เปิดให้บูชา เหล็กไหลช่อทิพย์เงินยวง ในราคาพิเศษครับ ถึงวันที่ 15 เม.ย. 58 นี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เจษฎา เยี่ยมคำน, 13 เมษายน 2015.

1. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหล็กไหลช่อทิพย์เงินยวงนี้ ได้จากการอัญเชิญด้วยพระเวท ณ ถ้ำที่จังหวัดตรัง ก่อนอื่นขอแนะนำ ชนิดของเหล็กไหลให้ท่านที่สนใจ และเพิ่งจะเริ่มต้นศึกษา ซึ่งตัวผมเองก็ได้รับความรู้จาก หลายท่าน เพราะมีความชื่นชอบในธาตุกายสิทธิ์เป็นทุนเดิม ในความเข้าใจของผม เหล็กไหลเป็นธาตุกายสิทธิ์ที่มีจิตวิญญาณในตนเอง และมีหลายชนิด
    ที่ว่ามีจิตวิญญาณ (ท่านที่ได้ดูคลิปการอัญเชิญประกอบจะเข้าใจ) ที่ผมรู้จักและพบเห็นเช่น เหล็กไหลเงินยวง(เป็นเหล็กไหลที่นำมาให้บูชาในวันนี้) เหล็กไหลท้องปลาไหล เหล็กไหลโกฏปี เหล็กไหลสุริยันราชา พญาสมิงเหล็ก เหล็กไหลแก้ว เหล็กไหลจันทรา พญาเหล็ก เหล็กไหลเจ็ดสีเป็นต้น บางชนิดมีวรรณะที่เป็นชั้นสูงขึ้นไป เช่น เหล็กไหลแก้วเมฆา เหล็กไหลแก้วหิมพาน โดยปกติเหล็กไหลที่เป็นธาตุกายสิทธิ์เหล่านี้ จะมีคุณสมบัติเฉพาะตน และมีเทพเทวา เจ้าที่เจ้าทาง ปกปักษ์รักษา (บางแห่งมีจิตวิญญาณของ ยักษ์หรืออสูรสิงสู่ หรือรักษาอยู่ อาจารย์ที่อัญเชิญที่มีวิชาความรู้ขั้นสูง เมื่อรู้ว่าเหล็กไหลนั้นมีจิตวิญญาณชั่วร้ายสิงสู่ ปกติจะทำการหยุดอัญเชิญทันทีแล้วคืนเหล็กไหลที่ได้และรีบออกจากถ้ำแห่งนั้น คุณสมบัติของแต่ละชนิด
    เหล็กไหลเงินยวง = สีเงินแวววาว ไม่ดำ มีน้ำหนัก เป็นเหล็กไหลสายธรรมะ ช่วยในการทำสมาธิ ช่วยด้านโชคลาภ เงินทอง แคล้วคลาด ปลอดภัย
    เหล็กไหล สีทองท้องปลาไหล = สีทอง แวววาว มีน้ำหนัก ดีด้าน โชค ลาภ เงินทอง แคล้วคลาด
    เหล็กไหลสุริยันราชา = สีแดงเข้ม มีน้ำหนัก โดนแดดสีแดงมันวาว เด่นด้าน แคล้วคลาด อำนาจ บารมี การปกครอง มหาอุต
    เหล็กไหลโกฎิปี = ของดี เนิ้อต้องแกร่ง ผิวสีดำ อมเทา บางครั้ง อมเขียว อมม่วง ผิวมันแวววาว เด่นด้าน ปกป้อง คุ้มภัย มหาอุต
    เหล็กไหลแก้ว = มีหลายสี มีทั้งใส และทึบ เด่นด้าน แคล้วคลาด สมาธิ โชคลาภ เสน่ห์ เมตตา บารมี ของดีผิวต้องเป็นประกายสวยงาม บางองค์เปลี่ยนสีได้ บางองค์แม่เหล็กดูดติดได้
    เหล็กไหลเจ็ดสี = แคล้วคลาด โชคลาภ อำนาจ บารมี เป็นมหาอุต (ราคาค่อนข้างสูง ยิ่งสีปีกแมลงทับ ยิ่งแพง)
    พญาสมิงเหล็ก = ผิวสีดำ อมเทา อมเขียว บางองค์โดนแสงผิวสะท้อนสีรุ้ง ผิวเป็นมันวาว เนื้อแกร่ง หนัก เด่นด้านคุ้มครอง มหาอุต โชคลาภ (ราคาค่อนข้างสูง เนื่องจากหายาก พื้นที่อัญเชิญเป็นเขาที่สูง)
    เหล็กไหลจันทรา = เป็นเหล็กไหลที่หลอมรวมเหล็กไหลหลายชนิดเข้าด้วยกัน สีขาวปนดำ บางองค์มีสีทอง สีเงินผสม ราคาบูชาค่อนข้างสูง พบเห็นน้อย

2. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คลิปการอัญเชิญเหล็กไหลช่อทิพเงินยวง (อัญเชิญเหล็กไหล 500 กก เพื่อหล่อพระพุทธสิหิงค์ ที่สุดแห่งเทวศรัทธา สุดยอดปาฎิหารย์ | HMONGZONE.COM) ผมเลือกคลิปนี้เพราะท่านจะเหล็กลักษณะการยืดย้อย และการสบัดตกลงมาเป็นช่ออย่างเห็นได้ชัด
    ภาพเหล็กไหลชนิดต่างๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. เจษฎา เยี่ยมคำน

เหล็กไหลช่อทิพเงินยวง ลักษณะ ดั้งเดิมที่ตกลงมาเป็นช่อลงในผ้าขาว พิเศษช่วงสงกรานต์ ให้บูชา ช่อละ 790 บาทครับ

4. เจษฎา เยี่ยมคำน

รายการที่ 3 มีพี่นอกเว็บจองแล้วนะครับ
    ตอนนี้ เหลือ 1 2 4 5 6 7 8 9 และ 10 ครับ
    บัญชีการโอน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2015
  5. technology

technology เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ผมขอบูชา เหล็กไหลช่อทิพเงินยวง หมายเลข 8 จำนวน 1 ช่อ เป็นเงิน 790.- บาท

6. เจษฎา เยี่ยมคำน

ครับผม ขอบคุณครับ
    แนะนำครับ ช่อทิพย์เงินยวงนี้ บูชา ดี สามารถขยายได้ครับ มีเพื่อนคนหนึ่งบูชาไปแล้วนำไปถวายบูชาพระธาตุที่บ้าน ผ่านไป 2 เดือน เปิดผอบออกดู ช่อทิพขยายใหญ่ขึ้นมาก และแก้วสีขาวใสเม็ดรีๆ เสด็จมาเพิ่ม 1 องค์ เพื่อนผมท่านนี้ชอบสวดมนต์บ่อยครับ
    เหล็กไหลเงินยวงนี้ชอบผู้ปฏิบัติธรรมครับ เหล็กไหลทุกชนิดที่อัญเชิญมาได้ เพราะเทวดาที่ดูแล ตัวเหล็กไหล อยากได้รับบุญเพิ่มเติมจึงแบ่งธาตุเหล็กไหล ส่วนหนึ่งให้มา เวลาท่านทำบุญ เหล็กไหลจะร่วมอนุโมทนาบุญด้วย และจะตอบแทนท่านด้วยการช่วยเหลือ และคุ้มครอง ช่วยผ่อนหนักเป็นเบา ใช้เป็นเทวานุสติได้ด้วยครับ เหล็กเงินยวงนี้ ชอบฟังธรรม ยิ่งท่านสวดมนต์บ่อยจะเห็นการเปลี่ยนแปลงเร็วครับ

7. นพพร 2553

นพพร 2553 เป็นที่รู้จักกันดี

จองหมายเลข 7 ครับ

8. เจษฎา เยี่ยมคำน

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ ตอนนี้ เหลือ อีก หมายเลข 1 2 4 5 6 9 และ 10 ครับ
    สำหรับ ท่านที่ชอบกายสิทธิ์ประเภทเหล็กไหล แนะนำเลยครับ เหล็กไหลช่อทิพย์เงินยวงนี้ นิยมนำไปหล่อเป็นองค์พระเนื่องจาก ใช้ความร้อนไม่สูง องค์พระที่ได้สีเงินสวยงาม เป็นประกาย แต่ถ้าอยากให้งอกเพิ่มเติมแนะนำแบบช่อเดิมแบบนี้จะงอกได้ง่ายกว่าครับ ท่านที่บูชาไป ผมจะแนะนำวิธีบูชา และบทสวดที่ช่วยเพิ่มกำลังฤทธิ์ให้กับเหล็กไหล พร้อมวิธีบูชาแนบไปให้นะครับ

9. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

จองหมายเลข 10 ครับ

10. เจษฎา เยี่ยมคำน

ครับผม ขอบคุณครับ ตอนนี้เหลือ หมายเลข 1 2 4 5 6 และ 9 ครับ

11. นพพร 2553

[โอนเงินเเล้วครับ 790 บาท วันที่ 15 เม ย 2558 เวลาประมาณ 11:00 น
    เเจ้งที่อยู่ทาง pm ครับ

QUOTE=นพพร 2553;9583099]จองหมายเลข 7 ครับ[/QUOTE]

12. เจษฎา เยี่ยมคำน

เปิดให้บูชา เหล็กไหลช่อทิพย์ เงินยวง ในราคาพิเศษ วันนี้วันสุดท้ายครับ....รับประกันความแท้ 100% อัญเชิญโดยใช้พระเวทจากถ้ำจริงๆ ยืดย้อยและสบัดตกลงมาเป็นช่อ แต่ละช่อลักษณะแตกต่างไม่เหมือนกัน แต่ถ้าท่านใดสนใจ อยากไปดูพิธีอัญเชิญด้วยตัวเองให้เห็นกับตา ผมแนะนำอาจารย์ที่จะอัญเชิญให้ได้ โดยท่านต้องเป็นเจ้าภาพในพิธี พิธีจะแบ่งเป็น พิธีเล็ก กลาง ใหญ่ ส่วนเหล็กไหลที่ได้ได้ชนิดใดบ้าง ปริมาณเท่าไร ขึ้นอยู่กับถ้ำที่ไปอัญเชิญ และบุญบารมีของผู้ที่เป็นเจ้าภาพ+อาจารย์ที่อัญเชิญให้ (ค่าทำพิธีค่อนข้างสูงครับ แง้มให้ว่าเฉพาะพิธีเล็กก็หลักหมื่นครับแต่ดีตรงได้สัมผัสทุกประสบการณ์ด้วยตาตนเอง และได้เหล็กไหลตามบารมีของตนเอง) สำหรับท่านที่ยังไม่พร้อม ลองบูชา ช่อทิพย์เงินยวงไปดูก่อน เห็นดีมีประสบการณ์ ค่อยบูชาเพิ่มก็เป็นวิธีที่ดี แต่สำหรับท่านที่ ไม่สร้างสมความดี ศีลไม่พยายามรักษา ทานไม่คิดจะทำ สวดมนต์ภาวนา ไม่อยู่ในความคิด มงคลชีวิตไม่คิดจะสร้าง ผมว่าต่อให้ท่านมีเงินเช่าบูชาเหล็กไหลก้อนเท่าช้าง ท่านก็จะได้แต่ก้อนธาตุไปบูชา เทวดาหรือสิ่งศักดิ์ ครูบาอาจารย์ ที่ดูแลอยู่ ท่านคงกลับไปเรียบร้อยแล้ว เพราะท่านมาเพื่อจะร่วมสร้างบุญเพิ่มเติม .... นะครับ มีของดีแต่ใช้ไม่ถูก ก็เหมือน มีสิ่งของดี มีคุณภาพแต่ใช้ไม่เป็นก็ไม่เกิดประโยชน์นะครับ

13. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 4,9 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2015
  14. บรึ๋นรัตนะ

บรึ๋นรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ

โอนเงินแล้วครับ
    วันที่ 15/4/58 เวลา16:36น. จำนวน 1,630 บาท
    334/59 ม.4 ต.วังศาลา อ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี 71110

15. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    จองหมายเลข 5 ครับ

16. เจษฎา เยี่ยมคำน

ขอบคุณครับ ขอจัดส่งพร้อมกัน วันที่ 17 เมษายน 58 นะครับ พอดีวันที่ 16 เข้างานกลัวจัดส่งให้ไม่ทันครับ ผม

17. เจษฎา เยี่ยมคำน

ตอนนี้เหลือ หมายเลข 1 2 6 ครับ ในราคาพิเศษ วันนี้วันสุดท้ายนะครับ

18. นพพร 2553

ช่วยตรวจสอบ เเละรับทราบการโอนด้วยครับ

[/QUOTE]

19. เจษฎา เยี่ยมคำน

[/QUOTE]

ครับผม ขอบคุณครับ รับทราบการโอนครับผมมมม

20. Srisumlit

Srisumlit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจองหมายเลข 2 ครับ