เพชรพญานาค แก้วนาคราช เหล็กไหลพญานาค ไหลดำ ไหลน้ำพี้

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ต้นเทียน888, 14 กันยายน 2012.

1. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

สามารถเข้าไปดูเพิ่มเติม หน้า 9 10 17 18 19 นะครับมรหลายรายการลงเพิ่มมาครับไม่เข้าใจพีเอ็มถามมาได้ครับ
    เนื่องจากผมได้ เพชรพญานาคมาจากพระอาจารญ์ครูบาสุนทร จากลำพูน ท่านนำมามอบให้ประมาณสัปดาห์ที่แล้วครับ จำนวนไม่มาก ครึ่ง ถุง 6*9 อีกทั้งมีหลายท่านแจกในกระทู้อยู่แล้ว แต่ของผมช่วงนี้ ผมทำงานการกุศลเยอะมากและช่วยเหลือหลายกลุ่มเลยขออนุญาติท่านแจกทุกรายการ ช่วยค่า 99 บาท หรือ 100 บาทนะครับรายได้หักค่าใช้ขออนุญาติใช้ตามจิตกุศลของผมไม่ขออนุญาติชี้แจงนะครับ แต่วัตถุธาตุนี้ขอการันตรีได้ครับว่ามีแหล่งที่มาชัดเจนสามารถเชื่อถือได้ตัวผมเองได้นำไปถ่ายรัศมีออร่า ปรากฎพลังงานที่ชัดเจน ผลค้ำคูนเป็นเลิศ
    "รัศมีแห่งความร่ำรวย ความสุข ความสำเ​
    ร็จ ทรัพย์สินเงินทอง เสริมบารมี แคคล้วคลาด เพิ่มพูนโชคลาภ และความสำเร็จ ดีนักแล" อาจารย์สถิตธรรม ศูนย์พัฒนาพลังงานชีวิต​

1เพชรพญานาค (ขออนุญาติคละสีไม่ให้เลือกนะครับ)ขนาดเม็ดเล็ก กลม
    ขนาดกลางโทรสอบถามนะครับมีประมาณ สิบเม็ดครับ
    [​IMG]ภาพถ่ายพลังงานออร่า

2.เหล็กไหลพญานาค เหล็กไหลดำ(รายการนี้ช่วยค่าส่ง 99 หรือ 100 ) เช่นกันครับ

ขนาดจากภาพเป็นมุมกล้องขนาดจริงจะเล็กกว่าดูจากรูปหน้า 10 หากเล็กมากเราจะจัดส่งให้ตามสมควรเช่นสั่งหนึ่งเราจะให้สองหรือสามตามสมควร

เหล็กไหลพญานาคหรือเหล็กไหลดำ สภาพดำมันเนื้อสีน้ำตาลดำแม่เหล็กไม่ดูด เนื้อสวยมากครับเกิดโดยธรรมชาติไม่ได้มีการขัดแต่งแต่อย่างได มีความแวววาวมันเลื่อมยิ่งโดยเหงื่อใครยิ่งเงา ท่านว่า ท่านได้มาจากประเทศลาวติดเวียดนาน ในถ้ำอันเป็นป่าลึกมีน้ำในโผ่งถ้ำซึ้งเป็นที่อยู่บำเพ็ญพาวณาของเหล่าพญานาคและฤาษี การที่จะเข้าไปเอาได้นั้นเนื่องจากเป็นถ้ำอาถรรย์เป็นแดนศักสิทธิ์ ท่านต้องไห้เด็กที่ไม่เคยมีการร่วมเพศมาบวชเป็นเณรแล้วเข้าไปเอาถึงในถ้ำเพราะต้องเป็นผู้บริสุทธิ์ จึงจะเข้าไปได้ เนื่องจากเป็นที่บำเพ็ญศิลของเหล่าฤาษีที่มีตะบะถ้าผู้ที่ไม่มีความบริสุทธิ์เข้าไปเอาก็จะเกิดเหตุเพศภัย เหล็กไหลนี้ได้รับการจับพลังอธิฐานจิตโดยพระอาจารย์ตุงแล้วว่ามีพลัง ท่านว่าเป็นเหล็กไหลที่เหล่าพญานาคและปู่ฤาษีท่านได้อธิฐานสร้างไว้เพื่อให้ลูกหลานเอาไปบูชาแคล้วคลาดปลอดภัยเพื่อเป็นการสร้างบารมี ถ้ำนี้ไม่มีที่มาแน่ชัดไปผ่านทางผู้นำทางโดยปะขาวท่านนึง คุณประโยช์วิเศษเหลือคณาท่านว่าถ้าผู้ได พกติดตัวไม่มีตายโหงตายห่าแคล้วคลาดจากภัยพิบัติทั้งปวง ผู้ไดครองครองหมั่นอยู่ในศิลในธรรมบฏิบัติภาวนาก็จะสามารถสื่อถื่อปู่ฤาษีและองค์พญานาคที่ท่านอยู่ในถ้ำที่ได้พบเหล็กไหลนี้ได้ และจะไปทำค้าขายก็จะทำมาค้าขึ้นค้ำคูณ มีโชคลาภไหลมาเทมาไม่ขาด เป็นที่เสน่หาแก่คนทั้งหลาย ถ้าจะเข้าป่าไปกันเขี้ยวงาสัตว์มีพิษทั้งหลาย ท่านว่ากันแม้แต่ลูกปืนคงกระพันหนังเหนียว ปืนยิงออกแต่ไม่เข้า (ควรใช้วิจารณญาน)
    การเลียงถ้าเอาไว้บนหิ้งห้ามขาดน้ำผึ้งบูชาชาหรือน้ำฝนถ้าห้อยคอไม่ต้องเซ่นน้ำผึ้น มีสรรพคุณวิเศาเหลือคณา

