เปิดทำนายดวงฟรี 2 คำถาม #เปิดไพ่

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Giant_B, 1 ตุลาคม 2019.

1. บันลือธรรม

บันลือธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    1. ยามชราจะมีเงินพอจะเลี้ยงตัวเองไหม
    2. บั้นปลายชีวิต ความเป็นอยู่จะดีไหมหรือจะมีคนดูแลไหมครับ

2. Giant_B

Giant_B สมาชิกใหม่

30 พฤษภาคม 2016
    ตอบ
    1. ประกาศผล 18 ตุลา ที่แรก "ไม่ติดค่ะ"
    2. สอบอีกที่หนึ่ง ไพ่เสียขึ้น "ไม่ติด " เช่นกัน
    อย่าว่ากันนะคะ อันนี้ดูตามหน้าไพ่ มันมีไพ่เสียขึ้น ทั้ง 2
    ใจนึงคุณคาดหวังกับที่ แรกมากๆ แต่ผลคือไม่ติด คุณจะให้น้ำหนักมาที่ๆ 2 แต่จะผิดหวังอีกเช่นเคย เนื่องจาก ความพร้อม หรือความสามารถในการสอบแข่งขันยังไม่เพียงพอ อาจเสียเปรียบคู่แข่งได้ แต่สอบครั้งที่ 4 จะมีความสำเร็จให้ ผ่านได้

3. Giant_B

ตอบ
    1. งานปัจจุบันยังพอไปได้อยู่ แม้ว่าจะเจอแวดล้อมทำให้คุณอารมณ์ไม่คงที่ได้บ้าง แต่คนพวกนั้น ไม่สามารถทำอะไรคุณได้ คุณยังมีสิ่งศักสิทธิ์ คุ้มครอง และมีความสุข ได้กำลังใจจากครอบครัวอยู่ อาจจะหมายถึง ทำงานหาเงิน เพื่อดูแลครอบครัว ถามว่าตอนนี้ ลาออกไปทำที่ใหม่ จะรุ่งมั้ย คำตอบคือ ต้องรอเวลาอีกสักหน่อย โอกาสจะมาถึงในไม่ช้าค่ะ
    2. ดูเหมือนคุณต้องอยู่แบบสถานะการณ์บังคับ จากผู้ใหญ่ หัวหน้า หรือคนอาวุโส ให้ระวังคนที่คุณรู้จัก หรืออยู่ในแผนก ในบริษัท หรือ สายงานเดียวกันหักหลัง เอาหน้า ให้ดี
    วิธีแก้ คือ ทำตามหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด รอโอกาสมาถึง ความสำเร็จจะมาเองค่ะ

4. Giant_B

ตอบ
    1. ไพ่ขึ้นเหมือนคุณต้องรอเงินบำเหน็ด บำนาญ หรือเบี้ยประกันอะไรสักอย่างนะคะ แต่สุดท้ายคุณก็ไม่ได้ลำบากอะไรนะ
    2 บั้นปลายชีวิต ดูเหมือนจะดูแลตัวเองได้ มีเงินหมุนเลี้ยงชีพ ไม่ได้ร่ำรวย แต่ก็ไม่ลำบากขัดสนนะคะ
    เหมือนคุณฝังใจกับอดีตบางอย่างที่ยากจะลืมอยู่นะ (อันนี้อ่านตามไพ่นะคะ)

5. Babyz_Angel

Babyz_Angel สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากนะคะ

6. บันลือธรรม

บันลือธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณครับ การดูไพ่ค่อนข้างเเม่นนะครับ (ชมจากใจ ไม่ใช่หน้าม้า)

7. Giant_B

ขอบคุณค่ะ

8. วรันธร

วรันธร สมาชิกใหม่

ขอบคุณนะคะ จะตั้งใจให้มากขึ้นค่ะ

9. Giant_B

ยินดีค่ะ ยังไง ก็หลังไมค์มานะคะ

10. Keiku

Keiku สมาชิกใหม่

1.วันนี้เจอผู้ชายคนนึงค่ะเค้าใส่แว่น ตัวสูง มีโอกาสได้สานสัมพันธ์ต่อไหม
    2.จะสอบติดคณะพยาบาลรอบโควตาไหมคะ ประกาศผลวันที่13 ก.พ. 63

11. Giant_B

ตอบ
    1. จะได้สานสัมพันธ์ต่อไหม
    คุณอยากสานสัมพันธ์กับผู้ชายคนนี้ แต่เค้าไม่ได้อยาก เนื่องจากเค้าอาจจะไม่ได้คิดกับเรามากไปกว่านั้น ถ้าเค้าจะสานสัมพันธ์ก็จะแค่เล่นๆ แล้วก็ทำให้คุณผิดหวัง รอคอย
    ตอบเป็นแบบนี้ ดีกว่า คุณจะรู้คำตอบเอง
    2. สอบติดไหม "ติดค่ะ" แต่ติดแล้วจะมีการชั่งใจ หรือตัดสินใจไม่ถูก กังวลใจ ว่าจะต้องเลือกไป หรือไม่ไป จากเหตุผลบางประการ แต่สุดท้ายก็จะหาคำตอบให้ตัวเองได้

