เมื่อคืนสวดมนต์คาถาชินบัญชร มงกุฏพระพุทธเจ้าและแผ่เมตตาแล้วขนลุกคับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 21 กันยายน 2012.

1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    เมื่อคืนสวดมนต์คาถาชินบัญชร มงกุฏพระพุทธเจ้าและแผ่เมตตาแล้วขนลุกคับ

เริ่มจากอารธนาพระรัตนตรัย ศีล 5 และชินบํญชร มงกุฏพระพุทธเจ้า และแผ่เมตตา ช่วงแผ่เมตตารุ้สึกได้ว่า

ขนลุกกราวเลย ตั้งแบบสุดๆๆ ตั้งแต่แขนยันหัวเลย ผมตกใจมากแต่ก็แผ่จนเสร็จ
    ไม่ทราบว่าขนลุกเพราะอะไรอ่ะครับ ทุกทีขนลุกนิดๆๆ เมื่อคืนขนลุกแบบจัดหนักเลย

2. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เทวดาท่านคงมาร่วมอวยพร และคุณแผ่เมตตาให้ใครเขาคงจะได้รับกุศลนั้น อนุโมทนาด้วยนะคะ

3. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ออครับ งั้นก็อนุโมทนาครับ อิอิ