เพียงความบังเอิญ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย mukmik, 19 กุมภาพันธ์ 2013.

1. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

อ่ะ..ปอลิง..:cool::cool:

2. mukmik

ทู้นี้..เปิดกว้างสำหรับสหายคร้า..บ่เป็นหยั๋งนะก่ะก๊ะ
    ช่วงนี้ อาจไม่ค่อยได้มา โม้ & เม้าท์เท่าไหร่ เพราะ
    ติดภาระกิจทางโลกอยู่ค่ะ

วันนี้ก็เพิ่งได้แผลใหม่มาหมาดๆ..ตอกตะปู..ฆ้อนทุบ
    เปรี้ยงเข้าให้ที่นิ้วโป้ง...เจ็บจุงเบยย :':)':)'(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2016
  3. mukmik

แว๊บๆ มาทักทาย..ห่างหายไปพักนึง

เมื่อคืนฝันวัน..มีสาวเข้ามาในห้องอีกแระ :boo:

4. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ^_^ ชักยังไงๆอยู่น๊าาาา มีสาวเข้ามาในห้องเนี่ย ????

5. mukmik

นั่นจิ..ไหงมีแต่สาวๆ ว้า :boo:

6. mukmik

ช่วงนี้ วุ่นนิดหน่อยค่ะ..ที่วุ่นๆ นี่ก็น่าจะเป็นเรื่องของคนอื่นทั้งนั้นนนน
    รถดั้มแม่โดนเจาะยาง...ต้องวิ่งหาช่างมาติดกล้องวงจารปิด

แบ่งหน้าที่ ความรับผิดชอบ ระหว่างแม่ๆ ลูกๆ กันเสียใหม่ ยุคฯ นี้
    ประชาธิปไตยเนาะ อิอิ

แต่เรื่องฝันก็ยังมีเหมือนเดิมค่ะ..ล่าสุด..ฝันว่า มีคนมาบอก "ให้ยิ้ม"
    เยอะๆ ไม่รู้ว่าของเค๊า หรือฝากถึงใครเนาะ..ใครอีกคน ที่เสมือนคู่แฝด อิอิ

แต่สนใจตรงนี้อ่ะ "ฝันอีกเรื่องนึงว่า คุณมุกมิกมีอีก 2 นามนะ" ว่างๆ มา
    ขยายความให้หน่อยนะคร้า..จะรอชม :cool:

7. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    .....
    **มาฟังท่านระบายๆอารมณ์นะคะ เห็นวันก่อนเปิดกระทู้แล้วก็หายไป เดาเอาว่าท่านต้องมีประสพการณ์มากมาย....พวกเรารอฟังอยู่นะคะ :cool:
    **เคยอ่านจากไหนลืมไปแล้วว่า ที่แท้จริงคนเรามี๓หน้า หน้าแรกในสังคม หน้าที่สองกับคนในบ้าน ส่วนหน้าที่สามนี่เรารู้เองคนเดียว

8. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    ..........
    ขออภัยนะคะเรื่องภาษาพูด ไม่ได้อยู่เมืองไทยมา....นานนแล้วค่ะ อย่าปล่อยวางเรื่องที่จะเล่าเลยค่ะ "การให้ธรรมเป็นทานชนะการให้ทั้งปวง" ทางโลกทิพย์คงมีพรหมวิหาร๔เยอะ :cool:

9. hastin

hastin เป็นที่รู้จักกันดี

555555

10. mukmik

ขออภัยที่ทิ้งบ้านไปนาน..พอดีต้องปฏิบัติภาระกิจทางโลก (อัยยะ..ดูงานยุ่งเนาะ อิอิ)..ขึ้นปีใหม่แล้ว 2560 ต้องเตรียมตัวปะทะ "ชง" และ "ชน" เต็มเหนี่ยวเลย

ส่งท้ายปีเก่า..ด้วยฝันถึง บรรพบุรุษฝ่ายยาย
    ต้อนรับปีใหม่..ด้วยฝันถึง บรรพบุรุษฝ่ายพี่ชาย
    เมื่อคืน..ครูผ่านมาให้คะแนน..ผ่าน 1 ตก 1 (รอสอบซ่อมอีกแระ)

11. CCottoNN

CCottoNN Active Member

22 ธันวาคม 2016
    สวัสดีค่ะ พอดีติดตาม Mukmik อยู่ห่างๆ ตั้งแต่ที่เข้าไปอ่านกระทู้ นิทานพญานาคแล้วค่ะ และโดยส่วนตัวชอบเรื่องพญานาคมากนานแล้วค่ะ แต่กลัวงูมากเลยค่ะ พอช่วงอายุยี่สิบหน่อยๆ ได้ลูกแก้วพญานาคมาบูชาจากนั้นก็ฝันแปลกเรื่อยมาเลยคร้า

12. mukmik

ขอบคุณ คุณ CCottoNN นะคะ พอทราบว่า มีใครบางคนคอยติดตามผลงาน (เรื่องโม้) อยู่ ก็ให้รู้สึกปลื้มใจไม่น้อย ^^