12. นายธนาคาร

นายธนาคาร Active Member

สวัสดีครับ :) สอบถามครับ
    1.เร็วๆนี้จะมีข่าวดีเรื่องงานไหมครับ
    2.ภายในปีนี้จะหมดหนี้สิ้นที่ติดค้างทั้งหมดได้ไหมครับ

ขอบคุณมากเลยนะครับ

13. Giant_B

ตอบ
    1. ข่าวดีเรื่องงาน
    กรณีเป็นการสมัครงานที่ใหม่ ยังไม่มีข่าวดีค่ะ
    ส่วนกรณีอยู่ที่เดิม เพื่อรอคอยการเลื่อนตำแหน่ง หรือสรุปผลงานอะไรบางอย่าง
    คุณค่อนข้างคาดหวังและอดทนรอคอยมาสักระยะแล้วล่ะ เพื่ออยากให้มีความก้าวหน้า แต่ไพ่ขึ้นเรื่องของการหยุดชะงัก ความขัดแย้งภายใน กับเพื่อนร่วมงาน หัวหน้างาน หรือเกิดความเข้าใจผิดกันบางอย่าง ทำให้การพิจารณาชะงักลงชั่วคราว แต่จริงๆ แล้ว เค้าพิจารณาตัวคุณไว้เป็นพิเศษ แล้วล่ะ ให้อดทนรอต่อไปค่ะ
    2. เรื่องหนี้สิน หนี้ก้อนนี้ ทำให้คุณอึดอัดและนึกถึงอยู่ตลอดเวลา คุณแค่คิดอยากจะปิดให้หมดภายในสิ้นปีนี้ ตอบว่า"ปิดได้แค่บางส่วน" เพราะเงินยังไม่เพียงพอ สิ้นปีนี้ ยังไม่หมดแน่นอนค่ะ

14. นายธนาคาร

นายธนาคาร Active Member

ขอบคุณมากครับ สาธุครับ

15. Giant_B

พิมพ์คำถามเข้ามาได้นะคะ

16. Nitcha25

Nitcha25 สมาชิกใหม่

25 กุมภาพันธ์ 2017
    1.จะมีโอกาสสอบผ่านในวันที่ 26 ต.ค. นี้หรือไม่
    ประกาศผลสอบอีกสองเดือนถัดไป
    2. จะมีโอกาสมีลูกภายในเร็ววันนี้หรือไม่
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

17. PY88

PY88 สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2018
    1. ครอบครัวจะสามารถปลดหนี้สินที่พอกพูนอยู่ตอนนี้ให้เบาบางลงได้เมื่อไหร่คะ หนักหน่วงมาเป็นปีแล้ว ช่วยแนะนำแนวทางหน่อยค่ะ
    2. สามีจะได้รับงานใหม่ที่มีรายได้เป็นกอบเป็นกำอีกครั้งเมื่อไหร่คะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

18. Giant_B

ตอบ
    1. การสอบที่จะเกิดขึ้น ดูเหมือนคุณมีความอยากได้งาน หรือที่กำลังจะสอบนี้มาก อยากเป็นผู้ชนะ จึงยอมทำทุกอย่าง ใช้เทคนิค บางอย่างเพื่อให้การสอบออกมาสมบูรณ์ที่สุด ยกตัวอย่าง อาจจะมีการแอบดู / ลอก หรือจดโพย เข้าไป หรือแม้กระทั่งบนบานต่อ่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เป็นดังที่กล่าวมั้ยคะ อันไพ่ขึ้นมาแบบนี้นะ 555
    สุดท้ายแล้ว คำตอบคือผ่านค่ะ

2. โอกาสมีบุตร ใน 3 เดือนนี้ มีโอกาสค่ะ ต้องถามตัวเองก่อนว่า หลายๆ อย่างคุณมีความพร้อมแล้วหรือยัง ดูเหมือน สภาพร่างกาย/ สถานะการณ์ / การพึ่งพาตัวเอง หรือการรับผิดชอบ หลายๆ อย่างยังไม่ค่อยพร้อม ลองชั่งน้ำหนักกับสิ่งเหล่านี้ดูนะคะ

โชคดีค่ะ

19. Giant_B

ตอบ
    1. หนี้สินที่ครอบครัวมี ตอนนี้ดูเหมือนว่าจะทำให้ทุกข์ใจแสนสาหัส แต่ภายใน 1 ปี ก็จะยังพอทุเลาลงได้บ้าง ซึ่งมันก็จะทำให้คุณและครอบครัว สามารถคลายความทุกข์ได้ในระดับนึง คุณจะได้รับหน้าที่เป็นผู้ควบคุมการใช้จ่าย การำระหนี้ หรือการวางแผนด้านการเงิน สถานการณ์จะพอมีหวัง
    ถ้าจะให้โล่งจริงๆ ภายใน 2 ปี แต่ยังไม่หมดนะคะ เพียงแต่คุณจะมีลู่ทางการหาเงินมากขึ้น เพื่อใช้หนี้
    2. ภายใน 1 ปี นับจากนี้ ไพ่เงินยังไม่ขึ้นค่ะ
    แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า ครอบครัวจะแย่นะ สามีคุณก็ดูแล รับผิดชอบครอบครัวเป็นอย่างดี

เป็นกำลังใจให้นะคะ

20. PY88

PY88 สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2018
    ขอบคุณมากๆนะคะ