3ไหลดำ ไหลน้ำพี้(ช่วยค่าส่ง รายการ 60 บาท )ไม่สามารถเลือกสีไ
    ด้ครับส่วนใหญ่สีดำ
    ของจริงที่จัดส่ง
    ไหลน้ำพี้ของแท้ ดูดพิษได้หลายชนิด ทดสอบมาแล้ว
    โดนสัตว์มีพิษ แมงป่อง งูพิษ ผึ้ง แตนต่อย ให้เอาไหลน้ำพี้ ทำการดูดพิษออกทันที เวลาที่โดนสัตว์มีพิษกัดต่อย กรณีโดนงูกัดไหลน้ำพี้ ดูดพิษได้ในระดับหนึ่งเท่านั้น เพราะพิษงูมีจำนวนมาก ต้องใช้ไหลน้ำพี้เม็ดใหญ่ๆเท่านั้นจึงจะพอบรรเทาได้

ไหลน้ำพี้ กับความเชื่อ การทดสอบ

1. ไหลน้ำพี้เป็นตะกูลเดียวกับเหล็กไหล สรรพคุณน้องๆเหล็กไหล
    2. ไหลน้ำพี้ของแท้ สามารถทดสอบได้จาก สัตว์มีพิษกัดต่อย ให้นำไหลน้ำพี้วางปะคบไว้ตรงจุดที่ถูกสัตว์มีพิษกัดต่อยทันที จะบรรเทาอาการจากพิษนั้นๆ
    3. ไหลน้ำพี้นิยมไปในทางป้องกันตัวหนังเหนียวยิง ฟัน แทงไม่เข้า มีพระ มีนักลองวิชา กลุ่มคนเล่นของนิยมทดลองฟันแทง เคยมีการถ่ายทำสารคดีออกโทรทัศน์
    4. ไหลน้ำพี้ป้องกันภูติ ผี ปีศาจ ไสยศาสตร์
    5. ไหลน้ำพี้มีเทพยดา ปกป้องคุ้มครองรักษา ผู้นำไปครอบครอง ต้องรู้จักบูชา ไหลน้ำพี้ที่ตนมีไว้

เพชรน้ำพี้ธาตุกายสิทธิ์

ไหลน้ำพี้ (เพชรน้ำพี้)
    “ไหลน้ำพี้” คือวัตถุอาถรรพ์ ซึ่งสถิตอยู่ภายในถ้ำบนภูเขาสูงในป่าลึก ซึ่งจะผสมปะปนอยู่ในเนื้อแร่สีดำสนิท หรือสีขาวขุ่น และเชื่อกันว่า “ไหลน้ำพี้” สามารถลบล้างอาถรรพ์ อันเกิดจากคุณไสย์ มนต์ดำ ลมเพลมพัด และมีอำนาจป้องกันภูตผีปีศาจ จิตวิญญาณ ผีร้ายหรือเดรัจฉานวิชาได้ อีกทั้งมีคุณวิเศษด้าน แคล้วคลาด คงกระชันชาตรี เป็นเยี่ยม

