เรียนถามหลวงพี่เล็ก..เรื่องตะกรุดมหาสะท้อน

ในห้อง 'คำถามที่หลวงพี่เล็กตอบให้แล้ว' ตั้งกระทู้โดย maxniceguy, 3 เมษายน 2007.

1. maxniceguy

maxniceguy Active Member

23 ธันวาคม 2006
    ผมขอเรียนถามหลวงพี่เล็กครับ....ไม่ทราบว่าหลวงพี่เล็กยังมีตะกรุดมหาสะท้อนให้เช่าบูชาอีกบ้างมั้ยครับ....
    แล้วหลวงพี่เล็กจะสร้างรุ่นต่อไปอีกมั้ยครับ
    หลวงพี่จะช่วยอนุเคราะห์สร้างตะกรุดมหาสะท้อนเพิ่มอีกรุ่นจะได้มั้ยครับ...เพื่อช่วยโปรดพุทธบริษัทที่ปรารถนาจะได้ตะกรุดไว้บูชาด้วยครับ...จึงขอความเมตตาจากท่านด้วยครับ
    ขอกราบหลวงพี่เล็ก...มา ณ โอกาสนี้ครับ
    แมค

2. ศิริวีร์

ศิริวีร์ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับข้อความข้างต้นครับ
    อยากหามาบูชาเพื่อควบคุมความประพฤติตัวเองเช่นกันครับ

3. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ให้หลวงพี่เล็กสร้างตะกรุดมหาสะท้อนอีกรุ่น
    อยากได้ไว้บูชา