มีเรื่องเล่า หรือฝันอะไร ก็มาลงบอกกล่าวกันได้นะคะ บ้านนี้ยินดีต้อนรับ และเปิดกว้างเสมอสำหรับมิตรสหาย

เผื่อบางที..เราอาจมีช่องคลื่นความถี่เดียวกันค่ะ..พี่อาจหลงทางผ่านไปในฝันของน้องก็ได้นะค (โม้ไปนั่น)

ตั้งแต่ปีใหม่มานี้ พี่ก็ฝันทุกคืน..แต่ละคืนก็จะไปตรงกับเพื่อนสนิทในแก๊งเสมอ..ทั้งโลกจริง และโลกแห่งความฝัน

ปล. เว็บเปลี่ยนหน้าตาใหม่ พี่คงต้องใช้เวลาศึกษาอีกสักพัก รู้สึกงงๆ นิดหน่อย ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2017
  13. CCottoNN

ขอบคุณมากคร้าที่ต้อนรับ^^ รู้สึกถูกชะตา เลยอยากติดตามคร้าคงไม่ว่ากันและบางที เพียงแค่ รู้สึกอยากหาที่พึ่ง..หรือหาคนที่มีเรื่องราวความฝันที่แปลกเหมือนกันเผื่อเล่าสู่กันฟังแล้วเข้าใจหรือรู้ที่มาที่ไป..ไม่ต้องครุ่นคิดอยู่คนเดียว ขอบคุณที่ต้อนรับหนูน่ะคร้า เรียกฝ้ายก็ได้คร้า ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้า ถ้าทำอะไรผิดพลาดไปขออภัยไว้ตรงนี้ด้วยน่ะค่ะ พึ่งเข้าเว็บนี้คร้า

14. CCottoNN

ขออนุญาตพื้นที่ในการเล่าความฝัน เนื่องจากฝันบ่อยและอยากรู้ว่าตัวเองมีความเกี่ยวข้องกับพญานาคหรือป่าว ...ปกติไม่เคยฝันแบบนี้เลย เป็นคนกลัวงูมาก แต่สนใจและชอบเรื่องพญานาคมากค่ะ ครั้งแรกที่ฝันถึงพญานาคค่ะ

เนื่องจากได้ของมาบูชา..จาก อ. ฤาษี ที่นับถือท่านหนึ่ง หลังจากนั้นก็ฝันว่าตัวเองอยู่ในถ้ำที่ไหนซักแห่งมองไปเห็นน้ำล้อมรอบตัวมีผนังใสๆด้านหลัง ด้านหน้าเป็นบ่อน้ำ อยู่ดีๆน้ำที่ล้อมรอบตัวก็ผุด เหมือนน้ำเดือด รอบตัว และเหมือนจิตได้ยินเสียงคนพูดแต่หาตัวไม่เจอ ว่าเอาของเค้าคืนมา เราก็งงว่าเราเอาอะไรเค้าไปเราก็บอกโดยไม่ได้พูดน่ะเหมือนนึกเอาว่าไม่ได้เอาอะไรไปจะเอาอะไรมาคืน จากนั้นเค้ายิ่งโมโหน้ำก็ผุดแบบเดือดแรงมาก เราก็เริ่มกลัวและร้องไห้เค้าก็พูดเหมือนเดิมอีกเราก็ตอบเหมือนเดิม..พอครู่เดียวอยู่ดีๆก็รู้สึกเหมือนในมือกำอะไรไว้พอแบมือเห็นเป็นเหมือนดอกไม้เหล็กสีทองตรงกลางมีจี้อยู่เราก็งง เค้าก็บอกคืนมา ให้โยนลงน้ำไป เราก็เลยทำตาม พอดอกไม้ลอยบนน้ำน้ำก็เดือดแล้วฉุดลงไปน้ำก็ไหลวนเวียนเหมือนมีอะไรในน้ำแล้วว่ายผ่านด้านหลังเราไป ด้วยความอยากรู้ก็หันหลังไปดูกลับพบเป็นพญานาค ตัวมีเกล็ดสีเขียว หงอนสีแดง เหมือนเค้าไม่พอใจที่เราหันไปมองเค้าก็รีบว่ายกลับมาเราก็ตกใจกลัว รีบยกมือขึ้นปิดหน้า ครู่เดียวได้ยินเสียงดุว่าเรา เราก็ได้แต่กลัวและร้องไห้ขอโทษยกใหญ่ที่มองและเอาของเค้ามาจิตเราบอกว่ามันคือของสำคัญต่อเราที่มีคนอื่นให้เรามาเราไม่ได้ขโมยมันมา แล้วจิตเหมือนรับรู้ได้ว่าเค้าไม่ได้โกรธแล้วเราก็พยายามมองลอดระหว่างมือตัวเองถึงกลับ ช็อค และสะดุ้งตื่น คือแบบเค้าอยู่ใกล้เรามากแบบตรงหน้าเราเลยแบบเห็นเป็นงูใหญ่ตัวสีเขียวหงอนสีแดงแบบเต็มตาทีเดียว ครั้งแรกเลยที่ฝันถึงพญานาคและใกล้ชิดขนาดนี้.. ทำเอากลัวเหมือนกันค่ะ ดีร้ายยังไงแนะนำออกความเห็นได้น่ะค่ะ กำลังค้นหาและสงสัยในสิ่งที่ตัวเองฝันอยู่

