เปิดแล้ว พลังจิตภูมิภาค ให้บริการสำหรับชุมชนไทยในภาคต่างๆและคนไทยในต่างประเทศ

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 26 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    เปิดขึ้นมาสำหรับคนไทยในภูมิภาคต่างๆในไทยและคนไทยที่อยู่ในต่างประเทศ

ห้องพลังจิต ภูมิภาค

ประชาสัมพันธ์งานอะไรต่างๆ พุทธศาสนา การศึกษา ทำงาน ธุรกิจ ท่องเที่ยว ประกาศซื้อขาย หางาน บริการ รับสมัครงาน

แบ่งหมวดต่างๆ ออกเป็น ภาคต่างๆในประเทศไทย
    และแบ่งเป็นประเทศต่างๆ สำหรับคนไทยในต่างประเทศ

----------------------------------

ใครอยู่ประเทศไหน ภาคไหนเชิญเข้าไปเยี่ยมชมและทักทายกันได้

เชิญเข้าที่ลิงค์นี้

พลังจิต ภูมิภาค

หรือ

http://palungjit.org/forumdisplay.php?f=145

<!-- / message -->

2. Nud

Nud เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณค่ะ ดีใจจังเลยค่ะที่จัดเว็ปพลังจิตสำหรับคนไทยต่างแดนขึ้น

3. wong3210

wong3210 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    1
    ดีใจจังคั๊บ ผมเปิดชมรมThe Shock !!พอดีกับวันเปิดโครงการพอดี ส่งสัยอนาคตรุ่งเรืองไปพร้อมๆกันแน่ๆ ฮิฮิ....

อนุโมทนา สาธุ ด้วยคั๊บ

4. พยานปากเอก

พยานปากเอก Active Member

27 สิงหาคม 2008
    คะ อยู่เกาหลีใต้มา สองปีกว่าแล้วคะ ก็ เป็นคนไทย ก็ ไม่ว่าศาสนาอาไร ก็ ดี ทั้งนั้นหนะคะ เพราะ ทุกศาสนา สอนให้ เป็นคนดี คะ คะ เว็บพลังจิต อ่านประจำ คะ ชอบคะ ได้ความรู้ สาระ มาก ดีมากคะ อ่านทุกวันด้วย ดีดีคะ

5. คนไทในสโลวีเนีย

คนไทในสโลวีเนีย เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008
    คนไทยในต่างแดน

ดีใจครับ ที่เปิดหน้าต่าง ให้เข้ามา จะรักษาความเป็นไท
    ขอบคุณครับ

6. Ghost!!

Ghost!! Active Member

อวตารมา จาก!!ผมเป็นผี!! เป็น Ghost!! เพื่อยกระดับความInter ของเวป ที่เปิดตัวห้อง อย่างเป็นทางการ ในการเปิดชุมชนออกสู่ต่างประเทศ

สาธุขอให้เจริญๆ เถอะ ผมอยากจะบริจาคเงินช่วยด้วยจริงๆนะครับ มองดูแล้วเวปพลังจิตไปไกลแน่ๆ แต่ต้องค่อยเป็นค่อยไปอย่างนี้แหละ มั่งคงดี

อนุโมทนา สาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2008
  7. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    พลังจิต ต่างชุมชนคนไทยต่างประเทศ 28 ประเทศนี้
    ยังไม่ใช่ พลังจิต นานาชาติ หรือ พลังจิต สากล

ส่วนพลังจิต สากล หรือ นานาชาติ จะเผยแผ่ให้คนในท้องถิ่นเจ้าของประเทศจริงๆ เป็นภาษาของเขาเอง มีประมาณ 128-129 ประเทศ
    ซึ่งยังไม่เปิดให้ใช้งาน ยังอยู่ในระหว่างการพัฒนา ซึ่งบางส่วนได้ทำเสร็จไปแล้ว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้