำหรับประสบการณ์ดีๆครับน้า

15. น้าหมู เป็นที่รู้จักกันดี

55555 ได้ๆ ครับ เด่วน้าpm ไป

16. ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ตามอย่างที่น้าหมูว่าเลยครับ ผมถึงให้พ่อผมใช้เสือหลวงปู่ทิม :cool:

17. น้าหมู เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีจริง คุณชาย 5555 การันตี :cool:

18. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    พรุ่งนี้ ติดงานอีกครับ คิวแน่นจริงๆครับ

19. FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    สุดยอดเลยครับสำหรับพระชุดนี้ แบบน้าหมูว่านั่นแหละครับ แต่ผมยังไม่เคยนำเสือมาบูชาติดตัวเลย สงสัยต้องลองบ้างแล้วครับ คงต้องหาเพิ่มแล้วละครับ 55 เพราะของผมแจกไปให้คนข้างๆหมดแล้วครับ

20. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับน้าหมู มาแรงจริงๆๆ มีตอนต่อไป รึป่าวครับกำลังติดลมเลย เรื่องตะใบพระแนะนำว่าไม่ควรทำนะครับ เหมือนน้าหมูบอกเลยครับ