15. mukmik

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า พี่ไม่ใช่ผู้รู้ และไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญ หรือเก่งกาจอะไรนะคะ เพียงฝันเก่งเท่านั้นเองค่ะ เลยขอแนะนำตามแบบฉบับของพี่นะคะ

เมื่อก่อนพี่ฝันถึงงูบ่อยมาก..หลายขนาด..หลายชนิด..พี่ฆ่าทิ้งหมดในฝัน..กระทืบจมดินบ้าง ยิงด้วยปืนบ้าง และอีกเยอะ แต่พอถึงจุดๆ หนึ่ง สงสัยพี่จะเริ่มเป้นคนดีมั้ง เลยลดดีกรีความโหดลง ไม่ได้ฆ่าเหมือนก่อน แต่ก็ยังฝันถึงประจำ (หมายรวมถึง มังกร ด้วยนะคะ)

แรกเริ่ม น้อง CCottoNN อย่าเพิ่งอินกับฝัน ให้ทำใจสบายๆ ไปก่อน ฝันอะไร ก็จดบันทึกเอาไว้ เก็บรายละเอียดให้มากที่สุด คิดว่า..มันเป็นการต่อจิ๊กซอว์ฝันเท่านั้น (หากมีความสามารถด้านการวาด ก็ลองสเก็ตภาพเก็บไว้นะคะ)

หากสนใจอ่านเรื่องราวแนวๆ นี้..ก็ติดตามอ่านเงียบๆ ก็ได้ค่ะ ในเว็บนี้มีเรื่องราวมากมายจากหลายสมาชิก..อ่านแล้ว พยายามจับสังเกต อารมณ์ และความรู้สึกของตัวเอง ว่าเป็นยังไง

ข้อความไหนที่อ่านแล้วรู้สึกซู่ซ่า วูบวาบ ลองทดลองอ่านซ้ำสัก 2 รอบเป็นอย่างต่ำ เพื่อเช็กว่า อุปทานหรือเปล่า..ถ้าไม่..ให้ติดตามข้อความของคนๆ นั้นดูนะคะ..เผือบางที..น้องอาจมีกระแสเหนี่ยวนำ..หรือคลื่นความถี่เดี่ยวกับกันคนๆ นั้นนะคะ

16. mukmik

หลายวันมานี้ สงสัยคลื่นจิตพี่ไปพัวพันกับพี่สาวในแก๊งมากไปหน่อย ฝันทีไร ได้คำเฉลยทุกที (อันนี้ เล่าฝันอย่างย่อ พอเป็นกระษัยค่ะ ของจริงเยอะกว่านี้มาก)

ฝันว่า..หลายคนในฝัน ได้ลูกแก้วกันคนละลูก..ส่วนพี่ได้ลูกแก้วสีฟ้าๆ น้ำเงินๆ..เล่าให้ สมช. ในแก๊งฟัง ปรากฏว่า พี่ ด. กำลังสนใจจี้เม็ดสีฟ้าน้ำทะเลอยู่..โม้ไปโม้มา..พี่เค้าเลยตั้งชื่อให้ว่า "ขัตติยะ" พี่ก็ว่า ตาขัตติยะไม่ธรรมดา ฮีคงแรงได้ใจอยู่แหระ

ฝันว่า..มีหญิงชราบอกให้จุดธูป 11 ดอกในฝัน..ส่วนพี่ ด. ก็ว่า วันนั้นกำลังตัดสินใจว่าจะจุดธูปกี่ดอกดี? สุดท้ายลงที่ 11 ดอก

เมื่อครั้งหวยออก 69 เคยบ่นหน้าคอมพ์ลอยๆ กับตัวเองว่า "เลขไรดีจ๊ะ" ปรากฏว่า พี่สาวในแก๊งอีกคน คล้ายได้ยินเสียงกระซิบ "69" พี่เค้าก็ฝากคนอื่นซื้อนะ แต่คนฝากซื้อดันไม่ได้ซื้อให้..อันนี้ก็คงจะบังเอิญอ่ะนะ

17. CCottoNN

ขอบคุณมากคร้าที่แนะนำจะลองไปใช้ดูคร้า

18. นิรันดรๆ

นิรันดรๆ สมาชิก

เวลาไปสถานที่ไหน มักเก็บเอาฝัน ถ้าจะเล่า สงสัยจะยาว จะฟังไหมหนอ

19. เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา

เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา เพื่อมวลมนุษย์แลสรรพสัตว์

12 พฤศจิกายน 2014
    อยากฟังมาก จัดเบย

20. เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา

เทพบุตรลั้ลลาลั้ลลั้ลลาาา เพื่อมวลมนุษย์แลสรรพสัตว์

12 พฤศจิกายน 2014