การอัญเชิญก้อนแร่ไหลน้ำพี้
    ในการที่จะอัญเชิญ ก้อนแร่ไหลน้ำพี้ลงมาจากถ้ำได้นั้น จะต้องทำการบวงสรวงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ หรือเจ้าป่าเขา ที่สถิตอยู่บนถ้ำนั้นด้วยทุกครั้งไป มิฉะนั้นจะไม่สามารถนำก้อนแร่ไหลน้ำพี้ลงมาได้ หากมีผู้พยายามขึ้นไปนำก้อนไหลน้ำพี้ ลงมาทำการหลอมไหลเอง ระหว่างที่ทำการหลอมไหลก็จะบังเกิดอาเพศ สะเก็ดไหลแตกกระจายใส่ผู้ที่หลอม จนเป็นแผลปวดแสบปวดร้อนทรมาน หรือมิฉะนั้นแล้วไหลก็จะแตกร้าว ไม่อาจเป็นรูปเป็นร่างได้เลย

เนื่องจาก “ไหลน้ำพี้” เป็นวัตถุอาถรรพ์ที่หาได้ยากยิ่ง จึงไม่มีไว้ขายทั่วไปเนื่องจากเป็นของหายาก และมีแห่งเดียวในโลก ซึ่งปัจจุบันมีเพียงช่างตีเหล็กน้ำพี้ท้องถิ่น ที่สืบทอดแต่โบราณเพียงน้อยราย ที่สามารถกระทำพิธีหลอมไหลได้

ประสบการณ์จากนักรบ
    มีทหารที่ไปประจำการที่ภาคใต้มากมาย ที่ได้รับไหลนี้ไปปกป้องคุ้มครองภัย ต่างก็แคล้วคลาดปลอดภัย จากศาสตราวุธต่างๆ ได้อย่างน่าอัศจรรย์ แต่น่าเสียดายที่บางนายไม่รู้ค่า มองว่าเป็นของปลอมที่ทำขึ้น เป็นแก้วหรือพลาสติก จนกระทั่งใช้ค้อนทุบ จนแตกละเอียด ไม่นานนักระหว่างที่กำลังปฏิบัติหน้าที่ ทหารนายดังกล่าวก็เหยียบถูกกับระเบิด ร่างแหลกละเอียดเสียชีวิตไปในที่สุด ร่างกายมีสภาพ ไม่ต่างจากไหลที่ถูกเขาทุบจนละเอียดเลยทีเดียว

สำหรับผู้ที่มีความศรัทธา และบูชาไปไม่ว่าจะเป็นร้านค้า หรือทำกิจการร้านอาหาร เมื่อนำไหลไปบูชาแล้วต่างก็พบว่า ลูกค้าไหลมาเทมามากขึ้นผิดหูผิดตาทั้งๆ ที่ก่อนหน้านั้นแทบจะไม่มีลูกค้าเข้าร้านด้วยซ้ำไป ยังมีเรื่องอีกมากมายหลายเรื่อง ที่ไม่สามารถนำมาลงให้ได้หมด สำหรับผู้ที่บูชาไปขอเพียงมีจิตศรัทธาอำนาจของ “ไหลน้ำพี้” เพราะหาไม่แล้ว จะเป็นการน่าเสียดายต่อผู้ครอบครอง เพราะท้ายที่สุดแล้ว “ไหลน้ำพี้” จะศักดิ์สิทธ์หรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับจิตใจ ของผู้ที่ครอบครองมากที่สุดนั่นเอง

ไม่ต้องสวดบูชาด้วยพระคาถาบทใด เนื่องจากไหลน้ำพี้มีความศักดิ์ในตัวอยู่แล้ว*** เพียงตั้งจิตอธิฐานภาวนาถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ช่วยเหลือในด้านต่างๆ ให้บังเกิดความสำเร็จตามประสงค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2012
  2. dryad23

dryad23 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอแก้ไขข้อมูลใหม่จ้า

ขอจองเพชรพญานาค ๒ เม็ด ค่ะ โอนเงินวันพุธที่ ๑๙ กันยายน ๒๕๕๕ นะคะ
    ชื่อ กันต์สินี ศรีจันทร์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2012
  3. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกรายการเข้าพิธีสวดยันต์เกาะเพชรมาแล้ว แถมสวดมนต์ยาวเกือนเดือนครับเพิ่มพลังพุทธคุณอย่างยวดยิ่งครับสามารถเข้าไปรายการดูอื่นหน้า 9 10 17 18 มรอีกเยอะหลายรายการครับ
    ติดต่อผมได้

สาธุการ [Powered by Weloveshopping.com]

คุณธนัฐพิพัฒน์ 18 ม เคหะนคร 3 ซ 28 ถ พัฒนาการ 52 เขต /แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250

