เมื่อคืนฝัน 2 เรื่องครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Cloud, 29 ตุลาคม 2009.

1. Cloud

Cloud Active Member

29 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีครับ พอดีเห็นหลายท่านเข้ามาถามในนี้ผมก็ขอเข้ามาถามบ้างนะครับ คือเมื่อคืนผมฝัน 2 เรื่องครับ ไม่รู้ว่าจะบอกเหตุอะไรหรือเปล่าครับ

1. คือผมเป็นผู้ชายครับ แต่ ผมฝันว่าตั้งท้องและกำลังจะคลอด ในฝันกลัวมากเพราะไม่รู้ว่าลูกจะออกมาทางไหน ในฝันคิดว่าต้องผ่าแน่นอน
    2. เรื่องที่ 2 คือ ผมทะเลาะกับพ่อแม่ แล้วลามไปถึงการต่อปากต่อคำกับหลวงพ่อที่รู้จักกันอีกครับ ในฝันผมมีมานะมากเลยครับ ขนาดไปสอนต่อปากต่อคำเกี่ยวกับธรรมะกับหลวงพ่อด้วยนะครับ แต่สุดท้ายสำนึกได้ครับ ก็เลยไปนั่งสำนึกอยู่หน้าต้นโพธิ์ครับ

อืม 2 เรื่องนี้จะบอกอะไรหรือเปล่าครับ หรือว่าแค่ฝัน หรือผมแค่คิดมาก

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

2. พระอริโย

พระอริโย เป็นที่รู้จักกันดี

เจรฺญพร
    เรื่องที่๑ นั้นบอกถึงการเงินที่ไม่แน่นนอนเก็บเงินไม่อยู่
    เรื่องที่๒ นั้นบอกถึงอุปสรรค์ การถูกขัดขวง มีจะมีความลำบากใจในช่วงนี้ คิดมาก