เมื่อ จระเข้โทน ทบ. หลวงพ่อสนิท ขอไปเที่ยวฮ่องกงด้วย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pitejung, 22 กุมภาพันธ์ 2012.

1. pitejung

pitejung สมาชิก

เรื่องเกิดเมื่อปลายปีที่แล้ว เพิ่งได้มาเล่าสู่กันฟัง
    ผมเพิ่่งได้พี่จระเข้มาจากเพื่อน ช่วงแรกๆ ห้อยไว้กับกุญแจรถ
    เป็นเวลาไม่ีกี่วันครับ ช่วงนั้นผมจะไปฮ่องกงพอดี

เรื่องมีอยู่ว่า ก่อนวันจะไป 1 วัน ผมจะเดินจากห้องทำงานไปที่รถ
    ระยะทางแค่ 100 เมตร ไม่ไกลครับ ตอนล๊อกห้อง หยิบกุญแจขึ้นมา
    ก็นึกขึ้นไ้ด้ว่า จระเข้ติดอยู่กับกุญแจรถ ผมคงไม่ขับรถไปสุวรรณภูิมิอยู่แล้ว
    ก็หยิบขึ้นมาแล้วอธิษฐานในใจครับว่า "ไม่อยู่สี่วัน พี่จระเข้เฝ้าบ้านนะ"

ก็ล๊อกห้องครับ ไม่ได้คิดอะไร เก็บกุญแจเข้ากระเป๋ากางเกง

เดินมาถึงรถ ไม่น่าเชื่อครับ
    พี่จระเข้ หลุดออกจากพวงกุญแจรถอย่างไม่น่าเชื่อ

พวงกุญแจก็แน่นหนามาก มันเป็นไปได้อย่างไร

สุดท้ายเลยต้องหาสร้อยมาคล้องคอ แล้วพาพี่จระเข้ไปฮ่องกงด้วยกัน
    ^ ^ การเดินทางราบรื่น ไม่้ได้รับอันตรายใดๆครับ

การที่จระเข้จะหลุดจากพวงกุญแจได้ ต้องผ่านกุญแจดอกอื่นด้วย
    ปรากฏกุญแจดอกอื่นก็ยังอยู่ในพวง เรียบร้อยดีทั้งหมด

แปลกมาก เลยขอนำมาเล่าสู่กันฟังครับ

2. โอม อุดมชัย

โอม อุดมชัย เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
  3. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    เจอแแบบนี้ต้องยอมหละครับ จระเข้รุ่น ทบ.หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย
    (ถ้าเรียกผิดรุ่นต้องขออภัย) ผมเคารพศรัทธาท่านมากที่สุดองค์หนึ่งเลยครับ
    ผมว่าองค์ท่านต้องระดับเพชรยอดฉัตรเหมือนกัน ที่วัดยังน่าจะมีพระเครื่องและสิ่งมงคลที่หลวงพ่อท่านสร้างไว้อยู่นะครับ เปิดย้อนดูห้องนี้ไป 11 หน้ายังไม่เห็นท่านใดตั้งกระทู้เกี่ยวกับองค์ท่านเลย รออยู่เหมือนกัน:cool::cool:

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จรเข้โทนหลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย เป็นเครื่องลางที่ผมเชื่อถือมากๆ จากที่มีทั้งหมด หากให้ผมเลือกชิ้นเดียวอย่างเดียว ผมเลือกจรเข้โทน ไม่มีข้อห้ามมากมาย วิธีใช้แค่ระลึกถึงและติดตัวไว้ และที่สำคัญหลวงพ่อสนิทท่านเสกพระให้เกิดพระธาตุเสด็จมาที่รูปท่าน รูปพระพุทธ รูปเต่า รูปจรเข้ได้ และพระธาตุเสด็จมาอย่างมากมายในหลายชิ้น หากนับความศักดิ์สิทธิ์ที่พระธาตุเสด็จ หลวงพ่อสนิทองค์เดียว ไม่เป็นรองท่านใดในแผ่นดิน เพียงแต่ท่านไม่ดังมากนัก... หากเป็นหลวงพ่อรูปอื่น พิธีอื่น ดังทะลุฟ้าทะลุดินไปแล้ว แต่อย่าลืมผู้ใช้ต้องมีศีล มีศรัทธา มั่นใจ นับถือจริง แล้วจะเห็นจริง

5. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    นับถือ ลพ.สนิท เหมือนกันครับ พกจระเข้ ท่านไปไหนอุ่นใจจริงๆ ครับ ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

6. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    เห็นด้วยครับ เจอที่ไหนผมเก็บทุกอย่าง รูปหล่อท่านที่เห็นม่ชามีพระธาตุเสด็จทุกองค์ มากน้อยต่างกัน ที่มากก็เป็นร้อยองค์ ไม่มากก็เกินสิบทั้งนั้น สาธุ

7. นรสีหย์

นรสีหย์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    ศรัทธาไว้ให้มั่นเถอะครับ
    นี่ละเทพเจ้าแห่งพญาชาละวันองค์จริง
    เดินทางต่อเนื่องมาจากหลวงพ่อเงิน บางคลาน
    ท่านบอกอีก 2 ชาติ
    ผมเองก็นับถือเหมือนกัน
    ไม่ได้กราบที่พิจิตร
    ก็มากราบที่นครนายกก็ได้