ร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่
    ชื่อบัญชี Tanatpipat Jaipayukธนาคารกสิกรไทย สาขายานนาวา เลขที่ 0132784868 (บัญชีเพื่องานพระศาสนา) โทรศัพท์ 0839491229 หรือ 0882515135
    Email tanatpipat@hotmail.com
    The Rebirth Soul | Facebook

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2012
  4. ต้นเทียน888

รบกวนแจ้งรายละเอียดการจองด้วยครับ หากโอนเงินค่อยแจ้งผ่านพีเอ็มอีกทีนะครับ

5. ต้นเทียน888

ประกาศชี้แจงนะครับ ทรัพย์นี้เป็นของพญานาคราช ใตัพิภพ ผู้มีบุญสัมพันธ์เกี่ยวข้องกันจะได้ไปครอบครอง ท่านไหนได้รับไปแล้วจักบูชาให้จงดีครับ แล้วคุณจะได้เห็นว่าสิ่งศักดิ์สิทธ์มีจริง สายเพชรพญาคของผมกว่าจะได้มายากมากจากที่เห็นก็น่าจะทราบว่าผมเคยแจกมาครั้งหนึ่งแล้ว แล้วก็หยุดไปนานเพราะหลวงพ่อท่านไม่นำของมาให้ท่านบอกพญานาคท่านหวงช่วงนันกว่าจะขอกันได้เล่นเอานานเป็นปีเลยครับ
    ...ท่านไหนที่จองลงชื่อในกระทู้ก่อพอนะครับไม่ต้องส่งพีเอ็มมาโอนเงินแล้วค่อยส่งมานะครับ

6. utesanee

utesanee สมาชิก

28 กรกฎาคม 2012
    จองเพชรพญานาค 1 เม็ดค่ะ

7. nosh

nosh Active Member

ขอจองไหลน้ำพี้ และใหลดำ 2 ชุด
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

8. sonpichai

sonpichai Active Member

9 มิถุนายน 2011
    จองไหลดำ ไหลน้ำพี้ 2 เม็ด ค่ะ

สรวีย์ อุตมะมุณีย์

โอนเงินบัญชีเดียวกับ ตุ๊กตาทองหรือเปล่าคะ (โอนประมาณวันอังคารนะค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2012
  9. ต้นเทียน888

รับทราบหากโอนเงินค่อยแจ้งทางพีเอ็มนะครับ

10. ต้นเทียน888

รับทราบครับ

11. ต้นเทียน888

ตอนที่แจ้งโอนเงินทางพีเอ็ม รบกวนแจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งด้วยนะครับ​

12. บลูสตาร์

บลูสตาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    จองเพชรพญานาค 1 องค์
    เหล็กไหลพญานาค 1องค์

13. utesanee

utesanee สมาชิก

28 กรกฎาคม 2012
    ของจริง กับ ภาพที่ลง เป็นชิ้นเดียวกันรึป่าวค่ะ

14. บุญญาพัฒน์

บุญญาพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง เหล็กไหลพญานาค เหล็กไหลดำ 3 ชุด ครับ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

15. บลูสตาร์

บลูสตาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    ขอจองไหลน้ำพี้1เม็ด เพิ่มเติม

16. ต้นเทียน888

เพชรพญานาค ภาพที่ลง คือที่แจกเลยครับ ยกเว้น ไหลดำ ไหล น้ำพี้ ภาพจากเน็ตครับ ของจริงนำสวดมนต์พุทธวัดยังไม่ได้แกะห่อมาถ่ายเลยครับ ภาพเพชรผมถ่ายก่อนำไเก็บที่วัดครับ ส่วนไหลพญานาค นำมาจากแหลางเดียวกันตามภาพเลยครับ

17. ต้นเทียน888

การสังเกตุพลอยพญานาค ง่ายมากครับ อันดับแรก น้ำหนัก จะหนักประมาณ0.2 มิลลิกรรม อับดับสอง ตาตรงกลางต้องใสคล้ายน้ำแต่อันนี้ของปลอมทำเรียนแบบได้ครับที่แน่ๆๆของปลอมราคาอยู่เม็ดละร้อยกว่าบาทอยู้แล้วครับเอามาก็ขาดทุน

18. Tarakorn

Tarakorn สมาชิก

เพชรพญานาคและเหล็กไหล

ขอบูชาเพชรพญานาค 1 องค์
    เหล็กไหลพญานาค1 องค์
    เหล็กไหลน้ำพี้ 2 องค์

ขอบคุณค่ะ

19. autthawat

autthawat สมาชิก

จองเพชรพญานาค 2 องค์

20. kananclub

kananclub เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองไหลน้ำพี้ 2 องค์ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ อนุโมทนา สาธุ